ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510

ต่อจากทู้เก่า จะซื้อ PS3 ประเดิมเกมไหนก่อนครับ

คืออยากบอกเลยนะครับว่าผมมีโน๊ตบุ๊คที่ไม่เคยแตะเกมใน jokergameth

ที่แปลงจาก XBOX360 เป็นเวอร์ชั่น PC เลยครับ

และคราวนี้ผมจะเล่นกับเครื่องมันจริงๆ และผมต้องประเดิมเกมไหนก่อนดี

DMC , Metal Gear , dragon ball , naruto , หมัดดาวเหนือ ,

หรือมีเกมไรแนะนำครับ เอาเกมเดียวนะครับ เพราะว่า ตังก็ไม่ได้เยอะอะไรนัก (ซื้อแผ่นแท้ ไม่ซื้อแผ่นก๊อบเพราะแผ่นก๊อบมันเล่นไม่ได้ เพราะบางทีบอกทำไมไม่เล่นก๊อบอะอย่างงี้ และก็ ไม่ค่อยมีตังจะซื้อแผ่นแท้เลย ซื้อเกมเดียวไปก่อน)

เรปคุณ GUTJANG

ผมรีบพิม 555+ พอกลับมาอ่านอีกทีก็งงที่ตัวเองพิม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kamonkom911 : 27th January 2013 เมื่อ 14:34

O_O!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    naruto

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

FT.CN.T-ara,IU,AOA
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Naruto ครับ เพราะกำลังเก็บเงินจะซื้อ ps3 เพราะ Naruto นี่ละ 5 5
    Hyomin !! T-ara

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    uncharted แล้วคุณจะหลงรัก
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    555 งงตรงวงเล็บอ่ะครับ (แผ่นแท้ไม่ซื้อแผ่นก๊อบเลยไม่มีทุน) จะให้อ่านเว้นวรรคตรงไหนดี
    (แผ่นแท้ไม่ซื้อ แผ่นก๊อบเลยไม่มีทุน)
    (แผ่นแท้ ไม่ซื้อ แผ่นก๊อบ เลยไม่มี ทุน)
    (แผ่นแท้ ไม่ซื้อแผ่นก๊อบเลย ไม่มีทุน)
    หรือ (แผ่นแท้ ไม่ซื้อแผ่นก๊อบ เลยไม่มีทุน)
    งงแท้หลาว

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เป็นผมแนะนำ DmC, Uncharted ถ้าต้องเลือกสักภาคจริง ๆ ก็ 3 เลยก็ได้เพราะเนื้อเรื่องไม่ได้ต่องกัน มีการเล่าปมหลัง, MGS4, God of War Ascension

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    Blog Entries
    1
    รอ นารูโตะ ภาคใหม่นะ อย่าไปซื้อ genaration นะ ภาคเจนหลักๆ มันเอาไว้เล่นออนไลน์อะ
    แนะนำให้ซื้อ DmC, Uncharted , GOW , FF อะไรคุณคิดว่าเล่นได้นานๆอะ
    THIS IS SEMPITERNAL!

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    Ucharted กับYakuza ค่ะ แนะนำ เพราะเล่นแล้ว ส่วน FF ถ้าไม่ชอบระบบอย่าเล่นดีกว่าค่ะ ถ้าทนไม่ได้จริงๆนะ เราซื้อ PS3มาเพื่อเกม FF13 โดนเฉพาะเลยล่ะ
    NiM's Living

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanomi อ่านกระทู้
    Ucharted กับYakuza ค่ะ แนะนำ เพราะเล่นแล้ว ส่วน FF ถ้าไม่ชอบระบบอย่าเล่นดีกว่าค่ะ ถ้าทนไม่ได้จริงๆนะ เราซื้อ PS3มาเพื่อเกม FF13 โดนเฉพาะเลยล่ะ
    อ่อจ่ะ FF ถ้าผม เป็นไวอากรอังกฤษ ค่อยเล่นเพราะผมชอบเนื้อเรื่องมันครับ

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ของผมนะตอนซื้อแรกเลย ประเดิมด้วย ป้าแว่น Bayonetta 2. Final Fantasy 13

แต่ให้แนะนำเลยไม่ผิดหวังคือ GOW 3 เลยครับ ฮึฮึ!!!!! มันมี Set SAGA ซื้อมาเลยครับ
    และต่อด้วย Uncharted 1-2 Ser Duo ตาม ด้วย 3
    เอาแค่นี้ PS3 โคตรคุ้มค่า !!!!!!!!!!!!!!!!!
    It's Good For You !!!!!

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    แนะนำ Unchated กะ GOW เช่นกัน ส่วนเกมไหนที่ลงอัลติPCก็ซื้อในPCดีกว่าถูกกว่าเยอะ
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ติด INTERNET เป็นชีวิต
    ที่ๆมี JOKERGAME
    กล่าวขอบคุณ
    18,704
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    Blog Entries
    3
    God of War Saga ครับ ได้ 5 ภาค ในแผ่นเดียว คุ้มมากๆๆ ครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    God of War , Uncharted , Red Dead Redemption + Undead Nightmare

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    ยกตัวอย่างเกมที่ผมมีละกันเอาเฉพาะ ex นะ multi ค่อยมาตามเก็บทีหลังได้ เริ่มด้วย God of war 3(คงไม่ต้องพูดอะไรแล้วมั้งสำหรับ series นี้) , Uncharted 1-3 (คงไม่ต้องบรรยายสรรพคุณ), metal gear solid 4 (สุดยอดเกมเทพอีก1เกม), Demon's souls (ยังเล่นไม่จบ ยากเกินเล่นทีไรอารมเสีย แต่ก็สนุกมาก), infamous1-2 (1ในเกม open world ที่ดีที่สุดของ ps3), (killzone 3 , resistance 3 , socom 4 , heavy rain(เนื้อเรื่องดีสุดๆ ) , Gt5 (บังคับยากมากแต่สนุกดี) , Ratchet Clank series (เกมสนุกมากถึงจะออกเป็นแนวเด็กๆ) , Tales of Xillia 1-2 (เล่น z2 jp ต้องพึ่งบทสรุปแถมแผ่นแพงโฮกแต่คะแนนรีวิวดีเหลือเกิน) , yakuza 4 (ภาค5 รอ eng ไม่รู้จะทำไหม) แต่ละเกมเด็ดๆ อ้อและเร็วๆนี้รอ God of war Ascension , The last of us เกมส์ที่คาดว่าจะเจ๋งจากสตูดิโอสุดเมพทั้งคู่ อิอิ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    MARIO เลย จบแล้วไปเล่น ปลูกผัก
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    GT5 ครับ ถ้าชอบแนวแข่งรถ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ff13 เกมสแรกของผมในps3
    i5 2500 m/bASUS P8H77-V ram-1333/8G VGA 570GigaByte RAIDMAX 730w

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: