ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 131

ใน My center ของผมนี้จะสอนการเปิดเซิฟเวอร์เกมต่างๆ
    จากที่ผมได้ลองและใช้ได้จริง แบบเบสิคหรือขั้นพื้นฐานนะครับ
    และเป็นเกมที่ผมมีในเครื่องนะครับผม
    การเปิดเซิฟเกมต่างๆ
    - Arma2
    - DayZ
    - Minecraft
    - Soldner Secret War

ขอตั้งกระทู้ไว้ก่อนนะครับ ไว้หลังงานน้อยกว่านี้จะมาโพสต์สอนเน่ออ
    So far ..so good!

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    69
    การเปิดเซิฟ Arma II
    สิ่งที่ต้องมี: ตัวเกม Arma II ตัวเต็ม, โปรแกรม VPN ไว้ lan เล่นกัน
    ไฟล์ที่ต้องใช้: Arma II Server files, Missions ที่แนะนำ

1. เตรียมตัวเกม Arma II ให้พร้อม จากนั้นโหลด "Arma II Server files" ด้านบน
    - ไฟล์ที่อัด zip มามีดังนี้
    ..1 โฟลเดอร์ svcfg
    ...1.1 ไฟล์ config.cfg
    ....ค่าเริ่มต้นดังนี้
    โค้ด:
    password = "";  // password to protect server access  <---- พาสเวิร์ดตอนเข้าห้อง
    passwordAdmin = ""; // password to protect admin access  <---- พาสเวิร์ดสำหรับผู้ดูแล ไว้แก้ไขค่าต่างๆในเซิฟเวอร์
    hostname="My server name";  // This is the server name that will appear in gamespy  <---- ชื่อเซิฟเวอร์ที่จะแสดงบนเซิฟเวอร์ลิสต์

motd[]=
    {
        "Welcome to my server",
            "My server",

}; // Welcome message  <---- ข้อความต้อนรับ

motdInterval=50;  // period between motd rotation  <---- ระยะเวลาระหว่างข้อความต้อนรับ

voteThreshold=1.5;  
    maxPlayers=20;  <---- จำกัดจำนวนคนในเซิฟเวอร์
    reportingIP="arma2.master.gamespy.com";
    voteMissionPlayers=1; // start voting when 1 players connect
    logfile = "MyServer.log";

class Missions
    {
        class Arma2 {
            template = mission_file.name;  <---- ชื่อไฟล์ mission ที่ต้องการจะครี
            difficulty = "regular";    // change this for other difficulty settings, regular, expert is valid  <---- ระดับความยาก ได้แก่ recruit, regular, veteran, mercenary
        };
    };

kickduplicate=1; // do not allow duplicate id
    equalModRequired=0; // require equal mod
    disableVoN=0;  <---- ปิดการสนทนาด้วยเสียงบนเซิฟเวอร์ 0 = เปิด / 1 = ปิด
    vonCodecQuality=7;  <---- คุณภาพเสียงสนทนา 0-10
    VonID=1;

timeStampFormat=full;

NetStats=1;
    DeathMessages=1;
    persistent=0;
    BattlEye=1; <---- ใช้ Battleeye 0 = ปิด / 1 = เปิด
    regularcheck="{}";

verifySignatures=1;
    ...1.2 ไฟล์ arma2.cfg
    ....ค่าเริ่มต้นดังนี้
    โค้ด:
    language="English";
    adapter=-1;
    3D_Performance=93750;
    Resolution_Bpp=32;
    Windowed=0;
    serverLongitude=101;
    serverLatitude=14;
    serverLongitudeAuto=101;
    serverLatitudeAuto=14;
    ..2 ตัวรันเซิฟเวอร์ arma2sv.bat
    ....parameter ดังนี้
    โค้ด:
    "arma2server.exe" "-config=svcfg\config.cfg" "-cfg=svcfg\arma2.cfg" -port=2302 -mod="Expansion" -noPause -noSound
    2. เมื่อโหลดมาแล้วจะเป็นไฟล์ ArmaII_Server_files.zip ให้เอาไปวางไว้ในโฟลเดอร์ที่ลงเกม (โฟลเดอร์ที่มี ไฟล์ arma2.exe) และกด Extract here.. ด้วยโปรแกรม Winrar
    3. โหลด "Missions ที่แนะนำ" ด้านบน // เมื่อโหลดมาแล้วจะเป็นไฟล์ MPmissions.zip ให้เอาไปวางไว้ในโฟลเดอร์ที่ลงเกม (โฟลเดอร์ที่มี ไฟล์ arma2.exe) และกด Extract here.. ด้วยโปรแกรม Winrar

4. ตั้งค่าเซิฟเวอร์ที่ไฟล์ config.cfg ในโฟลเดอร์ svcfg ที่แตกออกมาตามต้องการ, รายละเอียดดูจากคำอธิบายด้านบน
    ..4.1 สำหรับ mission หรือ map ให้แก้ตรง
    โค้ด:
            template = mission_file.name;
    เป็น mission ตามที่ต้องการ (** ไฟล์ mission ทั้งหมดจะต้องอยู่ที่โฟลเดอร์ mpmission เท่านั้น )
    ตัวอย่าง
    โค้ด:
            template = co40_Carrier_Domination_2_11A2.Chernarus;
    5. เมื่อตั้งค่าอะไรต่างๆพร้อมแล้วก็ ดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์ arma2sv.bat เพื่อเปิดเซิฟได้เลย // การหาเซิฟให้หาด้วย Lan โดยใช้โปรแกรม จำพวก VPN เช่น COMODO Unite หรือ ในวง lan
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ModernGamer : 19th January 2013 เมื่อ 22:13

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ขอ Minecraft แบบโคตรละเอียดพร้อมภาพประกอบทุกขั้นตอน
    BurN Me DowN ForM WorlD
    STEAM: [DoomyDoooMA]

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ขอ Minecraft ด้วยคน

--ChelseaFC--
    Udon Thani , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    Minecraft ด้วยคร้าบบบ
    จนก็ '' ย่ำยี '' มีก็ '' อิจฉา ''

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ขอ Luna หรือ Cabal ก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    69
    ขอบคุณที่รอติดตามผลงานนะครับ แต่พวกเกม Online อย่าง luna cabal maple ขอไม่สอนละกันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ช่วยเเนะนำเกมเเนว mmo rpg หนุกๆเเล้วก็สอนเปิด server ครับ (ที่พอจะมี)

ANGLES-FS
    กล่าวขอบคุณ
    191
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เอ่อ.. ตัวนี้ต้องใช้ DayZ Commander ไหมอ่ะครับ เวลาจะเล่นกับเพือนน่ะครับ แบบ DayZ น่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ironman01 : 11th May 2013 เมื่อ 14:28

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    สอน WarZ หน่อยครับจะเปิดเล่นกันในบ้าน

กล่าวขอบคุณ
    4,453
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เป็นประโยชน์มากกกกกกกกกคัฟ ขอบคุณนะคับ