ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,862
    ทำไมลง แล้วใช้ เมาส์ ไม่ได้อะ เป็นเพราะอะไร
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

Kirisaki Chitoge
    กล่าวขอบคุณ
    1,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,635
    ขอบคุณครับผม
    กองอวย Kirisaki Chitoge !!!

กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    แล้วทำให้มันทำงาน 2 จอยได้ป่าวคับ แบบว่า จะเอามา PVP กับเพื่อนน่ะครับ
    บร๊ะ บร๊ะ บร๊ะ[/B][/B]

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เก็บไว้ก่อนขอบคุณมากครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,958
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ใช้ได้ละครับ แต่เมื่อไหร่ที่เล่นเกมจอยผมสั่นหรือผมTest Vibrationจอยผมจะหลุดบังคับไม่ได้ ต้องมากดEnableในโปรแกรมนี้อีกครั้งเพื่อให้ตรงGame Controller Panelในโปรแกรมขึ้นว่าเป็นControllerของXbox 360 ใหม่อีกครั้ง พอจอยสั่นทีไรก็ต้องกดEnableในโปรแกรมใหม่อีกครั้งครับ อันนี้เกี่ยวกับจอยผมเองหรือปล่าวครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tuthchai55160 : 9th March 2014 เมื่อ 15:24

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณครับลองมาหลายตัวมาก เมื่อวานหมดเวลาไปกับไอ้นี่แหละตอนนี้ได้ละใช้จอย PS3 สั่นได้ใจมาก

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tuthchai55160 อ่านกระทู้
    ใช้ได้ละครับ แต่เมื่อไหร่ที่เล่นเกมจอยผมสั่นหรือผมTest Vibrationจอยผมจะหลุดบังคับไม่ได้ ต้องมากดEnableในโปรแกรมนี้อีกครั้งเพื่อให้ตรงGame Controller Panelในโปรแกรมขึ้นว่าเป็นControllerของXbox 360 ใหม่อีกครั้ง พอจอยสั่นทีไรก็ต้องกดEnableในโปรแกรมใหม่อีกครั้งครับ อันนี้เกี่ยวกับจอยผมเองหรือปล่าวครับ
    ต้อง Enable ทุกครั้งที่เปิดคอมไหม่อะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    [IMG][/IMG]

อาการเป็นแบบนี้เลยครับ(ยืมรูปเค้ามา)ตัวโปรแกรมมองไม่เห็นจอยครับขึ้น "Wait for Controller(s) to be connected" ตลอดเลย ถอดเสียบใหม่ก็ทำแล้ว ลบลงใหม่ก็ทำแล้วยังไม่ได้ซักที (เป็นจอย PS2 ต่อ Adapterสีฟ้า)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ahe555 : 15th October 2014 เมื่อ 14:02

กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    น่าใช้มากครับ เสียดายไม่มีจอย
    LENOVO IDEAPAD Z510

-อยู่หน้าคอมทุกวัน-
    !!ดาวอังคารโว้ยย!!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,329

เเก้ยังไงค้าบบบ มันไม่มีไดร์เวอร์ให้ลงเลยอ่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ

เเล้วตัวนี้เเก้ยังไงครับ เเล้วมันเกี่ยวรึเปล่าตัวเนี้ย

เเล้วเป็นเเบบนี้จะทำได้ใหมครับ

ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ อยากเล่นเกมเเบบจอยมาก ของผมรุ่น Fenix นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    ว่าแต่ .. รองรับ Win 8 ใหมครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1

Smile

ผมว่าตัวโปรแกรมมันไม่รองรับทุกจอยนะ เท่าที่ดูมาจะเป็นจอยPS3แปลงไปเป็นxbox ของผมจอยPS2+ตัวแปลงสีฟ้าก็ไม่ขึ้นให้ติ๊กเพื่อจะลงDriverเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ผมใช้จอยราคา 120 บาทที่มีระบบสั่น เล่นได้นะครับ สั่นด้วย เล่นได้ 2 จอย (เล่นเกมส์Lego marvel super heros) สั่นไม่แพ้PS2 เลย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ทำไมของผมมันไม่ทำงานอะมันstop workingไปเลยช่วยหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    คนที่ใช้ Windows 7 คงไม่มีปัญหากับโปรแกรมนี้เท่าไหร่ เพราะโปรแกรมมันรองรับอยู่

แต่สำหรับคนที่ใช้ Windows 8.1 นะครับ เวลาที่ใช้โปรแกรมนี้แล้วโหลด Driver แล้วมันขึ้น ERROR:Install MotioninJoy Driver fail..

วิธีแก้ไขปัญหา ขึ้น error code 0X-1ffffdd8 หรือ 1ffffdb9 เมื่อกด "load driver" โปรแกรม motioninjoy

1. เลือก settings ของ windows 8.1 (เอา mouse ชี้ที่มุมขวา บน ล่าง ของหน้า desktop) >>> change pc settings >>> update and recovery >>> recovery >>> advanced start-up >>> กด restart now >>> เลือก trobleshoot >>> advanced option >>> startup settings >>> เมื่อ restart กลับมา กดเลข 7 บน keyboard (disable driver signature...) ถึงตรงนี้เครื่องน่าจะ restart นะครับ ผมไม่ชัวร์เท่าไหร่

2. เมื่อเครื่อง restart กลับมาเข้าหน้า desktop ของ windows แล้วก็ให้เราเปิดโปรแกรม ds3tool และเลือก "load driver" เหมือนแบบที่เคยๆ ทำมา คราวนี้ก็จะมีหน้าต่างขึ้นมาให้ติดตั้ง driver ของ ds3tool (install anyway...) เหมือนที่เคยเป็นมา......เป็นอันเสร็จเรียบร้อย

ขอบคุณ เครดิต คุณ Black Medusa จากเว็ป http://pantip.com/topic/33038032

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    น่าสนใจมากๆๆๆครับ...

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0

โหลดไม่ได้!!

โปรแกรมตัวนี้โหลดไม่ได้แล้วเหรอครับ ผมลงวินโด้ใหม่แล้วมันหายไป กลับมาโหลดไม่ได้แล้ว แก้หน่อยนะครับ (ขอร้อง555.)

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ผมใช้จอย ps2 ต่อตัวแปลง usb แล้วไปเช็ทเป็น xbox360 ไม่ได้ครับ
    มันไม่มี Driver ปกติเล่นแต่คีย์บอร์ดกับเม้า จะลองเล่น PES2015 รบกวนทีครับใครทำได้
    ของผม win8
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kkkitsada : 30th June 2015 เมื่อ 14:10

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iamtobi808 อ่านกระทู้
    โปรแกรมมันไม่เจอ driver joy ของผมอ่ะคับ ตรง connected game controller มันขึ้น Wait for controller to be connected อ่ะคับ
    ทั้งๆที่ จอยผมก็ลง driver แล้ว ดูตรง Device and printer ก็เห็นจอยของผม ต้องทำยังไงอ่ะคับ
    ๖ผมใช้จอย Wireless นะคับ)

กดไปช่องที่ 2 ครับ ตรงคำว่า Drive Manager แล้วสังเกตุดูจะมีช่อง สี่เหลี่ยมเล็กๆ แล้วติ๊กเลยครับ แล้วกดโหลดไดร์เวอร์ตรงล่างลงมา

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ช่วยผมหน่อยครับ ผมทำทุกอย่างแล้วอ่ะครับ จอยมันไม่ขึ้นให้ปรับ
    IMG]capture-20160516-132504.png[/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย azuz_17 : 16th May 2016 เมื่อ 13:38