ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964

[PC] ARMA2 : COMBINED OPERATIONS [ONE2UP/9.6GB] [Mods DayZ Singleplayer offline : ตะลุยเดี่ยว ] [วิธีลง Mods วิธีเข้าเล่นเกมส์ อย่างละเอียด !!!]

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cerz1 อ่านกระทู้
    เล่นได้ 1000000000000% ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aod.battlefield อ่านกระทู้
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

เล่นได้แล้วครับ 100 % ขอบคุณครับ แต่ผมขอเตือนไว้ด้วยนะครับว่าซอมบี้โหดมาก...5555
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ghostboo อ่านกระทู้

เล่นได้น่ะครับ ขอบคุณครับ

เครื่องผม

Core i5 750 HD 5770 RAM 4 GB ปรับ Hight
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aod.battlefield อ่านกระทู้
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

เล่นได้ 100% ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ numofline อ่านกระทู้
    ผมโหลดของอีกเจ้านึงมาแล้วเข้า arma2oa ไม่ได้ จะลองโหลดอันนี้ดูนะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ numofline อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับ ขอบคุณมากครับสำหรับเกม ^^
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pmpor อ่านกระทู้
    มานอนยันครับ เล่นได้100000%
    .
    ARMA2 : COMBINED OPERATIONS

Recommended Requirements

Screenshot

Video

Download

One2Up 1GB/Part

ชื่อไฟล์จะมั่ว ให้ทำการเปลี่ยนชื่อไฟล์ให้ตรงกันก่อนเช่น Game-1 , Game-2 , Game-3 , ....

Part 01 : Part 02 : Part 03 : Part 04 : Part 05
    Part 06 : Part 07 : Part 08 : Part 09 : Part 10

Setup

-โหลดครบ 10 พาทเเล้วทำการเเตกไฟล์
    -เม้าอิมเมจ DVD 1 เเล้วทำการติดตั้งตามขั้นตอน
    -จากนั้นมันจะถามหา DVD 2 ให้เราทำการเม้าอิมเมจ DVD 2 เเล้วกด ok
    -จากนั้นมันจะถามหา DVD 3 ให้ทำเหมือนขั้นตอนก่อนหน้านี้
    -หลังจากเสร็จเเล้วมันจะรันโปรเเกรมประมาณ 30 นาที รอจนเสร็จเป็นอันเรียบร้อย

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Mod DayZ SP ตะลุยเดี่ยว !! โปรดอ่านอย่างละเอียด ไม่เข้าใจโพสถามได้ครับ

-หลังจากลงเกมส์ ARMA2 : COMBINED OPERATIONS เสร็จเรียบร้อยเเล้ว (ต้องมีภาค COMBINED OPERATIONS นะครับ) ให้โหลด Mod DayZ ตัวนี่ครับ

Mod DayZ SP

-หลังจากโหลดเเล้วให้เเตกไฟล์ออกมาจะได้โฟลเดอร์ชื่อ @DayZ เเละ Missions ให้ทำการ Copy สองไฟล์นี้ไปไว้ที่โฟลเดอร์ที่ลงเกมส์ เช่น E:\เกมส์ออฟไลน์\ArmA 2

-จากนั้นเข้าไปที่โฟลเดอร์ที่ลงเกม หาไฟล์ที่ชื่อ arma2oa.exe เเล้วทำการสร้าง Shortcut
    (วิธีสร้าง Shortcut > คลิกขวาที่ไฟล์ arma2oa.exe > Send to > Destop (create shortcut)

-จากนั้นคลิกขวาที่ Shortcut ที่เราเพิ่งสร้าง เเล้วเลือก Properties เติมคำว่า -beta=Expansion\beta;Expansion\beta\Expansion -nosplash -skipIntro -mod=@DayZ ลงในช่อง Target เช่นตอนเเรกมันเขียนว่า "E:\เกมส์ออฟไลน์\ArmA 2\arma2oa.exe" เราก็เติมไปเป็น "E:\เกมส์ออฟไลน์\ArmA 2\arma2oa.exe" -beta=Expansion\beta;Expansion\beta\Expansion -nosplash -skipIntro -mod=@DayZ
    เเล้วคลิก ok

-จากนั้นก็เข้าเกมส์ผ่าน Shortcut ที่เราทำไว้

-เข้าเกมส์เเล้ว คลิกที่ Singleplayer เเล้วเลือก scenerios เเล้วก็เลือกภาระกิจ DayZ SP เเล้วก็เป็นอันเรียบร้อย เสร็จเเล้วครับเข้าเล่นได้เลย

เรียบเรียงข้อความ & รูปภาพ By HeroJKG
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~!-!eRo~ : 8th March 2013 เมื่อ 15:56

You Move You Die !
    กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    ขอบคุณครับหาอยู่พอดีเลย
    One Shot One Kill

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

>>Advanced crazy game<<
    กล่าวขอบคุณ
    5,209
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,565
    Blog Entries
    1
    เจิมมมมมมให้ครับผม

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    อัพเเทบตายสุดท้ายไม่มีใครสน ... เห้ออ

ไร้สาระไปวัน ๆ ! ™
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    เจิม + ดันให้ครับ กำลังติดเลยเดย์ซี~
    FC Barcelona Forever ~

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ทำไมผมลงmod dayz sp เข้าในเกมมันไม่มีzombie แก้ยังไงดีครับ

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maetasit อ่านกระทู้
    ทำไมผมลงmod dayz sp เข้าในเกมมันไม่มีzombie แก้ยังไงดีครับ
    ลงตัวไหนหรือครับ ตัวของผมที่อัพ หรือตัวอื่น

ถ้า่ตัวที่ผมอัพไม่น่ามีปัญหานะครับ เพราะผมลองเทสดูเเล้ว

สังเกตุภาพที่ผมเทสจะมีซอมบี้นะครับ (ถึงจะไม่ค่อยเห็น เพราะผมถ่ายตอนมันหันหนี-*-)

ลองลงใหม่ดูครับ ลงให้ถูกวิธีที่ผมเขียนไว้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    748
    ผมลงที่ท่านอัพคับผมก็ลงถูกแล้วนะแต่มันก็ไม่มีอยู่ดี
    ผมลองใหม่แล้วแต่ก็ไม่มีzombieอยู่ดี

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maetasit อ่านกระทู้
    ผมลงที่ท่านอัพคับผมก็ลงถูกแล้วนะแต่มันก็ไม่มีอยู่ดี
    ผมลองใหม่แล้วแต่ก็ไม่มีzombieอยู่ดี
    คือเเมพว่างเลยใช่มั้ยครับ ???

งั้นลองโหลด mod ของเจ้าอื่นครับ

http://dl-15.one2up.com/onetwo/conte...b0b48b83e0.rar

เเล้วลองลงเหมือนเดิมดูครับ อันนี่ของคุณ peacepe2

เเต่อันที่จริงไม่น่ามีปัญหาน้ะ เพราะผมเทสเเล้ว T T

กล่าวขอบคุณ
    748
    แมพว่างเลยครับ ผมก็ลองลงของท่านอื่นหมดแล้วก็ไม่ได้สักอันเลยครับ

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    แมพว่างเลยครับ ผมก็ลองลงของท่านอื่นหมดแล้วก็ไม่ได้สักอันเลยครับ
    ถ้างั้นก็เเสดงว่านะจะเป็นที่ เครื่องคอม ของคุณนะครับ เอาให้ดีลองบอกสเปคมาหน่อยครับ

เเล้วคุณโหลดตัวจากไหนครับ ของผมหรือเปล่า ?

Ⅎns ᴚo ◖ɐɥ
    ChiangMai,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    613
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ผมมาเจิมให้นะครับ
    ..........................................................................................................................................................

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    -เข้าเกมส์เเล้ว คลิกที่ Singleplayer เเล้วเลือก scenerios เเล้วก็เลือกภาระกิจ DayZ SP เเล้วก็เป็นอันเรียบร้อย เสร็จเเล้วครับเข้าเล่นได้เลย

ผมเข้าไปแล้วไม่เจออะ Dayz SP อ่า

Ⅎns ᴚo ◖ɐɥ
    ChiangMai,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    613
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    มานอนยันครับ เล่นได้100000%
    ..........................................................................................................................................................

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oatkub64 อ่านกระทู้

ผมเข้าไปแล้วไม่เจออะ Dayz SP อ่า
    ส่วนมากปัญหานี้เกิดจากลง mod ผิดวิธีนะครับ ลองลงใหม่ดูครับ เเล้วคุณเเน่ใจว่าลงถูกหรือเปล่าครับ ?

ถ้าไม่เข้าใจโพสถาม หรือ pm มาได้เลยครับผม

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมว่าผมลงถูกแล้วนะ =w= แต่ผมใช้ของแท้ไม่รู้ว่าเกี่ยวหรือป่าว -w-

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oatkub64 อ่านกระทู้
    ผมว่าผมลงถูกแล้วนะ =w= แต่ผมใช้ของแท้ไม่รู้ว่าเกี่ยวหรือป่าว -w-
    เอ้อ ของเเท้เหรอ ผมก็ไม่รู้สิครับว่าเกี่ยวมั้ย

รอท่านอื่นมาช่วยหน่อย = ='

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ARMA2 เป็นเกมส์open worldหรอครับเเล้วมีเนื้อเรื่ิองไหม เล่นออนไลหรือว่าออฟไลครับ
    CPU/i7-4710HQ Graphics4600+GTX850M/RAM 4*2

กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ไม่เกี่ยวกันครับของแท้ก็เล่นได้ ของผมก็แท้ก็เล่นได้นะ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ club007 อ่านกระทู้
    ARMA2 เป็นเกมส์open worldหรอครับเเล้วมีเนื้อเรื่ิองไหม เล่นออนไลหรือว่าออฟไลครับ
    arma 2 เป็นเกมเเนวเดินยิงทั่วไปครับ มีเนื่อเรื่อง

เเต่นี่นะเป็น mod ครับเป็นเเบบเล่นเอาชีวิตรอดจาก zombie ถามว่าออนไลน์ได้มั้ย ได้ครับผม เเต่นี่ของผมเป็นเเบบออฟครับ ท่านก้อหาม๊อดมาใส่เองครับ = ='

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมลองโหลดมาหลายเว็ปแล้ว เวลาลงในหน้า Dos มันจะไปติดที่ 51% ตลอดเลย ตอนแรกติดที่35% พอทำตามวิธีแก้ที่หลายๆท่านบอกไว้ ก็มาติดที่ 51% แทน ตอนที่มันค้างแล้วเด้งเออเร่อ แรมกับซีพียู ทำงาน 97-100 ทั้งคู่เลย พอมีวิธีแก้มั้ยครับ

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ doctoraof อ่านกระทู้
    ผมลองโหลดมาหลายเว็ปแล้ว เวลาลงในหน้า Dos มันจะไปติดที่ 51% ตลอดเลย ตอนแรกติดที่35% พอทำตามวิธีแก้ที่หลายๆท่านบอกไว้ ก็มาติดที่ 51% แทน ตอนที่มันค้างแล้วเด้งเออเร่อ แรมกับซีพียู ทำงาน 97-100 ทั้งคู่เลย พอมีวิธีแก้มั้ยครับ
    เป็นที่ window ท่านหรือเปล่าครับ มันเสียหรือเปล่า ท่านใช้มานานยังครับ มีอาการๆ อืดๆ มั่งมั้ย -0-

เเละขอทราบสเปคหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ไอตัว arma2oa.exe เข้าเกมส์มันอยู่ใหนครับ shortcut destop ก็ไม่มี

แล้วจะทำไงฟะเนี่ยะ เข้าเกมส์ไงหว่า

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ snookger อ่านกระทู้
    ไอตัว arma2oa.exe เข้าเกมส์มันอยู่ใหนครับ shortcut destop ก็ไม่มี

แล้วจะทำไงฟะเนี่ยะ เข้าเกมส์ไงหว่า
    arma2oa.exe มันก็อยุ่ในโฟลเดอร์ที่ท่านลงเกมส์ไว้ไงครับ เเล้วท่านก็สร้าง Shortcut ตามที่ผมได้พิมพ์ไว้ไงครับ หรือตามที่เเนบรูปไปก็ได้ -*-

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    เจิมให้ตามสัญญาจ้ะน้องชาย ขออภัยในความล่าช้า

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread