ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    เอะอะ อะไรก็ Lumia Lumia Lumia ว่า iOS บ้างไรบ้าง

ผมรัก iOS เพราะมันง่ายมากๆ เล่นเกมก็ลื่น ผมลองเล่น Asphalt7 กับ MC4 บน S3 แล้ว ไม่ดีเท่า iOS

อ่านะ ก็แล้วแต่คน จะเลือก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bitch735 อ่านกระทู้
    ผมก้สอยมาแล้วนะครับip5 เงินเราของเราครับอิอิ(แต่เพื่อนแม่มเอาไปทั้งวัน)
    555 โคตรจะจริง ผู้ชายเอาไปเล่นเกมไม่ค่อยเท่าไหร่ อิพวกผู้หญิงนี่ 360 ตลอด ถ่ายเสร็จ มันบอกว่า มุงๆ อัพเฟส แล้วแท็กให้ด้วย ถ่ายกันทีนี่ ไม่ใช่ 10 รูป 50+ รูป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Malik310338 : 19th January 2013 เมื่อ 10:32

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เจียงฮาย เชียงราย
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    บางคนก็เบื่อครับกับ IOS ไม้เกลียดหลอก ก็แต้เบื่อ

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    บ้านผมใช้ ไอโฟน ไอแพดทั้งบ้าน ผมแหวก ลูเมียคนเดียว 555 คหสต. คือ มันเบื่อ และ IP5 มันไม่ค่อยมีอะไรน่าหวือหวาครับ แม่ผมจะซื้อ5ผมบอกรออีกนิด 5s จะออกแล้ว 555

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ไม่ได้เกลี่ยดยี่ห้อ ไม่ได้เกรียน Spec ที่ไม่ชอบ Apple เพราะ พวกซื้อใช้ตามกระแส ผมถามเพื่อนๆหลายๆคนไม่สามารถให้คำตอบผมได้ว่าซื้อมาทำไม

ไม่เฉพาะ Iphone นะ MAC ด้วยเพื่อนผมคนหนึงเอามาอวกซื้อ Mac book Air และ Pro มาเอามาโชว์ไปงั้นๆ ถามว่าเวลาทำงานทำยังไง มันก็ตอบ สลับไปใช้ Window = ="

สรุปง่าย เกลียดติ่ง Apple
    It's Good For You !!!!!

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    โดยส่วนตัวแล้ว ไม่ค่อยมองเรื่องโทรศัพท์เท่าไหร่ เพราะใช้แค่โทรเข้าออก

สำหรับผมแล้ว ชอบไหนก็ดูๆก่อนว่าอะไรดีอะไรไม่ดี จำเป็นมั้ยหรืออยากได้จริงๆมั้ย แค่นั้นครับสำหรับผม

iP5 ที่ลองใช้จากเพื่อน ผมก็ไม่ค่อยเห็นปัญหาเท่าไหร่ เพราะส่วนใหญ่ปัญหาที่เจอค่อนข้างเล็กน้อย

แต่ก็แล้วแต่คนละครับว่าจะมองยังไง ผมมองแค่ข้อดีข้อเสียแล้วพิจารณาเอาเอง ไม่มองว่ามันดีมันไม่ดี(ยกเว้นถ้ามันแย่จริงๆซะเอง)

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    ถ้าคุณชอบก็ไม่ต้องแคร์แล้วหล่ะครับ ผมก็ไม่รู้นะใช้ไอโฟนต้องตามกระแสเท่านั้นหรือ มันไม่ใช่เลยนะครับ ใครว่ามันไม่มีอะไรแปลกใหม่(ก็จริงอยู่ แต่เอามาใช้จริงไอ้ที่มันแปลกใหม่ของค่ายอื่นๆอะเราได้ใช้มันหรือ?)แอนดรอยก็เล่นมาแล้ว สิงอยู่ xda เป็นผีเฝ้าบอร์ดเลย สุดท้ายมันก็ตัน แล้วก็ตัน ไม่ต่างอะไรจากไอโฟนหรอกครับ อยู่ที่ตัวคุณครับ แต่ผมเล่นมาหมดแล้ว ผมให้ ios ละกัน ในหลายๆเรื่องอีกด้วย

ปล. เกลียดติ่งแอนดรอยเหมือนกันครับ!
    ---------------------- THE POWER ----------------------

กรุณาฟังให้จบ
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    ชีวิตผมสนุกขึ้นตั้งแต่ใช้ ios ครับ

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomth อ่านกระทู้
    ถ้าคุณชอบก็ไม่ต้องแคร์แล้วหล่ะครับ ผมก็ไม่รู้นะใช้ไอโฟนต้องตามกระแสเท่านั้นหรือ มันไม่ใช่เลยนะครับ ใครว่ามันไม่มีอะไรแปลกใหม่(ก็จริงอยู่ แต่เอามาใช้จริงไอ้ที่มันแปลกใหม่ของค่ายอื่นๆอะเราได้ใช้มันหรือ?)แอนดรอยก็เล่นมาแล้ว สิงอยู่ xda เป็นผีเฝ้าบอร์ดเลย สุดท้ายมันก็ตัน แล้วก็ตัน ไม่ต่างอะไรจากไอโฟนหรอกครับ อยู่ที่ตัวคุณครับ แต่ผมเล่นมาหมดแล้ว ผมให้ ios ละกัน ในหลายๆเรื่องอีกด้วย

ปล. เกลียดติ่งแอนดรอยเหมือนกันครับ!
    ใช่คับ บางคนเค้าใช้ไม่ได้ตามกระแส ผมนี่ ตอนอายุ 15 iPod touch 2nd gen อายุ 16 iPod touch 4 ตอน 17 iPad 3 ไม่คิดจะใช้แอนดรอยด์ เล่นแล้วก็งั้นๆ กากๆ เล่นเกมก็หน่วงๆ แต่ถ้าให้ผมใช้ Android ผมเลือก HTC ชีวิตนี้ จะไม่มีวันใช้ SAMSUNG เด็ดขาด

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fishdang อ่านกระทู้
    ขี้เกียจอ่าน ก็อ่านบรรทัดท้ายๆละกันครับ

ทำไมถึงมีอคติกับ IP5 หรอครับ ?

IP5 กับระบบ IOS .....แล้วมันทำไมหรอครับ มันกากมากเลยหรอ ?

ทำไมแอนตี้มันกันจัง มันสเปคน้อยกว่า..N.9..และ..X...ใช่มั้ยครับเลยแอนตี้มัน ?

ถ้าเกิดมีรุ่นที่ดีสเปคดีกว่า...N.9...และ...X....พวกคุณจะแอนตี้ ...N.9...และ...X...เหมือน IP5 มั้ยครับ ?

ทำไม IP5 ถึงมีดีแค่ หรู ดูดี แค่นี้ละครับ ?

อยากรู้จังพวกคุณเกียดมันมากเพราะอะไรครับ ? เพราะที่มันโหลรึเปล่าครับ ?

พวกคุณทำไม่ถูกนะผมว่า ผมใช้ IP5 ผมจะเข้ามาศึกษาเรื่อง เกี่ยวกับ IP5 ก็เจอแต่เรื่อง...(Down)...

จะมีกี่คนกันครับที่ศึกษาเรื่องราวของโทรศัพท์แต่ละรุ่นมาอย่างดี แล้วมาบอกต่อว่า รุ่นไหนดียังไง

ไม่ใช่รู้งูๆปลาๆ ฟังต่อๆกันมา แล้วไปพูดเสียๆ หายๆ

เฮ้อ~........ผมเห็นมานานละครับ ไม่อยากพูดเฉยๆ เพราะรู้ว่าพูดไปจะมีคนแอนตี้ผมแน่นอน....

ปล.ผมรู้ตั้งกระทู้แบบนี้ อาจจะทำให้มีดราม่า ถ้ามีดราม่าผมจะลบกระทู้ทันทีครับ เอาไว้ให้พวกคุณได้ลองอ่าน ลองสังเกตสักนิด

ผมกระจ่างทุกอย่างแล้ว จะขอลบหัวข้อนี้ ลบยังไงอะครับ
    ผมขอบอกว่าตัวผมศึกษามือถือ พอๆกับ คอมพิวเตอร์ [ง่ายๆชอบเทคโนโลยี]

ผมไม่เคยมีอคติกับ ค่ายใดๆ เพราะแต่ละคน มีแนวทางไม่เหมือนกัน

iPhone ต้องบอกก่อนเลย ทำไมถึงแพง สมัยนั้นเป็นอะไรที่ใหม่ จริงๆ ล้ำ จริงๆ ผิดกับตอนนี้ แน่นอนเทคโนโลยีไปไวมาก

