ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572

อยากอ้วนอะครับ ทำไงดี

อยากอ้วนอะครับ

ไม่ต้องมาตอบว่า กินแล้วนอนนะครับ เบื่อแล้วครับ

พอจะมีวิธีอื่นไหม อยากอ้วนจัง ผอมมากเกินไป ผู้หญิงไม่ชอบ T^T
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    บริโภคของหวานๆเยอะๆ รับรองไม่อ้วนก็ไม่เหลือล่ะครับ

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Why Why Why ?
    กล่าวขอบคุณ
    4,645
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    กินของที่มีไขมัน แป้งอ่ะ กินเรื่อยๆ ช่วยได้นะ

ผมอายุ 18 หนัก 45 อ่ะ

กินขนม นมเนย เยอะๆ น้ำหนักเริ่มขึ้นล่ะ 47 ล่ะ แต่ก็ใช้เวลาเกือบเดือนอ่า น้ำหนักขึ้นยาก TT^TT

ตอนนี้ก็อยากรู้วิธีเร็วกว่านี้อีกเหมือนกัน
    ;:: น่าเบื่อ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เจียงฮาย เชียงราย
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    CORA ครับ แล้วพวกอาหารขยะ สั่งมากินหน้าคอม เดี่นสก็อ้วน

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    ลองหายาถ่ายพยาธิมากินดูครับ
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    กินโปรตีนครับ กินแล้วไม่ต้องออกกำลังกายน่ะครับ

L o V e You

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    อ้วนแล้วอยากจะกลับไปผอม

กินแล้วไม่ต้องเล่นกีฬา

บางคนกินเท่าไรก็ไม่อ้วน มันอยู่ที่การเผาผลานของร้างกายแต่ละคนด้วยครับ

ปล.มีพยาธิรึป่าวนายอะ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ asiazasd อ่านกระทู้
    บริโภคของหวานๆเยอะๆ รับรองไม่อ้วนก็ไม่เหลือล่ะครับ
    ของหวานไม่อ้วนครับ แค่จะเป็นเบาหวานแทน อยากอ้วนก็กินไขมัน สิครับ
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    ผมก็เป็น Fast Metabolism กินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วน พวกบอกว่ากินของหวาน กินไขมันเยอะๆนี่ อย่าไปฟังครับเป็นเบาหวานแห้งตายกันพอดี
    เน้นโปรตีนเสริมเป็นเม็ดๆอ่ะครับ มันแพงหน่อยกินแล้วอิ่มมาก กินหลังอาหารถ้าแบบเม็ดล่ะ 100 แคลอรี่ ก็กินซัก 4 เม็ด แต่ลอง 3 เม็ดก่อน ไม่งั้นเดี๋ยวอ๊วกแตก

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    อิจฉาจังเลยน้าคนกินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วนเนี่ย แค่ผมกินขนมห่อเดียวก็ขึ้นละ ชีวิตมันเศร้า T-T
    ...

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    นอนดึก กินช่วงดึกๆ รับรอง 3-4 อาทิตยืนน.ขึ้นแน่ๆ
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    เดี๋ยวพออ้วน ก้มาบ่นอีกน๊าคนเรา -_-

ไม่มีใครอ้วนเเล้วมีความสุขหรอก

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxxlnwjung1 อ่านกระทู้
    ผมก็เป็น Fast Metabolism กินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วน พวกบอกว่ากินของหวาน กินไขมันเยอะๆนี่ อย่าไปฟังครับเป็นเบาหวานแห้งตายกันพอดี
    เน้นโปรตีนเสริมเป็นเม็ดๆอ่ะครับ มันแพงหน่อยกินแล้วอิ่มมาก กินหลังอาหารถ้าแบบเม็ดล่ะ 100 แคลอรี่ ก็กินซัก 4 เม็ด แต่ลอง 3 เม็ดก่อน ไม่งั้นเดี๋ยวอ๊วกแตก
    โปรตีนยี่ห้ออะไรครับ กี่บาท ซื้อได้ที่ไหนครับ

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    บอกให้ครับคนผอมทำให้ดูล่ำขึ้น ดูเฟริมขึ้น มันมีวิธีทำง่ายมากกว่าคนอ้วนลดความอ้วนอีกครับ ง่ายๆก็กินโปรตีนเยอะๆจำนวกเนื้อสัตว์ ไก่ เล่นฟิตเนส ไม่ก็ลองทานพวกอาหารเสริม whey protein อะไรพวกนี้

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    http://www.weightgainblueprint.com/
    อันนี้คือข้อความ intro ของเค้าครับ ถ้าอ่านจบคุณจะเริ่มมีแรงบันดาลใจในการซื้อ เพราะเขาบอกทั้งเหตุผล ทั้งสิ่งที่คุณต้องยอมรับ และเลิกฟังคนทั่วไปที่มีกล้ามอยู่แล้ว
    ถ้าคุณเก่งอังกฤษก็เลือกได้เลยครับ http://www.weightgainblueprint.com/
    ผมเพียงแค่แนะนำตำราที่ผมทำอยู่ และได้ผลดีที่สุดนะครับ อาจจะมีหนังสือของไทยเล่มอื่นๆที่ถูกกว่านี้ดีกว่านี้ก้เป็นได้ ไม่แน่ ไม่ได้มีเจตนาเสนอขาย แต่อยากเห็นคนเชื่อมั่นในการเพิ่มนํ้าหนักครับ

ถ้าหาหนังสือแบบไทยๆ อาจจะมีหนังสือเพิ่มนํ้าหนักสำหรับคนผอมบ้าง (แต่จากที่อ่านตามเว๊ปแล้ว มันเป้นข้อความไร้กำลังใจ ไร้ความเข้าใจ)
    คุณคงต้องหาลองหาเองครับ พอดีผมไม่เคยหาของแบบไทยๆเลย และทฤษฎีเพิ่มนํ้าหนักมันมีหลายวิธี และที่ผมเลือกของฝรั่งเพราะ ฝรั่งมีความก้าวหน้ากว่าเอเชียในเรื่องความคิดครับ

จริงๆไม่แนะนำให้อ่านพวกข้อความสั้นๆตามเว๊ปครับ แนะนำให้อ่านเป็นหนังสือเลย
    ก่อนนี้ ผมหนัก 57 สูงไม่บอกแต่ผมผอม แต่ตอนนี้ผ่านไป 7 สัปดาห์ ผมหนัก 61 แล้วครับ ขึ้นมา 4 กิโล มันทำให้ผมมีกำลังใจเพิ่มต่อ โดยนํ้าหนักที่เพิ่มคือ กล้ามล้วนๆครับ แลผมไม่เคยซื้ออะไรเพิ่มด้วย แม้แต่ยาอะไรพวกนั้น
    (แต่ฝรั่งมันทำกัน 7 สัปดาห์ไป 7-10 กิโล - -)

คนบางคนที่เกิดมาไม่ผอมจะไม่เข้าใจครับ(ไม่ได้ว่านะ แต่พูดตามจริง) ผมเชื่อว่าคนผอมกินเยอะอย่างไรก็ไม่อ้วน(Hard gainer) เพราะผมเองก็คือคนที่ผอมครับ แต่กำลังเพิ่ม

มันขึ้นอยู่กับชีวิตประจำวันที่ผ่านมาและฮอร์โมนที่สร้างตั้งแต่เกิดจนปัจจุบัน

ผมซื้อไฟล์จากฝรั่งคนนี้มา ราคา 2000 โคตรแพง แต่สำหรับฝรั่ง ถือว่าราคาพอดีๆ (เพราะค่าเงินของไทยแปลงเป็นเงินต่างชาติมันแพง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย killkinglion : 17th January 2013 เมื่อ 23:48

