ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    Blog Entries
    1

Unhappy ใครเล่น GTA ONLINE มาทางนี้หน่อยคับ TT

สวัสดีครับท่านผู้ชม

ใครพอจะช่วยบอกวิธีการเล่นได้บ้างอะครับผมเล่นมา 3 วันแล้วยังเล่นไม่เป็นเลยอยากสอบถามเกี่ยวกับเรื่อง

1 การเก็บเลเวล
    2 การทำภารกิจในแต่ละอาชีพ
    3 จะเข้าร่วมรัฐหรือโจรยังไงหรอครับ

ผู้รู้ช่วยบอกทีนะครับ ผมอยากเล่นเป็นบ้าง TT

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบปัญหานครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    อยู่ที่เซิฟที่คุณเล่นด้วยล่ะครับว่าจะเริ่มเล่นแล้วจะตั้งตัวได้ยากหรือง่าย

รัฐส่วนใหญ่จะรับเวลสูงๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wabble อ่านกระทู้
    อยู่ที่เซิฟที่คุณเล่นด้วยล่ะครับว่าจะเริ่มเล่นแล้วจะตั้งตัวได้ยากหรือง่าย

รัฐส่วนใหญ่จะรับเวลสูงๆ
    อ๋อขอบคุณครับ แต่ผมไม่รู้วิธีเกบเวลนะสิทำไมเป็นพึ่งหัดเล่น วันๆก็แค่ขับรถไปมา 5555555

กล่าวขอบคุณ
    12
    เก็บตังกับเวล ผม ก็ไป AFK แล้วก็ รอ payday แต่ละชั้วโมงไป
    ถ้าเซิฟคุณมีการซื้อเงิน M การเก็บตังก็ไม่ใช่เรื่องยาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wabble : 13th January 2013 เมื่อ 22:07

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wabble อ่านกระทู้
    เก็บตังกับเวล ผม ก็ไป AFK แล้วก็ รอ payday แต่ละชั้วโมงไป
    ถ้าเซิฟคุณมีการซื้อเงิน M การเก็บตังก็ไม่ใช่เรื่องยาก
    AFK นี่คือการกด ESC ใช่ปะคับ ?
    แล้ว PAYDAY มันคืออะไรหรอ TT

กล่าวขอบคุณ
    12
    payday = ถ้าคุณเล่นครบทุกๆ 1 ชม. คุนก็จะได้ exp กับ ตัง ครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เคยเล่นแต่จำไม่ค่อยได้แล้วอะ

ข้อ 1 ออนทิ้งไว้นานๆ มันจะได้เลเวลเองครับทุกๆ 1 ชั่วโมง สังเกตคือ ถ้าเห็นเงินเพิ่มนั้นคือได้เลเวลแล้ว

ข้อ 2 พิมพ์ @job หรือ @jobs ไม่แน่ใจ ลองดู จะมีคำสั่งให้พิมพ์ต่อเพื่อทำภารกิจ บางอาชีพอาจต้องยืนในจุดทำภารกิจ

ข้อ 3 การเข้าร่วมรัฐ ต้องไปขอกับหลีดอาชีพนั้นๆ เช่น อยากเป็นทหาร ก็ต้องไปสมัครสอบกับหลีด ซุึ่งต้องทำตามเงื่อนไข ถึงจะได้ อันนี้ขึ้นอยู่กับ Server เพราะทดสอบไม่เหมือนกัน

ถ้าอยากเป็นโจร ใน Server จะเรียกเป็นแก๊งค์ ที่ดังๆก็คือ มาเฟีย กับ ยากุซ่า ขอเข้าได้ที่หัวหน้าหลีดครับ ส่วนมากรับไม่เกิน 5 คนต่อแก๊งค์

ผิดพลาดขออภัย เล่นนานมากแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    313
    ได้รับคำขอบคุณ: 381
    afkคือการใช้คำสั่งเวลาเราไม่ได้อยู่ในเกมนานๆ(ไม่ใช่การกดescนะครับ)
    ส่วนการเข้าแกงค์หรือหน่วยของรัฐนั้นหลีดแต่ละแกงค์หรือรัฐจะเป้นคนกำหนดเลเวลในการเข้าเองครับ(ที่ผมเคยเจอมาถ้าแกงค์จะให้ดวลปืนส่วนรัฐจะให้อธิบายการใช้คำสั่งของแต่ละหน่วยงาน)
    คำสั่งafkถ้าจำไม่ผิดน่าจะพิมว่า/afkหรือ-afkเนี่ยแหละผมก็จำไม่ได้ไม่ได้เล่นนานละ(ลองเข้าไปดูคำสั่งในเว็บของแต่ละเซิฟก็ได้ครับ)
    ส่วนวิธีหาเงินก็ไม่อยากครับเก็บเงินซื้อโรงไฟฟ้าครับถ้ายิ่งคนในเซิฟมีบ้านกันเยอะก็ยิ่งได้เงินในแต่ละpadayเยอะครับ
    หรือจะเป็นนายกแล้วปรับภาษีสูงๆก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ลองเล่น พวกก โหมด dm ไหมครับยิงอย่างเดี๋ยว

เซฺฟต่างประเทศอะไรพวกนี้