ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

"I'm Die Missing You"
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503

Post ประธาน THQ น้อยใจ ยังไม่มีค่ายไหนรับทีมคุณภาพอย่าง Vigil Games ไปดูแล

ประธาน THQ น้อยใจ ยังไม่มีค่ายไหนรับทีมคุณภาพอย่าง Vigil Games ไปดูแล

อย่างที่ทราบกันว่าค่าย THQ ประสบปัญหาล้มละลายและต้องประมูลขายเกมในเครือทั้งหมด Jason Rubin ประธานค่าย THQ คนสุดท้ายกล่าวผ่านบทสัมภาษณ์ส่วนหนึ่งที่ให้กับ Game Informer ว่าน่าแปลกใจที่ทำไมทีมคุณภาพอย่าง Vigil Games ถึงยังไม่มีใครซื้อไป

ทั้ง ๆ ที่ IP ของหลายเกมก็ทะยอยขายออกไปได้เยอะแล้ว แต่ Vigil Games ทีมพัฒนาในเครือ THQ ที่สร้างเกมม้ามืดขึ้นชื่ออย่าง DarkSiders ยังไม่มีค่ายใหญ่ไหนซื้อไป Rubin กล่าวว่าเป็นที่น่าเสียดายมากที่ทีมงามคุณภาพเช่นนี้กลับถูกมองข้าม แต่ส่วนหนึ่งอาจเป็นเพราะ Vigil Games กำลังซุ่มพัฒนาเกมไตเติลใหม่อยู่ จึงอาจสร้างความเสี่ยงให้กับค่ายที่ซื้อทีมนี้ไปด้วย

Jason Rubin อดีตผู้ก่อตั้ง Naughty Dog ขึ้นมานั่งแท่นตำแหน่งประธานบริษัท THQ เมื่อวันที่ 29 พฤษภาคม 2012 ซึ่งเป็นช่วงที่บริษัทกำลังประสบปัญหาต่าง ๆ อย่างหนัก เขากล่าวว่า อย่างน้อยในหน้าที่สุดท้าย เขาอยากจะฝากทีมงานคุณภาพนี้ให้มีบ้านเป็นหลักเป็นแหล่งก่อนจะลาจากกัน

แต่ทั้งนี้ก็มี Platinum Games แอบเปรยว่าอยากซื้อซีรีย์ DarkSiders นี้เข้าสังกัดตน ซึ่งอนาคตของซีรีย์นี้จะเป็นอย่างไรยังต้องติดตามต่อไปครับ

ที่มา: http://www.gconsole.com/cgi-bin2/sho...=news&id=15022
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ViCtiM 2 Die 4™ : 28th January 2013 เมื่อ 00:20
    88 Waiting for the Rising of The NAZI 88

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    sony รับไปแล้วนิครับ == หรือ ผมเข้าใจผิด
    https://www.facebook.com/Pitchpong<<<< MY FACEBOOK เอง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"I'm Die Missing You"
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BOOXIII อ่านกระทู้
    sony รับไปแล้วนิครับ == หรือ ผมเข้าใจผิด
    ยังครับ

แค่ค่าย Sony Santa Monica สนใจจะซื้อค่าย Vigil Games เท่านั้นครับ

จะซื้อหรือไม่ ต้องติดตาม
    88 Waiting for the Rising of The NAZI 88

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เกมดีๆ ต่อไปนี้ คงไม่มี THQ ขึ้นโลโก้แล้วซินะ น่าเสียดายบริษัทดีๆ ต้องปิดตัวลง

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    THQ จำได้แค่มวยปล้ำ Smackdown อ่ะ เพราะตอนประถมเล่นบ่อย ฮ่าๆๆ

- ::NOTEALEX:: -
    กล่าวขอบคุณ
    1,512
    ได้รับคำขอบคุณ: 494
    อ่านแล้วเศร้าแทน...
    < HEISENBERG >

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    อ่านไปๆมาๆก็น่าเซ้าอยู่เหมือนกันน่ะครับอย่างเฮีย Jason Rubin ที่ต้องมารับตำแหน่งประธานบริษัทที่กำลังแตกออกไป เพราะล้มละลาย คือ..เหมือนมีตำแหน่งอยู่แต่ใช้อะไรไม่ได้อ่ะโอ้โลงความจริงสิน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    THQ จำได้แค่มวยปล้ำ Smackdown อ่ะ เพราะตอนประถมเล่นบ่อย ฮ่าๆๆ
    เหมือนกันเลย เกมอื่นไม่รู้จัก

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095
    THQ ค่ายนี้เรียกได้ว่า เป็นค่ายที่ผมเสียตังค์ให้เยอะที่สุดเลยก็ว่าได้

ไม่ว่าจะเป็นเกมตระกูล DoW / Darksiders / Saint Row

ผมว่าหลักๆ ที่เจ๊ง ไม่น่าจะใช่เรื่องเกมละเมิดลิขสิทธิ์ เพียงอย่างเดียว น่าจะอยู่ที่ทิศทางการบริหารด้วยนะ
    ลองดูอย่าง ค่ายอื่น EA / Activition / Ubisoft / Take 2 / Sqaure Enix ผมว่าก็โดนละเมิดไม่แพ้กัน
    แต่ทำไม THQ ถึงไม่รอด น่าจะมาจากนโยบายการบริหารที่ผิดพลาดแน่ๆ

แต่ก็นะ เรื่ององค์ประกอบส่วนใหญ่ก็มาจากการ ละเมิดลิขสิทธิ์เกมนี่ละนะ ถ้าคนเรายังหวังแค่ว่า
    โหลดๆ เล่นไป ไม่ยอมสนับสนุนของลิขสิทธิ์ซักที เราอาจจะเห็นบริษัทอื่น ปิดตัวลงตามก็ได้

มีหลายคนบอก ไม่ไหวอะเกมๆ นึงมันแพงเกินไป ใช่ครับเกมๆ นึงเนี่ยแพงมาก 500++ เลยทีเดียว
    แต่ผมจะยึดหลักแบบนี้คือ ถ้าไม่มีตังค์ซื้อ ผมจะไม่โหลดเถื่อนเลย อย่างเกม DMC เนี่ยผมอยากเล่นในจะขาด
    แต่ตอนนี้ยังไม่มีตังค์ ก็เลยนั่งดู Gameplay อ่านคำวิจารณ์ไปก่อน ถ้ามีตังค์แล้วค่อยซื้อครับ
    ดีไม่ดี รอช่วง Steam ลดราคาแล้วค่อยจัดก็ยังไม่สาย

ผมเห็นหลายคนเลยโหลดเกมเถื่อนมาดองไว้ที่เครื่อง เกมเก่ายังไม่ทันเล่นจบ มีเกมใหม่มา ก็ไปเล่นเกมใหม่
    ไม่สนใจเกมเก่าที่โหลดมา ทำให้เกมหมดคุณค่าไปเลย แต่ถ้าคุณลองซื้อดูซิครับ คุณจะเห็นคุณค่าของมันขึ้นมาทันที

ลองไปคิดๆ ดูนะครับ ผมไม่ได้บอกให้เลิกโหลดเถื่อน แต่เกมไหนที่คิดว่าชอบ น่าจะลองๆ ซื้อกันหน่อย สนับสนุนคนทำเกมครับ
    คนทำเกมเค้าก็ต้องกินข้าวเหมือนกันเรานี่แหละ เค้าทำเกมเค้าก็หวังขายได้ ไม่มีเงินแล้วจะเอาที่ไหน ซื้อข้าวกิน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ smokebigbite อ่านกระทู้
    THQ ค่ายนี้เรียกได้ว่า เป็นค่ายที่ผมเสียตังค์ให้เยอะที่สุดเลยก็ว่าได้

ไม่ว่าจะเป็นเกมตระกูล DoW / Darksiders / Saint Row

ผมว่าหลักๆ ที่เจ๊ง ไม่น่าจะใช่เรื่องเกมละเมิดลิขสิทธิ์ เพียงอย่างเดียว น่าจะอยู่ที่ทิศทางการบริหารด้วยนะ
    ลองดูอย่าง ค่ายอื่น EA / Activition / Ubisoft / Take 2 / Sqaure Enix ผมว่าก็โดนละเมิดไม่แพ้กัน
    แต่ทำไม THQ ถึงไม่รอด น่าจะมาจากนโยบายการบริหารที่ผิดพลาดแน่ๆ

แต่ก็นะ เรื่ององค์ประกอบส่วนใหญ่ก็มาจากการ ละเมิดลิขสิทธิ์เกมนี่ละนะ ถ้าคนเรายังหวังแค่ว่า
    โหลดๆ เล่นไป ไม่ยอมสนับสนุนของลิขสิทธิ์ซักที เราอาจจะเห็นบริษัทอื่น ปิดตัวลงตามก็ได้

มีหลายคนบอก ไม่ไหวอะเกมๆ นึงมันแพงเกินไป ใช่ครับเกมๆ นึงเนี่ยแพงมาก 500++ เลยทีเดียว
    แต่ผมจะยึดหลักแบบนี้คือ ถ้าไม่มีตังค์ซื้อ ผมจะไม่โหลดเถื่อนเลย อย่างเกม DMC เนี่ยผมอยากเล่นในจะขาด
    แต่ตอนนี้ยังไม่มีตังค์ ก็เลยนั่งดู Gameplay อ่านคำวิจารณ์ไปก่อน ถ้ามีตังค์แล้วค่อยซื้อครับ
    ดีไม่ดี รอช่วง Steam ลดราคาแล้วค่อยจัดก็ยังไม่สาย

ผมเห็นหลายคนเลยโหลดเกมเถื่อนมาดองไว้ที่เครื่อง เกมเก่ายังไม่ทันเล่นจบ มีเกมใหม่มา ก็ไปเล่นเกมใหม่
    ไม่สนใจเกมเก่าที่โหลดมา ทำให้เกมหมดคุณค่าไปเลย แต่ถ้าคุณลองซื้อดูซิครับ คุณจะเห็นคุณค่าของมันขึ้นมาทันที

ลองไปคิดๆ ดูนะครับ ผมไม่ได้บอกให้เลิกโหลดเถื่อน แต่เกมไหนที่คิดว่าชอบ น่าจะลองๆ ซื้อกันหน่อย สนับสนุนคนทำเกมครับ
    คนทำเกมเค้าก็ต้องกินข้าวเหมือนกันเรานี่แหละ เค้าทำเกมเค้าก็หวังขายได้ ไม่มีเงินแล้วจะเอาที่ไหน ซื้อข้าวกิน
    พูดได้ดีมากๆๆๆเลยครับ +100000000000000 เลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เศรษฐกิจโลกนับวันยิ่งแย่ลงจริงๆ T-T อ่านแล้วเศร้าอ่าาา ไม่อยากให้ล้มละลายเลยย T^T

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ViCtiM 2 Die 4™ อ่านกระทู้
    ยังครับ

แค่ค่าย Sony Santa Monica สนใจจะซื้อค่าย Vigil Games เท่านั้นครับ

จะซื้อหรือไม่ ต้องติดตาม
    ผมว่าน่าจะซื้อนะ แล้วก็เอาทีมพัฒนาไปช่วยทำ God of War

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เสียดาย อยากเล่น ซี่รี่ darksider ให้ครบ ไม่น่าเลย THQ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ลองซื้อดูครับแล้วจะรู้ว่าของจริงมันดียังไงว่าไปผมก็ซื้อมาสามเกมเอง bf3 ac3 fc3

Bangkok-Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    น่าเสียดาย มากๆ

Titan Quest มันส์ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เกมส์ดีๆ เยอะมาก เสีบดายนะ

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    ผมก็ โหลด เถื่อน นะ แต่ เป็น โรค จิต อย่าง โหลด เถื่อนมา เล่นจน จบ แล้วไป ซื้อ แผ่น แท้ มาทำไม ก็ไม่รู้ ส่วน ใหญ่ ก็ มือ 2 PS3 เกมละ 400-800 ซื้อมาทำซากอะไร วะ กู ass3 อีก ป่ะ

หนังก็เหมือนกัน โหลด เถื่อนมา ดู หนัง ดี ก็ไป แมงป่อง ซื้อ มา เก็บไว้ ยังไม่เกะ ซีน ด้วย ซ้ำ คุณ ว่า ผม จิต ไหม ละ
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

กล่าวขอบคุณ
    2,126
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    ภาวณาให้พนักงานทั้งหลายมีงานทำมีที่อยู่ด้วย เพราะบริษัทเขาเป็นตำนานจริงแล้วทีมงานระดับตำนานถูกลืมนี่มันน่าสงสารไปนะ
    (โคตรชอบเลย redfaction ของบริษัทนี้ อยากให้มีภาคต่อแบบ open world อีกมันส์น่าดู)

เป็นความเจ็บปวดที่งดงาาาาาาาามมม...