ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 44 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2345614 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ guyjirayuu อ่านกระทู้
    ช่วยด้วยครับบ
    เวลาที่ผมเล่นเกม หรือ เปิดโปรแกรม ที่มัน Fullscreen แล้ว คอมผมมันชอบ พับหน้าจอเองอะครับ ทำไงดี TT
    ช่วยหน่อยนะครับบ เกมผม พับหน้าจอแล้วหลุด ตอนนี้ไม่เป็นอันเล่นเลยย TT
    อาจจะโดนไวรัสนะครับ เบื้องต้น อัพเดทตัวสแกนไวรัสแล้วลองสแกนดูก่อนนะครับ

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    This device is working properly.

ช่วยหน่อยจ้า -..-

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    อาจจะโดนไวรัสนะครับ เบื้องต้น อัพเดทตัวสแกนไวรัสแล้วลองสแกนดูก่อนนะครับ
    ไม่หายครับ ควร ทำยังไงต่อครับบ TT
    ผมใช้ Avira สแกน น่ะครับ เจอมา 8 ตัว - -
    แต่ มันก้อยังไม่หาย ยัง พับหน้าจอเองอยู่ -*-

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ใช้เวอร์ชันไหนครับ ผมใช้อยู่ก็ตัดนะครับ ขนาดใช้ ex hdd ยังหยุดหมุนเลย อีกอย่างเวลาจะกดออกลูกศรมันจะเป็นรูปกากบาทนะครับ แถวเวลาจะเสียบใหม่ถ้าเรายังไม่ได้ถอดอุปกรณ์ออกก็คลิกให้มันนำเข้าได้เลย ไม่ต้องถอดเสียบใหม่ครับ
    ชื่อโปรแกรมที่ใช้ชื่อโปรแกรมอะไรครับ จะได้ไปลองใช้ดูครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    พี่ ผมมีปัญหาเกี่ยวกับ DiRT 3 ครับ คือว่า ตอนแรก ผมเล่นได้อย่างดี ไม่มีกระตุก หรือปัญหาอะไร แต่พอผมไปปรับภาพไอตรง 8x อะไรนั่นน่ะ เป็น 16x มันก็กลายเป็นจอดำๆเขียวๆอะครับ ลบแล้วลงใหม่ ก็แก้ไม่ได้ (ใช้ Revole ลบอะครับ) ควรทำไงดีครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    ลองไปโหลดโปรแกรม CPUID HWMonitor มาใช้ดูครับ คาดว่าน่าจะเป็นที่เซ็นเซอร์ของบอร์ดเพี้ยน ส่วน CPU FAN ERROR คงต้องเข้าไป disable ฟังก์ชัน cpu fan control ครับ ลองหาๆดูใน bios ครับ
    คือมันจะเป็นระบบปรับความเร็วพัดลมตามอุณหภูมิ cpu แต่ตอนนี้มันไม่มีอุณหภูมิขึ้นครับ มันเลยปรับไม่ได้ อีกอย่างคุณก็ใช้ชุดน้ำด้วยครับ

ปล.ตกลงจะครับหรือค่ะ
    ตอนนี้ ดูอุณหภูมิได้แล้วใช้โปรแกรมที่ให้มา แต่ งงตรงCPU FAN ERROR

ต้องเข้าไป disable ฟังก์ชัน cpu fan control ครับ ลองหาๆดูใน bios ครับ ลองหาๆดูทั่วหมดแล้วมันไม่มีอะ

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    มี2ปัญหาครับ
    1.Windows Explorer (Windows 7) ชอบ Restart ครับก่อนเป็นมันจะกระตุกเเล้วมันก็จะขึ้น"Windows Explorer Has Stopped Working" เเล้วจะมีให้เลือก 2 อัน Restart Progarm กับอะไรไม่รู้(เช็คโซลูชั่นออนไลน์อะไรนี้เเหละจำไม่ได้) เป็นบ่อยครับมีวิธีเเก้ไหม
    2.เวลาโหลดอะรำมันมักขึ้น 426 Intercepted by the IDM Advanced Integration บางที่ก็ขึ้นบางที่ก็ไม่ขึ้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jung Hye Wook : 12th July 2011 เมื่อ 08:13

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eyazawa2456 อ่านกระทู้
    ตอนนี้ ดูอุณหภูมิได้แล้วใช้โปรแกรมที่ให้มา แต่ งงตรงCPU FAN ERROR

ต้องเข้าไป disable ฟังก์ชัน cpu fan control ครับ ลองหาๆดูใน bios ครับ ลองหาๆดูทั่วหมดแล้วมันไม่มีอะ
    ขอโทษครับผมจำชื่อไม่ได้ได้อีกอย่งเมนบอร์ดแต่ละอันชื่อก็ไม่เหมือนกันด้วย ลองไปหาดูใหม่นะครับ warning fan fail น่าจะประมาณนี้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nvidia2 อ่านกระทู้
    ชื่อโปรแกรมที่ใช้ชื่อโปรแกรมอะไรครับ จะได้ไปลองใช้ดูครับ
    ผมใช้อันนี้ครับ คลิก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ guyjirayuu อ่านกระทู้
    ไม่หายครับ ควร ทำยังไงต่อครับบ TT
    ผมใช้ Avira สแกน น่ะครับ เจอมา 8 ตัว - -
    แต่ มันก้อยังไม่หาย ยัง พับหน้าจอเองอยู่ -*-
    Avira เท่าที่เคยใช้ส่วนใหญ่มันจะเป็นแบบทดลองใช้นะครับเวลาสแกนไม่รู้ว่ามันลบไวรัสได้หมดหรือเปล่าครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LeiTo อ่านกระทู้
    This device is working properly.

ช่วยหน่อยจ้า -..-
    มันคืออะไรครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jung Hye Wook อ่านกระทู้
    มี2ปัญหาครับ
    1.Windows Explorer (Windows 7) ชอบ Restart ครับก่อนเป็นมันจะกระตุกเเล้วมันก็จะขึ้น"Windows Explorer Has Stopped Working" เเล้วจะมีให้เลือก 2 อัน Restart Progarm กับอะไรไม่รู้(เช็คโซลูชั่นออนไลน์อะไรนี้เเหละจำไม่ได้) เป็นบ่อยครับมีวิธีเเก้ไหม
    2.เวลาโหลดอะรำมันมักขึ้น 426 Intercepted by the IDM Advanced Integration บางที่ก็ขึ้นบางที่ก็ไม่ขึ้น
    ลองไปทำตามนี้ดูนะครับ คลิก

in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    1
    ขอข้อมูล Blue screen c000021a Fatal system error ของ windows 7
    จริงๆไม่มีอะไรหรอกครับเล่นเกมแล้วไม่ได้ใช้พัดลมจ่อ มันเลยร้อนแล้วก็เป็นดังที่กล่าว
    ถามพี่ google แล้วเจอแต่ข้อมูลของ windows xp ครับ
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

กล่าวขอบคุณ
    0
    มีปัญหากับการลง windows 7 ครับ ลงแล้วต่อเน็ตไม่ได้ครับช่วยบอกวิธีเซตค่าต่างๆให้ทีครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windyremind อ่านกระทู้
    ขอข้อมูล Blue screen c000021a Fatal system error ของ windows 7
    จริงๆไม่มีอะไรหรอกครับเล่นเกมแล้วไม่ได้ใช้พัดลมจ่อ มันเลยร้อนแล้วก็เป็นดังที่กล่าว
    ถามพี่ google แล้วเจอแต่ข้อมูลของ windows xp ครับ
    ผลก็ลองไปถามพี่ google มาแล้วโดยข้อมูลที่ได้ส่วนใหญ่จะเกิดจากการความผิดพลาดในการบูตเข้าวินโดว์นะครับ ก็ไม่เห็นจะมีตัวไหนที่เกี่ยวกับการ์ดจอเลย
    ลองศึกษาเพิ่มดูนะครับ ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับ linux หรือเปล่า คลิก

อีกที่ คลิก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ baccano3960 อ่านกระทู้
    มีปัญหากับการลง windows 7 ครับ ลงแล้วต่อเน็ตไม่ได้ครับช่วยบอกวิธีเซตค่าต่างๆให้ทีครับ
    ลงไดร์เวอร์การ์ดแลนก่อนครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272

formatไม่ได้ครับทำงัยดี

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมลงwindows xp ลงเสร็จแล้วตอนลงโปรแกรมต่างๆมันจะมีหน้าต่าง startupmornitor
    มันเด้งถามว่าจะ yes หรือ no ขึ้นมาทุกครั้งตอนลงและลบโปรแกรมเลยครับ
    มันเป็นโปรแกรมที่ติดมากับแผ่นลงwindows หรือเปล่าครับ หรือเป็นระบบของ windows

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LeiTo อ่านกระทู้

formatไม่ได้ครับทำงัยดี
    ลองตามนี้ก่อนครับ คลิก
    ถ้ายังไม่ได้ก็ลองตามนี้ดูนะครับ คลิก เพิ่มเติมนะครับ เปลี่ยนจากข้อ 11 เป็น ดูว่ามันหมดประกันหรือยังถ้ายังก็ส่งเครมถ้าหมดประกันแล้วก็โยนทิ้งเลยครับ มันเสียแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ baccano3960 อ่านกระทู้
    ผมลงwindows xp ลงเสร็จแล้วตอนลงโปรแกรมต่างๆมันจะมีหน้าต่าง startupmornitor
    มันเด้งถามว่าจะ yes หรือ no ขึ้นมาทุกครั้งตอนลงและลบโปรแกรมเลยครับ
    มันเป็นโปรแกรมที่ติดมากับแผ่นลงwindows หรือเปล่าครับ หรือเป็นระบบของ windows
    เป็นระบบของวินโดว์นะครับ ปรกติมันจะเป็นตัวตั้งค่าว่าเวลาเราเปิดเครื่องมาจะให้โปรแกรมใดทำงานบ้างครับ ถ้าไงลองเอารูปมาโพสดูนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ตั้งเเล้วหรอครับ มาลงชื่อเป็นผู้ช่วยนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ตั้งเเล้วหรอครับ มาลงชื่อเป็นผู้ช่วยตอบ นะครับ

in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    1
    ผลก็ลองไปถามพี่ google มาแล้วโดยข้อมูลที่ได้ส่วนใหญ่จะเกิดจากการความผิดพลาดในการบูตเข้าวินโดว์นะครับ ก็ไม่เห็นจะมีตัวไหนที่เกี่ยวกับการ์ดจอเลย
    ลองศึกษาเพิ่มดูนะครับ ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับ linux หรือเปล่า คลิก

อีกที่ คลิก

ลงไดร์เวอร์การ์ดแลนก่อนครับ
    โอ ผมพอจะเดาออกละครับ
    เมื่อ frimware ของ nvidia ตั้ง limit อุณหภูมิเมื่อความร้อนถึงจุดนั้นแล้ว frimware จะส่ง Signal kill processes คือ Winlogon.exe หรือไม่ก็ Csrss.exe เมื่อ Kernel ของ windows ตรวจพบว่า 2 ตัวนี้ไม่ทำงานระบบจะทำการ Force restart และผลจากการ FR ทำให้ os เขียนข้อมูลการ Error ลงไม่ทันพอ Restart มาใหม่ windows จึงทำการ dump ค่า error จาก ram ลงมาเขียนใน Harddisk

เรื่องของเรื่องผมแค่อยากรู้ขั้นตอนของระบบครับว่า มันสั่ง Restart อย่างไร
    ขอบคุณครับเป็นประโยชน์มากเลย
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windyremind อ่านกระทู้
    โอ ผมพอจะเดาออกละครับ
    เมื่อ frimware ของ nvidia ตั้ง limit อุณหภูมิเมื่อความร้อนถึงจุดนั้นแล้ว frimware จะส่ง Signal kill processes คือ Winlogon.exe หรือไม่ก็ Csrss.exe เมื่อ Kernel ของ windows ตรวจพบว่า 2 ตัวนี้ไม่ทำงานระบบจะทำการ Force restart และผลจากการ FR ทำให้ os เขียนข้อมูลการ Error ลงไม่ทันพอ Restart มาใหม่ windows จึงทำการ dump ค่า error จาก ram ลงมาเขียนใน Harddisk

เรื่องของเรื่องผมแค่อยากรู้ขั้นตอนของระบบครับว่า มันสั่ง Restart อย่างไร
    ขอบคุณครับเป็นประโยชน์มากเลย
    ขอบคุณสำหรับความรู้เพิ่มเติมครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอถามไรหน่อยครับ harddisk ผมซื้อมาใหม่ พอลง windows เสร็จ ลองเข้าไปใน drive d แล้วมันขึ้น disk is not format อ่ะครับ
    ต้องทำยังไงครับ ช่วยที

กล่าวขอบคุณ
    20
    1
    File system ยังไม่ถูกกำหนดหรือเปล่า
    ใช้ windows อะไรครับ ?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zeanlekza อ่านกระทู้
    ใช้ windows xp ครับ ผมไม่ค่อยเก่งเรื่องสักเท่าไรอ่าครับ
    Select Drive แบบในรูปนี้แล้วดูตรงที่ mouse ชี้ว่ามันขึ้นว่าอะไร

ถ้าหาก file system ไม่ขึ้น NTFS หรือ FAT32 และ Drive นั้นไม่มีข้อมูลอะไรก็คลิกขวาแล้วเลือก Format
    กำหนด File system ให้เป็น NTFS (แนะนำ) ติ๊กถูกที่ Quick Format และคลิก Start รอพอเสร็จแล้วก็ลองคลิกเข้า Drive ดูครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zeanlekza อ่านกระทู้
    file system ของ drive d ผม raw มันคืออะไรหรอครับ
    Format มันได้มั้ยครับ ?
    RAW เป็นสถานะที่บอกว่า windows ไม่รู้จัก file system ของ HDD หรือ Storage hardware ทำให้ Operating system ไม่สามารถที่อ่าน - เขียนข้อมูลลงไปได้
    เกิดจากไม่มีการกำหนด File system ลงไปใน Drive นั้นๆ
    ตัวอย่าง File system (ที่เจอกันบ่อยๆ) ของ Windows - FAT32 , FAT64 , NTFS , EXFAT
    ตัวอย่าง File system (ที่เจอกันบ่อยๆ) ของ Linux - Ext2 , Ext3 , Ext4

File system จะประกอบด้วย 3 ส่วน
    1 รวมรวมแฟ้ม (Collection of Files)
    2 โครงสร้างแฟ้ม (Directory Structure)
    3 พาทิชัน (Partitions)

ข้อมูลเพิ่มเติม : File system คืออะไร
    หรือ : ระบบแฟ้ม (File system)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย windyremind : 13th July 2011 เมื่อ 04:07

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    format เสร็จเข้า drive d ได้ล่ะครับ
    แต่อยากรู้ว่า disk is not formatted มันเกิดจากอะไรหรอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zeanlekza : 14th July 2011 เมื่อ 01:26

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    ช่วหน่อยครับเวลาผมโหลดไฟล์ จากเว็บ Putlocker เเล้วใฃ้โปรเเกรมช่วยโหลด IDM บางครั้งโหลดหรือทิ้งไว้นานๆมันหลุดไปเลยครับใครมีวิธีทำให้มันไม่หลุดบ้างครับเเบบโหลดนานๆเลยอ่ะครับเช้ายันเที่ยงคืน

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    จากด้านบน ผมก็เป็นครับ ของผมมันเป็นแบบ Download ได้ 50% แล้วมันจะ 0Kb/s ไปดื้อๆเลย ต้องไป Copy Link มาใหม่ครับ

ให้ทำการหยุด Download ไว้ก่อน ไปที่ Link ที่เรา Download ไฟล์นั้นมา

รอให้มันนับ 10วิ เสร็จก่อน พอกดไปแล้วมันจะไปอีกหน้า จะเป็นปุ่ม Download ครับ ให้คลิกขวาแล้ว เลือก คัดลอกลิ้งค์ แล้วก็มา ทับใส่ ของเก่า ที่ IDM

คลิกขวาที่ List ใน IDM ที่มัน หยุด Download ไว้ เลือก คุณสมบัติ คลุมดำ ตรง ที่อยู่: แล้วกด Ctrl+V แล้วกด OK แล้วทำการ Download อีกครั้ง

ถ้ามันกดไปแล้วหลอดมันขยับแต่ ยัง 0Kb/s เหมือนเดิม ก็ให้รอก่อนนะครับ มันกำลังซ่อมไฟล์อยู่ครับ
    Trying not to feel the same

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    ผมเลยไป 50 %เเล้วครับโหลดทิ้งไว้ที่บ้าน มาทำงานนอกบ้านครับตอนนี้จะโหลดอยู่ไหมหว่า - -

กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ช่วยหน่อยครับ เวลาเข้าเว็บบางเว็บ มันขึ้นแบบนี้

น่ารำคาญมากลง Adobe Flash Player 10 ก็แล้ว ช่วยทีครับ ขอบคุณ