ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,901
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,259

Question สนใจ PSP 3000 ไม่ทราบว่าซื้อ ดีไหม

ผมกำลังสนใจ PSP 3000 อยู่ ว่าจะเอาไปเล่นเกมส์ดูหนังฟัง้พลง เล่นเน็ตนิดๆ เลยอยากซื้ออยู่ ราคาน่าจะประมาณ 5000 บาท ของมือ 1 กำลังสนใจพอดีเลย
    แต่เห็นว่ามันออกมานานและ เลยอยากทราบว่ามันซื้อตอนนี้จะตกยุคไหม แต่เกมส์มันก็เยอะดี แต่อีกใจอยากได้ PS Vita แต่ราคามันเกินเอื้อม จริงๆ แถมเกมส์ยังไม่ค่อยมี

เลยอยากได้ PSP 3000 อยากทราบว่าซื้อดีไหม ที่อยากใช้คือ เล่นเกมส์ ต่างๆจะใช้เล่นเยอะหน่อย ดูหนังอาจไม่ค่อยมากครับ ฟังเพลงไม่มาก เล่นเน็ตปานกลาง แล้วก็อยากทราบเวลาของแบตในเครื่องว่าถ้าเล่นเกมส์ตลอดเลย หรือดูหนัง มันจะเล่นได้นานสุดกี่ขั่วโมง เลยอยากจะมาถามดู และก็อีกอย่างท่านว่าเกมส์อะไรใน PSP กราฟฟิคสวยที่สุด

ก็อยากจะถามแค่นี้แหละครับ ขอบคุณทุกคอมเม้น

ปล.รู้ครับว่าผิดหมวดแต่ถ้าไปหมวดคอนโซล มันก็ไม่มีคนตอบอยู่ดี
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    psp คงอยู่ได้อีก 2-3 ปีครับ แต่แค่เกมเก่าๆก็เยอะแล้วครับ ถ้าเป็น vita ตอนนี้คงสู้ราคาเกมไม่ไหว แนะนำว่ารอดูครึ่งปีนี้ก่อนครับ อาจมีเกมใหม่ๆ vita ออกมาเยอะ
    ปล.ตอนนี้ใช้ psp 3000 อยู่ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    ถ้าท่าน ชอบ เกมRPG เกมจีบสาว มาสไรเดอร์ เกมยิงๆ แนะนำเลย ซื้อ เถอะครับ เพราะมันยังไม่ตายหรอก เกมออกตลอดๆเดือนหน้าออกอีกเยอะอยู่

ส่วนเวลา เล่นผมเล่นตลอดนะเล่น เกม 3ชั่วโมงครึ่งถึง4ชั่วโมง แต่ถ้าซื้อแบตเสริมประมา8-12ชั่วโมงครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    สำหรับผมนั้นมองว่าไม่คุ้มแล้วล่ะ

เอามาเล่น net ตัดทิ้งไปเลยมันช้ามาก

ดูหนัง ถ้าเป็นไฟล์เดียว เสียงเดียว Sub ฝั่ง (DAT AVI MP4) แปลงง่าย แต่ถ้าต้นฉบับมี 2 เสียง (MKV VOB) มี sub จะแปลงยากมาก
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,901
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ damkapee อ่านกระทู้
    ถ้าท่าน ชอบ เกมRPG เกมจีบสาว มาสไรเดอร์ เกมยิงๆ แนะนำเลย ซื้อ เถอะครับ เพราะมันยังไม่ตายหรอก เกมออกตลอดๆเดือนหน้าออกอีกเยอะอยู่

ส่วนเวลา เล่นผมเล่นตลอดนะเล่น เกม 3ชั่วโมงครึ่งถึง4ชั่วโมง แต่ถ้าซื้อแบตเสริมประมา8-12ชั่วโมงครับ
    แบตเสริมแบบไหนหรอครับผมไม่ค่อยรู้
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    ผมก็อยากได้เอามาเล่นเกมเก่าๆเหมือนกันนะ แต่แค่ PSP3000 งบก็ยังไม่มี

ความจริง 3DS ก็น่าสนนะ เล่นเกมเก่าของ NDS ได้ด้วยมั้งถ้าเข้าใจไม่ผิด

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,901
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aequitas อ่านกระทู้
    ผมก็อยากได้เอามาเล่นเกมเก่าๆเหมือนกันนะ แต่แค่ PSP3000 งบก็ยังไม่มี

ความจริง 3DS ก็น่าสนนะ เล่นเกมเก่าของ NDS ได้ด้วยมั้งถ้าเข้าใจไม่ผิด
    เห็นเขาบอกว่า 3DS เล่นนานแล้วสายตาจะเสีย แต่กราฟฟิค สวยกว่า PSP 3000

ขออีกคำถาม PS Vita ราคาถูกสุดเท่าไหร่หรอครับ (ของแท้ มือ1 ) (รองรับ WIFI/3G ด้วย) สีดำ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    vita wifi เครื่องเฉยๆ ไม่เกิน 7500
    เมม 16 1600
    กันรอยหน้า 400 หลัง 200

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,901
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ อ่ะล่องจุ๊น อ่านกระทู้
    vita wifi เครื่องเฉยๆ ไม่เกิน 7500
    เมม 16 1600
    กันรอยหน้า 400 หลัง 200
    หาซื้อได้ที่ไหนหรอ vita แล้วก็แบต สำรองมันเปลี่ยนได้ไหมหรือว่าติดเครื่อง (ผมอยู่ศรีราชา - -* ชลบุรี)

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gudjung007zaza อ่านกระทู้
    เห็นเขาบอกว่า 3DS เล่นนานแล้วสายตาจะเสีย แต่กราฟฟิค สวยกว่า PSP 3000

ขออีกคำถาม PS Vita ราคาถูกสุดเท่าไหร่หรอครับ (ของแท้ มือ1 ) (รองรับ WIFI/3G ด้วย) สีดำ
    ไปเขาข่าวลือมาจากไหน เหอ ๆ เห็นเขาบอก แล้วใครล่ะบอกอ่ะ ซื้อ psp ตอนนี้ยังคุ้มครับ แต่ถ้ารอเกมใหม่ ๆ ในอนาคต ลองมอง 3DS ดู

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ผมเพิ่งถอย psp 3000 มานี้แหละครับ ^^ ได้ 2 อาทิตย์แล้ว

บอกตรงๆว่า ไม่เสียดายตังค์เลย
    I Love Mugi >,<

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    3DS ที่บอกว่าสายตาเสียคงเป็นแค่บางคนมั้งครับ เพราะบางคนก็ปวดตามากๆท่ามองภาพ 3D นานๆแล้วยังไม่สามารถปรับสายตาได้

ผมก็เป็น แต่ผมจะไม่เปิดนาน จะเปิดตอนอยากเห็นพอ แต่มันปิดได้ครับ 3D ใน 3DS อ่ะ ฉะนั้นไม่ต้องห่วงเรื่องสายตาจะเสีย

ท่าซื้อ Vita ตอนนี้ ต้องมีเกมที่อยากจะเล่นจริงๆก่อนนะครับ ไม่งั้นมันจะรอเกมมาจนเบื่อซะก่อน ราคาต่อเกมก็ 1200-1400 ต่อเกม

ส่วน 3DS เล่นเกมเก่าๆของ DS ได้ แต่ต้องใช้ตลับแท้ที่เคยซื้อไว้ หรือใช้ตลับแฟลชเพื่อเล่นเกมเถื่อน (อ่านเงื่อนไขการใช้ตลับแฟลชดีดี)

3DS อยากให้ระวังอย่างเดียวคือเรื่องเกมล็อกโซนนะครับ โซน JP ก้ต้องเล่นกับ เครื่อง JP (เครื่อง US ก็เหมือนกัน ต้องเล่นกับเกม US) ฉะนั้นเลือกโซนให้ถูกให้เหมาะกับเกมที่เราชอบ

ส่วน PSP ไม่ต้องห่วง ต่อให้อยากเล่นแผ่นแท้ตอนนี้ก็ไม่อำนวยแล้วครับ แผ่นหายากมาก ซื้อออนไลน์ใน SEN อย่างเดียว ฉะนั้นเล่นปลอมก็จะสะดวกกว่า เกมเยอะมากด้วย

PSP ท่าซื้อมาเล่นเกมเก่าๆก้คุ้มแหละครับ แล้วท่าคุณเป็นพวกที่เล่นเกมภาษาญี่ปุ่นได้ แบบไม่คิดอะไร

นั่งงมงมบทสรุปไปเรื่อยๆได้ มันก้จะมีเกมใหม่มาให้เล่นได้เรื่อยๆเลยครับ (PSP เกมภาษา Eng แทบไม่ออกแล้วนะครับ)

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: