ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 66

Thumbs up เรื่องง IP5 !!!! ขอโทษที่ผิดหมวดนะครับ ระบาย !ถ้าคุณคิดว่ารู้เรื่อง โทรศัพท์ดีพอ ช่วยเข้ามาที

ขี้เกียจอ่าน ก็อ่านบรรทัดท้ายๆละกันครับ

ทำไมถึงมีอคติกับ IP5 หรอครับ ?

IP5 กับระบบ IOS .....แล้วมันทำไมหรอครับ มันกากมากเลยหรอ ?

ทำไมแอนตี้มันกันจัง มันสเปคน้อยกว่า..N.9..และ..X...ใช่มั้ยครับเลยแอนตี้มัน ?

ถ้าเกิดมีรุ่นที่ดีสเปคดีกว่า...N.9...และ...X....พวกคุณจะแอนตี้ ...N.9...และ...X...เหมือน IP5 มั้ยครับ ?

ทำไม IP5 ถึงมีดีแค่ หรู ดูดี แค่นี้ละครับ ?

อยากรู้จังพวกคุณเกียดมันมากเพราะอะไรครับ ? เพราะที่มันโหลรึเปล่าครับ ?

พวกคุณทำไม่ถูกนะผมว่า ผมใช้ IP5 ผมจะเข้ามาศึกษาเรื่อง เกี่ยวกับ IP5 ก็เจอแต่เรื่อง...(Down)...

จะมีกี่คนกันครับที่ศึกษาเรื่องราวของโทรศัพท์แต่ละรุ่นมาอย่างดี แล้วมาบอกต่อว่า รุ่นไหนดียังไง

ไม่ใช่รู้งูๆปลาๆ ฟังต่อๆกันมา แล้วไปพูดเสียๆ หายๆ

เฮ้อ~........ผมเห็นมานานละครับ ไม่อยากพูดเฉยๆ เพราะรู้ว่าพูดไปจะมีคนแอนตี้ผมแน่นอน....

ปล.ผมรู้ตั้งกระทู้แบบนี้ อาจจะทำให้มีดราม่า ถ้ามีดราม่าผมจะลบกระทู้ทันทีครับ เอาไว้ให้พวกคุณได้ลองอ่าน ลองสังเกตสักนิด

ผมกระจ่างทุกอย่างแล้ว จะขอลบหัวข้อนี้ ลบยังไงอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fishdang : 18th January 2013 เมื่อ 22:50
    ทำดีเป็นล้านครั้ง ไม่อาจลบล้างความผิดเพียงครั้งเดียว

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    "คนเรามันชอบไม่เหมือนกันครับ"

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    ทุกคนไม่ได้เกลียดเข้าใส้ แค่บางทีบางคนก็บอกเหตุผลที่ Iphone ดีกว่าแบบว่าเวอร์เกินไปหรือไม่มีมูลความจริงๆ ถ้าเหน็บกันแบบเวอร์ๆมันก็มีดราม่าเรื่องไม่ชอบกันบ้าง

ที่จริงไม่มีใครเกลียดหรอก ผมไม่เกลียดมัน แค่ไม่ค่อยชอบเท่าไร แต่ถ้าให้เอามาให้ผมใช้ ผมก็ใช้ได้ (แต่ไม่ค่อยชิน)

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    บอร์ดนี้ผมไม่แนะนำนะ ถ้าจะหาข้อมูลจำพวก apple ผมว่าน้อยมากคนในบอร์ดนี้ไม่นิยมกันหน่ะ ผมว่าไปหาข้อมูลบอร์ดอื่นดีกว่าครับ
    My Device : Cpu-Intelcore I7-4770 MB-AsRock Fatal1ty H87 performance GPU-GTX770 Ram-Hyperx 8GB (4*2) Case-Corsair 300r

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    คุณยัง มองโลก ไม่กว้างพอ

เพราะ ผม เจอ หนัก ว่า นี้

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    2
    มันเป็นสินค้าแบรนดัง + ตีราคาสูงจนเกินตัว

ปล.พูดในฐานะคนจน (^^")

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,144
    ผมเริ่มเข้าใจแล้วละครับ........ ถ้ามีแต่คนพูดดีๆ ให้เหตุผลได้ชัดเจน แบบพวกคุณ ผมคงไม่มาระบายแบบนี้หรอกครับ

ทำดีเป็นล้านครั้ง ไม่อาจลบล้างความผิดเพียงครั้งเดียว

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    มันแล้วแต่คนจะคิดนะครับ ก็เหมือนที่เค้าว่า 100 คน 100 ความคิด

มันเอาอะไรมาวัดกันไม่ได้หลอกครับ ทำตามใจเราที่เราชอบดีกว่าของของเราเงินเรา

ใครจะบ่นก็ชั่งมันเถอะครับ ปล.แอบเอียงไปทาง i-Phone เล็กน้อยถึงปานกลาง

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ผมรัก ios คับไม่ได้ติดกระแสอะไร เพราะมันลื่น ลงตัวมาก ส่วนใครไม่ชอบผมก็เชยๆไป อย่าไปสนใจคับไครไม่ชอบ ใช้ของเราเงินเรา ผมพอใจละคับแค่นี้

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    ไม่ได้ไม่ชอบครับ แต่ไม่ชอบพวกที่ซื้อตามกระแส ผ่อนกระจาย แถมใช้ไม่เป็น

เพื่อนผมหลายคนซื้อตามกระแสมาแล้วก็มาถามผมกันใหญ่ เจลเบรค ยังไง ลงแอพฯ เถื่อนยังไง มีที่โหลดแอพเกม ดีๆมั้ย

จะว่าผมรู้มากก็ได้ ทั้งๆที่ไม่เคยมี iPhone เป็นของตัวเอง แต่ทั้งพี่ทั้งแฟนผม ใช้มาตั้งแต่ iPhone 2G ตอนนั้นในไทยยังไม่มีใครรู้จักเลยครับ

ผมก็ลองยืมลอง เจล นู่นแต่งนี่ให้ ยอมรับว่าช่วงปี 2007-2009 รู้สึกดีกับ iPhone หลังจาก ปี 2010 i4 ออก ผมเริ่มไม่ชอบเพราะคนซื้อตามกระแสกัน

และที่สำคัญมันโหลมากและเกลื่อนเมือง แบบใครๆก็ใช้ -*- ไม่ใช่แค่ iPhone ที่ผมเบื่อ แต่พวก S3, Note 2 ก็พอกันครับ เกลื่อนไปหมด

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,144
    เข้าใจแล้วละครับ บอร์ดนี้ก็ยังมีคนที่คิดแบบผมอยู่ ผมมั่นใจ

ปล.ลบกระทู้ยังไงครับ ผมลบไม่เป็น โปรดช่วยผมที 55555

กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    -.- ผมเกลียด เพราะผมใช้แล้วครับ.... แล้วรับรู้ว่ามันไม่ค่อยโอเคซะเท่าไหร่..

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    Iphone มันทำให้ผม...ดำเนินการต่าง ๆ ได้เร็วครับ แต่ก็นะ ต่างคนต่างก็ถนัดไม่เหมือนกัน
    >ไม่มีใคร - อยู่ได้โดย - ไม่มีใคร <

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,144
    อ่า.........เยี่ยมไปเลยครับ

ต่อไป ลบยังไงครับผม ผมไม่รู้จริงๆ เคยแต่ลบกระทู้ หัวข้อไม่เคย หรือว่าต้องรอ admin มาลบอะครับ

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ผมเกลียดตรง iphone เนี้ยแหละ เพื่อนเอาไปใช้หมดจะเป็น friendphone อยู่ละ ผมใช้ 4s นะ 5 มีปัญหาเยอะกว่า 4s อีก
    แต่ผมจะแนะนำให้แม่ซื้อ Z มาใช้ก่อน แม่บอกอยากได้จอใหญ่ๆ แรงๆ เหมือน note2 แต่ถ้าแม่ไม่ชอบผมจะ Turn 4s กับ z
    เองจะได้ส่วนตัวสักทีเบื่อเพื่อนเอาไปใช้ละใช้ทีไรแบตลด 20-40%+แบบนี้ก็ไม่ไหวนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย $3MiFiN@L$ : 18th January 2013 เมื่อ 23:38

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เกลียด IP5 ตรงที่ว่าเพื่อนชอบยืมไปเล่นแล้วแบตหมด 555
    ขำๆนะครับ

จริงๆผมก็ชอบ ip5 นั้นแหล่ะ เพราะมันลงตัวทุกอย่างสำหรับผม ส่วนใครที่ไม่ชอบก็ว่าเขาไม่ได้หรอกครับ ความคิดคนไม่ได้เหมือนกันซะหน่อย

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    ผมนั่งรถตู้ ที่ทำงาน ออกจากกรุงเทพ 7 โมงเช้า ถึง เชียงใหม่บ่าย 3 กว่า ไปดูสถานที่ ดูงาน กินข้าว เที่ยวตอนเย็น ถึงห้องพัก 5 ทุ่ม แบต i5 ผมยังเหลือ 40 กว่า% เลย

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ต้องใช้เองถึงรู้คับผมก็ใช้ ip5 อยู่เหมือนกันไม่เห็นว่ามันจะไม่ดีตรงไหน ไอพวกที่ว่าไม่ดีมันตามกระแสคับ เพื่อนว่าไงมันเอากัน

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    IOS ผมก็ชอบนะ ชอบในความลื่นของมันและ ปิดเปิดหน้าต่างหรือแอป มันดูหรูดี
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    รู้สึกว่าถ้ายังไม่ชื่อส้มจะลบกระทู้ไม่ได้ครับ = = (มั้ง)
    What is this????

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ip5 แอปชอบปิดเอง+ค้าง ไม่รู้เป็นเพราะแอปรึเปล่านะ แต่เครื่องผมปิดเองบ่อยอะ wifi บางทีก็หาไม่เจอ นั่งอยู่ข้างตัวปล่อยแต่ไม่ขึ้น 555 ( ที่ ม. ตัวปล่อย wifi 6 เสายังหาไม่เจอ ) แล้วก็ต่อ wifi แต่ไม่ขึ้น ขึ้นเป็น 3g ต้องปิดเปิดเครื่องใหม่ แบตก็หมดเร็วนะครับเล่นเกมไปครึ่งชั่วโมงลดประมาณ 30 เปอแน่ะ ( เกมใช้เน็ตด้วยนะ ) อันนี้มาจากประสบการณ์ตัวเองล้วนๆนะ IP5 สีดำ ไม่ได้อคตินะแต่ปัญหาพวกนี้มันเกิดขึ้นจริงอะ +_+ ทุกเครื่องมันมีปัญหาหมดแหละ คุณควรจะเข้าใจนะ ว่าการที่มันเป็นมือถือที่มีคนให้ความสนใจเยอะ ประกอบกับการที่มีราคาสูงอะนะ บัคพวกนี้มันไม่ควรจะออกมาเยอะขนาดนี้ แต่อย่างว่าคนซื้อเยอะปัญหาที่เจอก็เยอะตามไปด้วย

Some Where In Uttaradit.
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    Apple เค้าติดลมแล้วฮะ ออกรุ่นไหนมา คนก็เทิดทูนหมดแหละฮะ = ='
    ผมยอมรับเลยนะฮะเรื่อง ดีไซน์และความเร็ว Apple สุดยอดมาก ถึง สเปคจะสู้ Android บาางตัวไม่ได้ก็ตาม
    ผมไม่เคยมี Iphone นะ มีแต่ ipod touch เครื่องเดียวเก่าๆ ซึ่งผมเล่นมันจนทุกซอกทุกมุมแล้ว Iphone 5 ออกมาผมเลยไม่ค่อยตื่นเต้นเท่าไรเพราะหน้าตา iOS มันเหมือนกันมาจะ 6 ปีแล้ว
    คิดว่าซื้อก็คงเบื่อตายอ่ะฮะ - -.
    That's What You Get When You Let Your Win.

