ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,447

Exclamation ESET NOD32 Antivirus & Smart Security 6.0.308.0 Final (x86x64) + [Activation 100%] ถาวรไม่ต้องหาคีย์ 22/01/2013

วันที่อัพเดทล่าสุด: 22/01/2013
    รูปแบบระบบปฏิบัติการ: Microsoft Windows Xp/Vista/7/8
    รุ่น: 6.0.308.0 EN / 6.0.306.3 ไทย
    ภาษา: English/ไทย
    Home Page - http://www.eset.com

ESET Smart Security เป็นชุดรักษาความปลอดภัยสำหรับคอมพิวเตอร์ รวมทั้งการแก้ปัญหาของแอนตี้ Virus, Spyware, Rootkit, Spam, Theft,
    Firewall, Parental Control การป้องกันเว็บและอีเมล์ ESET เป็นผู้นำในการตรวจสอบไวรัสโทรจัน สปายแวร์ และจัดการลบด้วยความเร็ว
    และใช้ทรัพยากรระบบน้อยลงกว่าคู่แข่งส่วนใหญ่, ใช้ Heuristics และ Cloud-Based ที่มีชื่อเสียงในการตรวจสอบข้อมูลไวรัสใหม่ล่าสุด
    เป็นคุณลักษณะป้องกันการโจรกรรมข้อมูล และ ช่วยให้คุณติดตามแล็ปท็อปที่ถูกขโมยบนแผนที่ ดูแล็ปท็อปของคุณที่ถูกขโมยผ่านทางเว็บแคม (ถ้ามี) และล็อคด้วยรหัสผ่าน

การปรับปรุงและพัฒนาสำหรับเวอร์ชั่นนี้

- ESET Anti-Theft เป็นคุณลักษณะใหม่ใน ESET Smart Security 6 ที่ขยายการรักษาความปลอดภัยระดับผู้ใช้ในกรณีของคอมพิวเตอร์ที่สูญหายหรือถูกขโมย
    เมื่อผู้ใช้ติดตั้ง ESET Smart Security และเปิดใช้งานโปรแกรม ESET Anti-Theft อุปกรณ์ของพวกเขาจะถูกแสดงในเว็บอินเตอร์เฟส
    อินเตอร์เฟซเว็บช่วยให้ผู้ใช้ในการจัดการ การกำหนดค่า ESET Anti-Theft ของพวกเขาและดำเนินการ เช่น การสลับคอมพิวเตอร์ที่มีสถานะขาดหายไป
    ในการเข้าถึงเว็บอินเตอร์เฟสผู้ใช้จำเป็นต้องสร้างบัญชีเว็บ ESET (อีเมลและรหัสผ่าน)

การปรับปรุงระบบการตรวจสอบ (IDS) การบุกรุกไฟร์วอลล์
    - ESET Smart Security ในรุ่นที่ 6 มีคุณสมบัติตัวเลือกการกรองที่สูงขึ้นในการตรวจสอบชนิดของการโจมตี
    และช่องโหว่ที่สามารถดำเนินการได้กับคอมพิวเตอร์ของคุณ

และการปรับปรุงคุณสมบัติเช่นเดียวกัน กับ ESET NOD32 Antivirus version 6

ความสามารถพื้นฐาน
    - ป้องกัน virus, spyware, rootkit, spam, theft ฯ
    - ป้องกันการบุกรุกด้วย ไฟร์วอลล์
    - ป้องกัน spam
    - เครื่องมือต่างๆที่ช่วยสนับสนุนในด้านความปลอดภัย
    - (ESET SysInspector) เครื่องมือวินิจฉัยอาการไม่ปกติของเครื่องที่ใช้ระบบปฏิบัติการ Windows
    - (ESET SysRescue) สามารถสร้าง bootable จาก USB flash drive, CD หรือ DVD เพื่อกู้คืนระบบ

ESET NOD32 Antivirus คือโปรแกรมป้องกันไวรัสที่มีประสิทธิภาพมากที่สุด เป็นโปรแกรมป้องกันไวรัสที่ครอบคลุม และให้การคุ้มครองป้องกันสปายแวร์
    โดยไม่มีผลต่อประสิทธิภาพการทำงานของคอมพิวเตอร์ของคุณ เพื่อปกป้องคุณจากภัยคุกคามปริมาณมากทั้งทางอินเตอร์เน็ตและทางอีเมล์ โดยจะใช้ ThreatSense
    ที่เป็นเทคโนโลยีขั้นสูงของ ESET NOD32 Antivirus เป็นบทบาทในด้านปกป้องคุณจากการโจมตี ตรวจสอบและปิดการใช้งานไวรัสทั้งรู้จักและไม่รู้จัก,
    โทรจัน, เวิร์มแวร์,แอดแวร์สปายแวร์ รูทคิท และภัยคุกคามทางอินเทอร์เน็ตอื่น ๆ ESET NOD32 Antivirus ยังเป็นหนึ่งในโซลูชั่นป้องกันไวรัสที่เร็วที่สุด
    เพื่อให้ความรวดเร็วต่อผู้ใช้โดยที่คุณจะไม่รู้สึกว่ามันทำงานอยู่ โปรแกรมง่ายต่อการใช้ และง่ายต่อการปรับแต่งตามความต้องการเฉพาะของคุณ

คุณสมบัติของโปรแกรม
    - ปกป้องอันตรายจากสิ่งที่คุณไม่รู้จัก
    - ค้นหาและกำจัดมัลแวร์, โทรจัน, เวิร์มแวร์,แอดแวร์,สปายแวร์,รูทคิท ฯ
    - สามารถทำงานได้อย่างรวดเร็ว
    - เข้ากันได้ดีกับระบบคอมพิวเตอร์
    - ง่ายสำหรับการใช้งานและการปรับแต่งคุณสมบัติ

การปรับปรุงและพัฒนาสำหรับเวอร์ชั่นนี้

Rollback ข้อมูลลายชื่อไวรัสในฐานข้อมูล
    - หากคุณสงสัยว่าฐานข้อมูลไวรัสหรือการปรับปรุงผลิตภัณฑ์โมดูลอาจไม่เสถียรหรือเสียหายคุณสามารถ
    ย้อนกลับไปรุ่นก่อนหน้าและปิดการใช้การปรับปรุงสำหรับระยะเวลาที่กำหนดของเวลา

การปรับปรุงการป้องกัน Anti-Phishing
    - ESET NOD32 Antivirus จะแสดงการแจ้งเตือนที่มีตัวเลือกต่างๆ เมื่อเว็บเบราเซอร์พยายามที่จะเข้าถึงเว็บไซต์หรือโดเมนหมวดหมู่ ในฐานข้อมูลมัลแวร์ของ ESET

การสแกนแบบเต็มประจำ
    - สำหรับการรักษาความปลอดภัยที่เพิ่มขึ้นรุ่น ESET NOD32 Antivirus 6 สามารถทำการสแกนแบบเต็มประจำของคอมพิวเตอร์ของคุณในช่วงเวลาที่ไม่ได้ใช้งาน
    การสแกนจะไม่ทำงานเมื่อคอมพิวเตอร์ทำงานโดยใช้พลังงานจากแบตเตอรี่ สแกนเต็มประจำช่วยตรวจสอบภัยคุกคามที่ไม่ใช้งาน
    บนเครื่องคอมพิวเตอร์และปรับปรุงข้อมูล ESET cloud เกี่ยวกับภัยคุกคามที่รู้จัก และไม่รู้จักหรือไฟล์

ปรับปรุงการสแกนไฟล์ที่ดาวน์โหลด
    - ในรุ่นก่อนหน้า ไฟล์ที่ดาวน์โหลดจากอินเทอร์เน็ตจะถูกสแกนโดย ESET เฉพาะหลังจากที่ไฟล์ถูกดาวน์โหลดอย่างสมบูรณ์แล้ว ในรุ่น ESET NOD32 Antivirus 6
    นี้จะสแกนไฟล์ประเภทที่เฉพาะเจาะจงในระหว่างขั้นตอนการดาวน์โหลดเพื่อให้ผู้ใช้ไม่จำเป็นต้องรอจนกว่าขั้นตอนการดาวน์โหลดจนเสร็จ

การแจ้งเตือนโปรแกรมแบบครบวงจร
    - การออกแบบและรูปแบบของการแจ้งเตือนทั้งหมดของ Windows ได้รับการรวมแบบครบวงจรในรุ่น 6

ภาษา: ไทย

Language: English

วิธี Activator ให้กับ ESET NOD32 ทุกรุ่น

1. หลังติดตั้งโปรแกรมเสร็จให้ปิดการทำงานของ Realtime System Protection และ Firewall Protection ก่อนโดยคลิกที่ไอค่อนที่อยู่ขวาล่างของหน้าจอ

2. เสร็จแล้วให้เข้าไปที่ Setup > Enter Advanced Setup > Computer > Exclusions > Add แล้วใส่ Paths ข้างล่างนี้ลงไป

C:\Program Files\ESET\*.*
    C:\Program Files\UlisesSoft\*.*
    C:\Program Files\ESET\Ulisess Seguridad\*.*

3. จากนั้นเข้าไปที่ C:\Program Files\ESET\Ulisess Seguridad\ESET Product Activator 6.5 รันไฟล์
    ESET Product Activator 6.5.exe หรือ...

