ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

อยากได้วิธีใช้งาน Data Transfer Cable

อยากให้ทางทีมงานช่วยแนะนำสินค้าตัวนี้หน่อยครับ
    Data Transfer Cable เช่นขั้นตอนในการแก้เซฟ เอาเซฟมาใส่ใน internal harddisk xbox360 รวมไปถึงการเอา dlc มาใส่ด้วย
    สนใจครับ จะได้รู้ว่าจะคุ้มมั้ยถ้าจะเสียเงินซื้อนะ l
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย amwalkman : 22nd January 2013 เมื่อ 17:37

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    Data Transfer Cable คือ hardware หรือสายที่ใช้เชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์เท่านั้นครับ ส่วนการใช้งานจริงๆนั้นจะต้องดูจาก Software ที่เราใช้ว่าใช้ Software อะไร ซึ่งจะแตกต่างกันในแต่ละ Software ครับ หากสนใจแนะนำให้ศึกษาเอาจาก Google ครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    สวัสดีครับ

แฮะ แฮะ มาตอบแทนพี่โจ๊กเท่าที่ทราบนะครับ
    Data Transfer Cable มันคือสายที่ไว้ใช้เสียบเจ้า Int.HDD ของ XBOX360 เข้ากับคอมพิวเตอร์เท่านั้นครับ โดยส่วนมากเขาจะใช้วิธี FTP (http://www.jokergameth.com/board/con...mputer-to-JTAG) เพื่อถ่ายโอนข้อมูลเกมส์ เซฟ โปรไฟล์ DLC และอื่นๆ แต่ในมุมมองบางคนก็อาจจะมองว่าวิธีนี้ยุ่งยาก ซับซ้อน (เช่นผมคนนึงแหละ) เขาเลยมีสายตัวนี้ขึ้นมาเพื่อเสียบ Int.HDD XBOX ต่อเข้ากับ PC โดยตรง ((นึกไม่ออก ให้นึกถึงการเอาสาย USB เสียบโทรศัพท์เพื่อต่อกับคอมน่ะครับแบบเดียวกัน)) ข้อดีก็คือในกรณีเราไม่สะดวกที่จะยกเจ้าตัวเครื่อง XBOX ไปไหนมาไหนเพื่่อนำเครื่องไปลงข้อมูล เราก็ถอดแค่ HDD ไปแล้วใช้เจ้าสายที่ว่านี้ต่อตรงเข้า PC เลยเท่านั้นเองครับ ส่วนข้อเสียคือ แพง...555+ (ปล.พี่โจ๊กมีจำหน่ายนี่ครับประมาณ 450 บาทผมเคยถาม)

ส่วนที่ว่าถ้าต้องการโปรแกรมในการถ่ายข้อมูลอันนี้ต้องสละเวลาศึกษาเองจริงๆครับ ลองผิด ลองถูก เดี๋ยวก็เป็น...(ส่วนตัวโชคร้ายซื้อเครื่อง Jtag แต่ร้านที่ซื้อไม่รู้ว่าตัวเองขายเครื่อง Jtag จึงไม่มีโปรแกรมหรือคู่มืออะไรให้เลยต้องศึกษาเองหมด)

แต่ถ้าจะให้แนะนำก็ยินดีครับผม
    - Horizon โปรแกรมถ่ายโอนข้อมูลชั้นเยี่ยมไม่ต้องมานั่งสร้างโฟดเดอร์เอง ลากใส่ ลากใส่ จบ ใช้ถ่ายข้อมูลได้ทั้งเซฟ โปรไฟล์ DLC และอื่นๆ
    - Medio อันนี้ก็เป็นอีกตัวที่ไว้ใช้ถ่ายโอนข้อมูลได้เหมือนกันแต่ซับซ้อนกว่า Horizon อยู่มาก คือต้องมานั่งสร้างโฟลเดอร์เองเพื่อลงเซฟ โปรไฟล์ DLC ส่วนมากโปรแกรมนี้ผมจะใช้โหลดเซฟของคนอื่นมาเล่นน่ะครับ เพราะเซฟบางตัวเขาจะ MOD เซฟมาเช่น เลือดไม่ลด กระสุนไม่หมด เป็นต้น เรียกง่ายๆว่า Action Replay ก็ได้นะ (อันนี้นิยามเองนะครับ)
    - 360mpGui v1.0.2.3 อันนีเเพื่อจำเป็นแนะนำไว้ก่อน มันคือโปรแกรมแตก ISO หรือรวม XEX เป็น ISO โปรแกรมจำเป็นนะครับสำหรับขอโหลด DLC เพราะสามารถเช็ค Media ID ของเกมส์ได้ว่าเป็นโซนไหนเพื่อใช้ในการโหลด Title Update หรือ TU มาใช้กับ DLC เกมส์นั้นๆ ถ้า Media ID ของเกมส์ไม่ตรงกับ Media ID ของ Title Update จะทำให้ DLC นั่นๆไม่แสดงผลนะครับ (ปล.ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับ DLC ที่โหลดมาด้วยนะครับว่ามันล็อคไว้หรือไม่)

หวังว่าคงเป็นประโยชน์สำหรับเจ้าของกระทู้และคนอื่นๆที่เข้ามาและผ่านไปนะครับ ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยนะครับ...

ขอบคุณครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำจากพี่โจ๊กและคุณ iscream1991