ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[ ~ จิ้งจอกมหัศจรรย์ ~ ]
    [ ~Zorori Castle~ ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,862
    ได้รับคำขอบคุณ: 72,599

[เล่าสู่กันฟัง] อาการที่เรียกว่า "ขี้ลืม"

อ๊าก... ลืมอีกแล้ว เคยเจอมั้ยอาการแบบนี้มั้ย

อันที่จริงก็ไม่มีไรมากหรอกครับ แค่อยากเล่าบางอย่างเฉยๆน่ะครับ กับอาการ "ขี้ลืม" ผมว่าทุกคนก็ต้องมีกันมั่งแหละไม่มากก็น้อย ไม่รู้เป็นโรคอะไรนะ ตอนแรกจำได้ พอถึงเวลาผ่านไป เอ้า!!! ลืมซะงั้น

ตัวอย่างการลืมของผม
    • หลักๆนะ เวลาอาจารย์เขาสอนไร พอทำจริง ลืมวิธีและหลักการบางช่วงเป็นประจำ -*-
    • เวลาอาจารย์เขาวานสั่งใช้ให้ไปส่งของหรือฝากซื้ออะไร แรกๆจำได้แม่น พอออกนอกห้องนึกเรื่องอื่นเรื่อยไป(จะรีบไปนึกเรื่องทำไมล่ะเนี่ยเรา -*-) จน... อ้าว... จารย์เขาสั่งให้ทำไรล่ะเนี่ย ลืม สุดท้ายตีหน้าเศร้าไปถามจารย์(อาจารย์)แกใหม่ ซึ่งตอนถามใหม่ก็โดนจารย์แกดุนิดหน่อย พร้อมสั่งให้จดกระดาษเลยไม่งั้นโดนเตะ
    • หลายวันก่อนเอารถมอไซต์ไปมอ(มอ = มหาลัย) เพื่อไปเรียน ตอนนั้นรีบมากเพราะสายแล้ว รีบจอดรถในโรงจอดรถ(ซึ่งไม่มียามไหนมาคอยเฝ้า) จอดรถเสร็จรีบวิ่งเข้าไปตึกเพราะกลัวเรียนไม่ทัน แต่ดันลืมกุญแจคารถไว้ มานึกอ่อได้อีกทีตอนหลังเลิกเรียน แรกๆตัวเย็นวาบผมนึกว่ามือดีล่อรถผมหายไปล่ะ แต่พอไปดูที่จอดรถปรากฎว่ารถยังอยู่ดี ถือว่าโชคดีไป...(ส่วนน้อยมากเหตุการณ์นี้)
    • เมื่อวานมีนัดสำคัญเกี่ยวกับงานกิจกรรมของมหาลัย แต่ดันตื่นสายเพราะมัวง่วนเรื่องอื่นเพลินจนลืมแต่เมื่อคืนก่อน(มะรืนก่อน) นึกได้อีกทีตอนเพื่อนโทรตาม "เมื่อไหร่***จะมาล่ะ เฮ้ย... งานจะเริ่มล่ะ = =*" ก็ถือว่ายังดีที่มีเพื่อนคอยเตือนให้อ่านะ ไม่งั้นพลาดอย่างแรง... และโชคดีที่ยังไปทันงาน(ก็ต้องขอบใจเพื่อนที่ช่วยเตือนอ่านะ)
    • เรื่องอ่านหนังสือ แล้วพอไปใช้จริงก็ลืมบ้างจำได้บ้างเช่นกัน อันนี้ก็เคยเล่าประสบการณ์นี้ไปก่อนหน้านี้แล้ว ถือว่าเป็นเรื่องปกติสำหรับผมอ่านะ ก็พยายามอยู่เกี่ยวกับเรื่องนี้(ก็ได้ทริกหลักการจำจากชาว JKG บางส่วนเหมือนกัน ซึ่งขอบคุณมากๆสำหรับคำแนะนำ หากใครสนใจทริกดังกล่าว คลิกที่นี่ครับ)

นี่ก็ยกตัวอย่างคร่าวๆน่ะครับ พอดีนึกออกได้เท่านี้น่ะ เกี่ยวกับการลืมแบบไม่ได้ตั้งใจของผม(ที่จริงน่าจะมีมากกว่านี้แต่นึกไม่ออก) เรื่องที่ไม่น่าจะลืมกลับลืมง่ายดายซะงั้น

แล้วชาว JKG ล่ะ เคยลืมเรื่องไหน แบบไม่ได้ตั้งใจมั่งล่ะครับ ใครอยากแชร์เรื่องก็เล่ากันไปครับ อิอิ(ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ driftdancer อ่านกระทู้
    ของผมน่ะเหรอ อืมม.....
    - วางโทรศัพท์ไว้แล้วเล่นคอม สักพักโวยวาย โทรศัพท์หายไปไหนว๊ะ ? แล้วก็เดินหารอบบ้าน = ="
    - กำลังจะคุยกับเพื่อนแล้วโดนแทรก พอจะคุยจริงๆ เอ๊ะ เราจะพูดอะไร = ="
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teepagon อ่านกระทู้
    นั่งเล่นคอมอยู่....หิว.... เดินออกไปห้องครัว ลืมว่าจะหยิบอะไร แล้วก็กลับมานั่งคอมต่อ = ='
    ประจำ
    เหมือนกันเลยครับ และเหมือนกับบาง คห. ที่เพิ่มเติมเหมือนกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Speedy-K.O. : 24th January 2013 เมื่อ 18:55

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    ของผมน่ะเหรอ อืมม.....
    - วางโทรศัพท์ไว้แล้วเล่นคอม สักพักโวยวาย โทรศัพท์หายไปไหนว๊ะ ? แล้วก็เดินหารอบบ้าน = ="
    - กำลังจะคุยกับเพื่อนแล้วโดนแทรก พอจะคุยจริงๆ เอ๊ะ เราจะพูดอะไร = ="

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Some Where In Uttaradit.
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    นั่งเล่นคอมอยู่....หิว.... เดินออกไปห้องครัว ลืมว่าจะหยิบอะไร แล้วก็กลับมานั่งคอมต่อ = ='
    ประจำ
    That's What You Get When You Let Your Win.

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ผมคนหนึ่งละที่เป็น บ่อยมาก

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,023
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    เป็นบ่อยมากฮะ
    ผม : เดินเข้าบ้านมา ถอดรองเท้า เดินไปห้องครัว แล้วเปิดฝาถังขยะ กำ - -"(ตอนนี้ยังลืมเลยครับ พิมพ์ห้องครัวเป็นห้องน้ำ)
    " Death is a promise, and your life is a Fucking Lie.

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2,736
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    Blog Entries
    1
    ของผมนี่.. หาของทั้งๆที่ถือมันอยู่ หลายรอบละ

กลัวแก่มาจะเป็นอัลไซเมอร์เนี่ย

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    ผมเป็นอยู่บ่อยๆคับ แม่ผมมักจะบอกว่า ไม่ได้ลืมหรอก แต่***มันไม่ใส่ใจ

แม่ผมอินดี้คับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ผมนะหรอ

-ลืมวัน ลืมเดือน
    -ลืมว่าเอาอะไรไปวางตรงไหน แล้วก็โวยวาย แล้วก็หาเจอ แล้วก็ เขินๆ
    -ลืมทำการบ้าน (อันนี้ไม่แน่ใจว่าขี้ลืมหรือขี้เกลียจ ฮ่าๆ)
    -ลืมเวลา ออกจากบ้าน ต้องลืมอะไรซักอย่างแหละ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    - เอาปากกาเหน็บตรงคอเสื้อแล้วลืมพอจะเขียนดันหาไม่เจอนึกว่าปากกาหาย(เป็นบ่อยตอนเรียน)
    - เอาของวางไว้แต่ดันหาไม่เจอจำไม่ได้ว่าวางไว้ตรงไหนทั้งๆที่มันอยู่ข้างหน้าโต๊ะคอมแท้ๆ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    1
    ลืมอะไรบ่อยที่สุด ลืมชื่อคนครับ มันน่าอายนะ เวลาจะเดินไปทักเค้าละนึกขึ้นได้ว่าจำชื่อเค้าไม่ได้ กว่าจะนึกออก เค้าก็เดินไปแล้ว (กำ) ล่าสุด จำชื่อครูตัวเองไม่ได้ ครูใช้ให้ไปเอาของ เดินไปถึง เจ้าหน้าที่ถาม ว่าใครให้มาเอา ตาละหวา ยืนติดสตันอยู่ 2 นาทีก่อนจะบอกไปว่า "เอ่อ... ครูสอนฟิสิกส์ ม.5 ผู้ชายอ่ะครับ" อายจริงๆ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    ของผมก็ลืมเรื่องทั่วๆไปแหละครับ

แต่ที่งงกับตัวเองมากคือ เล่นคอมอยู่ ปวดฉี่ เดินผ่านห้องน้ำเข้าห้องครัว เปิดตู้เย็น แล้วก็กลับมาเล่นคอมต่อ พร้อมกับลืมว่าจะไปฉี่ แหม่
    เดี๋ยวนี้ทำไมคนสมัครเข้ามาเพื่อชื่อน้ำตาลเยอะจัง...

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อนุรักษ์สาวแว่น
    กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    ลืมเอาตังค่าขนม ตอนนั้น จะทำท่าว่าขึ้นรถดีที่ไปเซ็คกระเป๋าตังก่อนขึ้นรถ เลยรอดมาได้ -...-

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ของผมสิ เพิ่งฟังที่พูดไปหยกๆ(ประมาณ 1 นาทีก่อน) พอมานึกว่าเมื่อกี้ฟังอะไรไปนะ เห้ยย เมื่อกี้พูดว่าอะไรนะ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    ของผมเหมือน กันเลยจอด มอเตอร์ไซต์ไว้ แล้วกุญแจผม จะมี 2ดอก ดอกที่ หนึ่ง เสียบที่ใต้เบาะ ซักพักลืม ว่าเสียบไว้เลยไปหยิบอีกอันมา ผ่านไปได้3 วันพึ่งจะมามองเห็นว่าอยู่ใต้เบาะแล้ว ขับไปทั่วตลาดเลย

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    1.ลืมปากกาครับ (ชอบเอาเหน็บหู) แล้วหาไปทั่วว่าอยู่ไหน....
    2.ชอบถือใบงานแล้วหาว่าใบงานนั้นอยู่ไหน ก่อนจะนึกขึ้นได้ว่าในมือคืออะไร...

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"I Love Army"
    กล่าวขอบคุณ
    1,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suragant อ่านกระทู้
    ของผมนี่.. หาของทั้งๆที่ถือมันอยู่ หลายรอบละ

กลัวแก่มาจะเป็นอัลไซเมอร์เนี่ย
    เป้นเหมือนผมเลย555

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    ลืมแว่นไว้บนหัว..... เวลาอ่านหนังสือเสร็จแล้วลุกไปกินน้ำนี่ชอบลืมตลอด

อ้อ เคยลืมปิดน้ำก่อนออกจากบ้านด้วย ยังดีที่วันนั้นไปข้างนอกแค่3ชั่วโมง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Really~Nuts] : 24th January 2013 เมื่อ 17:49

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ลืมว่าจะทำอะไร

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    ลืม.... ว่าจะพิมอะไร

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    ผมไม่ค่อยมีปัญหากับการลือซักเท่าไรครับ เพราะเป็นคนมีนิสัยชอบที่จะเช็คของตลอดเวลา
    แต่มันทำให้กลายเป็นคนจิตตกซะอย่างนั้น ตอนนี้กำลังฝึกนิสัยอยู่ครับ

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread