ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: ยกเลิกการเกณฑ์เปลี่ยนมาเป็นระบบสมัครใจ เห็นด้วยหรือไม่ ?

ผู้โหวต
295. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • เห็นด้วย

243 82.37%
  • ไม่เห็นด้วย

52 17.63%
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rchanglyl อ่านกระทู้
    เสริมหน่อยครับ..
    ถ้าสมมติว่าในอดีตไม่มีการเกณฑ์ทหารหละครับจะว่าคุณจะพูดว่าชายไทยเสียชาติเกิดได้รึป่าวหละครับ มันอยู่ที่ใจครับ ผมแหละคนนึงที่ไม่อยากเกณฑ์ทหาร เพราะอยากหาเงินเลี้ยงครอบครัวดูแลพ่อแม่มากกว่า
    ส่วนที่ อาชีวะตีกัน แว้นทั้งหลายแหล่ อันนี้เห็นด้วยที่สมควรจะจับลงภาคใต้ ให้กลุ่มก่อความไม่สงบได้รู้ไปเลยว่าไทยก็มีนักเลงหมาหมู่เหมือนกัน
    ใช่ครับ ผมผ่านจุดนี้มาแล้ว มันเป็นสิ่งที่ตื่นเต้นที่สุดในชีวิตของชายไทย เป็นช่วงเวลาที่คุณลุ้นมากกว่า การสอบเข้ามหาลัยซะอีก
    ที่ผมพูดว่าเสียชาติเกิดนั่นมันไม่ใช่คำพูดของผม แต่มันเป็นคำพูดของคนที่เค้าได้กล่าวไว้.....

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ก็ต้องรอดูกันต่อไปครัล แหม่
    Like ครัลแหม่

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    ผมจับได้ทหารเรือผลัด4 สิ้นเดือนนี้ก็ไปแล้ว-*-

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมจะเกณฑ์ปีหน้านี้แล้ว แต่ดูแล้วคงจะไม่ได้เป็นอะนะ ผมเป็นโรคหอบหืด

......
    กล่าวขอบคุณ
    367
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    ผมว่ามันทำให้เราได้รู้จักชีวิตครับ อย่าง รด.เรียนไปนั่นมันเอาฮา ที่ทุกวันนี้เกณฑ์ทหารที่ไม่มีใครอยากไปก็คือไปแล้วไปตายแหละครับ(ถ้าลงภาคใต้นะ) แล้วใครมันอยากจะไป
    コアラ!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    คนที่จะปกป้องประเทศชาติอาจจะน้อยลง

ScarJO ♥♥#!
    SCARLETT'S HOUSE
    กล่าวขอบคุณ
    245
    ได้รับคำขอบคุณ: 482
    รอ สมัคร ทอ. ครับ
    Make everthing as simple as possible, but not more simple.

Missing Top
    RTC+ Sattahip+Chonburi
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ absolutionz อ่านกระทู้
    คนที่จะปกป้องประเทศชาติอาจจะน้อยลง

ปกป้องน้อยลงแต่ก็ น่าจะมีประสิทธิภาพนะครับ ผมอยู่ในค่ายเกนฑ์ทหารเนี่ย ทหารเยอะก็จริงๆ แต่หุ่นแข็งแรงๆ เนี่ยมีไม่เยอะครับ
    อุปกรณ์อะไรก็เก่าหมดไม่มีงบประมาณพอเปลี่ยนมั้งครับ ชำรุดเสียหายมากๆ เลยครับ ปล. ผมแอบดีใจครับ ผมไม่ได้เรียน รด. ฺฮ่าๆ
    WiTcast.|รายการ พอดแคส ของคนรักวิทยาศาสตร์ฟังกันเยอะๆนะครับ แล้วคุณจะรักวิทยาศาสตร์มากขึ้น

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    พวกเราล้วนแล้วแต่ต้องผ่านการเกณฑ์ทหารหรือแม้แต่เรียน รด. แต่มีนักการเมืองท่านหนึ่ง รด. ท่านก็ไม่ได้เรียน ทหารท่านก็ไม่ได้เกณฑ์ ... น่าเสียดายนะครับ คนรักประเทศเขาก็เกณฑ์ก็รด.กันหมด ไม่รู้นับถือนักการเมืองท่านนี้กันไปได้อย่างไร น่าเสียดายจริงๆครับ . . . น่าเสียดายครับ

Missing Top
    RTC+ Sattahip+Chonburi
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ matsushiro อ่านกระทู้
    พวกเราล้วนแล้วแต่ต้องผ่านการเกณฑ์ทหารหรือแม้แต่เรียน รด. แต่มีนักการเมืองท่านหนึ่ง รด. ท่านก็ไม่ได้เรียน ทหารท่านก็ไม่ได้เกณฑ์ ... น่าเสียดายนะครับ คนรักประเทศเขาก็เกณฑ์ก็รด.กันหมด ไม่รู้นับถือนักการเมืองท่านนี้กันไปได้อย่างไร น่าเสียดายจริงๆครับ . . . น่าเสียดายครับ
    ระดับนายกเลยครับ ท่านนี้ ฮ่าๆ หล่อๆหน่อย ใช่มั้ยครับ
    WiTcast.|รายการ พอดแคส ของคนรักวิทยาศาสตร์ฟังกันเยอะๆนะครับ แล้วคุณจะรักวิทยาศาสตร์มากขึ้น

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ absolutionz อ่านกระทู้
    ผมเห็นสอบเข้าทหารกันเยอะแยะ แย่งกันด้วยซ้ำไปมั้ง

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    " เรียน ร.ด. ได้อะไรมากมายกว่าที่คุณคิด " ชอบประโยคนี้มากเลย ..

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    แหม่ๆ มาม่า จนได้นะครับ ผมว่าการที่เราจะเป็นทหารหรือไม่ ไม่เห็นเกี่ยวว่าเสียชาติเกิดเลยนะ คือ เราเป็นคนดีให้สังคมผมก็ถือว่าดีละนะ = ="
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    แล้วถ้าบ้านเมืองเกิดศึกสงครามละก็ต้องระดมพลเฉพาะ รด กับทหาร ใช่มั้ย แล้วพวกที่ไม่เรียน รดทหาร ก็ไม่เกณฑละ???
    -.-

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    แนะๆ ยังไงก็มีคนเรียนครับไม่ต้องห่วง

เพราะเขาอยากเป็นส่วนมาก จะเป็นเพราะเห็นพี่ของเราพ่อของเราเป็นมาก่อน

แต่บางคนสมัครใจก็น่ามีเหมือนกันสำหรับคนเบื่อโลกส่วนมากจะเกณ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    จะยกไม่ยกก็ขออย่าเกินเมษานี้เลยแล้วกัน ีรีบๆประกาศทีเหอะใช่ว่าได้เป็ฯแล้วพึ่งมาประกาศน่ะคงจะเจ็บช้ำน้ำใจมิใช่น้อย

Why Why Why ?
    กล่าวขอบคุณ
    4,645
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ร ด . เศร้าเลยสิ
    ;:: น่าเบื่อ

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    เกิดเป็นลูกผู้ชายแต่กลัวการเป็นทหาร ผมแนะนำ ให้คนเหล่านั้นที่กลัวการเป็นทหารไปเป็น ตุ๊ดแทน ซะเถอะครับ
    CIVIL ENGINEERING

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    ไม่ได้เกณฑ์ทหาร ชายไทยเสียชาติเกิดจริงๆ...นี่ประเทศนี้มันเกิดอะไรขึ้น อีกที่หนึ่งก็จะให้นักโทษชั้นดี ไปรับโทษอยู่ที่บ้าน...
    ประเทศไทยน้อ ประเทศไทย ทำไมไม่คนคิดที่จะเอาเด็กอาชีวะตีกัน เด็กแว้นกวนเมือง ไปเป็นทหารลงใต้บ้างว่ะ
    ไม่ได้เกณฑ์ทหารผมก็เสียชาติเกิดแล้วหรอคับ สรุปคือ ผมเกิดมาเพื่อเกณฑ์ทหารสินะ

ปล.ผมก็เด็กช่าง เด็กช่างไปทำปัญหาอะไรไว้ให้รึป่าว ที่ตีกันมันส่วนน้อย รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับเด็กช่างบ้างรึป่าว ?

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Runningman อ่านกระทู้
    ร.ด คงมีคนไปเรียนน้อยลงแน่นอน
    คนที่เรียนเพราะไม่อยากเกณฑ์ทหารจากทั้งหมดน่าจะราวๆ 95% เลยนะ หรือง่ายๆว่า ทุกๆ 100 คนจะมีคนไปเรียนเพราะต้องการเรียนจริงๆแค่ 5 คนเท่านั้น
    ถึงจะบอกว่าเรียน รด แล้วก็ยังต้องรอเรียกตัวก็ตามที เท่าที่ทราบน้าผมเองและบรรดาคนที่เรียนด้วยกันไม่เคยมีคนไหนถูกเรียกตัวตั้งแต่เด็กจนแก่หัวหงอก
    อัตราคนที่อยากเรียนโดยตรงว่าน้อยแล้ว อัตราเรียกตัวน่าจะยิ่งน้อยกว่า ถ้าอย่างนั้นยกเลิกไปเลยก็ดีนะ ไม่ต้องเปลืองงบทหารให้พวก รด อีก 95% ที่ว่าด้วย เพราะเอาเข้าจริงๆเวลาต้องการทหารก็เห็นขนไปแต่ทหารเกณฑ์อยู่ดี

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คุณบอม อ่านกระทู้
    ผมเห็นสอบเข้าทหารกันเยอะแยะ แย่งกันด้วยซ้ำไปมั้ง
    สอบเข้าไปเอาเงินเดือน(ที่โคตรแพงสำหรับชั้นสัญญบัตรสูงๆ) สอบเข้าไปกินเงินสวัสดิการรัฐสำหรับทหาร สอบเข้าไปถลุงงบยุทธโธปกรณ์(อาทิเช่น GT-200 งบไฟใต้) สอบเข้าไปเอาสถานะของชนชั้นสูงทางสังคม สอบเข้าไปมีอำนาจแทรกแซงทางการเมือง สอบเข้าไปเป็นผู้มีอิทธิพลนอกระบบ(ในบางกรณีทหารชั้นผู้ใหญ่บางคนนั้นแทบจะ "อยู่เหนือกฏหมาย" กันเลยทีเดียว)

หอมหวานขนาดนี้ มีเหรอครับ คนไม่อยากสอบได้

ปล. ส่วนทหารเกณฑ์ที่ไม่ได้สอบเป็นแค่ชั้นประทวนนะครับ นอกเสียจากว่านายจะดันเท่านั้น ฉะนั้นแล้วค่าของคน อยู่ที่คนของใคร โชคดีก็ก้าวหน้า โชคร้ายก็ดักดานเป็นนายสิบจนวันตาย(อ้อพอตายแล้วเขาถึงจะขยับยศให้นะครับ )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย exodus : 16th January 2013 เมื่อ 02:25

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Volcanus อ่านกระทู้
    ตุ๊ดหนะตัวอยากเป็นทหารเลยหละครับ 5555+
    ถ้ารู้ขนาดนั้นแล้ว อาย ตุ๊ดมันบ้างเถอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    ไม่ได้เกณฑ์ทหาร ชายไทยเสียชาติเกิดจริงๆ...นี่ประเทศนี้มันเกิดอะไรขึ้น อีกที่หนึ่งก็จะให้นักโทษชั้นดี ไปรับโทษอยู่ที่บ้าน...
    ประเทศไทยน้อ ประเทศไทย ทำไมไม่คนคิดที่จะเอาเด็กอาชีวะตีกัน เด็กแว้นกวนเมือง ไปเป็นทหารลงใต้บ้างว่ะ
    เอะอะก็โทษเด็กขายาว ขายาว ขายาว ทีเด็กขาสั้นไล่แทงไล่ยิงกันเพราะเรื่องผู้หญิงตัวน้อยๆละครับโถ๋ อย่าเถียงว่าไม่มี ทำไมครับ เด็กช่างอย่างพวกผมไป ฉี่รดหน้าบ้านท่านหรอครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    ใจเย็นกันก่อนเถอะครับบ อย่าพึ่งให้มีมาม่าเลยนะ
    " เขาว่ากันว่าความฝันเป็นจริงได้ แต่เขาคงลืมนึกไปว่าฝันร้ายก็เป็นความฝันเหมือนกัน "

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมไม่ชอบเลยอ่ะ

เรียน รด. มาเกือบจะ จบ ปี 3 แล้วอ่ะ

มาทำแบบนี้ได้ไง

ทำไมไม่บอกกันล่วงหน้ามั่งอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ถ้าประเทศไทยโดน เขมร พม่า หรือประเทศเพื่อนบ้านเข้ามาบุก-ยึด สุดท้ายคุณยังจะนิ่งอยู่หรือ?