ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Dark Man
    กล่าวขอบคุณ
    557
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,485

นักวิจัย ค้นพบวิธีการรักษาโรคเอดส์แล้ว

นัก วิจัยชาวออสเตรเลีย เผยค้นพบวิธีการรักษาโรคเอดส์ที่ได้ผลจริงแล้ว โดยการใช้โปรตีนของเชื้อเอชไอวีมายับยั้งการออกฤทธิ์ของตัวมันเอง

เมื่อวันที่ 16 มกราคมที่ผ่านมา เว็บไซต์อินเดียนเอ็กซ์เพรส รายงานว่า นาย เดวิด อาร์ริช นักวิจัยชาวออสเตรเลีย ค้นพบวิธีใหม่ที่น่าจะใช้ได้ผลจริงในการรักษาผู้ที่ติดเชื้อเอชไอวี (HIV) โดยการใช้ประโยชน์จากโปรตีนของเชื้อเอชไอวีในร่างกายของผู้ป่วย มาช่วยยับยั้งไวรัสที่อยู่ภายในตัวของผู้ป่วยเอง

สำหรับวิธีการดังกล่าวนี้ วิธีการดังกล่าวนี้ก็คล้ายกับวิธีการใช้ไฟดับไฟ ทำได้ด้วยการการนำเชื้อไวรัสเอชไอวีที่มีการเจริญเติบโตตามปกติของผู้ติด เชื้อ มาปรับเปลี่ยนโปรตีนของไวรัสเสียใหม่ จากนั้นก็ใช้โปรตีนจากไวรัสที่ปรับเปลี่ยนนี้เข้าไปในร่างกายผู้ป่วยอีก ครั้ง แต่แทนที่มันจะแพร่กระจายเชื้อเอชไอวี มันกลับเข้าไปต่อต้าน ยับยั้งเชื้อไวรัสได้อย่างมีประสิทธิภาพ

นายเดวิด ยังเผยอีกว่า วิธีการรักษาชนิดใหม่นี้ จะปรับปรุงคุณภาพชีวิตครั้งยิ่งใหญ่ของผู้ที่ติดเชื้อเอชไอวี เขา รู้ดีว่าสิ่งที่ผู้ป่วยต่างมองหา ก็คือความหมายในการใช้ชีวิต เพื่อจะใช้ชีวิตอย่างมีความสุข และมีชีวิตที่สมบูรณ์ที่สุดจากการที่เชื้อออกฤทธิ์น้อยที่สุดเท่าที่จะเป็น ไปได้

อย่างไรก็ดี นักวิทยาศาสตร์ยังคงต้อง ทดลองและพิสูจน์ต่อไปว่า จะสามารถนำมาใช้กับสัตว์และมนุษย์แล้วได้ผลจริงหรือไม่ เพราะตอนนี้ การทดลองประสบความสำเร็จแค่ในจานทดลองเท่านั้น โดยในแต่ละครั้งที่ทดลอง ผลก็ออกมาน่าพอใจเหมือนกันทุกครั้ง แต่ก็ไม่แน่ว่า ในการทดลองกับสัตว์ อาจจะต้องเจอกับอุปสรรคที่จะต้องก้าวข้ามไปให้ได้ และอาจต้องใช้เวลาพัฒนาอีกหลายปีเลยทีเดียว
    Tonyhero Store Steam Seller

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    ดีเลยครับเจ้าหน้าที่เขียนกระทู้ มีกระทู้นี้ขึ้นมาก็ให้ความหวังกับผู้ที่กำลังเป็นอยู่

แต่เดี๋ยวก็คงขายสูตรยาแพง แล้วยาก็จะแพงจนชาวบ้านไม่มีปัญญาจ่ายอีกละทีนี้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    ถ้าแก้ได้จริง คดีข่มขืน จะตามมาอีกอย่างมหาศาลกว่าเดิมอีก

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windows อ่านกระทู้
    ถ้าแก้ได้จริง คดีข่มขืน จะตามมาอีกอย่างมหาศาลกว่าเดิมอีก
    จะจ่ายยาพวกนี้ให้กับผู้ป่วยที่มีเหตุผลจริงๆ ไม่ใช่ไปเที่ยวผู้ ญ เเล้วติดมาเเบบนั้นก็ปล่อยมันเหอะ

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windows อ่านกระทู้
    มันเกี่ยวไรกับข่มขืนอะ ใส่ถุงสิ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    แหม่ หนามยอกต้องเอาหนามบ่งนะครับ แหม่

แหม่ ก็รอดูกันต่อไปนะครับ แหม่

แหม่ ~

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    2
    วัยรุ่นไทยหลายคนคงจะดีใจ ^^

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    แล้วถ้าฉีดจริงๆ กลายเป็นเอดส์สายพันธุ์ใหม่

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    เย้ ผมมีความหวังเเล้ว ยิปปี้

--ChelseaFC--
    Udon Thani , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    เย้ ผมมีความหวังเเล้ว ยิปปี้
    อย่าบอกว่าคุณเป็น......
    จนก็ '' ย่ำยี '' มีก็ '' อิจฉา ''

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    ตอนนี้เท่าที่ตามๆอ่านมา โรคหลายๆชนิดเค้าคิดค้นยาได้แล้วนะ แต่ว่ายังไม่ผลิตออกมาเพราะว่าเป็นข้อต่อรองของอีกฝ่ายามเกิดสงคราม

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    เรื่องยาต้านเอดส์นะ มีออกมาหลายรุ่นแล้วครับ แต่HIVเอง เป็นไวรัสสุดเทพ มันกลายพันธุ์ได้เร็วยิ่งกว่า x-men ซะอีก อนาคตยังอีกไกล ถ้าทำได้ก็เจ๋งนะสิ
    ปล.คนติดเอดส์บางคนน่าสงสารนะครับส่วนมากเป็นผู้หญิงติดจากสามีจอมมั่ว กรุณาอย่าเอาเรื่องโรคาพยาธิไปด่าคนอื่นเลยมันไม่เป็นกุศลแก่ตัวนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    ไม่เป็นโรคอันใด เป็นลาภอันประเสริฐ ที่สุดแล้ว