3.1 เข้าไปที่ C:\Program Files\ESET\Ulisess Seguridad\ESET Product Activator 2013 รันไฟล์
    ESET Product Activator 2013.exe (เลือกเอาอย่างใดอย่างนึง)

4. เมื่อรันไฟล์ขึ้นมาแล้ว กด Activate โปรแกรมจะ Restart เครื่องเพื่อเข้าสู่ Safe Mode ให้รอจนเข้า Safe Mode

5. เมื่อเข้า Safe Mode เสร็จแล้วให้ทำซ้ำขั้นตอนที่ 3 หรือ 3.1 อีกครั้ง เพื่อ Active ESET และ กลับสู่ Normal Mode เป็นอันเสร็จ

ESET NOD32 Antivirus & Smart Security 6.0.308.0 Final (x86x64) + [Activation 100%]

Download From Official Site Direct Link

ESET NOD32 Antivirus

Download | ESET NOD32 Antivirus 6 x86 EN
    Download | ESET NOD32 Antivirus 6 x64 EN

Download | ESET NOD32 Antivirus 6 x86 TH
    Download | ESET NOD32 Antivirus 6 x64 TH

ESET Smart Security

Download | ESET Smart Security 6 x86 EN
    Download | ESET Smart Security 6 x64 EN

Download | ESET Smart Security 6 x86 TH
    Download | ESET Smart Security 6 x64 TH

Ulisess Seguridad 10.1.0 Rev1 [ESET NOD32 Permanent Active]
    Files Size: 13.3 MB

Download | ESET NOD32 All Edition [Permanent Active] [ONE2UP]
    Download | From ULTH | PUTLOCKER | THCYBER | ZIDOFILE |
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nemesis29 : 22nd January 2013 เมื่อ 14:34

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ไม่มีพาสาไทยเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ malware007 อ่านกระทู้
    ไม่มีพาสาไทยเหรอครับ
    เพิ่มเติมเวอร์ชั่นภาษาไทยให้แล้วครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aOe : 23rd January 2013 เมื่อ 05:34
    " ความ อดทน แม้จะเป็นสิ่งที่ขมขื่นแต่ผลของมันมักจะ หวานชื่น เสมอ "

กล่าวขอบคุณ
    37
    ช่วยดูทีนะคับภาพด้านบน ทำไมผมลงแล้วเป็นแบบนี้ ซึ่งปกติแล้วมันจะไม่เป็น เพราะผม แครกแล้วก็อัพเดตได้ปกติ แต่มันก็ไม่หาย มันบอกการสแกนโปรโตคอลของแอพพลิเคชั่นไม่ทำงาน ซึ่งผมไม่รู้ว่าแก้ตรงไหน ใครรู้บอกทีนะคับ ย้ำอัตเดตได้ เปิดใช้คีย์ไปแล้วนะคับ แก้เองไม่ได้จริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aOe : 23rd January 2013 เมื่อ 05:35
    " ความ อดทน แม้จะเป็นสิ่งที่ขมขื่นแต่ผลของมันมักจะ หวานชื่น เสมอ "

กล่าวขอบคุณ
    198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aOe อ่านกระทู้
    ช่วยดูทีนะคับภาพด้านบน ทำไมผมลงแล้วเป็นแบบนี้ ซึ่งปกติแล้วมันจะไม่เป็น เพราะผม แครกแล้วก็อัพเดตได้ปกติ แต่มันก็ไม่หาย มันบอกการสแกนโปรโตคอลของแอพพลิเคชั่นไม่ทำงาน ซึ่งผมไม่รู้ว่าแก้ตรงไหน ใครรู้บอกทีนะคับ ย้ำอัตเดตได้ เปิดใช้คีย์ไปแล้วนะคับ แก้เองไม่ได้จริงๆ
    "การสแกนโปรโตคอลของแอพพลิเคชั่นไม่ทำงาน" อาจเพราะ มี Firewall ตัวอื่นทำงานอยู่ หรือ ทำงานผิดปกติครับ
    ลองเข้าไปที่ control panel แล้วปิด Firewall หลักของวินโดว์ดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ได้ละครับ ขอบคุณครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โตแล้ว คิดเองเป็น
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,256
    Blog Entries
    218
    ขอบคุณคร๊าบบ เดี๋ยวนะลองเด้ออ อ .

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    144
    ขอบคุณครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ลงแล้วใช้ได้เลยครับ
    I5 4460 AsRockZ97 Hyperx Furry Savage4*2 HD7870 X-Fi Xtreme Music Seasonic s12ii 620w

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ใส่ Paths ใส่ยังไงหรอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanon9797 : 19th February 2013 เมื่อ 08:39

กล่าวขอบคุณ
    198
    Setup > Enter Advanced Setup > Computer > Exclusions > Add แล้วใส่ Paths ข้างล่างนี้ลงไป (ใส่ทีละบรรทัดครับ)

C:\Program Files\ESET\*.*
    C:\Program Files\UlisesSoft\*.*
    C:\Program Files\ESET\Ulisess Seguridad\*.*

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aOe อ่านกระทู้
    ผมก็เป้นแบบท่านนี้ไปปิดไฟวอร์เเล้วปิดอับเดทแล้วก็ไม่หายคับผม ต้องทำยังไงต่อคับ

กล่าวขอบคุณ
    198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piyangkur อ่านกระทู้
    ผมก็เป้นแบบท่านนี้ไปปิดไฟวอร์เเล้วปิดอับเดทแล้วก็ไม่หายคับผม ต้องทำยังไงต่อคับ
    ลงตัว Active แล้วหรือยังครับ ถ้าลงแล้ว แอคทีฟผ่านแล้ว ให้เปิด firewall เปิด update ให้เต็มที่นะครับ ไม่งั้นมันจะแดงแบบนี้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,270
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ยืนยันครับตัว ESET Smart Security 6 x64 TH ใช้ได้ 1000000% ครับผม ลงตามขั้นตอนทุกอย่างไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับ

กล่าวขอบคุณ
    198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jobza53 อ่านกระทู้
    ยืนยันครับตัว ESET Smart Security 6 x64 TH ใช้ได้ 1000000% ครับผม ลงตามขั้นตอนทุกอย่างไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับ
    ขอบคุณครับ พอดีเมื่อกี้ผมก็พึ่งทดลอง ลงใหม่ดูเหมือนกัน ยังใช้ได้ปกติครับ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nemesis29 อ่านกระทู้
    ลงตัว Active แล้วหรือยังครับ ถ้าลงแล้ว แอคทีฟผ่านแล้ว ให้เปิด firewall เปิด update ให้เต็มที่นะครับ ไม่งั้นมันจะแดงแบบนี้อะครับ
    ห้ามปิดอับเดทกับfirewallหรือคับเข้าใจแล้วคับเดียวจะลองดูคับ

>>@^^@<<
    กล่าวขอบคุณ
    2,077
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,559
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ESET Smart Security กับ ESET NOD32 Antivirus มันต่างกันยังไงเหรอครับ ผมรู้ครับมีคำอธิบายแต่อ่านแล้วมันดีทั้ง2 ผมเลยไม่รู้จะใช้อันไหน แล้วสามารถลงทั้ง2ตัวได้ป่ะครับหรือต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่งตอบที

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ขอบคุณครับ พึ่งติดตั้งเสร็จ ผมใช้ smart security ครับ

กล่าวขอบคุณ
    198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fuseusepower อ่านกระทู้
    ESET Smart Security กับ ESET NOD32 Antivirus มันต่างกันยังไงเหรอครับ ผมรู้ครับมีคำอธิบายแต่อ่านแล้วมันดีทั้ง2 ผมเลยไม่รู้จะใช้อันไหน แล้วสามารถลงทั้ง2ตัวได้ป่ะครับหรือต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่งตอบที
    ต้องเลือกลงแค่ตัวเดียวครับ ง่ายๆคือตัว Antivirus จะไม่มี Firewall, Filter Spam, Email Filter จะทำงานได้เร็วกว่าตัว Smart Security
    ส่วนตัว Smart Security จะป้องกันแบบเต็มรูปแบบ ทั้งการโจมตีระบบจากภายนอกและภายใน ป้องกันพวกระบบแชร์ไฟล์ ฯ การป้องกันจะสูงกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ลงเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ ใช้ได้100%
    FX-6100 + HD7850 + RAM 8 GB + PSU 550 Watt แค่นี้ก็เกินพอแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทำตามวิธีทุกอย่างแล้วค่ะ แต่ว่ามันไม่ยอมอัพเดตเป็นฐานข้อมูลไวรัสล่าสุด
    มันยังคาอยู่ที่ 20121221 แต่ว่าก็ไม่ได้ขึ้นตาแดง
    ช่วยหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    : ผมลงแล้วใช้ได้ครับ แต่ มันแชร์wifi ไม่ได้อ่ะครับทำไงดีครับ ช่วยบอกที ต้องตั้งค่าที่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    Blog Entries
    1
    เป็นเหมือนกันเลยครับจะอัพเดทได้ก็ตอนผ่านไป3-4วันแล้วมันขึ้นตาแดงผมค่อยอัพได้ใครมีวิธีแก้ช่วยด้วยครับ

Tags for this Thread