ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1

WarFrame Close beta F2P

UPDATE 2/1/2013 Time : 18.09 น. UPDATE 6 มาแล้ว เพิ่ม 2 Warframe Nyx กับ Frost กับ ด่านใหม่ เห็นเค้าเขียนว่าวิ่งบนผนังได้ -0-

อีกเรื่อง เวลาเราจะเข้าไปเล่นกับเพื่อน กด Invite หรือ join session แต่มันดันขึ้นว่า Friend not currently in game session now ให้เพื่อนหรือเราเล่นไปถึง Mission ที่ชื่อว่า Tolstoj(Map boss นั่นเอง) อันนี้ก็ไม่ชัวร์นะครับ แล้วแต่ดวงจริงๆ หรือถ้ามันไม่ได้ก็ลอง Log out แล้วก็ลองจอยกันดูอีกที

ตามไปดูนะใครอยากรู้ว่าบอสอยู่ไหน ดรอปอะไรบ้าง (Log in ก่อนนะ) คลิกที่นี่

Planet: Mercury [แนะนำให้ใส่ mod เจาะเกราะนะตายง่ายมากๆ]
    Level: Tolstoj
    Boss: Captain Vor
    Faction: Grineer
    Drops: Cronus longsword

บอสอันนี้ ไม่ยากนะ 2 คน ก็ไหวแล้วครับ

Planet: Mars [แนะนำ mod Elecetri]
    Level: War
    Boss: Sargent Nef Anyo
    Faction: Grineer
    Drop: Mag Warframe Bluprint Parts

บอสตัวนี้จะบอกว่ากินหมูมาก ใครเล่น Volt ยิ้มแก้มปริเลยทีเดียว มันเป็นหุ่นยนต์แพ้ไฟฟ้า ช็อตทีก็ยืนให้เรายิงฟรีแล้วหรือมี mod Electri ก็สบาย เฉพาะบอสนะที่ง่าย มอนในแมพ เยอะจัด

Planet: Venus
    Level: Fossa
    Boss: The Jackal
    Faction: Corpus
    Drops: Rhino Warframe Bluprint Parts

ตัวนี้ จะบอกว่าถึกมากๆ ถ้าโหดๆ ไป 2 คนก็ไหว แนะนำให้เตรียมกระสุนไปเยอะ เวลาเริ่มวิ่งอย่างเดียว ไปฆ่าบอสเลย ประหยัดกระสุน เวลายิงให้ยิงตรงก้ามมันนะครับ

ผมก็เพิ่งไปลองบอสมาเท่านี้เอง มัวแต่เก็บตังกับเลเวลปืน

[/CENTER]

เกมส์นี้ เป็นเกมส์ แนว TPS ที่มีการอัพสกิลด้วย(เดี๋ยวดูรูปด่านล่าง) เค้าเรียกMMOTPS หรือเปล่า (ผิดพลาดขออภัยด้วยนะครับ)
    ตอนนี้ก็ยังเป็น close beta อยู่ คีย์เอาจากไหน ข้างล่างเลย รีบหน่อย เหลือ 6000 แล้วมั้ง

KEY จิ้มเลย แล้วก็กดตรง Click here to get your key! ได้คนละ 1 key
    FB Warframe <<< ส่วนใครอยากได้เยอะก็

Spec
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godji001 อ่านกระทู้

Processor: Intel Core 2 Duo e6400 or AMD Athlon x64 4000+
    Memory: 2 GB RAM
    Graphics: Nvidia GeForce 8600 GT or ATI Radeon HD 3600
    DirectX: 9.0c
    Hard Drive: 1 GB free HD space
    ขอบคุณ คุณgodji001 มากครับ (ตัวเกมส์ ไฟล์ 800 กว่าๆ แต่พอตอนเล่น รู้สึกว่าอลังการงานสร้างมากกว่าขนาดไฟล์เลยนะ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oolldjlloo อ่านกระทู้
    Location Game! สำหรับคนที่ต้องการจะลงเครื่องอื่นนะครับ
    ซึ่งจริงแล้วๆ เกมนี้จะมี2 Location นะครับ มีตัวเกม และตัวUpdate data

1. ตัวเกมจะอยู่ในที่ๆคุณติดตั้งนั่นก็คือ C:/.../warframe จะมีFolderขนาด 0.99 GB โดยประมาณ(จะเล็กหรือใหญ่ตามPatchที่จะตามมา)

2.1. ตัวUpdate data จะอยู่ใน(Windows7) C:/Users/ชื่อเครื่องคอมฯที่คุณใช้หรือ Administrator/Appdata/Local/Warframe จะมีFolderขนาด 3.79 MB โดยประมาณ (จะเล็กหรือใหญ่ตามPatchที่จะตามมา)