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ killkinglion อ่านกระทู้
    ก่อนหน้านี้ผมก็ตามหาคำตอบเหมือนคุณครับ สุดท้ายแล้ว คำตอบที่แท้จริงจะอยู่ในหนังสือ
    ผมไปเจอหนังสือของฝรั่งบนเว๊ปชื่อ Weight Gain Blueprint เป็นตำรายอดเยี่ยมที่สุดที่ผมเจอ พอดีผมเก่งอังกฤษก็เลยรู้เรื่อง คำไหนแปลไม่ออกก็ให้กูเกิ้ลแปล มันจะสอนให้สำหรับคนผอมที่กินอย่างไรก็ไม่อ้วนครับ (Hard Gainer)
    ผมแนะนำอันนี้ เพราะ เป็นสิ่งที่ผมทำอยู่ มีการสอนครบ มีทั้งการเช็คสถิติต่อสัปดาห์ ทั้งอะไรต่ออะไรครบเลย และมันทำให้ผมเห็นเลยว่า วันแรกผมยกได้เต็มที่ 35 กิโล 5 ครั้ง สัปดาห์ต่อมาผมได้ 40 โล 5 ครั้ง
    บางคนบอก "ยกแบบนี้มันหนักไปนะ ยกได้แค่ 5 ครั้ง อย่างตํ่าเขาต้อง 8-12 ครั้ง" อย่าไปฟังพวกนี้ครับ จงเชื่อมันในทฤษฎีที่คุณเลือกที่จะทำ
    บางคนอาจบอก เดี๋ยวก็เจ็บกล้ามเนื้อ ถ้าเล่นหนัก ก็อย่าฟังครับ เพราะใครๆเล่นก็เจ็บ อยู่ที่ว่า คุณได้ยืดกล้ามเนื้อไหม ผมก็ยืดทั้งก่อนและหลังเล่นนะ แต่สุดท้ายมันก็จะเจ็บๆปวดอยู่ดีครับ
    จงภูมิใจกับความเจ็บครับเพราะตอนนั้นแหละ คือตอนที่กล้ามกำลังสร้างครับ

ผมบอกก่อน่วา ผมอายุแค่ 16 ครับ จากที่นํ้าหนักค้างที่ 56-57 มาตลอดปี แต่หลังจากทฤษฎีนี้ ผ่านไป 7 สัปดาห์ผมหนัก 61-62 แล้วครับ

ในฉบับไทย ผมไม่เคยเห็นเล่มไหนสอนเช็คสถิติแบบนี้เลย
    อาจจะมีเสนอให้ซื้อนู้นนี่บ้าง ซึ่งเราไม่จำเป็นต้องซื้อ ผมเองก็ทำตามทฤษฎีโดยไม่ซื้ออะไรทั้งสิ้นเหมือนกันครับ ยกเว้นตำราของมัน
    แต่ปัญหาคือ แม้มราคา 2000 บาทถือว่าปกติในบ้านเค้า แต่เป็นเงินไทยถือว่าโคตรแพงในบ้านเรา แต่สำหรับผม ซื้อมาคุ้มค่าเงินเลยครับ
    และเขาจะให้โหลดเป็นไฟล์ pdf อ่านในคอมเลยครับ สะดวก ง่าย ได้ทันที

http://www.weightgainblueprint.com/
    อันนี้คือข้อความ intro ของเค้าครับ ถ้าอ่านจบคุณจะเริ่มมีแรงบันดาลใจในการซื้อ เพราะเขาบอกทั้งเหตุผล ทั้งสิ่งที่คุณต้องยอมรับ และเลิกฟังคนทั่วไปที่มีกล้ามอยู่แล้ว
    ถ้าคุณเก่งอังกฤษก็เลือกได้เลยครับ http://www.weightgainblueprint.com/
    ผมเพียงแค่แนะนำตำราที่ผมทำอยู่ และได้ผลดีที่สุดนะครับ อาจจะมีหนังสือของไทยเล่มอื่นๆที่ถูกกว่านี้ดีกว่านี้ก้เป็นได้ ไม่แน่ ไม่ได้มีเจตนาเสนอขาย แต่อยากเห็นคนเชื่อมั่นในการเพิ่มนํ้าหนักครับ