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ผมเคยใช้ IP4 ตลอดชีวิต ใช้มือถือมา เกือบ10เครื่องละ ยุคแรกๆก็โนเกีย จนตอนนี้ Apple ดัง
    ที่ไม่ชอบไอโฟนเพราะ ไปไหนก็มีแต่คนถือ โหล จอเล็ก เครื่องเล็กๆ หน้าตาไม่คล่อยจะต่างกัน ราคาไม่สมตัว [เร็ว ชัด อันนี้ ok ] แต่กันน้ำไม่ได้
    ส่วน IP5 จากที่ได้เล่นๆของเพื่อน แล้วก็ถามมันว่าดีกว่า 4S ไง มันบอกแบตหมดไว มีบัคเยอะ ซึ่งตอนผมใช้4 มันไม่มีอะไรพวกนี้เท่าไหร่
    คงเพราะรุ่น5 มันพัฒนามาไม่ดีแหละ มีปัญหามากกว่ารุ่นก่อนๆนั่นเอง คนใช้เก่าๆเลยบ่น
    ส่วนเรื่องสเปค ไม่มีทางทีไอโฟนจะมีสเปคแรงไปกว่าแอนดรอยได้ครับ
    เพราะ ออกปีละ รุ่น แต่แอนดรอย ออกกันปีนึงกี่รุ่น สเปคก็แรงขึ้นๆ อย่างมากก็แรงได้แค่ตอนไอโฟนมันออกมาแรกๆ

แถมท้าย
    พวกใช้ ไอโฟนยังชอบดูถูกคนใช้แอนดรอยอีก เช่นในช่วงอินสตาร์แกรมดังๆ มันจะมาลง แอนดรอย แฟนบอยไอโฟน ถึงกับ พูดจา ว่า อินสตาร์แกรมเป็นของเราเอาคืนมา หรือ ย้ายจากคฤหาสน์ ไม่อยู่บ้านเอื้ออาทรในคืนเดียว แม่เจ้า แอนดรอยบางรุ่นแพงกว่าอีกนะเฮ้ย สเปคก็ดีกว่า
    ไอโฟนมีจอ 4.3 นิ้วปะล่ะ ส่วนตัวผมรอจัด ไอโฟน 10 อีกครั้ง แต่ตอนนี้ เล็ง Xperia Z

ว่าแต่แค่เรื่อง มือถือแค่นี้ ก็ถึงกับมาตั้งกระทู้ระบายกันเลยทีเดียว ปล่อยวางบ้างนะ ทุกเครื่องมันก็มีคนบ่นทั้งนั้น ว่าแต่ ไอโฟนเครื่องแรกเหรอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gikkik : 19th January 2013 เมื่อ 09:15

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ตอนแรกผมใช้ android นะ ก็ดีไปอีกแบบ แต่ตอนนี้มาใช้ ios ก็ดีไปอีกแบบ สรุปว่า แต่ละอย่างมันดีไม่เหมือนกันนนะครับ ก็ดีทั้งสองค่ายนั้นเหละ
    ปล. แอบรัก ios มากกว่า ครับอิอิ

เสรีชน คนธรรมดา
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    ผมก้สอยมาแล้วนะครับip5 เงินเราของเราครับอิอิ(แต่เพื่อนแม่มเอาไปทั้งวัน)