ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

.: Review : DmC: Devil May Cry นักล่าปีศาจกำเนิดใหม่ :.

.: Review : DmC: Devil May Cry นักล่าปีศาจกำเนิดใหม่ :.

เรทเกม ESRB M เหมาะสำหรับ 17 ปีขึ้นไป
    ระบบ Xbox360,PS3,PC

เชื่อได้เลยว่าทุกคนที่ได้เห็นดันเต้ โฉมใหม่ใน DMC ฉบับรีบูทส่วนใหญ่จะมีอาการตะลึง จนเกิดกระแสดราม่าจากคอเกมทั่วโลก แต่อย่างไรก็ตามต้องมาพิสูจน์กันว่าการมาของดันเต้โฉมใหม่จะมันสะใจเหมือนของเดิมหรือไม่

อย่างน้อยๆเกมสร้างโดยทีมงาน Ninja Theory ผู้สร้างเกม Enslaved ไซอิ๋วฉบับตะวันตกได้อย่างยอดเยี่ยมมาแล้วทำให้การรับหน้าที่รีบูทจึงน่าจะเชื่อใจได้ว่ามันจะไม่เสียของ และแค่เปิดเกมกราฟิกที่ดูดีเกิดคาดและงามกว่าเดโมที่ปล่อยออกมาก่อนหน้านี้มาก แถมยังสร้างสรรค์ด้วย อันเรียลเอนจิ้น 3 ทำให้แสงเงานั้นหายห่วง เช่นเดียวกับการออกแบบที่โดนใจและยังคงตามรอย DMC ภาคก่อนๆมาปรับให้ดูทันสมัยด้วยลูกเล่นแสงเงาตัวอักษร คัทซีนที่บางส่วนที่เป็นภาพนิ่งแบบกราฟิกโนเวลรับประกันว่าไม่เสียสายตาคอเกมบ้ากราฟิก

เนื้อเรื่องในเกมเหมือนถูกรีบูทใหม่แต่ก็ไม่ได้ต้องมาทำความเข้าใจอะไรใหม่ดันเต้ยังคงมีลีลากวนๆมีคำหยาบคาย แม้จะดูลดลงบ้าง มีการล้อเลียนตัวเองให้ฮาซึ่งทุกอย่างดูเรียบซึ่งก็เรียบง่ายแต่น่าติดตามเพื่อค้นหาความทรงจำของดันเต้ที่เอาเข้าจริงๆก็ดูดีเกินคาด และดูมีความเป็นตะวันตกอยู่มากขึ้นก็น่าจะถูกใจคอเกมในยุคนี้ ที่เข้ากันดีกับเพลงประกอบที่มาแนวร็อค เมทัล ดิบเถื่อนได้ใจ ธีมที่ลึกลับก็ผสมกับบรรยากาศได้ลงตัวแต่เสียดายไม่ได้มีเพลงที่โดดเด่นติดหูนัก

ในการต่อสู้ปีศาจจะอยู่ในโลกต่างมิติที่จะส่งผลต่อโลกมนุษย์ เกมเพลย์ไม่ได้ออกนอกกรอบเกมปีศาจเสียน้ำตาภาคก่อนๆยังคงเป็นเกมแนว Hack and slash ผสมกับ beat 'em up แบ่งเป็นด่านๆและใช้การกดปุ่มทำคอมโบเช่นเดิม โดยอาวุธหลักยังคงเป็นดาบ และปืน ที่แบ่งปุ่มออกเป็น โจมตีเบา โจมตีหนักและทำให้ศัตรูลอยไปทำแอร์คอมโบ ปุ่มกระโดด และยิงปืนที่โดยรวมแล้วกดง่ายมาก และยังมีการสะสมค่าพลังในโหมด Devil Trigger ที่เราจะมีพลังเพิ่มขึ้น ส่วนแอ็คชั่นอื่นๆทั้งการกลิ้งตัวหลบ หรือกระโดดพุ่งตัวก็เสริมให้เกมลื่นไหลมากขึ้น

ตามด้วยอาวุธเสริมที่ต้องใช้การกดปุ่มทริกเกอร์เพื่อสลับเปลี่ยน เหมือนจะยุ่งยากแต่พอเล่นจริงๆมันกลับทำให้เกมเล่นง่ายขึ้นอย่างเหลือเชื่อ โดยอาวุธเสริมมีทั้ง ขวานที่ไว้โจมตีหนักและใช้ฟันในสิ่งที่ดาบฟันไม่เข้า และหลังหมัดที่ชาตร์พลังและทุบทำลาย หรืออาวุธที่เน้นคอมโบและความเร็วอย่างเคียวด้ามยาว และ กงจักรที่ใช้โจมตีในวงกว้าง ซึ่งการสลับสับเปลี่ยนทำได้รวดเร็วมาก และยังออกแบบให้ปัดป้องหรือสวนกลับศัตรูได้ ปืนในเกมก็มีหลายรูปแบบทั้งปืนยิงรัว ปืนช็อตกัน หรือปืนระเบิดกาวก็มีมาให้ใช้ ส่วนท่าคอมโบที่กดไม่ยากและมีท่าไม้ตายให้อัพเกรดอีกมาก เช่นเดียวกับตะขอที่ไว้เกี่ยวก็มี 2 แบบคือแบบดึง และไว้ส่งตัวให้เราห้อยโหน ที่เราต้องสลับกันใช้ตลอดเกม

ที่แจ่มแจ๋วมากคือฉากในเกมและจัดเรียงศัตรูออกมารองรับลูกเล่นได้ลงตัวเพราะมีทั้ง ฉากที่ศัตรูต้องใช้อาวุธหลายรูปแบบ มีด่านหลบหนีในเวลาจำกัด หรือด่านที่ต้องกระโดดห้อยโหนไปตามพื้นผิวเหมือนเกมมาริโอที่ล้วนสร้างออกมาได้ดีไม่เสียของรวมทั้งการออกแบบด่านสุดแนวทั้งศึกดวลเดือดในผับ , ด่านในสถานีโทรทัศน์ที่มีฉากเหมือนดูข่าวทีวีสดๆ , ฉากที่ออกแบบมากลับหัว การร่วมมือกันระหว่างโลกทั้ง 2 มิติที่เล่นไปพร้อมกัน รวมทั้งมีการใช้กับดักในฉากให้เป็นกระโยชน์ จนแทบไม่มีจุดไหนน่าเบื่อเลย

และส่วนมากเกมแนวนี้เล่นได้รอบเดียวก็เบื่อ แต่สำหรับ DMC เกมมีทางแยกให้สำรวจอีกมาก โดยในการเล่นรอบแรกเรายังไปไม่ได้ แต่เมื่อเราได้ความสามารถใหม่ๆก็จะกลับมาค้นหาส่วนเพิ่มเติมในด่านเก่าๆและยังมีไอเท็มอัพเกรดค่าพลังซ่อนอยู่อีกเพียบ รวมทั้งมิชชั่นลับรอท้าทายให้เราเล่น แน่นอนว่าระดับความยากแบบหินโหดก็กลับมาท้าให้คอเกมระดับฮาร์ดคอร์อยู่เช่นเดิม

การกลับมาล่าปีศาจในโฉมใหม่ของดันเต้ ครั้งนี้แม้จะยังอยู่ในร่มเงาของเกมเพลย์ดั้งเดิมของซีรีย์ และเนื้อเรื่องที่ปรับให้ดูเป็นตะวันตก แต่เกมเพลย์ที่ลื่นไหลหลากหลาย แต่เข้าใจง่ายสนุกทำให้การเด็ดหัวเหล่าอสูรในครั้งนี้สนุกไม่แพ้ต้นฉบับ ใครเป็นแฟนซีรียนี้ไม่น่าผิดหวัง ส่วนใครที่ยังไม่เคยเล่นนี่เป็นโอกาสอันดีที่จะเริ่มต้น ส่วนตัวแล้วมันเป็นการกำเนิดใหม่ได้อย่างสมบูรณ์ของนักล่าปีศาจที่ไม่อยากให้คุณ พลาดไป

เกมการเล่น :9

กราฟฟิค :9

เสียง :8.5

ความคิดสร้างสรรค์ :8.5

ภาพรวม :9

ข้อดี : เกมเพลย์ที่สนุก เข้าใจง่าย, กราฟิกดูดีกว่าที่คิด
    ข้อเสีย : ยังคงอยู่ในเงาของ DMC เดิมไม่ได้ฉีกไปมากนัก

Darth.vader (วงศกร ปฐมชัยวัฒน์) ขอบคุณร้าน NADZPROJECT ที่เอื้อเฟื้อแผ่นเกมสำหรับรีวิว

ข้อมูลจาก manager

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    เมื่แไหร่ PC จะออกครับเนี่ย

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    อีก 5 วัน อิอิรอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    552
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ผมพึ่งจบเมื่อกี้ บอกตามตรง ผมอินทั้งเกมส์เลย เเต่ไม่นึกเลยว่าเวอรจิล จะเป็นเเบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    ผมว่าถ้ามีฉากดันเต้ เสพยาแล้วออกไปล่าปีศาจแบบบ้าๆ จะโดนใจขาร็อคมาก เพราะดันเต้ดูเหมือนพวกติดยาเลยภาคนี้555+

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    เล่นจบไปตั้งแต่ออกใหม่ๆแล้ว(XBOX360)อยากบอกว่าใครไม่ชอบดันเต้คนนี้ว่า(เรื่องของ***แต่กุชอบมาก)เป็นอะไรลงตัวสุดๆเล่นมา4-5ภาคตรูว่าภาคนี้ละดีสุดเนื้อเรื่องเข้าใจง่ายสื่อออกมาตรงๆไม่ต้อง งง กันมากมาย(ประมาณล้างแค้นแทน ปะป้า กะ มะม้า + ช่วยมนุษย์) ภาพนี่สวนงาม ระบบก็ดี ตัวเกมก็ไม่ง่ายไม่ยากพูดง่ายๆเล่นไม่ถึงวันก็จบได้สบายๆ เพลงนี้มันได้ใจ เล่นจบแล้วต้องหาเพลง

สรุป เป็น DMC ที่ลงตัวที่สุด ภาพงาม ดันเต้คนนี้ ผมว่าเท่ที่สุดเท่าที่มีมา และเป็น DMC ที่มีคำว่า fuck you มากที่สุด Rock โคตรภาคนี้
    ป.ล. ความเห็นส่วนตัวชอบอย่างนี้OKไหมใครไม่ชอบก็แล้วแต่แต่ผมชอบอะ

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    1
    รู้สึกพวก บ่นๆ ว่าไปไม่รุ่งว่าไม่สนุกอย่างงู้งี้งั้นหายหัวหมด

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    เปิดใจรับสิ่งใหม่ กะสนุกดีออก

Even younger...!
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 306
    1
    ยังไม่ได้เล่นเลย แต่ยอมรับว่าตัวเองเป็นคนที่แอนตี้ดันเต V. นี้มาก = =
    สงสัยคงต้องยอมรับมันแล้วแหละ (ภาวนาให้มี DMC5 ที่เถอะจะได้รู้ว่าไอ้ Devil Arm ของ Nero กับ Vergil เป็นไงมั้ง)
    "มีปัญหาก็อยากช่วย แต่ถ้าช่วยแล้วโดนด่ากลับมาก็ไม่อยากช่วยนะ"

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    ตอนจบ ทำผมกลับมาเป็นสีขาว 5555
    ลายเซ็น

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    กับ บียอนเนสต้า อันไหนสนุกกว่ากันนิ?

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ถ้าจำไม่ผิด จะร้องเพลงเปิด BRS the game ด้วยนะวงนี้!!

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auronx01 อ่านกระทู้
    กับ บียอนเนสต้า อันไหนสนุกกว่ากันนิ?
    เป็นนันสต๊อบแอ็กชั่น(non stop arction)ครับ คือถ้าเล่นโหมดยากๆ จะรู้ว่ามัน non stop จริง ปวดมือมากๆ อาจเบลอเพราะศัตรูรุ่มถึ่ง และท่ามีการปลิ้กแพลงที่มากกว่า 2เกมนี้ถ้าคนชอบแนวนี้จะไม่มีใครบอกว่าอันไหนมันส์กว่า เพราะมันมันส์ทั้งนั้น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The Run อ่านกระทู้
    รู้สึกพวก บ่นๆ ว่าไปไม่รุ่งว่าไม่สนุกอย่างงู้งี้งั้นหายหัวหมด
    อย่ากวนน้ำให้ขุ่นสิครับ เพราะคนในนี้มีหลายรูปแบบ เสพเกมส์เพลบ้าง เนื้อเรื่องบ้าง กราฟฟิกบ้าง ใช่ว่าพวกที่ไม่ยอมรับเนื้อเรื่องจะไม่ชอบเกมส์เพลเสมอไป อย่างบางคนยังนั้งดูเพื่อนเล่น Final Fantasy เพราะชอบเนื้อเรื่องเหมือนดูหนังแต่ไม่ชอบแนว RPG ยังมีเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Prirya : 20th January 2013 เมื่อ 03:37

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ใครที่ปรามาสภาคนี้ไว้ พวกคุณพลาดแล้ว บอกแล้วอย่ารีบด่วนตัดสิน เห็นบ่นกันจัง ใครที่บอกว่าจะไม่แตะภาคนี้ขอบอกว่าให้ทำตามที่พูดด้วยนะครับ หึ หึ

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    1
    ผมชอบดันเต้แบบนี้มาก ต้องเปิดใจอะนะ เหมือน re5 ที่ทำตา คริสหุ่นแบบนักมวยปล้ำเอาใจฝรั่ง(ความเห็นส่วนตัว)
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ทำงานให้ The order - - เกี่ยวอะไรกับ Silent hill homecoming ป่าวเนี่ย 555

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ชอบอะ ไม่ผมขาวดูเท่กว่านะ ฮ่าๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ดันเต้กับเวอจีลเท่ๆสุดๆๆๆๆๆ

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    เห็นโพสกันดี จัดแน่นอนละ 799 บาท

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    20 วันนี้รับอีก 5 วันไม่นาเกินรอฮ่าาา

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    3
    Dmc รีวิว แต่ละครั้ง ไม่เหมือนกันเลย แต่ มารีวิว เกมนี้ก็เยอะกันจริง

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Prirya อ่านกระทู้
    เป็นนันสต๊อบแอ็กชั่น(non stop arction)ครับ คือถ้าเล่นโหมดยากๆ จะรู้ว่ามัน non stop จริง ปวดมือมากๆ อาจเบลอเพราะศัตรูรุ่มถึ่ง และท่ามีการปลิ้กแพลงที่มากกว่า 2เกมนี้ถ้าคนชอบแนวนี้จะไม่มีใครบอกว่าอันไหนมันส์กว่า เพราะมันมันส์ทั้งนั้น

อย่ากวนน้ำให้ขุ่นสิครับ เพราะคนในนี้มีหลายรูปแบบ เสพเกมส์เพลบ้าง เนื้อเรื่องบ้าง กราฟฟิกบ้าง ใช่ว่าพวกที่ไม่ยอมรับเนื้อเรื่องจะไม่ชอบเกมส์เพลเสมอไป อย่างบางคนยังนั้งดูเพื่อนเล่น Final Fantasy เพราะชอบเนื้อเรื่องเหมือนดูหนังแต่ไม่ชอบแนว RPG ยังมีเลย
    บียอนเนสต้า โหด ดีน่ะ ป้า แว่น เค้า เอง อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ภาคนี้สนุกมากครับ แต่เล่นโหมด Human มอนตบหนักสุด ๆ (หรือดันเต้หลอดเลือดสั้นไปไม่รู้) แต่โดยรวมแล้วเหมือนเป็นการยกเครื่องใหม่ของ DmC ไปในตัวเลยครับ
    Best in the World .... คือชั้นผู้นี้คนเดียว !!