ถ้าหาหนังสือแบบไทยๆ อาจจะมีหนังสือเพิ่มนํ้าหนักสำหรับคนผอมบ้าง (แต่จากที่อ่านตามเว๊ปแล้ว มันเป้นข้อความไร้กำลังใจ ไร้ความเข้าใจ)
    คุณคงต้องหาลองหาเองครับ พอดีผมไม่เคยหาของแบบไทยๆเลย และทฤษฎีเพิ่มนํ้าหนักมันมีหลายวิธี และที่ผมเลือกของฝรั่งเพราะ ฝรั่งมีความก้าวหน้ากว่าเอเชียในเรื่องความคิดครับ

จริงๆไม่แนะนำให้อ่านพวกข้อความสั้นๆตามเว๊ปครับ แนะนำให้อ่านเป็นหนังสือเลย
    ก่อนนี้ ผมหนัก 57 สูงไม่บอกแต่ผมผอม แต่ตอนนี้ผ่านไป 7 สัปดาห์ ผมหนัก 61 แล้วครับ ขึ้นมา 4 กิโล มันทำให้ผมมีกำลังใจเพิ่มต่อ โดยนํ้าหนักที่เพิ่มคือ กล้ามล้วนๆครับ แลผมไม่เคยซื้ออะไรเพิ่มด้วย แม้แต่ยาอะไรพวกนั้น
    (แต่ฝรั่งมันทำกัน 7 สัปดาห์ไป 7-10 กิโล - -)

คนบางคนที่เกิดมาไม่ผอมจะไม่เข้าใจครับ(ไม่ได้ว่านะ แต่พูดตามจริง) ผมเชื่อว่าคนผอมกินเยอะอย่างไรก็ไม่อ้วน เพราะผมเองก็คือคนที่ผอมครับ แต่กำลังเพิ่ม
    (คนที่กินอย่างไรก็ไม่อ้วน ฝรั่งคนนี้จะจัดคุณอยู่ในกลุ่ม HardGainer ครับ คือ พวกสะสมยาก)
    ถ้าอ่านข้่อความสั้นๆ จะบอกแนวแบบว่า กินเยอะๆ โปรตีน คาร์โบ ไขมัน บางคนให้กินนอนๆ ออกกำลังกายทุกวัน ซึ่งมันอ้วนขึ้นจริง แต่ปัญหาคือ มันจะอ้วนที่ไขมันครับ
    ถ้าเอาอันนี้ไป รับรอง เพิ่มนํ้าหนักด้วยกล้าม

มันขึ้นอยู่กับชีวิตประจำวันที่ผ่านมาและฮอร์โมนที่สร้างตั้งแต่เกิดจนปัจจุบัน

ผมซื้อไฟล์จากฝรั่งคนนี้มา ราคา 2000 โคตรแพง แต่สำหรับฝรั่ง ถือว่าราคาพอดีๆ (เพราะค่าเงินของไทยแปลงเป็นเงินต่างชาติมันแพง)
    อ่้านแล้ว ว่างๆ ช้วยสรุป มาให้ทีสิ 555

กล่าวขอบคุณ
    278
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thetopzrr อ่านกระทู้
    อ่้านแล้ว ว่างๆ ช้วยสรุป มาให้ทีสิ 555
    ขอเปลี่ยนคำเป็นสรุป reply ของผมแทนดีกว่า ผมย่อละ มันยาวไป 5555 ฝากเปลี่ยน quote ของคุณด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ killkinglion อ่านกระทู้
    ก่อนหน้านี้ผมก็ตามหาคำตอบเหมือนคุณครับ สุดท้ายแล้ว คำตอบที่แท้จริงจะอยู่ในหนังสือ
    ผมไปเจอหนังสือของฝรั่งบนเว๊ปชื่อ Weight Gain Blueprint เป็นตำรายอดเยี่ยมที่สุดที่ผมเจอ พอดีผมเก่งอังกฤษก็เลยรู้เรื่อง คำไหนแปลไม่ออกก็ให้กูเกิ้ลแปล มันจะสอนให้สำหรับคนผอมที่กินอย่างไรก็ไม่อ้วนครับ (Hard Gainer)
    ผมแนะนำอันนี้ เพราะ เป็นสิ่งที่ผมทำอยู่ มีการสอนครบ มีทั้งการเช็คสถิติต่อสัปดาห์ ทั้งอะไรต่ออะไรครบเลย และมันทำให้ผมเห็นเลยว่า วันแรกผมยกได้เต็มที่ 35 กิโล 5 ครั้ง สัปดาห์ต่อมาผมได้ 40 โล 5 ครั้ง
    บางคนบอก "ยกแบบนี้มันหนักไปนะ ยกได้แค่ 5 ครั้ง อย่างตํ่าเขาต้อง 8-12 ครั้ง" อย่าไปฟังพวกนี้ครับ จงเชื่อมันในทฤษฎีที่คุณเลือกที่จะทำ
    บางคนอาจบอก เดี๋ยวก็เจ็บกล้ามเนื้อ ถ้าเล่นหนัก ก็อย่าฟังครับ เพราะใครๆเล่นก็เจ็บ อยู่ที่ว่า คุณได้ยืดกล้ามเนื้อไหม ผมก็ยืดทั้งก่อนและหลังเล่นนะ แต่สุดท้ายมันก็จะเจ็บๆปวดอยู่ดีครับ
    จงภูมิใจกับความเจ็บครับเพราะตอนนั้นแหละ คือตอนที่กล้ามกำลังสร้างครับ

ผมบอกก่อน่วา ผมอายุแค่ 16 ครับ จากที่นํ้าหนักค้างที่ 56-57 มาตลอดปี แต่หลังจากทฤษฎีนี้ ผ่านไป 7 สัปดาห์ผมหนัก 61-62 แล้วครับ

ในฉบับไทย ผมไม่เคยเห็นเล่มไหนสอนเช็คสถิติแบบนี้เลย
    อาจจะมีเสนอให้ซื้อนู้นนี่บ้าง ซึ่งเราไม่จำเป็นต้องซื้อ ผมเองก็ทำตามทฤษฎีโดยไม่ซื้ออะไรทั้งสิ้นเหมือนกันครับ ยกเว้นตำราของมัน
    แต่ปัญหาคือ แม้มราคา 2000 บาทถือว่าปกติในบ้านเค้า แต่เป็นเงินไทยถือว่าโคตรแพงในบ้านเรา แต่สำหรับผม ซื้อมาคุ้มค่าเงินเลยครับ
    และเขาจะให้โหลดเป็นไฟล์ pdf อ่านในคอมเลยครับ สะดวก ง่าย ได้ทันที

คนบางคนที่เกิดมาไม่ผอมจะไม่เข้าใจครับ(ไม่ได้ว่านะ แต่พูดตามจริง) ผมเชื่อว่าคนผอมกินเยอะอย่างไรก็ไม่อ้วน เพราะผมเองก็คือคนที่ผอมครับ แต่กำลังเพิ่ม
    (คนที่กินอย่างไรก็ไม่อ้วน ฝรั่งคนนี้จะจัดคุณอยู่ในกลุ่ม HardGainer ครับ คือ พวกสะสมยาก)
    ถ้าอ่านข้่อความสั้นๆ จะบอกแนวแบบว่า กินเยอะๆ โปรตีน คาร์โบ ไขมัน บางคนให้กินนอนๆ ออกกำลังกายทุกวัน ซึ่งมันอ้วนขึ้นจริง แต่ปัญหาคือ มันจะอ้วนที่ไขมันครับ
    ถ้าเอาอันนี้ไป รับรอง เพิ่มนํ้าหนักด้วยกล้าม

40 กิโลนี่เล่นท่าไหนครับโหดมั่กๆ

แล้วที่ขึ้นมา 4กิโลภายใน 2เดือนนี่ทานอะไรไปมั้งครับ ผมว่า น้ำหนักขึ้นเร็วเกิน เพราะว่าภายใน1ปี คนเราสามารถสร้างเพิ่มมวลกล้ามเนื้อได้สูงสุดแค่ 5 กิโลกรัมเท่าน้นครับ ผมว่า 4 กิโลเนี่ยผมว่าน่าจะมีไขมันแถมมาด้วยแน่นอนครับ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paozerza2010 : 18th January 2013 เมื่อ 00:10

