ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

10 อันดับชุดเกราะยอดเยี่ยมจากเกมดัง

10 อันดับชุดเกราะยอดเยี่ยมจากเกมดัง

สำหรับคอเกม PC ผมเชื่อว่าหลายคนคงต้องหลงไหลในเรื่องชุดเกราะจากตัวละครในเกมหรือไม่ก็มีชุดเกราะในดวงใจกันบ้างล่ะ วันนี้ผมได้หยิบข้อมูลจากทางเว็บไซต์ Gamespy ซึ่งเขาได้จัดอันดับ 10 อันดับชุดเกราะยอดเยี่ยมจากเกม จะมีอะไรกันบ้างก็ดูกันเองเลยด้านล่างนี้น่ะจ๊ะ

Terran Marine Armor (StarCraft)

ชุดที่เกมเมอร์คุ้นหน้าคุ้นตากันดีจากเกม StarCraft ซึ่งก็คือชุด Terran Marine Armor ที่ดูแล้วก็ถือว่าหนักเอาการกับใครที่ใส่ชุดนี้และดูเหมือนว่าการออกแบบชุดเกราะตัวนี้จะได้รับอธิพลมาจากชุดเกราะ Space Marine จากซีรีย์ Warhammer มาพอสมควร ชุดเกราะนั้นถูกออกแบบมาสำหรับรับมือกับเหล่าเอเลี่ยนโดยเฉพาะด้วยเกราะที่หนาเตอะราวกับรถถังเดินได้แถมยังมีความสามารถเพิ่มความเร็วและพละกำลังขอผู้ใส่อีกด้วย แต่หลักๆแล้วก็มีไว้ป้องกันการโจมตีหนักๆจากเอเลี่ยนนั่นแหละ ถึงแม้ว่าในเกมจริงๆแล้วยูนิต Marine นั้นเรียกได้ว่าหน่อมแน้มสุดๆก็เถอะนะ

Nanosuit (Crysis)

Nanasuit จากเกม Crysis ยังจำสมัยที่เปิดตัวเกมใหม่ๆได้ดี เป็นอะไรที่เหวอมาก อารมณ์เหมือนว่าเออแฮะในอนาคตความเป็นได้ที่จะมีชุดอย่าง Nanosute มันพอมีอยู่ ไม่ว่าจะเป็นเกราะที่มีความยืดหยุ่น แต่ก็สามารถกันกระสุนได้ในเวลาเดียวกัน แถมน้ำหนักเบาทำให้สามารถกระโดดในระยะไกลและสูงได้ บวกกับการวิ่งแบบรวดเร็ว เท่านั้นยังไม่พอชุดสูทยังสามารถทำให้เราเป็น The Hulk ได้ในช่วงขณะหนึ่ง ชุดสูทมาพร้อมกับแบตเตอรี่ที่สามารถชาร์ตพลังงานได้ด้วยตัวเองและเกราะหน้ากะบังหมวกที่ยัด Supercomputer ลงไปทำให้เรามองเห็นถึงแผนที่ สามารถเปลี่ยนการมองเป็นแบบ Night vision และอื่นๆอีกมากมาย

MJOLNIR Powered Assault Armor (Halo)

สำหรับชุดสูท MJOLNIR Powered Assault Armor จากเกม Halo นี้จริงๆแล้วมันก็ไม่ได้เป็นขนาดที่ว่าชุดรบอเนกประสงค์เด็ดเท่า Nanosuit จากเกม Crysis ซักเท่าไหร่ แต่ก็ถือเป็นอะไรที่ป๊อปปูล่าเอามากๆสำหรับชุดนี้ในซีรีย์ Halo ความสามารถของมันก็ไม่ได้มีอะไรมากมายโดยหลักแล้วมันมีความสามารถป้องกันการโจมตีหรือการกระแทกอย่างรุนแรงได้ และความสามารถรักษาอาการบาดเจ็บอัตโนมัติ นี่ก็เลยเรียกได้ว่าแทบจะเป็นต้นแบบระบบ auto-rengeneration ของเกมประเภท FPS เลยก็ว่าได้ครับ ในขณะที่หมวกของเกราะนี้ก็มีระบบ HUD ที่สามารถระบุได้ว่าใครเป็นศัตรู มีระบบติดต่อสื่อสารที่สามารถแสดงภาพผ่านหน้าจอของหมวกได้ นอกจากนั้นชุดสูทตัวนี้ก็มีความสามารถในการเพิ่มพละกำลัง ความเร็ว การกระโดดจากระยะสูง รวมไปถึงการวิ่งในขณะยิงปืนและการต่อสู้ระยะประชิด

HEV Mark IV/V (Half-Life)

มาถึงชุดที่เกมเมอร์คุ้นค่ายกันดีนั่นก็คือชุด HEV จากเกม Half-Life ที่ Gordon Freeman พระเอกใบ้ที่สวมใส่ ด้วยสีทูโทน ดำส้ม และความสามารถมากมายหลายอย่างไม่ว่าจะเป็นป้องกันอันตรายจากอาการบาดเจ็บ มีมอร์ฟีนภายในตัว เพิ่มระยะการกระโดด แถมมีไฟฉายแบบติดมากับชุดอีกด้วย เท่านั้นไม่พอก็มีถังออกซิเจนไว้สำหรับตอนดำน้ำ แถมยังใช้พลังงานร่วมกันกับไฟฉาย เอากับมันสิ แต่ภาคหลังๆมาจึงมาเปลี่ยนให้ใช้แยกกันและได้เพิ่มโหมดวิ่งเร็วใน Half-Life 2 แต่ที่น่าแปลกใจกับชุดนี้ก็คือที่หัวของ Gordon นั้นไม่มีอะไรมาป้องกันเลยนอกจาก สุดยอดแว่น ที่เขาได้สวมอยู่

T-45d Power Armor (Fallout)

หนึ่งในชุดโปรดตอนที่ผมเล่น Fallout เลยล่ะ ถึงแม้ T-45d มันจะออกดูเก้ๆกังๆแถมแลดูหนักอีกต่างหาก แต่อย่าลืมว่ามันถูกออกแบบมาให้ปกป้องร่างกายเหล่าทหารราบในสงคราม Great War ปี 2077 ซึ่งตัวเกราะขับเคลื่อนด้วยระบบไฮโรลิกเพื่อที่จะให้ผู้ใส่สามารถออกแรงได้ง่ายๆล่ะนะ ไม่มีก็ไม่ต่างจากเหล็กตันดีดีนี่เอง ถึงแม้ว่า T-45d ของเหล่า Brotherhood of Steel จะดูล้าสมัยไปกว่าชุดที่ผ่านๆมาจากรายการด้านบนมาก แต่เอาเถอะก็ Fallout มันก็เป็นลักษณะนี้แหละแถมยังดูหล่อและทันสมัยกกว่าชุด Bug-eyed ของเหล่า Enclave ด้วยนะเออ

Big Daddy Suit (BioShock)

เชื่อว่านี่คือชุดสูทหนึ่งในดวงในของใครหลายๆคนที่มีลักษณะดูอ้วนม่อต้อนั่นก็คือ Big Daddy Suit ที่มีแขนข้างหนึ่งเป็นสว่านยักษ์อีกข้างหนึ่งเป็นมือ สงสัยเอาไว้หยิบ Little Sister ใส่ตระกร้าละมั้ง ด้วยชุดนี้เรียกว่าไงดีล่ะแทบจะไม่มีเทคโนโลยีอะไรเลยแต่การป้องกันล่ะก็เหนือชั้นแน่นอน ก็เพราะต้องอยู่ในเมือง Rapture ที่มีแต่น้ำนั่นก็หมายความว่ามันสามารถเดินอยู่ในน้ำลึกๆได้สบาย แถมยังเอาไว้ต่อกรกับพวก Splicer สติแตกได้ดีอีกด้วย

Darth Vader’s armor (Star Wars)

เกราะสีดำมันเงาวับ เสียงหายใจหืดหาดๆ พร้อมกับผ้าคลุมดำยาวถึงพื้น แน่นอนว่าไม่ใช่ใครที่ไหนนั่นก็คือ Darth Vader จากเกมและภาพยนตร์เรื่อง Star Wars นั่นเอง จริงแล้วเกราะนี้ไม่ได้ตั้งใจสร้างมาเพื่อใช้สอยประโยชน์จากความสามารถของเกราะหรอก เพียงแต่เอามาเยียวยาชีวิตของ Anakin Skywalker ที่ได้รับการบาดเจ็บร้ายแรงจากฝีมือของอาจารย์ของเขา Obi-Wan Kenobi ความสามารถของเกราะนั้นจริงๆมันก็พอกันแรงกระแทกแรงระเบิดได้นิดหน่อยเพียงแต่ที่เอามาอยู่ในลิสนี้ก็เพราะพลังของชายที่อยู่ภายใต้ชุดเกราะสีดำสนิทนี้ต่างหากล่ะ

Engineering RIG (Dead Space)

มาถึงแล้วกับชุดเกราะอ้วนๆมีแถบเหล็กหลายๆสี้พร้อมทั้งไฟ LED สีฟ้า นั่นก็คือชุด Engineering RIG จากเกม Dead Space ที่สามารถเห็นได้ทั้งสองภาคที่ผ่านมา ด้วยการออกแบบที่ดูมีเอกลักษณ์เอามากๆทำให้มันติดเหล่าเกมเมอร์ดีถึงแม้จะไม่เคยเล่นเกมนี้ก็เถอะ ชุดสูทนี้ออกแบบมาสำหรับงานช่างตามชื่อมันเลย แต่งานที่ Issac เจอมันไม่ใช่งานช่างนี่สิ กลับกลายเป็นว่าต้องมาต่อกรกับเหล่า Necromorphs ซึ่งมันก็ดีไปอีกแบบด้วยการป้องกันที่หนาเตอะเพราะสามารถอัพเกรดได้เรื่อยๆ ความสามารถของชุดนั้นก็จะมีทั้งระบบนำทาง เกจบอกพลังชีวิต แต่ที่ดูจะเป็นของเล่นสำหรับชุดนี้ก็คือ Kenisis module ที่เรียกในเกมน่ะนะ ความสามารถก็คือสามารถควบคุมสิ่งของให้เคลื่อนย้ายได้โดยไม่ต้องไปจับมันเลย แถมยังมี Stasis module ที่สามารถทำให้วัตถุถูกแช่แข็งชั่วขณะหนึ่ง

Power Armor (TRON 2.0)

มาอีกหนึ่งชุดสุดคลาสสิค Power Armor จากเกม TRON 2.0 ก็คือตัวเอก Jet Bradley ได้ออกตามหาพ่อที่ถูกลักพาตัวได้โลก…ดิจิตอล ชุดสูทนี้ถ้าไม่นับว่ามันส่องไฟสีฟ้าสีสันสดใสได้จะบอกว่ามันไร้ความสามารถไปเลยก็คงไม่ผิด แต่มันสามารถอัพเกรดด้วย Subrotines ได้ ซึ่งมันจะสามารถลดความเสียหาย เพิ่มความรุนแรงอาวุธ เพิ่มความสูงในการกระโดด ลดเสียงฝีเท้าขณะที่เราเคลื่อนไหว รวมไปถึงสามารถนำสูทแปะเข้ากับ Identity Disc ทำให้กลายเป็นอาวุธประสิทธิภาพสูงได้

Space Marine Power Armor (Warhammer 40K)

นี่ถือเป็นอีกหนึ่งชุดโปรดของผมนั่นก็คือ Space Marine Power Armor จากเกม Warhammer 40k นอกจากจะเป็นเกมแล้วก่อนหน้าจะเป็นเกมมันยังเป็นนิยายและเกมกระดานที่มีประวัติมาอย่างช้านาน การออกแบบด้วยเกราะตันๆแทบจะเกือบเรียกได้ว่าเป็นหุ่นยนต์แต่มีสมองมนุษย์ก็ว่าได้ เพราะต้องนำร่างกายมนุษย์ไปแปะเข้ากับเครื่องจักรเหล่านี้ถึงจะได้ Space Marine ออกมาซักตัว ความสามารถของมันถูกออกแบบมาให้มีความทนทานและสามารถเอาตัวรอดจากสภาพอากาศโหดร้ายในอวกาศได้ แต่ที่พิเศษคือความหนาของชุดที่ต้องเรียกว่าโคตรหนา หากใครเคยเล่นเกมนี้มาก่อนคงจะรู้ได้ดีว่าเหล่าทหาร Space Marine นั้นล้วนแล้วแต่มีประสิทธิๆภาพสุดๆ

แล้วชาว Jokergameth.com ชอบชุดไหนบ้าง? หรือหากมีชุดที่ไม่ได้เอ่ยถึงก็เสนอมาได้ในเว็บบอร์ดของเราเลยจ๊ะ

ที่มาจาก http://www.juropy.com

( ใครเล่น DmC 5 แล้วบ้าง ได้หมัดไฟหรือยัง เจอคนที่มีสมองแค่ครึ่งเดียวหรือยัง )(เล่นยากเกินไป Pc เมาส์จะพังแล้ว)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ชอบ Nanosuit ครับ

(DMC ยังเล่นได้ไม่ถึงไหนเลยครับ )
    Lost Stars

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ( ใครเล่น DmC 5 แล้วบ้าง ได้หมัดไฟหรือยัง เจอคนที่มีสมองแค่ครึ่งเดียวหรือยัง )(เล่นยากเกินไป Pc เมาส์จะพังแล้ว)

ผมว่าไม่ยากนะ ปรับ human อิอิ
    แค่นี้ก็แย่นะครับ ท่าเยอะมากภาคนี้

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    นาโนสูทเทพสุดละ 555+ / เล่นไปได้ด่านเดียว เมื่อมือโคตรเลย DmC -*- หรือเป็นเพราะเล่น Hard ฟระ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เล่นถึงแล้วคับ (เลยไปแล้วด้วยคับ )
    ผมเล่นถึงได้ Devil Trigger แล้วคับ

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923
    ทำไมไม่มีชุดนี้อ่ะ!!

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    นี้....... Big Daddy Suit ชุดพ่อใหญ่ของเรา ภาคใหม่นี้อย่ากให้มาร่วมแจมด้วยจัง

.:: FatBoy Gamer ::.
    Phetchaburi, TH
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jomezeollo อ่านกระทู้
    ทำไมไม่มีชุดนี้อ่ะ!!
    นี่มัน !!! ชุด Rathalos สายดาบ
    มีสกิลมองเห็นตำแหน่งบอสในแผนที่ , สกิลเพิ่มพลังโจมตี แต่ติดสถานะชานานขึ้นต้องใส้เพชรแก้ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jobbyfatboy : 27th January 2013 เมื่อ 01:36

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ผมเล่นจอย Nephilim ยังชิวๆเลยครับ ผมว่าภาคนี้ง่ายมากเลยนะ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ชอบทุกอันเลย (DmC ผมยังไม่ถึงหรอกครับ แต่ผมใช้จอย XBOX กดมันดี เล่นระดับ devil hunter คอมโบสะใจ )

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    อย่าดูถูกพี่ Gordon Freeman นะครับ เดียวจะโดนชะแลงฝาดหัวเอา

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    Marine Armor (StarCraft) >>> ชุดเกราะตัวนี้จะได้รับอธิพลมาจากชุดเกราะ Space Marine จากซีรีย์ Warhammer ....

อ่าว ไม่ใช่ว่า space marine ลอกแบบมาจากเกม starcraft หรอ?
    starcraft 1 มันตั้ง10กว่าปีมาแล้วนะ หรือว่าผมมั่ว?? =3=

ปล. Rockman ของผมหละ ไม่มีเลยหรอ!!!!?

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    ผมชอบ Darth Vader ครับ เพราะผมเป็นสาวก Star wars แถมยังเป็นลัทธิ Sith อีกตั่งหาก

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095
    มันต้องเกราะนี้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rchanglyl อ่านกระทู้
    Marine Armor (StarCraft) >>> ชุดเกราะตัวนี้จะได้รับอธิพลมาจากชุดเกราะ Space Marine จากซีรีย์ Warhammer ....

อ่าว ไม่ใช่ว่า space marine ลอกแบบมาจากเกม starcraft หรอ?
    starcraft 1 มันตั้ง10กว่าปีมาแล้วนะ หรือว่าผมมั่ว?? =3=

ปล. Rockman ของผมหละ ไม่มีเลยหรอ!!!!?
    ที่จริงเกม Warhammer มีมาก่อน starcraft อีกครับ แต่ไม่ใช่เกมคอมเป็นเกมกระดาน ภาคแรกเค้าขายปี 1986 กันเลยทีเดียว
    ไม่รู้ว่านิยาย warhammer มาก่อน หรือ เกมกระดานมาก่อน แต่ Warhammer เกิดก่อน Starcraft แน่นอนคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย smokebigbite : 27th January 2013 เมื่อ 02:31

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ยังเล่นไม่ถึงใหนเลย ต้องเลิกใช้จอย ps เพราะ จะใช้ขวานทีปุ่มพี่เล่นต้องกด R3 แล้วจะเอานิ้วใหนมากดฟันวะ T T (นอกเรื่อง)

ชอบชุด Halo สุดๆแล้วเพราะเป็นเกมส์แรกที่ชุดเกราะมันตรึงตราตึงใจ

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    DMC ตอนนี้เล่น Devil hunter แล้วไปต่อ son of spadar บอสโหดกว่าตายยากกว่าจริงๆ คงจะเล่นแค่ dante must die เพราะมอง hell of hell ไม่ไหวชัวๆ
    อยากมีลายเซ้น

Life in Milkyway!!
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 102
    Half life win//เพราะมันมีไฟฉาย 55555+

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

--ChelseaFC--
    Udon Thani , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ชอบ Crysis ครับ เท่ดี // DMC ใกล้จบแล้วครับ เบื่อๆ เลยมานั่งดูบอร์ด (ตามกระแส)
    จนก็ '' ย่ำยี '' มีก็ '' อิจฉา ''

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    DMC เล่นยากมากครับ นิ้วนาง กดปุ่ม Q นิ้วกลาง กด W นิ้วชี้กดปุ่ม E นิ้วโป้ กดปุม spec bar คราวนี้ มีปุ่ม F เข้ามา ต้องสลับนิ้ว จะกด E+F ต้องเปลี่ยนนิ้วชี้จาก E มา F แล้วนิ้วกลางมา E ทีนี้ space bar + E +F งงนิ้วเลย

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    Armor_of_Alta&iuml;r

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pongtpongt : 27th January 2013 เมื่อ 03:01

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    เกราะ N7 ก็เท่ดีนะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongtpongt อ่านกระทู้
    Armor_of_Alta&iuml;r

เอ่อ งง ส่วนตัวเล่นแล้ว 3 ภาค แต่ มันคืออะไรเหรอครับ งงมากอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rchanglyl อ่านกระทู้

ถูกแล้วครับ starcraft ออกมาเป็น10ครับ ภาคแรกเล่นตั้งแต่อยู่ ป.1 นู่นครับ

กล่าวขอบคุณ
    22

กล่าวขอบคุณ
    22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ smokebigbite อ่านกระทู้
    ที่จริงเกม Warhammer มีมาก่อน starcraft อีกครับ แต่ไม่ใช่เกมคอมเป็นเกมกระดาน ภาคแรกเค้าขายปี 1986 กันเลยทีเดียว
    ไม่รู้ว่านิยาย warhammer มาก่อน หรือ เกมกระดานมาก่อน แต่ Warhammer เกิดก่อน Starcraft แน่นอนคับ
    อ่อ เป็นเกมกระดานนี่เองงง