ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

- ::NOTEALEX:: -
    กล่าวขอบคุณ
    1,512
    ได้รับคำขอบคุณ: 494

อยากหายจาก สังคัง รึเปล่า เข้ามาเลย 15+

สังคัง คืออะไร แล้วเกิดได้ยังไง ?

สังคัง เป็นโรคกลากที่เป็นบริเวณขาหนีบ มีชื่อฝรั่งว่า Tinea cruris ซึ่งเกิดจากเชื้อราชนิดหนึ่งที่มีชื่อว่า Trichophyton rubrum

เชื้อรา Trichophyton rubrum

สังคังไม่ใช่กามโรคนะคับ เป็นแค่โรคผิวหนัง สามารถเป็นกันได้ทุกคน ไม่ว่าจะชายหรือหญิง แต่ส่วนมากจะเป็นกับผู้ชาย เพราะว่า ผู้ชายมีรูขุมขนกว้างกว่าผู้หญิง ทำให้เหงื่อออกได้เยอะ ยิ่งเมืองไทยแล้ว ร้อนโคตรๆ เหงื่อยิ่งออกง่าย อีกทั้งผู้ชายส่วนใหญ่ ชอบใส่เสื้อผ้าที่ทึบๆอย่างเช่น กางเกงยีนส์ (ขาเดฟยิ่งตัวดีเลย) ทำให้ระบายเหงื่อได้ลำบาก สุดท้ายก็อับชื้นและหมักหมม จนมีสภาวะที่เชื้อราเหมาะจะเจริญเติบโต หรือบางครั้งการใส่เสื้อผ้าอับชื้นหรือซ้ำๆกันทุกวัน คนที่เป็นโรคอ้วนก็มีสิทธิ์เป็นเหมือนกัน ก็ทำให้เกิดสังคังได้(สังคังสามารถเป็นได้ทุกที่บนตัวเรา)

อาการเป็นยังไง?
    บริเวณที่เป็นสังคัง
    อาการเริ่มแรก จะมีผื่นแดงๆ หรือ ผื่นเม็ดใสๆ บริเวณขาหนีบ แล้วจะค่อยๆขยายเป็นวงกว้างๆ ตรงขอบจะนูนๆขึ้นมาและมีขุยขาวๆ เมื่อผื่นเม็ดใสๆแตก จะรู้สึกหมั่นเขี้ยวอยากเกามาก พอเกาปุ๊บ ก็จะมันส์ ยิ่งมันส์ ก็ยิ่งเกา สุดท้าย ก็เกิดเป็นแผล ถ้าหากปล่อยทิ้งไว้นาน จะทำให้เสียบุคลิก เพราะต้องคอยเกาตลอดเวลา

แล้ววิธีรักษาล่ะ?
    หากรู้ตัวว่าเริ่มเป็น ให้โละกางเกงในเก่าทั้งหมดของท่านทิ้งไป เพราะกางเกงในพวกนี้ อาจจะมีเชื้อราหรือเชื้อโรคอื่นๆสะสมอยู่ ส่วนวิธีทดสอบ ให้ใช้ไฮโดรเจนราดไปบนกางเกงใน หากมีฟองฟู่ขึ้นมา นั่นหมายถึง กางเกงในท่านมีเชื้อราและเชื้อโรคอื่นๆอยู่
    นอกจากนี้ ยังมีวิธีรักษาให้หายในระยะเวลาไม่ถึงสัปดาห์(สำหรับคนซาดิส) โดยใช้ hydrogen peroxide 6% หรือ 3% ก็ได้ (หาซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไป) ล้างบริเวณที่เป็นสังคัง (ล้างก่อนอาบน้ำ ) ไฮโดรเจนจะฆ่าเชื้อรา มันจะรู้สึกแสบและมีฟอง(หากแสบมาก อาจจะเอามาผสมน้ำก่อนล้างก็ได้) แต่อย่าเช็ดหรือถู เพราะจะทำให้แสบมากรอให้มันหมดฟองหรือประมาณ 3 นาที แล้วไปอาบน้ำ

hydrogen peroxide 3%

ขณะอาบน้ำให้ใช้นิ้วถูบริเวณนั้น เพื่อให้ผิวหนังที่ตายแล้วหลุดลอกออกไป จะรู้สึกแสบๆ ให้ถูจนคิดว่าผิวหนังที่ตายนั้นหลุดออกไปหมดแล้ว (ผิวหนังที่ตายนั้นเป็นตัวเชื้อที่ก่อให้เกิดเชื้อรา หรือที่เรียกว่า สังคัง ) เมื่ออาบน้ำเสร็จแล้ว ให้เช็ดตัวให้แห้ง ใช้พัดลมเป็นตัวช่วยเป่าให้แห้งก็ได้ เมื่อบริเวณขาหนีบแห้งแล้ว จะรู้สึกตึงๆ บริเวณขาหนีบ และบางคนอาจจะมีน้ำเหลืองซึมๆ (เนื่องจากถูแรงเกินไป) น้ำเหลืองจะเป็นตัวช่วยสมานแผล เป่าจนแห้งแล้ว ให้ใช้ครีมยาฆ่าเชื้อรา เช่น โทนาฟ, ไนโซรัล ครีม, ไมด้า-บี ทาบางๆ เพื่อยับยังการก่อเชื้อรา และลดอาการระคายเคือง

ไมด้า-บี ครีม

]ทำตามขั้นตอนนี้เพียงแค่ 1 – 2 วัน อาการดีขึ้น 50-80 % หากอาการดีขึ้นให้ใช้ hydrogen ในปริมาณที่เจือจางโดยผสมน้ำ 1:1 เพื่อลดอาการระคายเคือง และก็ปฏิบัติตามขั้นตอนเหมือนเดิม เมื่อหายดีแล้วก็เลิกไฮโดรเจน ล้าง แต่อย่าหยุดทายาฆ่าเชื้อรา ให้ทาต่อไปอีกสักสัปดาห์ เพื่อไม่ให้ สังคัง หวนกลับมาอีก

แต่ถ้าไม่อยากแสบ แนะนำทำความสะอาดน้องชายตามปกติ ใช้พัดลมเป่าให้แห้ง จากนั้น ใช้ยาครีมพวกกำจัดเชื้อราในร่มผ้าทั้งหลาย โทนาฟ, ไนโซรัล ครีม, ไมด้า-บี ครีม (อาจจะขอคำปรึกษาจากเภสัชอีกทีก็ได้ เพื่อจะได้ใช้ยาได้ตรงจุดมากขึ้น) ทาบริเวณที่เป็นสังคัง ทาหลังอาบน้ำเช้า-เย็น ทุกครั้งเป็นระยะเวลาเดือนนึง โดยในช่วงนี้ งดใส่พวกกางเกงทึบๆ และแล้วอาการสังคังก็จะหายไป (ช้าหน่อยแต่ได้ผลเหมือนกัน) เมื่อรอยสังคังหายไปแล้ว ให้ทาต่อไปอีกซัก 3-4 วัน เพื่อความชัวร์

ปล. สังคังสามารถกลับมาได้ทุกเมื่อ ถ้าท่านไม่รักษาความสะอาดดีๆ

หากยังไม่หายอีก แนะนำไปพบหมอเลยคับ อย่าอาย เพราะมันเป็นโรคที่ใครๆก็เป็นได้ หากปล่อยทิ้งไว้ อาจจะลามไปที่อื่นได้

คำเตือน !!: อย่าใช้ซีม่า โลชั่น (ไอ้ที่เป็นขวดน้ำนั่นแหละ) รักษาสังคัง เพราะว่า บริเวณผิวน้องเรามันบอบบางมาก หากใช้เจ้าตัวนี้ สังคังอาจจะหายจริง แต่จะแสบมากๆเวลารักษา และเมื่อหายแล้ว ผิวบริเวณนั้นจะเป็นรอยดำๆทิ้งไว้ตลอดชีวิตท่าน ดีไม่ดี น้องชายท่านอาจใช้งานไม่ได้ด้วย

ที่มา: toptentoyou.blogspot, siamhealth, men.mthai, zoneplus

ขอให้หายขาดกันทุกคนนะครับ
    < HEISENBERG >

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    55555555 อ่านแล้วถึงกะคันเพราะ ผมเป็นหน่วยทายา สังคังให้เพื่อนครับ 55

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ผมเชื่อว่าผู้ชายร้อยละ 70 เป็นกันหมดเเต่ไม่กล้าบอก

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เป็นโรคของลูกผู้ชาย อย่างแท้จริง 555

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ _SaBasTaiN_ อ่านกระทู้
    ผมเชื่อว่าผู้ชายร้อยละ 70 เป็นกันหมดเเต่ไม่กล้าบอก
    เหรอครับ งันผมอยู่ใน30หรือเปล่า คือเป็นนะแต่กล้าบอกเพราะจะไปขอยามันมาทา 55+

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4
    ซีม่า โลชั่น ผมใช้มาแล้ว
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    พึ่งเรียนวิชายามาเมื่อเช้าเอง ฮาาา
    อดีต คนได้แต่มอง นก บิน
    ปัจจุบัน คน บินไปเร็วและสูงกว่านก เสียอีก

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    กินขนมอยู่เห็นรูปแล้วเสียดายขนมเลย =="
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

กล่าวขอบคุณ
    1,512
    ใครเคยเป็นและเป็นอยู่ ยกมือขึ้นหน่อย ห้าๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ผมล่อ ZEMA ทุกวันก่อนนอนละคับ ทาเสร็ดแล้วตากพัดลม แต่ตอนนี้หายแล้ว

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ไม่น่า 15+ น่ะ เพราะเด็กๆ ต่ำกว่า 15 มันก็เป็นกันแล้ว ฮ่าๆๆๆ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    โห...อ่านวิธีรักษาด้วย hydrogen peroxide มีฟองขึ้นด้วยดิ O.o หยั่งก่ะโดนเวทมนต์เลยฟ่ะ 5555โหดมาก

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จะมีเพียงเธอ~
    กล่าวขอบคุณ
    2,783
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    ผมใช้ไฮโดเจนเปอร์อ๊อกไซด์อ่ะ ทาๆไป แล้วก็ใช้ครีมโทนาฟ!!!

อาทิตย์เดี๋ยวหายสนิทเลย 55555

กล่าวขอบคุณ
    1,512
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yedtamon57 อ่านกระทู้
    ไม่น่า 15+ น่ะ เพราะเด็กๆ ต่ำกว่า 15 มันก็เป็นกันแล้ว ฮ่าๆๆๆ
    นั่นไงความลับถูกเปิดเผย 5555

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    เคยแค่คันนิด(สงสัยไม่เยอะ) วัน-2วัน ก็หายครับไม่ได้ใส่ยาด้วย (ผมเป็นลูกผู้ชายพอครับ กล้าเป็นผมก็กล้าบอก)

L o V e You

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ขอบคุณ จขกท มากครับกะลังนั่งเกาอยู่พอดีเลย เดี๋ยวพรุ้งนี้จะจัดการกับมันสักยก
    '' CY@ ''

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ่าน แล้วรู้สึกคัน ยิกๆ ขึ้นมาเลยแฮะ -_-!!!

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ curseman อ่านกระทู้
    อ่าน แล้วรู้สึกคัน ยิกๆ ขึ้นมาเลยแฮะ -_-!!!
    เหมือนกันเลย 555

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    เคยครับแต่เกาจนหาย

มันส์ดี

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    บอกตรงๆ ไม่เคยเป็นเลยสักนิดไม่เคยคันตรงที่เป็นด้วย

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    ไม่เคยเป็น ถือว่าเชยมากครับ 55555

กล่าวขอบคุณ
    397
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    เคยเป็นตอนไปเข้าค่ายคัน***ๆแต่ไม่เกากลัวอาการหนักกว่าเดิม

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    ผมก็เคยเป็นอยู่ช่วงนึง(พูดตรงๆเลยนะเนี่ย) ใช้วิธีนี้แหละหายขาดเลย ถ้าช่วงจะทาไฮโดรเจนอย่าเกาให้เป็นแผลนะครับต้องทำให้แผลแห้งก่อน ถ้าคันก็พยายามอดกลั้นไว้ ถ้าไปทาช่วงที่เป็นแผลนี่แจ๊กพ็อตแตกแน่นอนครับ ร้องลั่นบ้าน 555+

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ถ้าซีม่า เเบบทาได้มั้ยครับ อีกเเบบนึงอะที่มันจะไม่ใช่น้ำ เป็นครีม -.-