กล่าวขอบคุณ
    278
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paozerza2010 อ่านกระทู้
    40 กิโลนี่เล่นท่าไหนครับโหดมั่กๆ

แล้วที่ขึ้นมา 4กิโลภายใน 2เดือนนี่ทานอะไรไปมั้งครับ ผมว่า น้ำหนักขึ้นเร็วเกิน เพราะว่าภายใน1ปี คนเราสามารถสร้างเพิ่มมวลกล้ามเนื้อได้สูงสุดแค่ 5 กิโลกรัมเท่าน้นครับ ผมว่า 4 กิโลเนี่ยผมว่าน่าจะมีไขมันแถมมาด้วยแน่นอนครับ อิอิ
    ผมมายืนยันครับ ว่าไม่ใช่ไขมันอย่างแน่นอน

40 กิโล ในท่านอนยก Bench press นั้น จะออกแรงได้เต็มที่มากที่สุด
    และแนะนำให้ยกแบบที่มันไม่นับนํ้าหนักคาน จะได้มีความแน่นอน เพราะคานมันหนัก 20 โลได้ และทรงตัวยากมาก
    ซึ่งตอนผมเริ่มโปรแกรมสัปดาห์แรก ผมยกได้เต็มที่ 37.5 แต่ทุกวันนี้ ผมยกได้ 60 โลแล้วครับ จากสถิติที่ผ่านมา

แล้วทฤษฎีของฝรั่งคนนี้ที่ทำ weight gain blueprint เขาสอนหมดครับ ว่าทำไมคนอ้วนบางคนออกกำลังกายเท่าไรก็ไม่ผอม กับเราออกอย่างไรก็ไม่อ้วน อะไรประมาณนี้
    และเขามีหลักฐานโชว์ประวัติของแต่ละคนหมดเลยครับ ลองเข้าเว๊ปที่ผมให้ไปดูด้านล่างๆ และเป็นภาพจริงที่ผ่านการยืนยัน ซึ่งหนึ่งในประวัติทั้งหมด ก็มีผมคนนึงด้วยครับ ที่ไปขอบคุณเขามา

ผมขึ้นจริงๆครับ 4 กิโลใน 2 เดือน ยังถือว่าไม่เร็วมากนะ สำหรับคนรู้วิธีจริง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย killkinglion : 18th January 2013 เมื่อ 22:51

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ลองมาทุกอย่างไม่อ้วนครับ

ทุกวันนี้กินทุกอย่างแทบตลอด.

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    962
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    แบ่งไขมันผมไปได้เลยครับ ผมไม่ว่า 55+
    แหมๆอิจฉาคนที่กินแล้วไม่อ้วน******ย
    [Core i5 3570K @4.5] [Gigabyte GTX 780] [XFX Pro 750W 80+ Gold] [CM Seidon 120M] [Kingston HyperX 4x2 (8GB)] [MSI Z77A-G41]

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    ทำไมไม่เปลี่ยนจากอ้วนมาเป็นกล้ามเเทนอะครับ
    ผมว่าเล่นกล้ามดีกว่านา ตัวใหญ่ขึ้น เเถมไม่เสียสุขภาพด้วย

Senior Uploader
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,352
    Blog Entries
    13
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=158788

มาเลิกอ้วนกันดีักว่าครับ

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    รอไปครับโตไปมันจะอ้วนเอง แล้วทีนี้ลดยากแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    นอนดึกๆ กินข้าวมื้อดึกครับ กินน้ำหวานบ่อยๆ พวกโค้ก เปปซี่ ชาเขียวรสหวาน อะไรงี้ ทำให้ได้ทุกวันรับรองหนึ่งเดือนเห็นผลครับ (T^T)