ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179

sleeping dog แท้คุ้มไหมครับ

sleeping dog แท้คุ้มไหมครับ พอดีจะซื้อ เป็นพวกชอบเล่นของแท้ครับ -*- จะเล่นเกมสไรผมก็จะแท้ทั้งนั้น แต่ผมจะซื้อก็อบมาลอง ผมก็เลยไปซื้อมาขี้เกียจโหลดแล้วดันแถมvirus มาด้วยเลยไมไ่ด้เล่น ไปโหลด demo ก็ไมไ่ด้เล่นตอน open world คืออยากถามว่ามันจะหนุกไหม 690 เนี่ย กะว่าจะเอาfar cry3 ด้วยหลังจากขาย BF3 premium edition เพราะไม่คุ้มเลย T_T

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    ถ้าซื้อแท้ประจำก็ซื้อมาเล่นเลยครับ

เกมสนุกแต่สั้นไปหน่อย เล่นแค่ 20 ชั่วโมงก็เคลียอะไรต่างๆได้ครบแล้ว อะไรที่ให้ทำมันไม่หลากหลายเท่า GTA แต่ก็ทดแทนด้วยเกมเพลย์ที่สนุกกว่าทั้งสู้แบบหมัดเปล่าและใช้ปืน

ขอเสียก็คงเป็นมุมกล้องตอนขับรถกับไม่มี mp เท่านั้นแหละ

ผมให้ 9/10 เลยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อย่้าไปกลัวครับ ชอบแนวบู๊แหลกก้เอาเลยครับ ของแท้ คุ้มทุกเกมแน่นอนแหละครับ(ได้ความภาคภูมิใจด้วยนะ)

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    เกมนี้ผมโหลดเถื่อนมาเล่นก่อน แล้วค่อยมาซื้อแท้เพราะมันแถมเป็นชุดมาใน steam (ใจจริงไม่ได้กะจะซื้อ เพราะเล่นจบแล้ว แต่ผมอยากได้เกมอื่นในชุด) ถ้าคุณซื้อใน steam ผมว่ามันถูกกว่า 690 นะ
    สำหรับผมเล่นตอนแรกๆ สนุกดีครับ แต่พอไปถึงกลางๆ จะพบว่าเกมมันซ้ำซากไปหน่อย ตอนแรกตั้งใจจะเก็บของ 100% แต่ทนเบื่อไม่ไหวเลิกก่อน ระบบการต่อสู้ด้วยมือเปล่าโอเค แต่ปืนนี่ไม่ไหวเลย เป็นจุดบอดของเกมเลยล่ะ
    ผมว่าเกมมันง่ายไปด้วย เทียบกับ open world อื่นๆ นะ ทำอะไรไม่ค่อยถูกตำรวจจับ รถก็หาง่าย ขโมยรถจอดก็ง่ายจึ๋งเดียว (ใครเล่น mafia 2 มาก่อนจะรู้ซึ้งเลยว่ามันไม่ควรง่ายขนาดนี้) แถมยังโทรให้คนขับเอารถมาส่งยังได้ด้วยซ้ำ
    โดยรวมผมว่าเกมมันมี replay value น้อยอะครับ เล่นจบก็จบกัน ไม่ค่อยมีอะไรให้ทำอีก อารมณ์ประมาณ farcry 3 แต่นั่นยังมี multi มาช่วย

อีกอย่างนึง เกมนี้มันมี dlc เยอะมากเป็นสิบๆ ตัวเลยครับ ถ้าซื้อแผ่นแล้วไม่ได้รวมทั้งชุดนี่ถือว่าขาดอรรถรสไปเยอะเลย
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

I am Gundam!
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    เกมนี้ผมโหลดเถื่อนมาเล่นก่อน แล้วค่อยมาซื้อแท้เพราะมันแถมเป็นชุดมาใน steam (ใจจริงไม่ได้กะจะซื้อ เพราะเล่นจบแล้ว แต่ผมอยากได้เกมอื่นในชุด) ถ้าคุณซื้อใน steam ผมว่ามันถูกกว่า 690 นะ
    สำหรับผมเล่นตอนแรกๆ สนุกดีครับ แต่พอไปถึงกลางๆ จะพบว่าเกมมันซ้ำซากไปหน่อย ตอนแรกตั้งใจจะเก็บของ 100% แต่ทนเบื่อไม่ไหวเลิกก่อน ระบบการต่อสู้ด้วยมือเปล่าโอเค แต่ปืนนี่ไม่ไหวเลย เป็นจุดบอดของเกมเลยล่ะ
    ผมว่าเกมมันง่ายไปด้วย เทียบกับ open world อื่นๆ นะ ทำอะไรไม่ค่อยถูกตำรวจจับ รถก็หาง่าย ขโมยรถจอดก็ง่ายจึ๋งเดียว (ใครเล่น mafia 2 มาก่อนจะรู้ซึ้งเลยว่ามันไม่ควรง่ายขนาดนี้) แถมยังโทรให้คนขับเอารถมาส่งยังได้ด้วยซ้ำ
    โดยรวมผมว่าเกมมันมี replay value น้อยอะครับ เล่นจบก็จบกัน ไม่ค่อยมีอะไรให้ทำอีก อารมณ์ประมาณ farcry 3 แต่นั่นยังมี multi มาช่วย

อีกอย่างนึง เกมนี้มันมี dlc เยอะมากเป็นสิบๆ ตัวเลยครับ ถ้าซื้อแผ่นแล้วไม่ได้รวมทั้งชุดนี่ถือว่าขาดอรรถรสไปเยอะเลย
    690 บาทมันถูกกว่าใน Steam ไม่ใช่หรอ ?

ส่วนเรื่อง DLC ของเกมนี้ มันเป็นพวก DLC สิ้นเปลืองทั้งนั้น เพราะแต่ละตัวแทบจะไม่เกี่ยวข้องกับเนื้อเรื่องเลย(ชุด,รถ ฯลฯ)

จะมีก็แค่ Nightmare in North Point และ Zodiac Tournament เท่านั้นแหละที่น่าซื้อจริงๆ

ฉะนั้นผมเชียร์ให้ซื้อครับ เพราะอย่างน้อยๆคุณก็ได้ทำในสิ่งที่ถูกต้องโดยการอุดหนุนเกมลิขสิทธิ์

ปล.ผมก็ซื้อมาแล้ว มันส์มาก สไตล์หนังฮ่องกงเลย

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ของแท้(สำหรับผม) ไม่มีคำว่าไม่คุ้ม ครับ ^^
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ถามว่าคุ้มไหม ก็ดีนะครับ ไปเล่นที่เครื่องเพื่อนมาแนว Open World คล้ายๆ GTA เลย รถตามท้องถนนนี้แรงเกินครับ ขับเร็วมากไม่ได้ชนแหลก แถมมุมมองการขับยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่
    ที่เด่นๆที่เป็นเรื่องการต่อสู้ด้วยมือเปล่าเนี้ยละครับ ลองไปหา Gameplay ของฝรั่งใน Youtube ดูสิครับ อาจช่วยในการตัดสินใจว่าชอบหรือไม่ชอบ
    ปล.ซื้อร้านที่ลานเซ็นต์ผมสิ 650 เอง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DragonB อ่านกระทู้
    ถามว่าคุ้มไหม ก็ดีนะครับ ไปเล่นที่เครื่องเพื่อนมาแนว Open World คล้ายๆ GTA เลย รถตามท้องถนนนี้แรงเกินครับ ขับเร็วมากไม่ได้ชนแหลก แถมมุมมองการขับยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่
    ที่เด่นๆที่เป็นเรื่องการต่อสู้ด้วยมือเปล่าเนี้ยละครับ ลองไปหา Gameplay ของฝรั่งใน Youtube ดูสิครับ อาจช่วยในการตัดสินใจว่าชอบหรือไม่ชอบ
    ปล.ซื้อร้านที่ลานเซ็นต์ผมสิ 650 เอง
    ส่งไวไหมครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมก็ว่าโออยู่น่ะไม่ชอบก็แต่การใช้ปืนครับไม่หนุกเลย หมัดดิบดี
    "อดอยากอยู่อย่างราชสีห์ดีกว่าสมบูรณ์อย่างหมา"

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    สำหรับผมผมให้ไม่ผ่านนะเกมส์นี้ทั้งเกมส์มีปืนอยู่ 6 อย่าง หรือ 8 หว่าจำไม่ได้ เอาแต่ต่อยไป ๆ แล่นตอนแรกอาจจะมันส์มากแต่พอไปกลาง ๆ เริ่มเบื่อไม่มีไรแหวกแนว การขับรถก็ไม่ได้เรื่องอีก แย่ครับไม่เหมือน Far Cry 3 คุ้มทั้งเกมส์ แถมยังมี Co-op และ Muti ให้เล่นต่ออีกถ้าเคลียแล้ว
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    รอก่อนครับ ตอนนี้ยังไม่คุ้มรอมันลดก่อนเพราะเคยลดมา2-3รอบแล้ว แล้วครั้งล่าสุดนี่steamเพี้ยนลดเกมนี้ 91%ประมาณ5นาที คนที่ซื้อทันก็ถือว่าโชคดีไป

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ซื้อทันตอนลด 66% คุ้มครับ

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zyzyx150 อ่านกระทู้
    ซื้อทันตอนลด 66% คุ้มครับ
    ถูกต้องน่ะครับ ๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้

อย่างที่ท่าน ว่าเลยครับ ..

ปล. mafia 2 จะปล้นรถแต่ละที ดูแล้วดูอีก ตำรวจเห็นเป็นเรื่องงงง ...
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย