ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3

ตกลงมันหมุนไปทางไหนอ่ะ?

เค้าทำมาได้เนียน เนียนจริงๆ

คำถามคือ คุณเห็นผูหญิงในรูปกลางหมุนไปทางไหน?

รูปตรงกลางหมุนไปทางไหน? ถ้ารู้ว่ารูปตรงกลางหมุนไปทางไหนก็จะเจอคำตอบครับ

ที่สลับสีมาให้ คือต้องการให้คนดูแยกแยะง่ายขี้นครับ

เป็นการฝึกใช้สมองด้วยครับ

.
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .

ลองมองภาพเดี่ยวดูครับ ภาพกลางครับ

ลองตามไปดูอาจจะเจอคำตอบครับ
    http://topicstock.pantip.com/wahkor/.../X7303843.html
    http://www.dek-d.com/board/view.php?id=1113044
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 17th January 2013 เมื่อ 19:52

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 29 คนที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    หมุนไปด้าน ซ้าย เพราะ มี2อันหมุนไปทางเดียวกัน
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    หมุนไปทางไหนก็ได้ ตามที่สมองเราต้องการ ถ้าเราคิดว่าให้มันหมุนไปทางขวา ก็จะไปทางขวา ถ้าเราคิดให้มันหมุนไปทางซ้าย ก็จะไปทางซ้าย
    จริงๆ รูปนี้ไม่มีสีบอกทิศทางการหมุนนะ เป็นแค่เงาดำๆ หมุนตามจินตนาการ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    ผมทึ่งกับคนทำเค้าจริงๆ...

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อันที่จริงแล้วมันหมุนไป ทั้ง2ด้าน รุปแรกหมุนซ้าย รุปที่ 3 หมุน ขวา ดูดีๆ รูปตรงกลางหมุนเหมือนรุป1 แต่ไม่มีเส้นเอาไว้หลอกตาเฉยๆ และทั้ง2(1กับ3)รูปเส้นสีฟ้า-แดงสลับกัน

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    ผมไม่รู้แต่ผมทำให้มันหมุนไปซ้ายและสลับไปขวาได้ละกัน

ปล.ถ้าสักเกตุดีๆ ทุกอย่างที่มันหมุนจะเป็นแบบนี้ตลอด แต่ขึ้นอยู่กับระยะและสีด้วยมั้ง
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ที่มันงงเพราะว่ามันสลับสีเส้นสีน้ำเงินกับแดงใช่ไหม
    รูปแรก กับรูปที่ 3 พอมันสลับสีแล้วเราก็มองเพียนไปเลย 555+

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    รูปด้านซ้าย กับรูปด้านขวา มีทิศทางการหมุนที่แน่นอนครับ ดูดี ๆ เพราะเส้นสีจะโดนบดบังเวลาที่ขาอีกข้างหมุนมาบังอยู่เหมือนเงา ลองสังเกตดี ๆ
    แต่ส่วนรูปตรงกลางจะหมุนไปทางไหนก็ได้ตามแต่สมองเราต้องการให้เป็นเพราะไม่มีเส้นสีกำกับ

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 491
    อันนี้แล้วแต่สมองของเราจะเติมรายละเอียดครับ ภาพกลางที่เห็นเป็นเพียงภาพ Silhouette คือมีแต่เส้น Shape รอบรูปสีดำๆ ไม่มี detail ภายใน...

สมองของเราจะมีระบบที่จะช่วยเติมรายละเอียดของภาพที่ตาเราเห็นโดยที่เราไม่รู้ตัว เพื่อลดระยะเวลาในการปละมวลผลของสมองว่าสิ่งที่เห็นคืออะไรครับ...

จากรูปจะเห็นว่าด้วย Shape ที่ขาดรายละเอียด เราสามารถเติมรายละเอียดภายในได้ทั้งสองรูปแบบ โดยที่ยังอยู่ใน Shape เดิม ซึ่งกระบวนการนี้จะเกิดขึ้นโดยที่เราไม่รู้ตัวโดยสมองครับ...

เหมือนเวลาที่เราเห็นเชือกเป็นงู เวลาที่เรามองผ่านๆนั่นแหละครับ...

กระบวนการนี้สามารถใช้อธิบายเบื้องต้นในทางวิทยาศาสตร์เกี่ยวกับภาพถ่ายติดวิญญาณได้ด้วยครับ...

เหมือนในภาพนี้ที่เป็นเพียงภาพ Ultra Sound ธรรมดา แต่มีรูปร่างคล้ายกับหน้าผู้หญิง...
    ซึ่งรูปนี้หากไม่มีการวง High Light ไว้หรือบอกล่วงหน้าก็ยากที่จะมองเห็นได้ครับ...

นอกจากนี้ในทางจิตแพทย์ยังใช้รูปที่ขาดรายละเอียดนี้ในการบ่งบอกสภาพจิตใต้สำนึกหรือประสบการณ์ของผู้ป่วยในเบื้องต้นได้ด้วยครับ...

อย่างเช่นภาพนี้ครับ สำหรับบางคนอาจมองเห็นเป็นรูปตุ๊กตาหมี แต่สำหรับบางคนอาจมองเห็นเป็นหน้า Diablo ไปเลยก็ได้แล้วแต่จิตใต้สำนึกและประสบการณ์ของแต่ละคนครับ....
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    แถมอีกนิดครับเรื่องของภาพถ่ายติดวิญญาณบางครั้งสามารถเกิดได้จากหลายๆปัจจัย แต่หนึ่งในตัวอย่างคือ "เลนส์มีสิ่งสกปรกครับ" ซึ่งอาจทำให้เกิดภาพซ้อนได้ครับ...

(บ้านใครมีหน้าต่างที่เป็นบานกระจก Slide ลองเลื่อนกระจกมาซ้อนกันดูครับจะเห็นว่าเงาสะท้อนที่เห็นลางๆในกระจกจะซ้อนกัน)

ซึ่งสิ่งสกปรกเหล่านี้ที่ Basic มากๆคือคราบไขมันที่นิ้วเรานี่แหละครับ สังเกตุเวลาเอานิ้วแตะที่เลนส์กล้องจะเป็นเห็นเป็นลายนิ้วมือครับ...

ดังนั้นเราแทบจะไม่เคยเจอภาพถ่ายติดวิญญาณในรูปที่ถ่ายจากตากล้องมืออาชีพเลยครับ เพราะพวกนี้เช็ดเลนส์บ่อยกว่าเช็ดหน้าอีก

แต่เรามักจะเจอในภาพจากตากล้องสมัครเล่นหรือกล้องมือถือ (Camera 360 ไม่นับนะ)

ยกตัวอย่างภาพนี้ละกันครับ

อันนี้โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชมนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MakeMeMelt : 17th January 2013 เมื่อ 04:18

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    387
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    มีไคร เห็น หมุน ขวาเหมือนกัน 3 รูป มั่งป่ะ - -

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    377
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    เข้ามาดูคนหมุนๆ อยู่ดีๆมีภาพติดวิญญาณ กำลังหลอนอยู่เลย T -T

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ผมเห็นมันแขว่งขวาไปมาซ้ายขวา ไม่ได้หมุนไปไหนเลย

ตอนได้ดู เส้นที่แบ่งออกมาให้แยกออก

แต่พอมาดูภาพล้วนๆมันก็หมุนซ้ายบ้างขวาบ้าง =_=

กล่าวขอบคุณ
    495
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,470
    มองอย่างไงมันก็หมุนขวา แต่ถ้ามองที่เส้นมันก็จะหมุนไปตามที่ที่เส้นต้องการ

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    ถ้าอยากให้ภาพเปลี่ยนการหมุนง่ายขึ้น ให้มองที่เท้าครับ มันจะง่ายขึ้นมากๆ

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    รูป หมุน ไป 2 ทาง ครับ

เพราะผมนั่งดูอยู่ เลเยอร์แรก หมุนไปทางขวา 30 วิต่อมา เลเยอร์ 2 หมุนไปทางซ้าย

รูปมัน สตอ ครับ ..

ไฟล์ .gif โหลดไปดูก็ได้ หนุมไป 2 ทางจริงๆ

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    ไฟล์ gift นี้มีประกอบไปด้วย 34เฟรมครับ หรือง่ายๆคือมีภาพนิ่ง 34ภาพมารวมกัน

-ความเร็วของแต่ละเฟรมจะอยู่ 0.03วินาที (0.03s/frame)

-และภาพเซ็ตนี้ออกแบบมาโดยที่ในรูปภาพหมุนแค่รอบเดียว(จากนั้นวนซ้ำ)และ "ด้านเดียว" ครับ

รูปมันหลอกตาครับ ไม่ได้ สตอ - - คีย์ของภาพมันอยู่ที่เฟรมที่ 17 ครับ มันจะทำให้เรามองได้ว่าจะให้ไปที่ทางขวาหรือซ้ายก็ได้

Credit:http://topicstock.pantip.com/wahkor/.../X7303843.html

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Captain Teemo, On Duty!
    กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    มองซ้ายหมุนซ้ายมองชวาหมุนขาว O[]O สุดยอด

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    สุดยอดครับ คนทำนี่เก่งนะ
    ไร้สาระไปวันๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,206
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    สุดยอด เเต่ผมว่าพอสลับสีมามันทำให้ดูไม่ออกจริงๆ
    Dempsey Roll

กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ตูเห็นจุกนม ....

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    สมองข้างในมีอิทธิพลมากกว่า มันจะมองไปทางนั้นครับ - -

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ผมจะมองให้มันหมุนไปทางใหนก็ได้นะ ซ้ายก็ได้ ขวาก็ได้

เพราะมันเป็นการทดสอบว่าคุณใช้สมองส่วนใหนประมวลผล
    [[[[[----------------DJ_MAXLISM !!!----------------]]]]]

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4
    มันหมุนทั้งซ้ายและขวาแน่นอน มันตัดสลับกันแบบเนียบๆ สรุปไม่เกี่ยวกับสมองเราแต่อย่างใด (ลองสังเกตง่ายๆว่าคอเอียงไปทางไหน อีกสักแปปมันจะสลับไปอีกทาง)
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+