ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เริ่มเกมมา มันจะมี wand ให้นะ จะตกอยู่ตรงพิิ้นข้างหน้าเราตอนเราตื่นขึ้นมาตอนเเรกเลย ส่วน Gem จะดรอปจากซอมบี้ตัวเเรกที่เราฆ่าเลยนะ(คนที่นอนอยู่ข้างหน้าเรา) กด i เปิดช่องเก็บของเเล้ว คลิกซ้ายที่ Gem เเล้วเอาไปใส่ในอาวุธที่เราถือครับ
    อาวุธแต่ละชิ้นเมื่อเราเอาเม้าส์ไปชี้จะเห็นช่องสี เขียว แดง น้ำเงิน ช่องพวกนี้จะเป็นช่องเอาไว้ใส่ Gem ที่เป็นสีเดียวกันครับ
    ไม่มีภาพประกอบให้หวังว่าที่ผมพิมพ์มาคงจะเห็นภาพอยู่นะ = ="

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เหงาจังเลย เดินทางคนเดียว

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    สงสัย เวลาเอาออกไปในเเมพ ไม่เห้นคนอื่นเลย หรือว่าเกมมันเป้นระบบ เเมพใครเเมพมัน จะเจอคนอื่นก็ต่อเมื่อเข้าเมื่อ หรือชวนเข้าตี้รึเปล่าครับ สงสัย ??

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    แอดมาครับ ZzAegwynnzZ ตอนนี้กำลังตีบอส สู้คนเดียวไม่ไหวหาคนช่วยด่วน

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมชื่อ xDenniSx ครับเซิฟ สิงโป

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    มาเล่นกันเพลินดีเวลาไม่มีเกมเล่น ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peacepe2 อ่านกระทู้
    สงสัย เวลาเอาออกไปในเเมพ ไม่เห้นคนอื่นเลย หรือว่าเกมมันเป้นระบบ เเมพใครเเมพมัน จะเจอคนอื่นก็ต่อเมื่อเข้าเมื่อ หรือชวนเข้าตี้รึเปล่าครับ สงสัย ??
    ระบบ เหมือน diablo แหละ ห้องใครห้องมัน เห็นกันเฉพาะในเมือง กับ ปาร์ตี้กัน
    แต่ถ้าเวลาปาร์ตี้กันแล้วของดีๆดรอปต้องแย่งกันเก็บนะ ไม่เหมือน diablo 3 ต่างคนต่างดรอปคนละอย่าง

แต่แบบนี้ก็ดีเวลาเราจะ run boss หาของ ก็น่าจะเหมือนไดโบลเลย ออกเข้าเกมใหม่ ไม่ต้องรอเวลาบอสเกิด หรือกลัวคนอื่นแย่ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย metorika : 29th January 2013 เมื่อ 13:52

Aimboy

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ metorika อ่านกระทู้
    ระบบ เหมือน diablo แหละ ห้องใครห้องมัน เห็นกันเฉพาะในเมือง กับ ปาร์ตี้กัน
    แต่ถ้าเวลาปาร์ตี้กันแล้วของดีๆดรอปต้องแย่งกันเก็บนะ ไม่เหมือน diablo 3 ต่างคนต่างดรอปคนละอย่าง

แต่แบบนี้ก็ดีเวลาเราจะ run boss หาของ ก็น่าจะเหมือนไดโบลเลย ออกเข้าเกมใหม่ ไม่ต้องรอเวลาบอสเกิด หรือกลัวคนอื่นแย่ง
    ออกเกมส์เข้าใหม่ไม่ได้จร้า

เค้ากำหนดเวลาไว้ครับจะ random map ใหม่ ทุกๆ 5-10 นาที จร้า

ผมเเนะนำว่าถ้าล่าบอสเสร็จออกเข้าใหม่ แล้วไปหาของเเมพอื่นก่อนซัก 10 นาทีเเล้วค่อยมาตีบอสใหม่

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    มี ข้อมูล เกม มากกว่านี้ไหม ครับ

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    รีสกิลยังไงครับ . .
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    อยากจะฝากกันหน่อยนะ ขาบู้ทั้งหลาย ผมประสบมากับตัว แรกๆ อัพสกิลกันธาตุเผื่อไว้หน่อยก็ดีนะ อัพสกิลไปทางสาย Defend หน่อยก็ดี หลังๆ มอนเตอร์มันจะแรง แบบมากๆ(ขอย้ำ มากๆ คุณจะตายจนเบื่อ)
    พูดจริงๆเลยนะครับเนี่ย แนะนำ ถ้าไม่อยากตายง่ายๆก็อัพสกิลกันธาตุไว้ก่อนเลย ดาเมจน้อยไม่เป็นไร ขอแค่ไม่ตายก็พอ เชื่อผม

World-Class Player
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ช่วงนี้ผมเล่น เด้งออกบ่อยจัง มันขึ้นว่า Run out of memory น่ะครับ

เหมือนว่ามีปัญหาที่ไฟล์อะไรสักอย่าง ตั้งแต่อัพเดทมาก็เด้งบ่อยมาก

มีใครเป็นเหมือนผมมั้ยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Stalkergame : 31st January 2013 เมื่อ 22:54

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Stalkergame อ่านกระทู้
    ช่วงนี้ผมเล่น เด้งออกบ่อยจัง มันขึ้นว่า Run out of memory น่ะครับ

เหมือนว่ามีปัญหาที่ไฟล์อะไรสักอย่าง ตั้งแต่อัพเดทมาก็เด้งบ่อยมาก

มีใครเป็นเหมือนผมมั้ยครับ
    พื้นที่ใน harddisk ของคุณเต็มป่าว? เกมพวกนี้บางทีมันมีไฟล์ temp ขณะเล่น อาจจะขึ้นมาจนเต็มก็ได้มั้งครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