แต่ละค่าย มีคอนเซ็บ ต่างกัน Nokai จำได้ไหม ว่าเคยบ้า ซิมเบี้ย จนบริษัทล้ม ตอนหลังหันมาใช้ WP ซึ้งก็ ดีขึ้น แต่ถามว่าพูดใช้แพร่หลายไหม ยังอยู่ดี

ทีนี้ ที่ จขกท เจอนะมันเป็นพวก แฟนบอย อะ ก็เหมือน AMD Intel โทรศัพก็มี อะไรๆ ก็มี

ที่ดูถูก กันก็มี หลายประเด็น แต่ 1 ในนั้นคือ ไม่มีเงินซื้อ อยากได้ เห็นคนใช้จึงหมั่นไส้ อ้าว!! ทำไมละ แทนที่จะยินดี เพราะไม่มีบ้าง ..

ส่วนค่ายอื่นๆ โทรศัพ มีให้เลือกเยอะ แต่ก็กั๊กสเปค เหมือนกัน ทำไมหรอ ยัดมาหมด ก็แพง รุ่น ตามมาขายไม่ออกอีก .. เพราะเดือนนึง ออกหยั่งกับ เชื้อรา ..

ส่วน iPhone ปีละรุ่น มันออกมารุ่นเดียว ยัดให้หมดแล้วก็ขาย ยาว ราคาจึงสูง แต่ถามว่า รุ่นต่ำๆมีไหม ก็รุ่น 8 Gb ไง .. แต่มันก็คือการตกรุ่น คนเลยมองข้าม [พูดแล้วต้องย้อนไปสัก 5 6 ปีก่อน]

ในขณะที่ ราคาเท่ากัน แต่ ค่ายอื่นๆ จัดมาเยอะกว่า เพราะ .. OS มันฟรีง่ะ .. มันจึงไม่ต้องไปทำไรมาก ขูดๆเขียนๆ แก้ให้ตรงกับ HW ก็ใช้ได้ทุกรุ่นแล้ว .. ที่เหลือก็เอาไปลง กับ HW ไม่ว่าจะ ชนิดหน้าจอ เลนกล้อง บอดี้ อีกมากมาย ..

พอมาลองเทียบ ณ ตอนนี้ ความจำเป็นที่เราเจอๆ กับ อย่าง หน้าจอต้อง HD FullHD จอต้องใหญ่ กล้องต้อง 8 - 13MP ขึ้นไป แบตต้องนานๆ สนองความต้องการเราได้ เราก็ซื้อ ถูกมะ

ซึ้ง พอมองกลับไปหา ฟิกเจอร์โฟน แล้ว เรากลับอยากให้มันเล็ก เพราะมันทำได้แค่ โทร เข้า-ออก SMS บ้างรุ่นถ่ายรูปได้

พอมาเป็น สมาทโฟน เราต้องการให้จอให้ เพราะจะได้ดู YouTube ชัดขึ้น เล่น เน็ต อ่านข้อความออนไล ดีขึ้น จนทำให้ มันใหญ่เพราะหน้าจอ ใน ขณะที่ต้องการความบาง ซึ้ง แบตอะ ตัวดี ให้มันจุเยอะ แนะลำ ใหญ่อีก ..

เค้าก็ต้องลดมันลง ให้พอดีเครื่อง ซึ้ง mAh จะหดลงไปตามนั้น .. แล้วหน้าจอ ที่ขนาดใหญ่ สเปคเครื่องที่แรง แบตละ ...ไม่เยอะตามนะสิ

Apple เค้าเลยไม่อยากใช้เกิน 2 Core เพราะมันยังเกินความจำเป็น แล้วจริงไหมละ .. ถ้า OS ดี มีแค่ 2 Core ก็ทำงานได้ไวกว่า OS ที่ตี All แต่ 4 Core ก็พากระตุก

ทีนี้ พออะไรๆ มันไปแข่งกับคนอื่นไม่ได้ คนที่เป็น แฟนบอย .. ก็จะออกมาเยาะเย้ย แต่ถามว่า คนเราจะซื้อมือถือ สักเครื่อง จำเป็นด้วยหรอ ที่ต้องตาม ต้องกลัวอะไรต่างๆ ในขณะที่ ซื้อด้วยเงินตัวเอง ชอบเอง ถูกใจเรา

แล้ว ที่ยัดมา ทุกอย่าง NFC 4G 3G เราได้ใช้กันหมดรึยัง .. 3G บ้านบางคนยังไปไม่ถึงเลย [ผมด้วยต่อที ขึ้น EDGE]

NFC S3 ที่ว่าแชร์รูป อะด้วยการแตะกันอะ ถามจริง ใครทำยัง ... กล้องเนี้ย 8 13 MP ถามจริง ถ่ายวิวเวลาแถว รึถ่ายรูปตัวเองในห้องน้ำห้าง ..

ปล. ดร่ามา แอดดิก คิคิ ..

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    ผมใช้ทั้งสองอย่างครับทั้ง Xperia S กับ Iphone5 เครื่อง Xperia S ผมซื้อเองขาย Iphone4s แล้วไปซื้อส่วน Iphone5 พ่อซื้อให้เป็นของขวัญ ผมเป็นคนติดตามสินค้าของ apple มานานแล้วครับตั้งแต่ ipodnano iphone3g iphone4 iphone4s แล้วลองหันไปใช้ Xperia S เพราะชอบจอใหญ่และละเอียดดี พอใช้แล้วรู้สึกว่าที่ผ่านมามัวแต่ใช้ไอโฟนอยู่ได้ยังไง ระบบ android ตอบสนองการใช้งานของผมได้ดีกว่า ลงหนัง เพลง ง่ายกว่าไม่ต้องผ่าน itune แอฟเถื่อนฟรีๆมีเยอะเพราะผมไม่มีบัตรเคดิตเลยต้องพึ่งแอฟเถื่อน กล้อง Xperia S เหนือกว่าชัดเจน ใช้แล้วรู้สึกประทับใจมาก พอได้ iphone5 มารู้สึกผิดหวังมากๆประทับใจตัว4sมากกว่าi5เยอะเลย วัสดุดูด้อยราคาลง ระบบเหมือนกันไม่มีอะไรเพิ่ม กล้องถ่ายกลางวันผมชอบตัว X S มากกว่าแต่ตอนกลางคืน I5 ถ่ายชัดกว่า ความลื่นพอกันไม่มีตัวไหนช้าเลย ปัจจุบันใช้ Xperia S ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ ถ่ายรูป ส่วน Iphone5 ไว้เล่น facebook line และฟังเพลงตอน X S แบตหมด ถ้าเทียบราคาผมว่า Iphone5 ไม่คุ้มกับเงินที่เสียไป แต่ถ้าเป็นในอดีต Iphone3g ถือว่าคุ้มมากเพราะไม่มีค่ายอื่นมาเทียบ แต่ทาง apple ก็ไม่พัฒนา ios ต่อจนค่ายอื่นๆมาแซงแล้วนะ สเปคเครื่องก็ด้อยกว่าค่ายอื่นๆที่ราคาใกล้เคียงกันมาก สเปคไปพอๆกับค่ายอื่นตัวราคาหมื่นต้นๆ ผมว่า Iphone5 ไม่คุ้มกับเงินที่เสียไป2หมื่นกว่าๆ ถ้า Iphone ตัวใหม่ๆลดราคาเหลือหมื่นต้นๆจะเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจมากๆ ตอนนี้รอ Xperia Z อย่างเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oatzahahaha : 20th January 2013 เมื่อ 00:29

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    samsung galaxy s3,note 2,HTC One X+ สเปคแรงกว่า iphone5 แต่ทำไมเล่นเกมส์กระตุกหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ใครที่ฐานะดีแล้วซื้อ ผมก็ไม่ว่าหรอกครับ แต่ไอ้พวกที่มันฐานะไม่ค่อยดี หรือปานกลางนิ มันจะอยากได้ไปทำไม (ถ้าซื้อมาใช้แล้วใช้แบบคุ้มค่าก็ไม่ว่าหรอก) เห็นเพื่อนมี มันก็อยากจะมีกัน ผมเห็นหลายคนละ พอเครื่องมีปัญหา
    เพื่อนก็มาให้ผมทำให้อีกอยู่ดี ผมก็บอกกับมันไปว่า ทำไมไม่รู้จักศึกษาก่อนจะซื้อมาใช้ละ ... ตอนอยากได้ละขอพ่อแม่แทบตาย พอได้มาไม่นาน สักวันมันก็จะพูดว่า iphone ipod ipad กากว่ะ แบตก็หมดเร็ว บัคก็เยอะ ช้าก็ช้า
    -.- ปล. ส่วนตัวก็ชอบ ios นะ เพราะว่า เล่นเกมลื่นดีทั้งที่สเปคต่ำ และมันตอบสนองกับชีวิตประจำวันผมมาก ผมใช้ ipod 4 เอง ไม่คิดจะซื้อใหม่ด้วย

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    คนที่เล่นAndroid เพราะว่ามันพัฒนาApp ง่ายกว่าApple ผมเองก็เคยใช้iPhone 4 และIpad ซิ่งผมเองก็เริ่มไม่ค่อยชอบมันเท่าไหร่ด้วยเหตุผลส่วนตัวที่พัฒนาAppยากไหนจะเรื่องลิขสิทธิ์ แต่จริงๆแล้วมันขึ้นอญุ่กับคนชอบจริงๆแล้วหลังๆมา Androidตั้งแต่ 4.0-4.2 มันก็พัฒนาได้ดีพอๆกับIOSแหละครับAndroidนั้นถ้าเรามองลึกมันทำอะไรได้มากกว่าIOSเยอะนะ(Appleเนี่ยบางทีมันก็ปิดกั้นหลายอย่างนะที่จริงBTมันก็น่าจะส่งไฟล์ให้กับเครื่องอื่นได้==") แต่สิ่งนั้นมันก็ไม่ได้เอามาใช้กับบุคคลทั่วไป สิ่งที่Androidนั้นต่างจากIOSคือ Androidนั้นต้องปรับแต่งให้เข้ากับคนๆนั้น ว่าคนนั้นชอบแบบไหนถ้าเครื่องแบตหมดไวก็ปรับKernalใหม่ ถ้าจะเพิ่มฟิวเจอร์เราก็ต้องไปหามาเอง ผมเองก็ใช้S2 มาตั้งแต่มันออกมาใหม่ๆตอนนั้นก็ไม่รู้เรื่องไหรหรอใช้ไม่ค่อยเป็น(ใช้IOSกะซิมเบี้ยนมาก่อน) พอหลังจากศึกษามา2ปี ลองผิดลองถูกกับการอัพROMมากมายตอนนั้นยังใช้ROMศูยน์ที่เอามาโมใหม่จน2ปี ผมก็หันมาใช้ROMที่มาจากAOKP ซึ่งมันก็ไม่ได้มีฟิวเจอร์ไรมากมายเหมือนROMศูยน์หรอก แต่สิ่งที่ได้มาคือเครื่องมันลื่นขึ้น แบตอยู่ได้นาน(ผมไม่ค่อยเล่นเกมส์เท่าไหร่) ถ้าเล่นหนักๆก็อยู่ได้8-9ชั่วโมง

ผมเองก็เกรียดพวกตามกระแส เห็นบ่อยมากS2ออกมาก็เปลี่ยนจากS2ไปใช้S3 ที่จริงแล้วS2มันก็อยู่ได้อีกนานอยู่

สิ่งที่ผมโพสมาทั้งหมด มันมาจากประสบการณ์ของผมเอง เพื่อนผมก็ใช้ iPhone5 ผมก็ว่ามันก็ใช้ดีไม่แพ้กัน จริงๆแล้วมันอยู่ที่ตัวเราเองมากกว่าว่าเราชอบแบบไหน

ปล.จริงๆแล้วมือถือAndroidรุ่นTOPมันก็แพงเกินแหละ ราคาก็พอๆกับIP5 คนที่จนๆอย่างผมก็กว่าจะเก็บเงินซื้อได้ก็นานอยู่อายุยิ่งมาก เกมส์ก็เริ่มหางออกเรื่อยๆไม่ค่อยมีเวลาเล่นทำแต่งานหาเงินซื้อของเพื่อเอามารับงานอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arthur_cg : 25th January 2013 เมื่อ 16:07

