ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699

Intel Extreme Master Katowice 2013 สรุปการแข่งขัน

IEM Katowice 2013

งานแข่งเกมระดับโลกที่ Poland เมื่อ วันที่ 18-20 มกราคม ที่ผ่านมา

เกม LoL

1st Gambit Gaming - $15500
    2nd Azubu Blaze - $8500
    3rd/4th fnatic , Azubu Frost - $4500

เกม Starcraft 2

1st First - $ 6500
    2nd Dream - $ 3300
    3rd/4th PartinG , Socke - $1700

เกม CSGO

1st ESC ICY BOX - $4000
    2nd myDGB.net - $2000
    3rd MaxFloPlaY - $1000

ภาพในงาน http://www.flickr.com/photos/eslphot...7632547944677/

และ Videos'
    Day1

Day2

Day3

Source : http://www.esl.tv/iem-katowice-2013/ , http://www.absolutelegends.net , http://wiki.teamliquid.net/starcraft...VII_-_Katowice

เรียบเรียง : M4A1Predator

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ผมรู้สึกว่าคน เอเชีย เรื่องเกมจะเก่งกว่าทาง ยุโรป นะ เห็นเล่นแต่ละเกมนี้ส่วนมากเอเชียจะติดเยอะกว่าพวกเลย

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,464
    ถ้าไทยไปนี่อันดับ 1 มาง่ายๆครับไทยเราเก่งเยอะแต่ไม่โชว์ตัว

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    FPS ยุโรปเก่งสุดๆแว๊วครับ ต่างคนต่างเก่งไปคนละแนว เก่งกันทุกคนครับ แต่พี่ไทยไม่ค่อยทำผลงานกะเค้าเลยเนี่ยสิ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FANG อ่านกระทู้
    ผมรู้สึกว่าคน เอเชีย เรื่องเกมจะเก่งกว่าทาง ยุโรป นะ เห็นเล่นแต่ละเกมนี้ส่วนมากเอเชียจะติดเยอะกว่าพวกเลย
    มันก็น่าใช่อยู่หรอกครับเพราะเกม Online ส่วนใหญ่เกาหลีเค้าทำส่งออกเนี่ยสิ *0*

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ myriadisland อ่านกระทู้
    ถ้าไทยไปนี่อันดับ 1 มาง่ายๆครับไทยเราเก่งเยอะแต่ไม่โชว์ตัว
    ของไทยชนะรายการระดับภูมิภาคให้ได้ก่อนครับถึงจะได้ไป ไม่ใช่ว่าผมดูถูกนะแต่พูดตามหลักความเป็นจริง
    ถึงรายการนี้จะไม่มีไทยไปก็ตามแต่ รายการใหญ่ๆที่ผ่านมาก็มีทีมจากไทยไปแข่งอย่างเช่น IGN ProLeague Season 5 ที่ Las Vegas ซึ่งส่วนมากเป็นทีมชั้นนำของโลก แต่ผลการแข่งก็เป็นทีมจากไทยตกรอบไปรั้งอันดับที่ 13 จาก 16 ทีม ที่เข้าร่วมแข่งขัน อาจเป็นเพราะส่วนหนึงทีมจากไทยอยู่ในสายกลุ่มแข็งซึ่งมีทีมแชมป์โลกและแชมป์รายการใหญ่อยู่ในกลุ่มทั้งสิ้น
    คนไทยอาจจะเก่งในบ้านแต่ระดับนานาชาติคนละเรื่องครับ ชนะสิงคโปร์ให้ได้ก่อนดีกว่าจะไปเทียบจุดนั้น

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เสียดาย fnatic อุสาเชีย - -'

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ myriadisland อ่านกระทู้
    เพราะ สังคมเราเค้าไม่สันบสนุนไงครับ เค้ามองเด็กเล่นเกมส์แค่ว่า เป็นเด็กน้อยที่หาแต่ความสนุก ไร้สาระ งั้นจากคลิปเค้าคงไร้สาระกันน่ะครับ คนไทยหัวโบราณยังมีอีกเยอะ ที่่ไม่ค่อยเข้าใจโลก แล้วก็ไม่หาเหตุผลว่าทำไมด้วย ยึดตัวเองเกินไป..
    ระบบการเรียนเค้าไม่เหมือนเราครับ เค้าเรียนครึ่งวัน อีกครึ่งกิจกรรม แต่เราละเรียนทั้งวันทั้งคืน พอเล่นหน่อย ก้อเอาละ โดนด่า..แต่ผู้ใหญ่ครับ กินเหล้า สำมะเลเทเมา เที่ยวขาดความรับผิดชอบ ตัวอย่างดีๆไม่ค่อยมีให้เค้าเห็น แล้วจะบอกว่าอะไรผิดๆก้อโทษเกมส์อย่างเดียวเลย
    อย่าเรียกว่าติดเกมส์ครับ ศัพท์ส่วนตัวผมเรียกว่า เสพจินตนาการ จะดีกว่า อิอิ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    starcraft 2 เกาหลีครอง 1-3 เลย - -"

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ altrice อ่านกระทู้
    starcraft 2 เกาหลีครอง 1-3 เลย - -"
    เรื่องนั้นมันแน่นอนอยู่ละครับ เกาหลีมีวินัยในการซ้อมมาก ถ้าอยากเห็นเทพกว่า3คนนี้นี้ต้องดู GSL ครับ มันหยดติ๋งๆเลย

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    กล่าวขอบคุณ
    494
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    เดียวนี้วงการเกมส์ในไทยเรากำลังเติบโตครับ อีกไม่กี่ปีผู้ใหญ่จะไม่มองว่าเป็นแค่เกมส์อีกต่อไปแต่มันคือกีฬาอย่างนึงซึ่งเรียกว่า E-sport
    ซึ่งตอนนี้ก็มีบ้างแล้วแต่ยังไม่เป็นที่นิยมมากนักแต่กำลังเติบโต และไทยเราก็มีนักกีฬาเก่งๆเหมือนกันครับ สร้างชื่อเสียงให้ประเทศไทยเราแน่นอน
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    ระดับโลกไม่ใช่ได้เงิน 150,000,000$ เห็นเขาว่ากันนะ
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thaiemotion อ่านกระทู้
    เดียวนี้วงการเกมส์ในไทยเรากำลังเติบโตครับ อีกไม่กี่ปีผู้ใหญ่จะไม่มองว่าเป็นแค่เกมส์อีกต่อไปแต่มันคือกีฬาอย่างนึงซึ่งเรียกว่า E-sport
    ซึ่งตอนนี้ก็มีบ้างแล้วแต่ยังไม่เป็นที่นิยมมากนักแต่กำลังเติบโต และไทยเราก็มีนักกีฬาเก่งๆเหมือนกันครับ สร้างชื่อเสียงให้ประเทศไทยเราแน่นอน
    ผิดถนัดเลยครับ
    eSport thai มันแทบจะสลายแล้วครับ
    ที่เห็นทุกวันนี้มันภาพลวงตาครับ

แต่ในความมืดย่อมมีแสงสว่างครับ ที่ดีๆผมเห็นมีน้อยนิดครับ