ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840

[เรื่อยเปื่อย ~] มาบอกกันว่าสิ่งที่สำคัญที่มีผลกระทบต่อชีวิตคุณมีอะไรบ้าง ??

ผมอ่ะหรอ
    1.ครอบครัว : ถ้าไม่มีครอบครัว ผมก็อยู่ไม่ได้ ครอบครัวคือสิ่งสำคัญ ถ้าผมไม่มีครอบครัวผมจะอยู่อย่างไรไม่มีคนคอยบ่น คอยปลุกคอยทำกับข้าว : )) ยังไงครอบครัวก็ต้องมาก่อนอยู่แล้ว ผมรักครอบครัวครับ ผมไม่ยอมให้ใครมายุ่งดับครอบครัวผมแน่นอน !! หมาผมก็คือครอบครัวมันคือน้องชายผม

2.แฟน : ผมรักมาก ^^ ง่าย ๆไม่มีใครขาดใครได้ครับ คนนี้เหมือนส่วนหนึ่งของครอบครัวครับ ถึงแฟนผมจะไม่ใช่คนปากหวานเหมือนใคร แต่เค้าก็รักผมมาก : ))

3.แต่งรถ : ความสุขทางใจครับ แม่ยังห้ามไม่ได้ ผมมีความสุขที่ได้อยู่กับสิ่งนี้ ผมมีความสุขที่ได้เช็ดรถได้ดูแลรถเหมือนลูก 5555

4.เพื่อน : สำหรับผมแล้ว ถ้าไม่มีเพื่อนก็ไม่ได้ถึงผมจะชอบไปไหนคนเดียว แต่ถ้าขาดเพื่อนไปมันก็ไมไ่ด้รสชาติสิครับ วิ่งไล่ตีชาวบ้านก็ทำด้วยกัน วิ่งหนีตีนก็วิ่งด้วยกัน สำหรับผมแล้วเพื่อนสนิทไปไหนไปกันมีแค่ 7 คนครับ มีน้อยแต่มีอะไรก็ช่วยกันครับ ไม่ทิ้งกัน : ))

แล้วของเพื่อน ๆล่ะ ??
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    CCR (Creedence Clearwater Revival)

Tattoo

Emo Girl & Scene Queen

วิรศากดิ์ นิลกาด <<< ต้นกำเนิดแห่ง "ครัล - แหม่"

เท่าที่นึกๆได้ก็มีแค่นี้ครับ แหม่

ปล. ผมใช้คำว่า "ครัล" อีกไม่ได้แล้วครับ แหม่ เพราะผมจะโดนแบนครับ แหม่

ปล2. เวลาจะพิมพ์ ครับ มือมันไปโดน ล ลิง ตลอดเลยครับ แหม่ เริ่มจะติด ต้องตามแก้ตลอดเลยครับ แหม่

Edit : ลืม The Pretty Reckless กับ Taylor Momsen ไปได้ไงเรา : เธอ (Taylor) เป็นคนที่ทำให้ผมเลิกชอบผู้หญิงเอเชียเลยครับ แหม่ ตั้งแต่ที่ได้เห็นหน้าเธอ แหม่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakiann123 : 16th January 2013 เมื่อ 22:20

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    1.แรงจูงใจในการใช้ชีวิต : ผมว่าถ้าผมไม่มีมันผมก็ไม่อยากอยู่บ่นโลกแล้ว
    2.ครอบครัว : เป็นกลุ่มคนที่เรารู้จักมาแต่เด็กและมีคนที่ให้กำเนิดเราอยู่ในนั้น การที่จะปรึกษาอะไรบ้างอย่างน่าจะเข้าท่าถ้าปรึกษาคนกลุ่มนี้ ซึ่งเรียกกันว่าครอบครัว อันประกอบด้วย พ่อแม่พี่น้อง มีคนค่อยบอกในสิ่งที่ไม่ดีของเรา ชื่นชมเรา ให้กำลังใจเรา บางครั้งเค้าอาจจะทำให้เราอย่างเต็มที่แต่เราไม่เข้าใจ เลยโกรธ
    3.ศาสนา : เป็นสิ่งสำคัญส่วนมากของชีวิตผมน่ะ บางครั้งผมเครียด โกรธ เศร้า เสียใจ ดีใจ ศาสนาได้สอนผมหลายอย่าง ทำให้ความคิดในบางเรื่องผมได้เติบโตขึ้น เวลาเราไม่รู้จะพึ่งใครก็ศาสนา พ่อแม่ พี่น้อง ศาสนาสอนผมหลายอย่าง เช่น กฏของกรรม ซึ่งผมก็เชื่อ เพราะมันเป็นสิ่งที่เห็นผลกันได้อยู่แล้ว
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    น้ำอัดลม

ครอบครัว

เพื่อน

เกม

อินเทอร์เน็ต

การเรียน
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    แขน

ขา

ปาก

หู

สมูก

ลิ้น

บรา ๆ ๆๆ ๆ ๆ

55555

ล้อเล่นน้า

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    ดนตรีเมทัลเปลี่ยนมุมมองการใช้ชีวิตของผมครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ออกซิเจน ดวงอาทิตย์ ปลาทู

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    Dusit , Bangkok : Bang Bo , Samutprakarn
    กล่าวขอบคุณ
    1,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,189
    1.ครอบครัว : อันนี้ขาดไม่ได้หรอกครับ ไม่มีครอบครัวก็เหมือนผมไม่มีทุกสิ่งทุกอย่าง

2.เพื่อน : อันนี้ก็ขาดไม่ได้ต่อให้ผมจะไปไหนมาไหนคนเดียวก็เหอะ ไม่มีเพื่อนผมก็ไม่มีชีวิตชีวา ไม่มีคนคอยชวนไปเที่ยว ไม่มีคนให้ไถเงิน ไม่มีคนชวนโดดเรียน ไม่มีคนคอยถามว่า '' เห้ยมึ*เป็นไร '' เวลาที่ผมเศร้า ฯลฯ

3.ความฝัน : ความฝันก็เหมือนแรงผลักดันให้ผมไม่ท้อในการใช้ชีวิต ความฝันของผมคือเป็นนักดริฟท์ครับ โตขึ้นผมอยากจะเป็นแบบ กีกี้ ศักดิ์ นานา

4.รถ : ผมชอบเรื่องรถมากๆ ชอบตั้งแต่เด็กๆเลยเพราะพ่อชอบพอไปดูงานโชว์รถ งานแข่งรถต่างๆ มันเเป็นสิ่งที่ถูกปลูกฝังมาตั้งแต่เด็กๆ

5.เงิน : ไม่มีเงินผมคงไปไหนไม่ได้ ซื้ออะไรไม่ได้ -_______-

6.เพลง : อันนี้ไม่รู้ทำไมขาดไม่ได้ แต่มันก็สำคัญมากๆ เพลงก็เป็นตัวบอกอารมณ์ ความรู้สึกของผมได้

#ตอนแรกกะจะใส่ความรักของคนสองคนไปด้วย แต่คิดอีกทีไม่ใส่ดีกว่าเพราะรักครั้งแรกทำผมเข็ด -_____- เลยกะว่าจะพักเรื่องนี้ยาวๆ แล้วมาทำตามความฝันดีกว่า สำหรับผมเรื่องนี้อาจจะยังไม่สำคัญตอนนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย StephanieOnly : 16th January 2013 เมื่อ 22:41 เหตุผล: เพิ่มเพลง

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~RIP~ อ่านกระทู้
    ดนตรีเมทัลเปลี่ยนมุมมองการใช้ชีวิตของผมครับ
    เหมือนกันครับ 555 วงเมทั่ลที่ผมฟังจริง ๆจัง ๆก็มี A day to remember ผมคิดว่าแนวนี้แหละมันใช่อ่ะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    พูดได้เต็มปากว่า Completer
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    605
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ครอบครัว
    Jokergameth

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    พ่อแม่
    เพื่อน
    การศึกษา
    เงิน

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eswc2012nerverdie อ่านกระทู้
    เหมือนกันครับ 555 วงเมทั่ลที่ผมฟังจริง ๆจัง ๆก็มี A day to remember ผมคิดว่าแนวนี้แหละมันใช่อ่ะครับ
    ถ้านายฟังวงนั้นนายก็ต้องรุ้จักเพลงนี้ใช่มะนั้นแหละเราชอบเพลงนั้นเพลงเดียวอะ 5555

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tff007 อ่านกระทู้
    ถ้านายฟังวงนั้นนายก็ต้องรุ้จักเพลงนี้ใช่มะนั้นแหละเราชอบเพลงนั้นเพลงเดียวอะ 5555

ผมชอบเพลงนี้มากกกกก ที่สุด 5555

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eswc2012nerverdie อ่านกระทู้

ผมชอบเพลงนี้มากกกกก ที่สุด 5555
    แหม่ นอกเรื่อง แต่ผมชอบเพลงนี้ครับ แหม่

Classic ครับ แหม่

ปล. ไม่ได้เกี่ยวกันเลยครับ แหม่

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    เงิน เงิน เงิน เงิน เงิน

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เด็กคุณBlitzค่ะXD
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 322
    ครอบครัว กับ เเฟน ตามด้วยเงิน เป็นอย่างสำคัญยิ่ง

กล่าวขอบคุณ
    1,601
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    ครอบครัว คนในครอบครัวบังคับให้ทำนู่นทำนี่ โดยที่ผมไม่มีอสิระอะไรเลย

สุขภาพร่างกาย อ้วน เหนื่อยง่าย เหมือนจะแข็งแรง แต่อ่อนแอ

เพื่อน เพื่อนชอบใช้ให้ทำงานโดยท่ไม่ถามผมว่า ผมมีงานอะไรบ้าง งานของผมไม่ได้ทำ ต้องมาทำให้มัน ผมว่า เห้ย เราก็มีงานของเราที่ต้องทำเหมือนกันนะ มันบอกผมว่า เออช่างมันดิ มึ.ไม่ใช่งานตู ดูดิครับผมอุสาห์หนีมาว่าห้องสาย วิท-คณิต จะไม่มีแบบนี้ แต่มาเจอแบบนี้อะ แถมมันเรียกผมว่า เบ๊ อะครับ ผมไม่เคยเห็นใครเป็นเบ๊เลยนะครับ แต่ดูมันทำกับผมดิ

เงิน ...

แง่วอ่านกระทู้นึกว่าที่ระบาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คนห่วยๆ : 16th January 2013 เมื่อ 23:55
    เอาใจคืนมา

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    1ครอบครัว แน่นอน ว่า ใครๆก็อย่างมีชีวิตคู่
    2.คอม อันนี้ขาดไม่ได้ เพราะเป็นร่างกายที่ 33 ของผมที่ต้องใช้ทำงาน
    3.แฟน คือ ผมไม่ค่อยอยากจะมีแฟนซักเท่าไรนะ แต่ผมต้องมีเพราะ เวลาผม แอบปิ้ง ผู้หญิง ผมจะค่อยดูแลเขาตลอด เป็นห่วง บราๆๆ(ยาวๆ)
    4.เพื่อน ขาดไม่ได้เหมือนกันในชีวิต มีปัญหาอะไรก็ช่วยๆกัน
    5.เพลง แน่นอน อันนี้ขาดไม่ได้ เพราะผมไม่ค่อยฟังเหมือนพวกเพลงที่นิยมฟังกันในสมัยนี้ แต่ผมจะไปทางแนว Gothic Metal,Power Metal,Hard Rock,Orchestra,Opera
    6.เงิน เงินเป็นปัจจัย4 ใครๆก็ต้องมี

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2,361
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    Anime

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    "พ่อแม่" และ "ครอบครัว"
    CIVIL ENGINEERING

กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    1
    ครอบครัว
    การเรียน
    คอม
    เกมส์
    ดนตรี
    กัญชา

แค่นี้จริงๆ ทุกวันนี้ผมมีเพื่อนแค่คนเดียว แต่สนิทกันมาก อยู่คนละห้อง
    เรื่องแฟน ผมไม่ค่อยใส่ใจ ไม่มีใครเอา 55+

Terrorist is back...
    ที่ไหนสักแห่งในโลก
    กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    1.พ่อแม่ เอาไว้ปรึกษาในเวลาที่มีปัญหาต่างๆ และดูแลท่านในยามแก่เฒ่า
    2.คอมพิวเตอร์ เอาไว้สำหรับเล่นในยามว่าง และก็เขียนนิยาย
    3.เพื่อน เอาไว้เป็นที่พักพิง และช่วยเหลือกันเวลาลำบาก

บลาๆ อีกเยอะ ขีเกียจพิมพ์ครับ = ="
    สำหรับคนที่อยากติดตามงานเขียนของผมสามารถเข้าไปชมได้ที่ลิงค์ข้างล่างนี้นะครับ
    https://www.facebook.com/chaos.vengeance?ref=hl

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    ครอบครัว แล้วก็ ศรีภรรยา ลูกๆ และคอมพิวเตอร์

Agiantrytomorrow
    กล่าวขอบคุณ
    274
    ได้รับคำขอบคุณ: 369
    1

รั