ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 93

Question แจกPokemon Game Seriesทุกภาค+Emu(ภาคใหม่มาจะอัพเดตให้ตลอด)

ข่าวสารเกมโปเกม่อน

ภาคใหม่Pokemon X-Y(JPN)

วางจำหน่ายเดือนตุลาคม 2013 แต่วันยังไม่แน่นอน

อัพเดตล่าสุดวันที่ 31/1/2556
    -หน้าปกเกมภาคSacred GoldกับStorm Silverผมเป็นคนแต่งเองส่วนการอัพเกมตอนนี้เหลือแต่ภาคของWiiเท่านั้นกำลังหามาอัพให้ครับผม
    -กระทู้นี้เป็นกระทู้ใหม่นะครับส่วนกระทู้เก่าผมไม่ใช้แล้วเพราะuserเก่ามีปัญหาครับ กระทู้เก่าhttp://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=58843

SYS-REQ

Processor: Intel Core i3 @ 2.66 GHz / AMD Phenom II X2 @ 3.0 GHz
    Memory: 3 Gb
    Hard Drive: 8 Gb free
    Video Memory: 1 Gb
    Video Card: nVidia GeForce GT 460 / ATI Radeon 5850
    Sound Card: DirectX Compatible
    DirectX: 9.0c
    Keyboard
    Mouse

SS

Download

ถ้าไฟล์เสียกดAlt+Rซ่อมได้

Pokemon Game

หมายเหตุ

Romไหนขึ้นต้นด้วย(Gba)ใช้Emu Vbaในการเล่น
    Romไหนขึ้นต้นด้วย(Ds)ใช้Emu Desmumeในการเล่น
    Romไหนขึ้นต้นด้วย(WiiWare,Wii)ใช้Emu Dolphinในการเล่น

กดตรงรูปภาพเพื่อดาว์นโหลดได้เลย

เป็นภาคดัดแปลงนะครับมีการเพิ่มโปเกม่อนและตัวละครจากภาคอื่นเข้าไปด้วย

Enjoy
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย T-Rex : 2nd February 2013 เมื่อ 00:11

กล่าวขอบคุณ
    58
    เงียบ...........

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เอาๆๆ ดันให้ครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    ขอบคุณมากครับ เจอละ ^^

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สนุกกับชีวิต
    กล่าวขอบคุณ
    1,867
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,791
    ดันให้ครับบบบ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อยากได้สูตรของ Pokemon Black 2 & White2
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nato2527 : 1st February 2013 เมื่อ 15:05

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    Pokemon Black 2 & White2 แตกต่างกันอย่างไรครับ สองภาคนี้

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ถ้าจะให้เข้าใจง่ายๆหน่อยต้องดูเนื้อเรื่องของทั้ง2ภาคต่อกันครับ

เพราะเนื้อเรื่อง Black 2 จะต่อจาก Black 1 และ White 2 จะต่อจาก White 1 ซึ่งภาค 2 ทั้งหมด จะมีเนื้อเรื่องต่อจากภาคแรก 2 ปี

เนื้อเรื่องภาคแรกคร่าวๆ คือ เรากับ N จะเป็นคู่แข่งกัน โดย N จะเชื่อว่าเราหรือเขามีสิทธิ์ที่ใครคนหนึ่งจะเป็นฮีโร่ได้ แล้ว N จะไปจับโปเกมอนในตำนานที่ตรงข้ามกับปกตลับของเรา( Black 1 ปกจะเป็นตัวสีขาวนะครับ White 1 ก็ตรงกันข้ามครับ) N จะจับตัวสีดำ แล้วเราจะได้ตัวขาวแทน แล้วก็ต้องมาต่อสู้กัน จนต้องเตือนสติ N ที่เหมือนจะโดนพ่อตัวเองหลอกใช้ ประมาณนี้ครับ ซึ่งพอสู้เสร็จ ก็จะได้ข่าวประมาณว่า N คิดได้แล้วออกเดินทางต่ออีกที (ลุงแฮนซัมบอกเรา)

เนื้อเรื่องภาค2 ((สปอย))
    เรื่องราวเริ่มต่อจากภาคแรก 2 ปีครับ เราจะได้เล่นเป็นตัวเอกคนใหม่ ออกเดินทาง แล้วพบว่าTeam Plasma ได้สร้างทีมใหม่ ขึ้นมา(โดยที่ยังมีทีเก่าอยู่) ก็จะเหมือนกับว่าเกิดการแตกแยกในองค์กรณ์แหละครับ อีกทั้ง N เองก็เริ่มที่จะปล่อยโปเกมอนตัวเองกลับสู่ธรรมชาติ เหมือนกับว่าคิดอะไรได้สักอย่าง(ผมเล่นJครับ เลยไม่ค่อยแน่ใจ รอ US มาอีกทีจะอ่านให้ละเอียดเลย ==") แล้วพอเราเริ่มออกเดินทางไปเรื่อยๆ เราก็จะได้โปเกมอนของ N มาด้วย แล้วพอเราต่อสู้ไปจนถึงยิมมังกร Team Plasma (ใหม่) จะเกิดอาการโหดสุดๆ ตรงที่เอาเรือรบมายิงน้ำแข็งใส่ทั่วทั้งทวีป ซึ่งพลังงานที่ยิงน้ำแข็งที่ว่านั้นมาจาก Kyurem ที่โดนจับมาเป็นพลังงาน ซึ่งตำนานในภาค 2 นั้นจะพบว่า Kyurem นั้นเป็นเหมือนกับเทพผู้สร้างทวีปนี้(หรือเทพที่แข็งแกร่งนี่ละครับ) แต่Kyuremจะมีร่างที่แท้จริงเป็นการรวมตัวกันของKyurem กับ เทพประจำหน้าปกครับ หรืออาจจะเป็นว่าทดลองทำโปเกมอนที่รวมสายพันธุ์กันนี่ล่ะครับ (ไอ้ผมก็เบลอจัดละ อย่างว่าเล่น J อ่านเนื้อเรื่องไม่ออก T^T) เราก็เลยต้องไปหา N เพื่อจะเตือนเขา(มั้งนะครับ เพราะเล่นนานละ เนื้อเรื่องเลยมั่วไปนิด) แล้วเราก็จะพากันไปพบตัวการคนที่ควบคุมKyurem ซึ่งก็คือพ่อของNครับ ที่สร้างทีมPlasma ใหม่ขึ้นมา แล้วเราก็ต้องสู้กับเขา แต่เขาเกิดอาการเมาหรือบ้าคลั่งเช่นไรไม่รู้ จึงบังคับให้KyuremจับเทพของN(จากภาคก่อน) มารวมร่างทันที...แล้วบรี้ม กลายเป็นเทพหน้าปก แห่แห่
    จากนั้นเราก็ต้องจัดการไปตามระเบียบครับ แล้วโปเกมอนทั้ง2จะแยกร่างออกจากกัน แล้วก็ไปลุยลีคต่อให้จบ ไปสู้กับ N อีกที เขาจะให้เราสู้กับเทพของเขา ซึ่งเมื่อสู้เสร็จเทพของเขาจะกลับไปเป็นหินอีกรอบ เราก็ต้องเอาหินไปคืนชีพที่หอคอยมังกร แล้วเราถึงจะได้เทพที่ตรงกับสีภาคซะที
    ครับ แล้วก็ไปตามจับKyuremเพื่อมารวมร่างอีกทีครับ หวังว่าคงจะช่วยให้เข้าใจมากขึ้นนะครับ เทพขาว Reshiram เทพดำ Zekrom นะครับ
    ปล.เพิ่มเติมอีกนิด เทพในภาคแรกที่ตัวเอกเราจับไปแล้วไม่โผล่มาเลยครับ สงสัยตัวเอกภาคแรกออกเดินทางอยู่ ไม่เห็นมีใครบ่นถึงเลย
    ปล.2 กลายเป็นว่าถ้าเราอยากเล่นให้ต่อเนื่องทั้ง2ภาค คือเราต้องเล่นภาคต่อกันครับ B1>>B2 และ W1>>W2 จะทำให้เนื้อเรื่องไม่สับสน
    แล้วเราก็จะได้เอาโปเกมอนจากภาค1มาเทรดเพื่อให้ได้ความต่อเนื่องนั่นเองครับ
    (จะได้มีเทพครบ2ตัวด้วยตัวเองครับ)

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ap10308280 อ่านกระทู้
    Pokemon Black 2 & White2 แตกต่างกันอย่างไรครับ สองภาคนี้
    1.แตกต่างกันตรงโปเกม่อนบางตัวจะเจอได้เฉพาะภาคนั้นๆครับ
    2.จะเจอโปเกม่อนในตำนานไม่เหมือนกันขึ้นอยู่กับภาคนั้นๆครับ
    3.บางเหตุการณ์ของทั้ง2ภาคจะแตกต่างกันครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    ชอบครับ มาอัพเดทกระทู้เรื่อยๆนะครับ ผมรอการอัพเดทอยู่นะครับ

Fuuu' ..

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    thx หามาเรื่อย ๆ นะครับ ชอบที่สุดอ่ะ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    809
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ขอบคุณมากคับ ชอบมากเลยเกมส์โปเกม่อนเนี้ย ><

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nato2527 อ่านกระทู้
    อยากได้สูตรของ Pokemon Black 2 & White2
    ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ ใครมีบ้างเอ๋ย

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    1
    เป็นภาคดัดแปลงนะครับมีการเพิ่มโปเกม่อนและตัวละครจากภาคอื่นเข้าไปด้วย

ผมโหลดภาคแบล๊คมาอ่ะครับ ผมขอถามนิดนึงว่า โปเกมอนที่เพิ่มมาจากภาคอื่น แสดงว่า โปเกมมอนของภาคไวท์ 2 ก็ได้ถูกรวมมาหมดเลยใช่ไหมครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armzamang อ่านกระทู้

ผมโหลดภาคแบล๊คมาอ่ะครับ ผมขอถามนิดนึงว่า โปเกมอนที่เพิ่มมาจากภาคอื่น แสดงว่า โปเกมมอนของภาคไวท์ 2 ก็ได้ถูกรวมมาหมดเลยใช่ไหมครับ
    ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับภาคนี้ผมยังไม่ได้เล่นเลย

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ปลดล็อค challenge mode pokemon BLAZE BLACK 2 ยังไงครับ มันมีคนมาปลดล็อคในเกมให้เเล้ว เเต่พอมาเลือในเมนู กลับยังโดนล็อคอยู่ พอดีอยากเล่นยากๆน่ะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ชอบเกม pokemon นี้ มากๆๆๆๆๆๆๆ

HENTAI คืออะไร?
    กล่าวขอบคุณ
    6,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,925
    ภาคใหม่ SS ดูดีมากเลยครับ อีกหน่อยคง 3D มี CG แถม หุๆ

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    DS ผมเล่นแล้วมันอืดๆ แลคๆอ่า ทำไงดี

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    thx kubeieieieieieieiei

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ชอบโปเกม่อนมากๆ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    โหลดไม่ได้ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อยากได้ x and y อ่ะคับหายากมาก

♥~โลกแห่งเกมส์~♥
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ขอบคุณครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: