ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 564

ออกกำลังกายแบบงูๆปลาๆ แล้วกินอาหารเสริม คิดว่าจะอ้วนได้ไหม

ทานอาหารพวกโปรตีน คาร์โบไฮ มาสัก3เดือนกว่าแล้ว เลยคิดจะซื้ออาหารเสริม Super Mass Gainer เสริม

แต่รุ่นพี่ๆบอกว่าต้องออกกำลังกายไปด้วย แต่ผมออกกำลังกายอยู่บ้าน (แถวบ้านไม่มีฟิตเนส มันอยู่ในเมืองนู้นครับ) พวกวิดพื้น ซิทอัพ อื่นๆ2-3ท่า

แบบนี้น้ำหนักจะเพิ่มให้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    อ้วนแน่นอนครับเพราะอาหารเสริมตัวนี้ให้พลังงานเยอะมากก ถึงมากที่สัดแค่หนึ่งหน่วยบริโภคก็พันกว่าแคลแล้ว

เหมาะสำหรับคนที่เล่นเวทจริงจังและคาดิโอจริงจังด้วย เพราะให้พลังงานเยอะเหลือเกิน

เล่นอยู่กับบ้านเวย์ยังแทบไม่จำเป็นเลยครับวิทพื้นซิทอัพไม่ค่อยช่วยอะไรเลย สำหรับคนที่เล่นฟิตเนวถือว่าเป็นการวอมด้วยซ้ำ

กินอาหารธรรมชาติก็พอครับ
    พวกเจ้าทั้งหลาย จงเป็นสาวกอาเบะซะ
    อาเบะจะอยู่ในใจท่านตลอดกาล อาเมน(เบะ)
    (^人^)

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    อันนี้บอกไม่ได้ว่าอ้วนไม่อ้วนน่ะครับ เพราะผมไม่รู้ว่าคุณกิน Super Mass Gainer ในสัดส่วนที่เท่าไหร่ ให้ตายยังไงก็ไม่กิน 1 ถ้วยตวงเต็มๆแน่ นั้นจึงบอกไม่ได้อะน่ะ
    วิดพื้น ฟิตอัพ มันได้ไม่เยอะครับ หากจะจริงจังกันมันควรจะเล่นให้ครบ เช่น หน้าอก หลังแขน หลัง หน้าแขน ขา ลำตัว หัวไหล่ จร้า ^^

ผมข้อค้านคอมเม้นข้างบนนิดนึงน่ะครับ Super Mass Gainer ให้พลังงานเยอะก็จริง แต่ต้องดูการกินของเจ้าของด้วยครับ ไม่ใช่มาตีโพยตีพายไปมั่ว ว่ากินแล้วอ้วน กินนี้อ้วน
    หากผมกิน ฟิสซ่า ก่อนนอน โดยเวลาอื่นผมไม่กินไรมาเลย ผมก็ไม่อ้วนครับ ผอมแน่นอน แต่ผอมแบบสุขภาพแย่ - -

การคำนวณพลังงานที่ใช้ไปในวันปกติ (น้ำหนักตัว*24 << คือพลังงานที่ใช้ต่อวันโดยที่ไม่ได้ออกกำลังกายหนักมาก) เช่น 65*24 = 1560 กิโลแคล 1560/3 สรุปมื้อหนึง ผมต้องกิน 520 กิโลแคล

ในวันออกกำลังกาย (กินยังไงก็อ้วน 0.3 คนปกติกินเยอะอ้วนกินน้อยผอม 0.4 กินอย่างไรก็ผอม 0.5 )
    การคำนวณ (น้ำหนักตัว*24)+[(น้ำหนักตัว*24)*0.4] จะได้ 1560 + 1560*0.4 = 2184 กิโลแคล ซึ่งเป้นวันที่คุณออกกำลังกาย
    หากลดน้ำหนักควรกิน 2184-500 หากเพิ่มน้ำหนักควรกิน 2184+500 (การแบ่งมื้ออาหาร สำคัญมากอาจจะแบ่ง 4-6 มื้อ)
    ข้างตนนี้เป็นการคำนวณพลังงานจร้า กินอาหารปกติแล้ว อย่าลืมแบ่งพื้นที่ให้ เวย์โปรตันด้วยน่ะจ๊ะ

http://www.youtube.com/watch?v=s24BA37fvzE << คลิปจร้า
    >>ตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด<<
    >>>งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ภาษาวิบัติ<<<

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 564
    ขอบคุณมากครับที่มาตั้งคำถามจุดประสงค์หลักคือ ต้องการเพิ่มน้ำหนักครับ

ก่อนจะมาตั้งกระทู้หนักแค่ 45 กิโลเองครับ แต่ตอนนี่ผมหนักประมาณ 50 กิโลแล้ว ไม่ได้กินอาหารเสริมครับ อาหารหลักล้วนๆ ออกกำลังกายตามหัวข้อข้างบนของผม

ทำให้รู้ครับว่าอาหารเสริมมันไม่จำเป็นขนาดนั้น มันมีไว้สำหรับคนไม่มีเวลาหรือคนที่ตังถึง ครับ

ปล.เพิ่มน้ำหนักต่อไปจุดหมายอยู่ที่ 60 กิโลครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย killrerb : 26th January 2013 เมื่อ 19:45

กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    อาจจะยาวไปหน่อยแต่ขอให้อ่านครับ บทความนี้อาจเปลี่ยนร่างกายของคุณไปเลยก็ได้ครับ (ไม่ได้มาโฆษณาอะไรทั้งสิ้น) อ้อและอีกอย่างอย่าเพิ่งซื้ออาหารเสริมมาทานโดยไม่รู้คุณประโยชน์ของมันด้วยครับ

ผมแนะนำให้เพิ่มน้ำหนักพร้อมกับการเล่นกล้าม(เพาะกาย)ครับ เป็นวิธีที่ดีที่สุดและได้ผล 100% เลยด้วย แต่ต้องเล่นแบบถูกวิธีนะครับ ไม่ใช่งูปลาๆแล้วกล้ามจะขึ้นนะ ที่ผ่านมาก่อนที่เราจะเพาะกายนั้น แม้ว่าเราจะทานอาหารมาก หรือใช้อาหารเสริมด้วย(คืออย่างที่คุณทำอยู่ตอนนี้) แต่ถ้าไม่ได้เล่นกล้าม หรือเล่นผิดวิธี ประโยชน์จากโภชนาการต่างๆ ก็จะกลายเป็นยูเรีย ไหลไปกับของเสียทางอุจจาระ ปัสสาวะไปครับ ผมขออธิบายให้เข้าใจง่ายๆดังนี้นะครับคือให้คุณเปรียบเทียบว่า การที่ฝนตก คือการทานอาหารและอาหารเสริมของคุณ ส่วนการออกกำลังกายของคุณก็คือการสร้างตุ่มมารองรับน้ำฝน (อย่าพึ่งงงนะครับ) จากนั้นผมก็ขออธิบายต่อว่า เมื่อคุณทานอาหาร และทานอาหารเสริมด้วย ก็คือการที่ฝนตก แต่แล้วเพราะคุณไม่เคยออกกำลังกายเลย คุณก็ไม่มีตุ่มรองรับน้ำฝน มันก็จะไหลลงดินไปหมด (คำว่าไหลลงดินก็คือการที่มันออกไปกับปัสสาวะ และอุจจาระหมด) ถ้าคุณออกกำลังกายน้อย มันก็ทำให้การพัฒนากล้ามเนื้อเกิดขึ้นน้อย เมื่อพัฒนากล้ามเนื้อน้อย ไอ้ความต้องการที่จะใช้สารอาหารนั้นก็น้อยไปด้วย เหมือนกับคุณมีตุ่มรองน้ำที่มีขนาดเล็ก ก็รับน้ำได้น้อย ฝนที่เหลือก็ตกลงดินทิ้งไปอีกน่าเสียดาย ดังนั้น คุณต้องเล่นกล้ามควบคู่กันไปเรื่อยๆ เมื่อขนาดร่างกายและความแข็งแรงของคุณเพิ่มขึ้น ขนาดตุ่มก็จะใหญ่ตามไปด้วย แล้วคราวนี้ เมื่อคุณทานเข้าไปเท่าไร มันก็จะถูกนำมาใช้ประโยชน์ได้เต็มเม็ดเต็มหน่วย เหมือนตุ่มขนาดยักษ์ที่รองรับน้ำฝนได้มากกว่านั่นเองครับ

สำหรับการเริ่มต้นนั้น ไม่มีอะไรยากเลยครับ หลักใหญ่ที่สุดของการเล่นกล้ามมี 2 ข้อครับคือ

1."กินมาก ,บริหารมาก ,และพักผ่อนให้มาก"

2.มีอุปกรณ์พื้นฐาน อันได้แก่ เตียงยกน้ำหนักปรับหัวได้ ,บาร์เบลล์ และดัมเบลล์ (ถ้ามีเตียงซิทอัพถูกๆอีกสักตัวก็จะดี)

ตอนนี้ผมเล่นจริงจังได้เดือนเดียว เห็นผลมากๆครับ น้ำหนักเพิ่มขึ้นเกือบ 2 กิโลแล้วรอบแขนรอบอกก็หนาขึ้นอย่างเห็นได้ชัดด้วยครับ ถ้าอยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมก็ PM ไว้นะครับ

ขอบคุณข้อความบางส่วนจากพี่วิษนุ Webmaster เพาะกายไทย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redfoottttt : 28th January 2013 เมื่อ 22:04