ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    หน้าเซ้นทรัล เวิร์ล ถถถ
    กล่าวขอบคุณ
    6,401
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,965

เอาเข้าไป นักวิชาการยัน "แมลงสาป" แท้จริงคือมนุษย์ต่างดาว

แมลงสาป" สัตว์โลกหกขาที่น่าพิศวง ซึ่งปรากฎร่องรอยบนพิภพนี้นับแต่ยุคไดโนเสาร์ เหตุใดมันจึงเป็นสิ่งมีชีวิตที่สามารถก้าวข้ามผ่านกาลเวลาเหลื้อทิ้งลูกหลานสืบพันธุ์มาได้จนปัจจุบัน ในที่ปริศนานี้ก็ได้ถูกไขลง เหตุเพราะมันมิใช่สิ่งมีชีวิตบนพื้นโลกนี้นี่เอง

นักวิชาการกล่าวว่า ได้มีการทำวิจัยมานานแล้ว และมีเหตุผลหลายประการซึ่งชี้ให้เห็นได้ว่า แท้จริงแล้วแมลงสาปเป็นสิ่งมีชีวิตจากอวกาศ

เช่น

สามารถอดอาหารได้เป็นเวลานานมากๆ โดยยังสามารถเคลื่อนไหวได้ด้วยความรวดเร็วในระดับปกติ

มีพลังชีวิตในระดับสูงและความทนทานต่อการเจ็บปวดต่างๆได้ดี ซึ่งจากการวิจัย ชี้ให้เห็นว่า แม้จะถูกตัดหัว มันก็ยังสามารถมีชีวิตต่อไปได้อีก 7วัน ซึ่งพลังชีวิตระดับนี้นั้น มีไว้ก็เพื่อให้สามารถรับแรงกดดันในชั้นบรรยากาศนอกดาวเคราะห์นั่นเอง

และปริศนาสุดท้าย ว่าเหตุใด แม้จะมีปีก แต่เจ้าแมลง6ขาชนิดนี้กลับบินได้ในระดับที่เรียกได้ว่าไม่สูงนักนั้น

เหตุผลก็เพราะว่า ในขณะมีชีวิตในอวกาศนั้น จะอยู่ในสภาพไร้ซึ่งแรงโน้มถ่วง ทำให้มันสามารถบินได้อย่างอิสระและรวดเร็วโดยไม่ต้องใช้พลังงานมากนัก ซึ่งทำให้มันสามารถกักเก็บพลังงานในการท่องอวกาศไปได้เป็นอย่างมาก เหตุนี้ เมื่อเข้ามาอยู่ภายใต้ขแรงดึงดูดของดาวเคราะห์ มันจึงทำได้เพียงต่อต้านพลัง G (gravity) ได้ในระดับหนึ่งเพียงเท่านั้น

อนึ่งแม้จะสอบยันลงความกันในหมู่นักวิทยาศาสตร์ระดับสูงแล้วว่าการวิจัยต่างๆชี้ผลไปในทิศทางเดียวกัน แต่นักวิทยาศาสตร์ก็ยังคงทำการทดลองเกี่ยวกับเจ้าแมลงน่าพิศวงตัวนี้ต่อไปอีกเพื่อไขปริศนาความลับต่างๆของมันออกมาให้ได้มากที่สุด

ยกตัวอย่างเช่น

คณะวิจัยผู้ทรงภูมิคณะหนึ่ง ได้อยากทราบว่า แมลงสาปใช้อวัยวะส่วนใดในการฟังเสียง

พวกเขาจึงได้เลือกทำการทดลอง โดยแบ่งออกเป็น4ตัวอย่างที่น่าสนใจและคาดว่าน่าใช่มากที่สุด

ตัวอย่างแรก พวกเขาทำการเด็ดหนวดของมันออก

ตัวอย่างที่สอง พวกเขาเด็ดปีกมันออก

ตัวอย่างที่3 เขาผ่าหัวของแมลงสาปตัวนั้นออกมาเลย

และตัวอย่างสุดท้ายพวกจัดการแยกขาออกจาตัว

โดยการทดลองก็ไม่ได้สลับซับซ้อนอย่างใดมากมายนัก ซึ่งก็คือหลังจากเตรียมตัวอย่างเรียบร้อยแล้วก็นำไปบรรจุไว้ในกล่องโลหะ4เหลี่ยมซึ่งกักกั้นเสียงและแสงได้เป็นอย่างดี

จากนั้นพวกเขาก็จะเปิดกล่องของตัวอย่าง และตะโกนใส่กล่องทีละกล่องเพื่อดูว่า แมลงสาปที่ขาดส่วนใดไป จะไม่แสดงปฏิกิริยาตอบสนองต่อเสียงที่ดังขึ้น

พวกเขาเปิดกล่องใบที่1ขึ้น พร้อมทั้งส่งเสียงร้องว่า "Go go go!!"

ตัวอย่างที่หนึ่งตกใจและออกวิ่งทันที

หนวดจึงมิใช่อุปกรณ์ในการรับเสียงของแมลงสาป

กล่องที่บรรจุตัวอย่างที่2จึงถูกเปิดขึ้น

สิ้นเสียง "Go go go!!" ตัวอย่างที่2ก็ออกวิ่งอย่างว่องไว

ปีกจึงมิใช่อุปกรณ์รับเสียงของแมลงสาปเช่นกัน

หมดตัวอย่างไปครึ่งหนึ่ง คณะวิจัยเริ่มอ้อนวอนต่อพระเจ้า ขอให้การทดลองของพวกเขาประสพผลสำเร็จ

แต่ตัวอย่างที่สามยังคงออกวิ่งโดยไม่แสดงความสงสารต่อกลุ่มนักวิทยาศาสตร์แต่อย่างใดภายหลังได้รับเสียงตะโกน

คณะวิจัยเริ่มพากันหมดหวัง แต่ยังเหลือตัวอย่างสุดท้าย พวกเขาจึงได้แต่ฝากความหวังไว้และทำการทดลอง

และตัวสุดท้าย ตัวที่4 ที่นักวิทยาศาสตรได้ตัดขาของมันออกทั้งหมด จากนั้นก็ตะโกนไส่มันว่า Go Go!!

แต่ปรากฎว่า มันได้ผล!! ไม่น่าเชื่อ ตัวอย่างสุดท้ายไม่ออกวิ่ง แม้จะได้รับการตะโกนใส่ซ้ำๆ อยู่ถึง5รอบ มันก็ไม่วิ่งเลย

เหล่านักวิทยาศาสตร์ต่างพากันโห่ร้องดีใจที่ผลการทดลองประสพผลสำเร็จในตัวอย่างสุดท้าย หรือก็คือ แมลงสาปตัวที่ถูกแยก "ขา" ออกจากตัวของมัน

และในไม่กี่วันต่อมาพวกเค้าก็แถลงผลการวิจัยต่อสาธารณชนว่า "ขา" คือส่วนที่แมลงสาปใช้ในการรับฟังเสียงนั่นเอง

นี่เป็นเพียงหนึ่งในงานวิจัยหลายๆชิ้นของเหล่านักวิทยาศาสตร์ทั้งหลายเกี่ยวกับแมลงสาปซึ่งเราได้ติดตามมาบอกกล่าวให้ท่านได้ทราบ

ต่อไป หากเราได้ข่าวคืบหน้าเกี่ยวกับงานวิจัยชิ้นใด เราจะติดตามเพื่อนำมาบอกกล่าวกับท่านต่อไปครับ

ขอบคุณที่สละเวลาอันมีค่ามารับฟังผลงานวิจัยเหล่านี้

แล้วพบกันใหม่เมื่อการวิจัยอันยิ่งใหญ่เสร็จสิ้นครับ

CR.จิ้มสิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zerohut : 18th January 2013 เมื่อ 16:58

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116

ผู้ให้กำเนิดพวกมันตายไปแล้ว

จะเครียดทำไมก็ยิ้มเข้าไว้
    กล่าวขอบคุณ
    2,041
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,865
    -*- ตัดขามันออกหมดมันจะวิ่งได้ไงอ่ะคับ
    ขอบคุณสำหรับบทความครับ

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    ตัดขาออกแล้วมันจะวิ่งไงอ่ะ ฮ่าๆ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ตอนแรก น่าสนใจ ตอนท้ายฮาเงิบ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

หน้าเซ้นทรัล เวิร์ล ถถถ
    กล่าวขอบคุณ
    6,401
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,965
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bighipyoza อ่านกระทู้

ผู้ให้กำเนิดพวกมันตายไปแล้ว
    MIB ภาคแรกรึปล่าวครับ?

Visca Barca !
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 269
    เหยียบ ให้ เละ
    ปล.เพิ่งคิดได้ ไอตอนนั้นเป็นมุขใช่มะนั้น ไม่มีขามันจะวิ่งไงวะนั้น 555+

คมเขี้ยวแห่งชีวิต !!!
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ดะ....เดี๋ยวนะ แยกขาแล้ว... มันจะวิ่งไงอ่ะ ????

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerohut อ่านกระทู้
    MIB ภาคแรกรึปล่าวครับ?
    แม่นแล้ว แม่นแล้ว

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    -*- มันไม่มีขาแล้วมันจะวิ่งยังไงล่ะน่ะ -*-

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    นักวิทยาศาสตร์จบไหนมานิ - -

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    296
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เอิ่ม.... คือเด็ดขามันออกไปแล้วมันจะหนีได้หรอครับ ก็ไม่มีขาเเล้วนิ 555+

The Joker
    กล่าวขอบคุณ
    5,717
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,647
    บทความ เป็นประโยชน์ต่อวงการศึกษาของไทยเป็นอย่างมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    เชื่อแล้วนะแต่พอเจอตอนท้าย 555 (ไม่ได้ตั้งใจสปอย T.T)
    Don't let 'em say you ain't beautiful , they can all get fucked just stay true to you.

"I Love Army"
    กล่าวขอบคุณ
    1,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ผมก็งงเหมือนกันนะเนี่ยตัดขาออกมันก็ต้องวิ่งไม่ได้สิ555

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 586

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    767
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    นักวิทยาศาสตร์ทำฮ่ามาก ตัดขาออก มันก็เดินไม่ได้ สิ ครับ ( แต่อันที่จริงก็ถูกของเขานะครับเพราะแมลงส่วนใหญ่ใช่ขารับฟังเสียง แรงสันสะเทีอน )
    จอมยุทธผู้ยิ่งใหญ่ก็ยังต้องแพ้ใจจอมนาง

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    นี่คงเป็นมุกของนักวิทยาศาสตร์สินะ
    ทำวันนี้ให้ดีที่สุด และอย่าหยุดถ้ายังไม่ถึงจุดสุดยอด

กล่าวขอบคุณ
    910
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    เงิบ จริงๆ
    ...ผมเป็นคนเดินช้า แต่ไม่เคยหยุดเดิน หรือเดินถอยหลัง...

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    มาจากดาวนาแม็กแหงๆ มีหงอนเมือนพิโกโล่เลย
    EVERYBODY LIES

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    เอาฮาซะงั้นตัดขามันจะวิ่งไปไหนได้
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lomsalan อ่านกระทู้
    -*- ตัดขามันออกหมดมันจะวิ่งได้ไงอ่ะคับ
    ขอบคุณสำหรับบทความครับ
    อืมนั้นดิ ต้ดขาออกหมด มันคงจะวิ่งอยุ่หรอกนะ ฮ่าๆๆๆ

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    พอมาอ่านตัดขาเเล้วถึงกับเงิบ -*-

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yauzalam อ่านกระทู้
    นักวิทยาศาสตร์ทำฮ่ามาก ตัดขาออก มันก็เดินไม่ได้ สิ ครับ ( แต่อันที่จริงก็ถูกของเขานะครับเพราะแมลงส่วนใหญ่ใช่ขารับฟังเสียง แรงสันสะเทีอน )
    มันใช้หนวดไม่ใช้หรอครับ --* รับคลื่นความถี่ของเสียงการสั่นสะเทือนไม่ใช่ขาหรอก ผมว่านะ

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    ถ้ามันใช้หัววิ่งได้มันวิ่งเเทนขาไปละ