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ผมก็พึ่งซื้อครับ เพราะชอบ ไม่ได้คำนึงถึงอย่างอื่นเลย ถึงซื้อมาเเล้วจะไม่ชอบจอเหลือง เเต่เด๋วนี้ก็ชินเเล้ว ผมได้ตามกระเเสนะ เพราะผมซื้อให้ เพราะเครื่องเก่าใช้มา 5 ปี n73 กล้องพัง ปุ่มพัง กดไม่ได้ ดีเล 4-6วิ เเบตบวมดันฝาพังได้เอาอย่างรัด พ่อสงสารเลยซื้อให้ 55555

รักอันไหนชอบอันไหน ซื้อเลยครับ มันไม่เกี่ยวกับกระเเสเลยครับ อยู่ที่เราชอบอะไร ซื้อมาเเล้วมันไม่ขัดใจ

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    iOS > Jailbreak , Cydia Tweak , ด้านมืด เราช่วยได้นะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ตอนแรกๆผมชอบนะไอโฟนแต่มันติดตรงที่ ลงเกมส์ลงแอปมันยุ่งยากเิกนไปลงเพลงลงอะไรก็ต้องผ่านคอมตัวโปแกรมของมัน ไม่รู้ว่ามันมีบูทูสหรือปล่าวหรือผมหาไม่เจอ เครื่องไม่เจลก้เล่นเกมส์ที่ปล่อยเถื่อนๆไม่ได้ แต่ยอมรับว่ามันลื่นจริงๆ แต่สำหรับคอเกมส์อย่างผมขอเปลี่ยนไปใช้ระบบแอนดอร์ยดีกว่า สำหรับคนที่ชอบอะไรง่ายๆอย่างผม
    รักเกมส์เป็นชีวิตจิตใจ

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    Blog Entries
    3
    ผมไม่ชอบตรงที่แฟนคลับ Apple ("บางคน") ชอบดูถูกคนใช้มือถือยี่ห้ออื่น ๆ ว่าจนบ้าง ล้าสมัยบ้าง บ้านนอกบ้าง (อันนี้ผมเจอมากับตัวครับ ค่อยข้างบ่อยด้วย)

แบบว่ามีคนมาถามหาว่างบนี้ได้ Android ตัวไหนบ้างอะไรอย่างงี้ มันก็จะมีติ่งออกมาตอบอย่าไปเอาเลย Android กาก ๆ เอา iPhone ดีกว่าดูหรูกว่าตั้งเยอะ
    ****ดดด แล้วมีอย่างนี้บ่อย ๆ ด้วยนะครับในบอร์ดเกี่ยวกับ Android เนี่ย (ถึงตอนนี้มันเริ่มจะไม่มีแล้วก็เหอะ)
    แล้วมันก็จะมีคนมาด่าติ่งตัวนั้นกลับ แล้วติ่งก็ด่ากลับ มันก็จะด่ากันไปด่ากันมาอย่างเนี้ย จนเป็นดราม่ายาว ๆ ซึ่งผมก็ไม่เคยไปด่าติ่งอะไรนั่นหรอกนะ ก็ได้แต่ อ่าน ๆ มันไป (แอบแค้นไว้ในใจ)

ปล.ผมไม่ได้ก่อดราม่านะครับ พี่สาวผม ญาติผมเค้าก็ใช้ ผมก็ไม่ได้เกลียด Apple แต่ผมเกลียด แฟนคลับ(ชั่วๆ)ของ Apple ประมาณแบบว่าเทิดทูนของที่ตัวเองคลั่งจนเกินไปอ่ะครับ

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    คนเรา มีความคิดต่างกันอยู่แล้วครับ ไม่ต้อง เครียดน่ะ

สำหรับผม ได้ทั้งนั้น เพราะ สมัยนี้ สมาร์ทโฟน ทำอะไรได้หมดแล้วอ่ะ
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    1.IP5 ผมว่าน่าจะทำให้มันดีกว่านี้อะ ไม่ใช่แค่เพิ่มความยาวให้หน้าจออย่างเดียว(ในความคิดผมนะ)

2.มันแล้วแต่ความชอบแหละครับ อย่างผมก็ตอนแรก ใช้ IP เดี๋ยวก็เปลี่ยนเป็น SS เดี๋ยวก็ HTC

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    ผมขอเป็นตัวแทนจากคนรากหญ้าตอบคำถามนี้ ...
    ก็พวกที่ใช้ไอโฟน5ส่วนมาก มันอวดรวย ผมเห็นเพื่อนที่มันเป็นแฟนกัน ซื้อ4s ได้ไม่ถึงปี มันไปถอย 5 มาใช้ละ ผมหละสงสารพ่อแม่ หาเงินเกือบตายให้ลูก ลูกม่างซื้อของแพงเกินความจำเป็น
    ถามหน่อยเหอะ มีซักกี่คนในไทยที่ใช้ผลิตภัณฑ์แอปเปิ้ลเพื่อไว้ทำงาน ไม่ใช่มีไว้จิ้ม Line angry bird แชททๆๆๆ นี่แหละที่ผมเกลียดทั้งแอปเปิ้ล เพราะของม่างแพงชิบ เกลียดคนซื้อด้วยเพราะม่างเห่อแบรนด์

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ผมใช้ ipod touch 4 อยู่นะ แล้วก็ไม่คิดจะไป 5 ด้วย เพราะคนใช้ตระกูล apple งี้ เดินๆไป จิ้มๆ ip4 4s 5 กันทั้งนั้น เห็นแล้วมันแบบ หมดความขลัง บลาๆๆ

แล้ว samsung ผมก็ใช้ android ก็เฉยๆ ใช้แชทถามเรื่องเรียนกับเพื่อนตอนไม่ได้เจอกัน หน่วงๆบ้าง ก็เฉยๆ

แล้วก็.... จะอะไร ช่างมันเถอะ จะขุดทำไมไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมใช้ N73 หนังยางรัด (ไม่ได้เกี่ยวเลย หายตัว ฟิ้ววววววววววววววววววว)
    PKTz

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    มันไม่ได้เเย่ขนาดนั้น แค่จุดด้อยมันเยอะเอง คนจ้องจะจับผิดตลอด

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    ผมขอเป็นตัวแทนจากคนรากหญ้าตอบคำถามนี้ ...
    ก็พวกที่ใช้ไอโฟน5ส่วนมาก มันอวดรวย ผมเห็นเพื่อนที่มันเป็นแฟนกัน ซื้อ4s ได้ไม่ถึงปี มันไปถอย 5 มาใช้ละ ผมหละสงสารพ่อแม่ หาเงินเกือบตายให้ลูก ลูกม่างซื้อของแพงเกินความจำเป็น
    ถามหน่อยเหอะ มีซักกี่คนในไทยที่ใช้ผลิตภัณฑ์แอปเปิ้ลเพื่อไว้ทำงาน ไม่ใช่มีไว้จิ้ม Line angry bird แชททๆๆๆ นี่แหละที่ผมเกลียดทั้งแอปเปิ้ล เพราะของม่างแพงชิบ เกลียดคนซื้อด้วยเพราะม่างเห่อแบรนด์

คุณไม่ชอบก็ไม่ต้องไปใช้ ไม่ต้องซื้อของเค้าสิ

ผมเอามาใช้ ถ่ายรูปส่งงานให้ลูกค้า เจ้านาย เวลาไปออกสถานที่ผ่าน line whatapp เล่นเกมเวลาไม่ได้ไปทำงานอยู่แต่บ้านละขี้เกียจเล่นคอม นั่งบนรถผมเปิดเพลงฟังเอา

ตัวผมเอง ไม่ชอบตรงที่ เวลาไหนๆ ก็หยิบโทรศัพท์มาเล่นอันนี้ ผมไม่ชอบมากๆ ทั้งเวลากินเที่ยวนั่งรถ เอะอะก็หยิบโทรศัพท์เนี่ยผมแอนตี้

แต่บางคนเค้าซื้อมาใช้งาน ผมก็ใช้เงินเดือนตัวเองซื้อสด แล้วก็พอใจกับมันมากด้วยครับ ไม่ได้เห่อแบรนด์ แต่แค่ไม่ชอบ android ใจยังชอบ design ของ xperia z เลย แต่ติดที่มันเป็น android

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Jungrauman :D
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,037
    มีตังก็ซื้อไปเห๊อะ ค่ายไหนก็ ตังเราตังแม่เราตังพ่อเรา เราใช้คนอื่นก็ไม่ได้เดือดร้อนไม่ได้มานั่งจ่ายรายเดือนให้ก็คึดซะว่าพวกที่บอกเกลีดๆเค้าอิจฉาเราไปละกัน
    อ่านบางคอมเม้นละฮา 5555