2.2. ตัวupdate data จะอยู่ใน(WindowsXP) C:/Documents and Settings/ชื่อเครื่องคอมฯที่คุณใช้หรือ Administrator/Application Data/Local/Warframe จะมีFolderขนาด 3.79 MB โดยประมาณ (จะเล็กหรือใหญ่ตามPatchที่จะตามมา)

*หมายเหตุ ในข้อที่2 คุณจะเห็นFolderได้ต่อเมื่อShow Hidden Folderแล้ว (แต่ละWindowsมีวิธีคล้ายกัน แต่เข้าต่างกันเล็กน้อยผมจึงเลือกใช้วิธีนี้ เพราะทำได้ทุกwindows และขี้เกียจลงรูป)
    1.กดปุ่มบนคีย์บอร์ด windows+r
    2.พิมพ์ cmd
    3.พิมพ์ attrib -s -h -r /S /D (หรือจะพิมพ์ cd.. ก่อนก็ได้)
    4.พิมพ์ exit

ส่วนตัวshotcut บน desktop จะอยู่ในFolder warframe ใน local นะครับจะเป็น C:/.../Local/warframe/downloaded/public/tools/launcher.exe
    ส่วนตัวผมคิดว่า เกมส์นี้มันเหมือนๆเอาเกมส์มาผสมกันมันส์ไปอีกแบบ คือ Dead space map ประตู การ Hack , Prototype ชุดของ warframe Excalibur มีเขาด้วยเหมือนชุดหุ้มเกราะของ Prototype , Metalgear solid ระบบดาบ (อันนี้คือความเห็นส่วนตัวนะใครคิดต่างก็ว่ากันไปตามมุมมอง)

นี่เว็บ สมัครเสร็จ กดปิดไปเลย https://warframe.com

วิธีสมัคร

*Alias คือชื่อในเกมส์
    จากนั้นให้เราเข้า E-mail แล้วกด ยืนยัน id พอกดเสร็จมันก็จะมาหน้านี้
    จากนั้น เอาคีย์ที่ได้มา กดตรง Active here ข้างล่างนี้ตามรูป

พอเสร็จสับ มันก็จะมีปุ่มให้ Download ตามรูป

มาถึงส่วนต่างๆ ภายในเกมส์

Interface
    * Alert มันจะแจ้งข่าวว่ามีภาคกิจพิเศษเกิดขึ้นตรงไหน ช่างโชคร้าย ที่ตอนนี้(ขณะทำ)มันไม่มีโผล่มาให้ดู เอาเป็นว่าเล่นๆไปก็จะเจอเอง

Profile

Arsenal

*Revives คือ item เกิดของเรา ถ้าหมดก็เติมได้ของผมใช้ไปแล้ว 1 ทางที่ดีควรจะใช้ map สู้กับบอสดีกว่า (อันนี้ลืมเน้นในรูป)
    *Hack คืออะไร ก็คือ เล่นๆไป ประตูมันจะล็อคเราต้อง Hack เพื่อให้ประตูมันเปิด เหมือน การ Hack Dead Space แต่ง่ายกว่าแค่คลิกๆ มี item ช่วย Hack ด้วย หน้าตาเป็นแบบนี้ ชื่อว่า Chiper

ส่วนนี้คือ การอัพสกิล และใส่ mod การจะอัพจะสกิลเราต้องดูให้ดีว่าจะอัพสกิลสกิลมาใช้ก่อน หรือ อัพไป mod ก่อนแล้วค่อยมาอัพสกิลทีหลัง
    -เลเวลเริ่มแรกมา จะ 0 หมด คือ Unrank พอเวลอัพก็จะเป็น 1 พออัพได้มันบังคับให้อัพตรงสกิลอันแรกเลย(ของแต่ละสาย) แล้วต่อจากนั้นเราก็เลือกเอา
    ผมแนะนำว่าให้อัพสกิลมาใช้ก่อนนะ ค่อยไปทาง mod เพราะ มอนมันเยอะ เราต่ายง่ายด้วย

Contacts

แอดเพื่อนเฉยๆไม่มีอะไร

Market

ก็ Item shop

Foundry

ช่องเก็บ Blue print

ผิดพลาดหรือขาดตกอะไรไปแนะนำด้วย

การเล่นก็จะมี Tutorial ให้ฝึกกัน ปุ่มพื้นฐานก็เดี่ยวไปดูในเกมส์เอง

X คือ เปิดตู้เก็บของ (เห็นมะ คล้ายๆ Dead space ละ) จะมีพวก Credit (เงิน) เลือด Energy กระสุน ชิ้นส่วนผสมของ Blue print
    Shift +ctrl : เวลาเราวิ่งแล้วกด Ctrl ด้วย มันจะเป็นการ slide ไปด้วย (เหมือน Crysis มั้ย) แล้วเราก็ฟันได้ด้วย เป็นการทำคอมโบ (เท่าที่รู้ -*-)
    E : กดค้างไว้จะเป็นการชาร์จแล้วฟัน มอนตัวไหนไม่มีเกราะทีเดียว ขาดครึ่ง
    Map : ก็จะมีภารกิจต่างๆ จำไม่ได้ละเข้าไปลองกัน ระดับความยากต่างกันไปเรื่อยๆ
    Map boss คืออันไหน : Map boss คือ ภารกิจที่ชื่อว่า Assassination นะครับ

เท่าที่นึกออกมีเท่านี้ยังมีอีกเล็กๆน้อยๆที่ยังไม่ได้แนะนำ เดี่ยวไม่ตื่นเต้น (เท่านี้ก็แนะนำจนนะหมดอยู่แล้ว)

เอาล่ะใครที่เล่นก็แอดมาหาผมหน่อยนะในเกมส์ผมชื่อ SinsSword
    ผมเล่นไปถึง ดาว Venus หุ่นยนต์โคตะระเยอะ มีเกราะด้วย ตายง่าย(เรา ) มากๆ
    จงระวังเวลาเล่น จะมีเสียงเลื่อยไอ้ตัวนี้ต่ายง่ายใช้ปืนพก 2 ทีก็ตายละ แต่ ! ถ้าเราเผลอหรือไม่รู้ตัว เรานั่นแหละจะเสร็จมันซะเองเพราะเลื่อยมันฟันทีเกราะลด 50+ เกิดมามีเกราะให้ 100 นะ

มีคนสงสัยEffect เรืองแสงทำไง ?

นี่นะครับต้องมี mod พวกนี้ก่อน ดาบใส่ 3 อันได้เลยไม่ทับกัน
    ส่วน ปืน ผมลองใส่ 3 อันแล้ว พบว่า มันจะติด 2/3

Electri + Freeze
    Freeze + Fire
    ไม่เจอ Electri + Fire สักที หรือใครเล่นแล้ว มันติด ก็มายืนยันอีกทีนะครับ

Mod หาได้จากในเกมส์ นะครับ ของที่ต้องซื้อ(เติมเงิน) ส่วนตัวผมคิดว่า สี *-* เพราะอย่างอื่นหาได้หมด

เพิ่งจะรู้ว่า พอ lvl. ID เรา lvl.2 แล้ว มันจะให้สอบเลื่อนขั้น *-* ก็เหมือน Tutorial ใหม่นั่นแหละ ง่ายๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oolldjlloo อ่านกระทู้
    ผมทำclan JokerGameTH ไว้นะครับ พอดีขี้เกียจมานั่งแยกทีหลังว่านี่ใครๆ 555 ^^"

เอาดาบ rare มาอวด อยากได้กันป่าว ><'

รายชื่อผู้เล่น

ผม Lightenning : SinsSword
    คุณ oolldjllo : sweetytmz
    คุณ lankinpark : lankinpark
    คุณ sirisuk008 : Mavelous
    คุณ DOOKMANZA : Draguna
    คุณ npdeoh2754 : npdeoh
    คุณ MaZTeRTwO : MaZTeRTwO
    คุณ MANMANA : Kularot
    คุณ Paritat32 : Paritat32
    คุณ vinsom00258 : FeelingTh
    คุณ kantawee : Ayslum
    คุณ Monalizii : zeviarz
    คุณ serseed : TheDarknezz
    คุณ themind2010 : Nabhon
    คุณ redrock : jokerboom
    คุณ fatporing : fatporing
    คุณ dksmall : xenosq1
    คุณ pkill1994 : Roachz
    คุณ Pannavat : _CoNtiNuouS
    คุณ kaninhot004 : TARTs
    คุณ ICEBOYZ : ICEBOYZ
    คุณ mjkol64kkb9 : Zigmar
    คุณ newnormal : newnormal
    คุณ ganandgun : WhiteRomeo
    คุณ folklnw : FolklnwTUPL
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lightenning : 1st February 2013 เมื่อ 18:11
    . ..

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ผม sweetytmz นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    488
    1
    ผม sweetytmz นะครับ
    add ไปแล้วครับ ท่าน offline เหรอครับ ผมกำลังจะเล่นพอดี มาช่วยผมหน่อยสิครับ ต้องการอาสาสมัครรว่มด้วยช่วยโชว์กัน

เอ ผมก็เห็นคุณofflineนะ
    เวรละ ช่วยออกแล้วเข้าใหม่ทีครับ

ว่าแต่ว่าคุณปรับ Region เป็นอะไรครับ ของผมเป้น Europe-east
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lightenning : 17th January 2013 เมื่อ 07:27
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    185
    เอ ผมก็เห็นคุณofflineนะ

กล่าวขอบคุณ
    185
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lightenning อ่านกระทู้
    add ไปแล้วครับ ท่าน offline เหรอครับ ผมกำลังจะเล่นพอดี มาช่วยผมหน่อยสิครับ ต้องการอาสาสมัครรว่มด้วยช่วยโชว์กัน

เวรละ ช่วยออกแล้วเข้าใหม่ทีครับ

ว่าแต่ว่าคุณปรับ Region เป็นอะไรครับ ของผมเป้น Europe-east
    ก็เหมือนกันนะ

กล่าวขอบคุณ
    488
    1
    ก็เหมือนกันนะ
    ตอนนี้ผมเป้น online แล้วนะ -.-

ลองออกแล้วเข้าใหม่ดูครับ ผมลองสร้าง clan ดูตอนนี้ผมเป้น onlineแล้วนะ
    แล้วผมก็กดเชิญคุณเข้าแล้วนะครับ ไม่เข้าก็ไม่เป็นไรแต่อยากรู้ว่าทำไม Offline ออกเข้าใหม่ยังอ่ะ ผมลองแล้วนะหาย ออกเกมส์เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lightenning : 17th January 2013 เมื่อ 07:37
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    185
    งงเลย ทำไมcontect เป็นoffline - -"

กล่าวขอบคุณ
    488
    1
    งงเลย ทำไมcontect เป็นoffline - -"
    ลองกดเข้าไปที่ดาวสักดวงดูครับ เผื่อมันเปลี่ยน

เยี่ยมเลย! ขึ้น the evolution engine has crashed
    รับแอด ทั้ง 2 ตัวแล้วนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lightenning : 17th January 2013 เมื่อ 08:05
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    185
    เยี่ยมเลย! ขึ้น the evolution engine has crashed

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    รู้สึกผมจะติดอยู่ด่าน 2 อ่ะตรงห้องที่เรากดปุ่มแล้วมีสี่เหลี่ยมๆลอยหมุนอยู่แล้วก็ไปไหนไม่ได้เลยอ่ะ ใครผ่านเป็นบอกผมทีงงครับ

เอ้อตัวผมชื่อ lankinpark

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    เอาเทคนิคการใช้ดาบมาฝาก

1.วิ่งสไลด์ฟันเพื่อให้ stun

2.ช่วงที่มันมึนให้กดง้างดาบแล้วปล่อย

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ทำไมของผมactivateแล้วไม่ขึ้นให้downloadอะครับ

แก้เองแล้วครับ บัคนิดหน่อยต้องloginใหม่-*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fatporing : 17th January 2013 เมื่อ 09:33
    if you do the best of you when you fall you'll fall with smile !!

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    แลคไหมครับ กลัวแลค T T
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    133
    ด่าน2บัคครับ เกมนี้ไม่แลคครับ
    if you do the best of you when you fall you'll fall with smile !!

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    Mavelous ครับผม แอดมาได้เลยเล่นอยู่เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fatporing อ่านกระทู้
    ด่าน2บัคครับ เกมนี้ไม่แลคครับ
    กำเลย แล้วทำไงล่ะทีนี้

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    เล่นได้ครับ มายืนยัน *0*
    เกมผมทำเองครับ คลิก

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ผม Draguna ครับมารายงานตัว หาคนเล่นด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lankinpark อ่านกระทู้
    กำเลย แล้วทำไงล่ะทีนี้
    ถามฝรั่งเขาบอกmodกำลังแก้อยู่ครับ

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472
    ผม npdeoh2755 รายงานตัวครับ !!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย npdeoh2754 : 17th January 2013 เมื่อ 12:23

กล่าวขอบคุณ
    488
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lankinpark อ่านกระทู้
    รู้สึกผมจะติดอยู่ด่าน 2 อ่ะตรงห้องที่เรากดปุ่มแล้วมีสี่เหลี่ยมๆลอยหมุนอยู่แล้วก็ไปไหนไม่ได้เลยอ่ะ ใครผ่านเป็นบอกผมทีงงครับ

เอ้อตัวผมชื่อ lankinpark
    Destroy the reactor หรือเปล่า
    . ..

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    แอดไปหมดแล้วนะครับรับแอดด้วยนะไว้เล่นด้วยกัน 55

ForeverTogether
    กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    หาที่โหลดไม่เจอ - -

EDIT เจอแล้วครับ น่าเล่นมากเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MasterArt : 17th January 2013 เมื่อ 15:48

กล่าวขอบคุณ
    488
    1
    ว่าแต่ว่าเห็นรูปกันหรือเปล่าครับ -*-
    . ..

ForeverTogether
    กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lightenning อ่านกระทู้
    ว่าแต่ว่าเห็นรูปกันหรือเปล่าครับ -*-
    ไม่เห็นนะครับ ผมแนะนำให้ฝากรูปที่เว็บฝาก แล้วก๊อป BB CODE มาใส่ได้เลยครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: