ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153

(ขำๆนะเออ) สารพัดเรื่องราวขี้โม้ของสาวๆ จากเกมต่างๆ

หมายเหตุ กระทู้นี้งดความมาม่า นะครับ (อาจมีการเปลี่ยนแปลง หรือ เพิ่มเนื้อหา ตามความชอบส่วนตัวของผู้ลงนะครับ ถ้าไม่เข้ากัน หรือ ไม่ชอบ ต้องขออภัย)

สารพัดเรื่องราวขี้โม้ของสาวๆ จากเกมต่างๆ

เพื่อนๆ ทุกคนคงจะเคยเล่นเกมต่างๆ มากมาย แล้วพบกับอะไรที่โอเว่อ เกินจริงเหนือจินตนาการ ก็มักจะเป็นอะไรต่างๆ ที่เราไม่เคยรู้อย่างเช่น เอเลี่ยน, โลกอวกาศ, โลกแฟนตาซี, สมรภูมิสงคราม, หรือโลกนรก - สวรรค์ ไปจนถึงวันสิ้นโลก ซึ่งพวกเรายังไม่สามารถพิสูจน์ได้จริง
    แต่ทว่า ยังมีเรื่องราวขี้โม้บางอย่างที่ใกล้ตัวเรา แต่บางคนยังอาจรู้ตัวแล้ว หรือบางคนอาจยังไม่ทันสังเกต อย่างเช่นเ้รื่องของ "ผู้หญิง" ที่อยู่ในเกม ซึ่งวันนี้ผมจะรวบรวมมาแชร์กันครับ

ไซส์หน้าอกเฉลี่ยอยู่ที่ "D" และส่วนใหญ่มักเป็นไซส์ "E" !

สุดยอดเรื่องขี้โม้ที่เหล่าหนุ่มๆ ไม่คิดติดใจเถียงก็เป็นเรื่องไซส์หน้าอกของสาวๆ ในเกม ที่ขนาดเฉลี่ยพอๆ กับหัวเด็กหรือไซส์ D แต่ทว่านั่นเป็นเพียงแค่ค่าเฉลี่ยเท่านั้น เพราะส่วนใหญ่จริงๆ แล้วไซส์สาวๆ ในเกม มักจะอยู่ที่ไซส์ "E" โดยสาวๆ ไซส์ "E" จะพบมากในเกมที่สตูดิโอ Team Ninja เป็นผู้พัฒนา ทั้งไซส์ และแรงโน้มถ่วง ราวกับมีผู้เชี่ยวชาญเรื่องสาวอกโตมาเป็นที่ปรึกษากิติมศักดิ์ก็ไม่ปาน (โดยเฉพาะแรงโน้มถ่วงนี่ขี้โม้แบบสุดๆ)(กรุณานึกถึงเกมส์ต่างๆ ที่เฮียแว่นดำสร้างนะครับ เหอะๆ สาวๆเกมนี้สุดยอด555+)

เฉลี่ยจากเกมทั้งหมด อัตราส่วนผู้หญิงคือ 1/5 ของผู้ชายบนโลก !

อันนี้ก็ออกจะขี้โม้อีกเช่นกัน แต่ก็เข้าใจว่าเป็นผลมาจากธีมของเกมต่างๆ ตั้งแต่ยุคแรกๆ ที่มักจะเน้นความ Hardcore มากกว่า และเพื่อเน้นถึงความดุดัน จึงจำเป็นอย่างมากที่ให้ตัวละครส่วนใหญ่เป็นผู้ชาย ทำให้ประชากรหญิงในเกมน้อยกว่าชายไปอย่างถนัดตา นอกจากนี้ยังมีผลมาจากเรื่องการใช้ความรุนแรงต่อสตรีและ สามัญสำนึกที่ผู้หญิงไม่ถูกกับความรุนแรงด้วย(กรุณานึกถึงเกมส์serier Gear of war จะง่ายกว่า)(ยกเว้นเกมบางประเภทที่ผู้หญิงมีอัตราส่วน 5/1 ของผู้ชาย แต่เฉลี่ยรวมกันแล้วก็ยังน้อยกว่าอยู่ดี(และส่วนใหญ่มักจะเป็นเกมส์จากฝั่งญี่ปุ่น (ช่วงหลังๆนะ)))

สุดยอดแห่งภาระ

อันนี้จะเน้นไปกับเกมที่มีตัวละครหญิงที่เราต้องปกป้อง หรือคอยตามไปช่วยเหลือ ตัวละครเหล่านี้ จะชอบทำตัวให้เป็นภาระ ของเราอยู่เรื่อย ไม่ตกเป็นเป้าหมาย ก็ชอบไปทำอะไรประมาทให้ทั้งตัวเองและเราเป็นอันตรายตามไปด้วย และที่น่าปวดใจ ก็เป็นที่ระบบ AI สุดเห่ย ที่บางทีก็ชอบไปวิ่งติดมุมช่วยเหลือตัวเองไม่ได้แล้วก็ตายไปทำให้เราเกมโอเว่อไปด้วย(RE4 รายหลังเลย!!!(ไม่ขอนับภาค5,6 นะครับ ถือว่ายังดี ที่ช่วยเหลือตัวเองได้อยู่ แม้อาจจะต้องรำคาญไปบ้างก็เหอะ)) หรือบางเกมก็วางระบบไว้ให้เราต้องเดินจูงมือตัวภาระนี้ไปตลอดเวลาไม่งั้นไม่ยอมเดินตาม(ถ้าอันนี้ก็ MGS2 เลยครับ ตอนที่เราต้องไปช่วยน้องขอโอตาค่อน)ก็น่าปวดตับอีกเช่นกัน

หรือไม่ก็เป็นบัดดี้ที่โลกนี้ขาดไม่ได้

จากข้อที่แล้ว ตัวละครหญิงในเกมก็ไม่ได้เป็นภาระของเราเสมอไป ตัวละครหญิงบางคนก็เป็นสุดยอดผู้ช่วยที่ขาดไปตายสถานเดียว เกมบางเกมตัวละครหญิงผู้ช่วยก็ช่วยได้ดีซะจนเกมไม่โอเว่อร์เลยก็มี
    (สรุปจาก 2 ข้อด้านบนคือตัวละครหญิงในเกมถ้าเป็นตัวหลักนั้นหายากที่จะเป็นผู้หญิงปกติ)

บทบาทหลักของสาวๆ ที่แทบตายตัว

ตัวละครหญิงส่วนใหญ่ที่ถ้าประกอบอาชีพ (หมายถึงทำงานกินเงินเดือนนะ) มักจะเป็นอาชีพแนวๆ นักวิทยาศาสตร์, นักวิจัย หรืออาชีพที่เน้นไปในด้านวิชาการ ซึ่งน่าจะเพราะว่า สาวๆ มักจะเหมาะกับอาชีพที่ถือเอกสารหรือใส่แว่นหนาเตอะดูเป็นผู้ทรงความรู้ก็เป็นได้ หรือ ถ้าแนวRPG แฟนตาซีก็พวกโจร นักธนู นักเวท หรือไม่อย่างนั้น บทบาทก็มักจะถูกวางไว้ที่การเป็นลูกสาวของบุึคคลสำคัญในเนื้อเรื่องของเกม

สาวๆ ร่างกายไม่แข็งแรง แต่พลิ้วระดับเทพยิมนาสติก

เป็นอะไรที่ขัดแย้งกันแบบสุดๆ กับเรื่องความแข็งแรงของร่างกายที่ตัวละครหญิงที่มีร่างกายพลิ้วไหวระดับแชมป์โลกยิมนาสติก เตะตัวร้ายผู้ชายคอหักด้วยเท้าเปล่า หรือแข็งแรงขนาดต่อยผู้ชายตัวใหญ่หงายเก๋ง แต่กลับไม่สามารถทำอะไรหนักๆ เช่นถือของใหญ่ๆ ที่ผู้ชายตัวบางๆ ถือได้ (ที่จริงแล้วสาวๆ ที่ร่างกายพลิ้วแบบนั้น ต้องมีกล้ามเนื้อที่แข็งแรงไม่ธรรมดาอยู่แล้ว)

สาวๆ ที่ไม่ถูกกัน มักถูกจับมาเป็นคู่หูกัน(ซะอย่างงั้น)

(อันนี้ คู่แรกเลยละ เหอะๆ)

อันนี้เห็นได้แทบทุกเกมกับสาวๆ ที่ไม่ถูกกัน มักจะโดนจับมาร่วมทีมเดียวกัน แล้วก็กัดกันเองตลอดเวลาให้เกิดมุกต่างๆ ที่สร้างความเพลิดเพลินให้กับผู้เล่น ซึ่งความเป็นจริงนั้นเป็นอะไรที่ "ยาก" "มาก" ในการจับผู้หญิงไม่สนิทกันมาร่วมมือทำการใหญ่ด้วยกัน เพราะสำหรับสาวๆ นั้นถ้าไม่ถูกกัน แค่เห็นหน้าก็แทบอยากจะตบกันแล้วนั่นเอง

ชุดรัดรูป คือเสื้อเกราะของผู้หญิง !!!

อันนี้เรามักจะพบเห็นกันบ่อยมากๆ กับตัวละครหญิงสายนักสู้ที่ผจญกับคมหอกคมดาบ หรือพวกมอนสเตอร์กลายพันธุ์ สาวๆ นักล่าหรื่อนักสู้ก็มักจะใส่ชุดรัดรูปออกไปจัดการศัตรูเหล่านั้น สงสัยจริงๆ ว่าค่า Def ของชุดพวกนี้มันมากกว่าเกราะหนักๆ ของพวกตัวละครชายไหม แล้วถ้าผู้ชายใส่บ้างอาจจะพลิ้วและถึกขึ้นอีกก็เป็นได้นะครับ ^^

แต่ถ้าสู้กับเทพหรือปีศาจมันต้องนู๊ด !

ชุดรัดรูปคือเสื้อเกราะของสาวๆ ที่ได้ผลเวลาสู้กับมนุษย์ด้วยกันหรือพวกมอนสเตอร์เท่านั้น แต่ถ้าจะสู้กับพวกระดับเทพหรือปีศาจ เรามักจะเห็นตัวเอกสาวๆ ส่วนใหญ่ แทบจะไม่ใส่อะไรเลย ! เต็มที่ก็ใส่ปกปิดแค่ส่วนบน ไม่ก็แค่ส่วนล่าง แต่ต้องมีส่วนไหนสักส่วนที่เปลือย หรือไม่ก็ไม่ใส่อะไรเลย อย่างเช่นอาเจ๊แว่นล่าเทพอย่าง Bayonetta หรือสาว Ayumi ดาบคู่ จา่ก X-Blade เป็นต้น

สรุปแล้ว.. สาวๆ ในเกม มันก็แค่โลกจินตนาการของหนุ่มๆ...

สารพัดเรื่องเกินจริงของสา่วๆ ในเกมต่างๆ สรุปแล้ว มันก็เป็นเพียงแค่จินตนาการของหนุ่มๆ และผู้กำกับเกมที่ต้องการสาวๆ ตามสไตล์ที่เหมาะกับเกมและดึงดูดผู้เล่นมากที่สุด และหนุ่มๆ อย่างเราๆ ก็ชอบซะด้วยสิ (ฮา) ยิ่งในยุคสมัยนี้ เกมที่ตัวละครหญิงไม่น่าดึงดูด ก็ประสบความสำเร็จยากถ้าชื่อไม่ดังจริงๆ

หากเพื่อนๆ คนไหนมีเรื่องราวที่เกินจริงเกี่ยวกับตัวละครหญิงในแง่มุมอื่นๆ อีกบ้าง ก็ลองเอามาแชร์กันดูนะครับ ^^

เครดิตจาก....http://www.online-station.net/feature/feature/15373

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Granado อ่านกระทู้
    เพิ่งอ่านอีกกระทู้เมื่อ10นาทีที่แล้ว
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=160819
    อ้าว งั้นขออภัยละกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gdi123456 : 24th January 2013 เมื่อ 18:12
    "พวกเราเป็นมีด ไม่ใช่ดาบ ไม่มีใครจำเป็นต้องเป็นฮีโร่" BY Ghost recon:future soldier

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    เพิ่งอ่านอีกกระทู้เมื่อ10นาทีที่แล้ว
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=160819

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    โอ้ย.........เมื่อย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    มาเพราะหิวนม ..
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ว้าวหนมน้ม

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923
    55+ ไม่เป็นไร ครับ มันพลาดกันได้ อิอิ

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    Blog Entries
    2
    ขอสุดท้ายโดนนนนเบยยย

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    บทความเหมือนแต่รูปต่างอยู่ ไม่เป็นไร ผมชอบรูป คิดซะว่าแชร์รูปสาวๆ

อย่าจริงจัง...
    ในบ้านหลังหนึ่ง....
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ผมมาเพราะภาพแรกครับ - -"
    ความสุข ไม่ใช่สิ่งที่คุณจะสัมผัสมันได้เพียงตัวคนเดียว...

กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 363

ขนาดร่างกายไม่แข็งแรงกล้ามยังโตๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    แอชลี่ นี่แหล่ะภาระที่สุด LEON HELP...!?!

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    สงสัยต้องไปเตะบอลรอบดึก

กล่าวขอบคุณ
    1,256
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ถ้าเอาเหมือนของจริง ก็เล่นไม่สนุกสิ
    คนกากๆ แต่อยากมีแฟน http://www.facebook.com/profile.php?id=100001099980305

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,388
    ของเค้าดีจิงๆ

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ลองมองมุมกลับ ถ้าผู้หญิงคิดสร้างเกมจะเป็นอย่างไร

"I'm Die Missing You"
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    สุดยอดแห่งภาระ นี่เรื่องจริง!!!!
    88 Waiting for the Rising of The NAZI 88