ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 44 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 789101119 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    คอมผมแปลกๆ แฮะ สาย - สาย 24Pin ของผมมันแยก ออกเป็น 20+4 ได้ แล้ววันนี้ผมเจอปัญหา เปิดเครื่องแล้วหน้าจอมืด

ผมลอง ถอด +4 Pin ออก ปรากฏว่า ติดครับ ไม่รู้เรื่องอะไรเลย ? ผมก็งงสิครับ ก็เลยอยากจะถามว่า มันจะเป็นอะไรมั๊ยถ้า เสียบแค่ 20pin เฉยๆ
    Trying not to feel the same

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    เคยเป็นแบบนี้ไหมครับสำหรับคนที่ใช้ Google Chrome

พอเปิดบอร์ดของ jokergameth แล้วมันโหลดไม่หมดครับ ต้องรีเฟรช ใหม่หลายๆครังถึงจะได้ ของผมเป็นบ่อยมาก แต่กับ Browser ตัวอื่นไม่ค่อยมีปัญหา

ปล.เป็นทุกครั้งที่ใช้ GCG ย้ำว่าเฉพาะ GCG ครับ ขอบคุนครับๆ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    คอมผมแปลกๆ แฮะ สาย - สาย 24Pin ของผมมันแยก ออกเป็น 20+4 ได้ แล้ววันนี้ผมเจอปัญหา เปิดเครื่องแล้วหน้าจอมืด

ผมลอง ถอด +4 Pin ออก ปรากฏว่า ติดครับ ไม่รู้เรื่องอะไรเลย ? ผมก็งงสิครับ ก็เลยอยากจะถามว่า มันจะเป็นอะไรมั๊ยถ้า เสียบแค่ 20pin เฉยๆ
    ผมว่าน่าจะมีปัญหากับ psu ไม่ก็บอร์ดแล้วหล่ะ ควรรีบเช็คโดยด่วนนะครับ อาจจะเกิดปัญหากับอุปกรณ์ตัวอื่นอีกได้ครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    ขอบคุณครับผ๊มม~ สิ้นปี ก็ซื้อใหม่แล้วครับ

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    1.ลงWindowXPใหม่แล้วเน็ตไม่เข้าเครื่องครับ แต่เน็ตเข้าเครื่องพี่ เลขตรงPacket มันไม่วิ่งเกิดจากอะไรครับแล้วก็
    2.เปลี่ยนการ์ดจอแล้วเปิดหน้าจอไม่ติด ATI HD 5670 1GB GDDR5 IceQ อันนี่ที่เปลี่ยนครับแต่พอเปลี่ยนตัวเก่าเป็นใส่ตัวเอาติดตามปกติทุกอย่าง คำถามสุดท้าย
    3.เครื่องค้างบ่อยมากครับหลังจากลงWindowXPใหม่แบบอยู่ดีดีก็ค้างไม่มีอะไรเตือนเลยต้องRestartsเครื่องใหม่อย่างเดียวครับในครึ่ง ชม.ต้องมีสัก3รอบครับเกิดจากอะไร
    Windowที่ลงใหม่เป็น WindowXPDarklite นะครับ
    BEGONE THOTTTTTTTT

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HOLOGRAM อ่านกระทู้
    1.ลงWindowXPใหม่แล้วเน็ตไม่เข้าเครื่องครับ แต่เน็ตเข้าเครื่องพี่ เลขตรงPacket มันไม่วิ่งเกิดจากอะไรครับแล้วก็
    2.เปลี่ยนการ์ดจอแล้วเปิดหน้าจอไม่ติด ATI HD 5670 1GB GDDR5 IceQ อันนี่ที่เปลี่ยนครับแต่พอเปลี่ยนตัวเก่าเป็นใส่ตัวเอาติดตามปกติทุกอย่าง คำถามสุดท้าย
    3.เครื่องค้างบ่อยมากครับหลังจากลงWindowXPใหม่แบบอยู่ดีดีก็ค้างไม่มีอะไรเตือนเลยต้องRestartsเครื่องใหม่อย่างเดียวครับในครึ่ง ชม.ต้องมีสัก3รอบครับเกิดจากอะไร
    Windowที่ลงใหม่เป็น WindowXPDarklite นะครับ
    ลง Windows 7 ครับ ถ้าเอา HD5670 มาใช้กับ DX9 มันรั่วแน่ๆ ต้องใช้กับ DX11 ครับ Windows 7 หาได้ตาม หมวด Software ครับ แต่อย่าเลือก Windows 7 GameEdition อะไรนั้นน่ะครับ มันไม่ดี

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ตอนนี้เจอปัญหาอีกอันนึงแล้วครับ (จริงๆมันมาพร้อมกันน่ะแหละครับ แต่ลืมบอก)

คือเวลาเอาเม้าส์ไปคลิก หรือทำให้เครื่องมันเลือก ไฟล์ทุกไฟล์ ที่เป็นพวกนามสกุล " Flv / mp4 ฯลฯ " ทุกไฟล์อะครับ (ยกเว้น mp 3)

เครื่องมันจะขึ้น Error ครับ พอคลิก Don't send ที่ taskbar มันหายเกลี้ยงเลย (รวมไปถึงพวกไอคอนต่างๆที่ Desktop ด้วย) ต้อง Shutdown ไม่ก็รีเครื่องครับ (เครื่องผมโดนไวรัส กินอยู่ เรียก Task manager ไม่ได้ ต้องกดปุ่มเอา T T)

ปล
    เอาภาพไม่ได้ เนื่องจากมัน Error ปุ๊ป ก็จบครับ T T (หายทุกอย่าง ยกเว้นไฟล์ที่เปิดอยู่)

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pointfix อ่านกระทู้
    ตอนนี้เจอปัญหาอีกอันนึงแล้วครับ (จริงๆมันมาพร้อมกันน่ะแหละครับ แต่ลืมบอก)

คือเวลาเอาเม้าส์ไปคลิก หรือทำให้เครื่องมันเลือก ไฟล์ทุกไฟล์ ที่เป็นพวกนามสกุล " Flv / mp4 ฯลฯ " ทุกไฟล์อะครับ (ยกเว้น mp 3)

เครื่องมันจะขึ้น Error ครับ พอคลิก Don't send ที่ taskbar มันหายเกลี้ยงเลย (รวมไปถึงพวกไอคอนต่างๆที่ Desktop ด้วย) ต้อง Shutdown ไม่ก็รีเครื่องครับ (เครื่องผมโดนไวรัส กินอยู่ เรียก Task manager ไม่ได้ ต้องกดปุ่มเอา T T)

ปล
    เอาภาพไม่ได้ เนื่องจากมัน Error ปุ๊ป ก็จบครับ T T (หายทุกอย่าง ยกเว้นไฟล์ที่เปิดอยู่)
    คงต้องหาวิธีจัดการกับไวรัสก่อนครับ ซึ่งก็ไม่แน่ใจว่าเป็นไวรัสตัวไหน ลงตัวสแกนดีๆอัพเดทให้เรียบร้อยแล้วสแกนกำจัดให้สิ้นซาก แต่ส่วนใหญ่โดนแยะๆแบบนี้ลงวินโดวส์ใหม่จะไวกว่าครับ

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    ลง Windows 7 ครับ ถ้าเอา HD5670 มาใช้กับ DX9 มันรั่วแน่ๆ ต้องใช้กับ DX11 ครับ Windows 7 หาได้ตาม หมวด Software ครับ แต่อย่าเลือก Windows 7 GameEdition อะไรนั้นน่ะครับ มันไม่ดี
    อ่อครับ ขอบคุณครับ
    BEGONE THOTTTTTTTT

Apple` Addict 
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ทะลวง ICT Block ยังไงน้าา
    ลืมมม
    ^^"

in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    1
    ultrasurf
    web proxy
    Tor
    ....
    มีหลายวิธี เยอะแยะตาแป๊ะไก๋
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย windyremind : 1st August 2011 เมื่อ 23:44
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

A7X foREVer
    กล่าวขอบคุณ
    1,861
    ได้รับคำขอบคุณ: 985
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ worametza อ่านกระทู้
    ทะลวง ICT Block ยังไงน้าา
    ลืมมม
    ^^"
    จะเข้าเว็ปแนวอย่างว่าอ๊ะปล่าวครับ ถ้าแบบนั้นก็ ไปที่ Google ใส่เว็ปที่ต้องการจะเข้า แล้วกด ค้นหา เสร็จแล้วกดแปลหน้านี้ ก็เข้าได้แล้วครับ

A7X foREVer
    กล่าวขอบคุณ
    1,861
    1
    ไวรัสที่มากับโปรเกมส์น่ะครับ ที่พอเราเปิดโปรขึ้นมา แล้วสักพัก สมมติว่าผมใช้ IDM สักพัก IDM มันก้จะกิน CPU เต็ม100เลยครับ พอผมปิด IDM มันก็จะไปกิน CPU 100 ตัวอื่นต่อ ของผม มันไปติด CPE17 ต่อครับ พอผมปิก CPE 17 มันไปติด USB DISK SECURITY ต่ออ่ะครับ แก้ยังไงดีครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    เครื่อผมมันรันโปรแกรมอะไรไม่ได้เลยครับ เป็นมา3-4เดือนแล้วต้องลงโปรแกรมใหม่ทุกๆครั้งเช่น เกมส์ cabal online จะเล่น1ครั้ง ต้องลองเกมส์ใหม่ทุกครั้ง
    แบบว่า กดที่ตัวเกมส์แล้วมันโหลดนิดนึงแล้วก็ไม่มีอะึไรขึ้นมา ทั้งเกมส์ต่างๆ oofline เช่น Crysis Left 4dead re5 จะเล่นทีต้องลงแคร็กใหม่ทั้งหมดเลย
    แล้วก็โปรแกรมวินแรร์ด้วย เปิดไม่ได้ไม่มีเออเร่ออะไรทั้งสิ้น และต้องโหลดมาลงใหม่ๆแทบทุำก 2ชั่วโมงเพราะแบบยังไงอะ โหลดมาแล้วก็รันได้ปกติแต่พอผ่านไปสัก 2-3 ชั่วโมงมันก็รันไม่ขึ้นละ
    เบื่อมากกครับ ทุกโปรแกรมเลยเป็นแบบนี้ มีครั้งนึงครับเครื่องมันรันโปรแกรมได้ทั้งหมดเลยผมเลยไม่ยอมปิดเครื่องเลย เปิดไว้ตลอด2วันมันก็ดีดหลุดครับแบบว่ามันดับไปเหมือนปิดเครื่อง แต่ขึ้นจอสีฟ้า
    แล้วก็มีตัวหนังสือออกมาเต็มเลยครับ เหมือนไวรัส แล้วลองเปิดคอมอีกทีีก็รันอะไรไม่ได้อีกเลย ผมอยากถามว่าแก้ยังไง (ถ้าลงวินโดว์ใหม่นั่นรู้แล้วนะ= =อยากลงเหมือนกัน แต่รีบูทไม่เป็น)
    อาจเป็นเพระาว่า ไฟล์ windows ที่ไดร์C ติดไวรัสรึเปล่าแล้วสแกน ไว้รัสไฟล์ windows ได้มั้ยครับ แล้วก็ตอนผมเข้าไปตรวจดูมันมีแฟ้มที่ชื่อเป็นสีฟ้าด้วย งง เลยไวรัสเปล่าไม่รู้
    แสกนได้มั้ยครับ ไฟล์ วินโดว์ันั่นอะ ถ้าแสกนได้ผมจะสแกนเดี๋ยวนีเลย แต่ถ้าต้องลงวินโดว์ใหม่สถานเดียวก็คง - - เเป่ววว
    ปล. ถามอีก คำถามครับ การลงวินโดว์เนี่ยผมอยากจะรีบูทไดร์Cแล้วลงก็ีที่ไดร์Cไม่ต้องฟอเมทไดร์Dออกอะครับ

in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    1
    ^
    ^
    ดูอาการเหมือนโดน sality เลยแหะ
    แบบนี้ถึงจะ Scan ไวรัสก็คงไม่ทันแล้วแหละ ^^"

รีบูทไดร์ C นี่หมายถึง Format Drive C หรือเปล่าครับ
    ทำได้อยู่แล้วครับ root system คนส่วนใหญ่ก็อยู่ Drive c กันเวลา Format ก็จะทำกันแค่ Drive C
    แต่ถ้าโดน Sality จริง ก็คงซวย มันอาจจะฝั่งตัวอยู่ทั้ง HDD เลยก็ได้นะเอ้อ
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    เข้าใจแล้วครับไวรัส sality
    มันจะเกาะแดก = = ไฟล์ .exe
    เช่น cabal.exe
    หรือ luncher.exe เกมส์ในเครื่องผมนั่นเองที่ต้องลงแคร๊กใหม่ตลอดเพราะงี้เอง
    รู้ชื่อไวรัสงี้ก็ดีหน่อยละ คงต้องลงวินโดว์ใหม่แล้วก็ตัวสแกนไวรัส อย่างดี
    เห้ออ เซงไม่อยากลงวินโดว์ใหม่แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PEEKUNGBOYMAN : 4th August 2011 เมื่อ 15:26

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PEEKUNGBOYMAN อ่านกระทู้
    หรือ luncher.exe เกมส์ในเครื่องผมนั่นเองที่ต้องลงแคร๊กใหม่ตลอดเพราะงี้เอง
    รู้ชื่อไวรัสงี้ก็ดีหน่อยละ คงต้องลงวินโดว์ใหม่แล้วก็ตัวสแกนไวรัส อย่างดี
    เห้ออ เซงไม่อยากลงวินโดว์ใหม่แล้ว
    ลงไหม่ไม่พอนะต้องล้าง Hdd ทั้งลูกเลยนะบางที ถึงจะสแกนไปแต่ไฟล์ exe ก็จะเสียหมดใช้ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    1,073
    Everest Ultimate is not running or the sidebar support is disabled.

หง่ะ แก้ไงครับ พอดีเอา Everest มายัดเป็น Gadgets แล้วดันขึ้นงี้ = ="

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    format factory เวลาแปลงไฟล์ มันขึ้น illegal file name อ่าค่ะ ใครรู้วิธีแก้ ช่วยบอกทีน๊ะ ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

My  Jessica
    Bbbbb...Behind You HaHaha
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windyremind อ่านกระทู้
    ultrasurf
    web proxy
    Tor
    ....
    มีหลายวิธี เยอะแยะตาแป๊ะไก๋
    พี่ใช้ Windows กับ Theme อะไรครับผม!
    - เดี๋ยวอัพเกรดคอมใหม่ละ -

My  Jessica
    กล่าวขอบคุณ
    41
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ worametza อ่านกระทู้
    Everest Ultimate is not running or the sidebar support is disabled.

หง่ะ แก้ไงครับ พอดีเอา Everest มายัดเป็น Gadgets แล้วดันขึ้นงี้ = ="
    หมายถึง Install Gadget ที่ชื่อ Everest เหรอครับ... ดูเหมือนมันจะไม่ Support หนะสิครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,073
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ catroon2000 อ่านกระทู้
    หมายถึง Install Gadget ที่ชื่อ Everest เหรอครับ... ดูเหมือนมันจะไม่ Support หนะสิครับ
    ทำไมผมเห็นใน OCZ เค้าใช้ได้กันหล่ะครับ ?

My  Jessica
    กล่าวขอบคุณ
    41
    4
    ทำไมผมเห็นใน OCZ เค้าใช้ได้กันหล่ะครับ ?
    ขอดูรูปหน่อยได้ไหมครับ ขอลิงค์ที่เค้าให้เข้าไปโหลดที่ OVC หรือที่ๆคุณเห็นหน่อยได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,073
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ catroon2000 อ่านกระทู้
    ขอดูรูปหน่อยได้ไหมครับ ขอลิงค์ที่เค้าให้เข้าไปโหลดที่ OVC หรือที่ๆคุณเห็นหน่อยได้ไหมครับ
    http://www.overclockzone.com/forums/...1#post32318080

everest โหลดมาเอง แล้วยัดมันเป็น Gadgets อ่ะครับ

A7X foREVer
    กล่าวขอบคุณ
    1,861
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PEEKUNGBOYMAN อ่านกระทู้
    หายละครับ สแกนไป เจอ2 ตัว Avast จับได้อยู่เลยทีเดียว + Malware Bytes ด้วยครับ ^ ^