World-Class Player
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aequitas อ่านกระทู้
    พื้นที่ใน harddisk ของคุณเต็มป่าว? เกมพวกนี้บางทีมันมีไฟล์ temp ขณะเล่น อาจจะขึ้นมาจนเต็มก็ได้มั้งครับ
    ไม่น่าใช่นะครับ พื้นที่ยังเหลืออีกเยอะครับ แต่เหมือนจะเกิดปัญหาจากตัวไฟล์ มันขึ้นแบบนี้น่ะครับ ผมพึ่งสังเกตว่ามันเป็นตอนAct2 เข้าDark Forest แล้วเด้งออกมาทุกที

EDIT------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    แก้ปัญหาได้แล้วนะครับ พอดีไปอ่านบอร์ดของเกมส์มา โดยการปรับลดค่าtextureลงครับ หรือพิมพ์ { -gc 2} ใส่ลงในshortcutของเกมส์

If you're frequently getting a "E_OUTOFMEMORY" or "Unable to Map File" error when changing areas, try turning Texture Quality down, or put -gc 2 at the end of your Path of Exile shortcut (Open the shortcut properties, and add a { -gc 2} after the last quotation mark). If this still doesn't help, try -gc 1. Doing this will increase load times between areas you have visited, and similar areas.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Stalkergame : 1st February 2013 เมื่อ 03:17

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    น่าสนใจมากครับ ต้องลองซะแล้วแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rusko อ่านกระทู้
    ทำไมผม login ไม่ได้อะครับ
    ตอนแรกมันให้ใส่อีเมลล์นะครับ ผมก็เพิ่งสังเกต

กล่าวขอบคุณ
    64
    ขออนุญาตดันกระทู้นะครับ

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Super7 อ่านกระทู้
    ขออนุญาตดันกระทู้นะครับ
    ดันทำไมครับ ไม่เห้นจะมาคอยบอกคอยตอบคำถามเลย
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    เพิ่งลองเล่นค่ะ สนุกมาก Drak สุดๆ แต่อยากถามหน่อยค่ะว่า

1.เวลาตีมอนเตอร์ คลิกเมาท์บางที กดโดนกดไม่โดน มีวิธีที่กดคีย์บอร์ดมั้ยคะ

2.ยัง งง กับค่าเงินอยู่ ไออันสีฟ้าๆคืออะไรคะ แล้วกระดาษคืออะไรคะ

3.สกิลนี้ถ้าเข้าใจนี้ อยู่ในเพรชใช่มั้ยคะ แล้วของที่มีร บางรูมันสีไม่เหมือนกัน หมายถึงอะไรคะ

คำถามเยอะไปหน่อย แต่ขอบคุณมากค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    64
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lightenning อ่านกระทู้
    ดันทำไมครับ ไม่เห้นจะมาคอยบอกคอยตอบคำถามเลย
    แนะนำให้ไปถามในแชทนะครับมีหัวขาวรอตอยอยู่ผมไม่ค่อยมีเวลาครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SabaiJaiSukhum อ่านกระทู้
    เพิ่งลองเล่นค่ะ สนุกมาก Drak สุดๆ แต่อยากถามหน่อยค่ะว่า

1.เวลาตีมอนเตอร์ คลิกเมาท์บางที กดโดนกดไม่โดน มีวิธีที่กดคีย์บอร์ดมั้ยคะ

2.ยัง งง กับค่าเงินอยู่ ไออันสีฟ้าๆคืออะไรคะ แล้วกระดาษคืออะไรคะ

3.สกิลนี้ถ้าเข้าใจนี้ อยู่ในเพรชใช่มั้ยคะ แล้วของที่มีร บางรูมันสีไม่เหมือนกัน หมายถึงอะไรคะ

คำถามเยอะไปหน่อย แต่ขอบคุณมากค่ะ
    ตอบ 1 ไม่มีอะครับ ต้องเล็งตรงๆตัวเอาถ้าเจอตัวเล็กๆกะเล็งหน่อย ไม่ก็หาสกิลหมู่ใช้เลย
    2 เกมส์นี้ไม่มีเงินครับ ของที่เอากลับเมืองไปขายจะได้กลับมาเป็นไอเทมอีกทีครับ ส่วนของที่บอกสีฟ้าๆกับกระดาษ เก็บไว้มันจะรวมกันเป็นของที่ใช้แลกไอเทมในร้านอะครับ
    3 รูที่มีไอ้สี แดง ฟ้า เขียว ไว้ใส่เพชรครับ โดยใส่เพชรได้ตามรูที่มีสีตรงกันเท่านั้น

ป.ล. คำตอบนี้ได้มาจากประสบการณการเล่นโดยตรง หากผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ชื่อopaljjเวล33แล้วครับ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    1
    กำลังติดguildwar2 อยู่เลยเดี๋ยวตามไปเล่นนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ youcry อ่านกระทู้
    ออกเกมส์เข้าใหม่ไม่ได้จร้า

เค้ากำหนดเวลาไว้ครับจะ random map ใหม่ ทุกๆ 5-10 นาที จร้า

ผมเเนะนำว่าถ้าล่าบอสเสร็จออกเข้าใหม่ แล้วไปหาของเเมพอื่นก่อนซัก 10 นาทีเเล้วค่อยมาตีบอสใหม่
    ออกเข้าใหม่ไม่ได้ก็จริง แต่กด ctrl+click ที่ portal แล้ว re-run boss ได้เลย ไม่ต้องเสียเวลารอ 10 นาทีนะจ๊ะ

Aimboy

กล่าวขอบคุณ
    64
    มีอะไรสอบถามได้ในแชทนะครับ มาแลกของแลกไรกันได้