ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    Blog Entries
    5

Smile [PC] Shogun2 Total War [Mediafile] repack โชกุน2

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HaRuMaJi อ่านกระทู้
    เล่นได้แล้วคร้าบ 100% เอาภาพมายืนยันเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ShockWave อ่านกระทู้
    แตกไฟล์เสร็จ จะมีไฟล์ Shogun2 ของผู้อัพแนะนำวิธีเล่นตามเนื้อเรื่องข้างต้นใว้แล้วครับ

แต่ถ้าเป็นของผม

ก็ผูกมิตร ค้าขาย ตีเมืองอ่อนๆไปเรื่อยๆ

แนะนำวิธีไม่ให้มี การก่อกบฎนะครับ
    1.ดูระดับสเบียงตามเมือง , กับความพึงพอใจของประชาชน รักษาระดับให้ดีครับ จะได้ไม่มีกบฎมาหรอยหลัง

อันนี้หลักๆครับที่เหลืออ่านที่คนอัพแกเตรียมใว้ให้เลย

-== เตรียมการก่อนจะติดตั้ง ==-
    1. ตรวจสอบว่าไฟล์ทุกไฟล์ดาวน์โหลดมาครบหรือไม่ และต้องมีความสมบูรณ์ของไฟล์ทุกๆ ตัว
    2. สำรองพื้นที่ว่าง Harddisk ในไดรว์ที่ติดตั้งประมาณ 20 GB เพื่อรองรับการขยายไฟล์ในขณะติดตั้ง หากพื้นที่น้อยกว่านี้ อาจมีผลทำให้ติดตั้งเกมไม่ผ่าน
    3. ปิดโปรแกรมป้องกันไวรัส เนื่องจากโปรแกรมป้องกันไวรัสบางตัว จะมองเห็น Crack เป็นไวรัส (จริงๆ แล้วไม่ใช่ไวรัส)
    จะทำให้ Crack ซึ่งติดตั้งมาโดยอัตโนมัติในตัวเกม ถูกลบออกไป เป็นเหตุให้ไม่สามารถเข้าเกมได้

เรื่องราวของสงครามการต่อสู้ใน Shogun 2 Total War ก็จะเป็นในยุคสมัยปีคริสตศตวรรษที่ 16 หรือก็คือในยุคสมัยสงคราม Sengoku ของญี่ปุ่นนั่นเอง โดยในเกมจะกล่าวถึงสงครามหลังจากยุคสงคราม Onin War ซึ่งในยุคนั้นจะมีโชกุนและไดเมียวชื่อดังของแต่ละแค้วนทั้งหมด 8 คนด้วยกัน ซึ่งผู้เล่นจะต้องเลือกบัญชาการของทัพหนึ่งใน 8 คนนี้แล้วยึกครองแผ่นดินญี่ปุ่นทั้งหมด รวมถึงเมืองเกียวโตให้จงได้

สำหรับระบบใหม่ๆในภาคนี้อย่างแรกก็คือการปรับปรุง AI ให้ฉลาดขึ้นกว่าเดิม ทำให้ยูนิตต่างๆของเกมประสานกันได้อย่างดีขึ้นกว่าภาคแรก ส่วนยูนิตต่างๆในภาคนี้ จะมีการเพิ่มยูนิตแบบ Hero ขึ้นมาเป็นครั้งแรก เพราะในภาคก่อนไม่มี ส่วนยูนิตอื่นๆก็มีให้เลือกใช้กันกว่า 40 ประเภทกันเลย แถมยังอัพเกรดขึ้นได้อีกด้วย โดยยูนิตก็จะแบ่งเป็นยูนิตทหารราบ ทหารเรือ เพราะมีต้องยกทัพข้ามน้ำรบกันบนเรือด้วย ยูนิตป้องกันต่างๆอย่างป้อมปราการ และยูนิตอื่นๆอย่างนินจาสอดแนม ฯลฯ

ระบบขั้นต่ำเครื่องคอมที่ต้องการ
    CPU: 2GHz Intel Dual Core processor, 2.6GHz Intel Single Core processor , or AMD equivalent (with SSE2)
    MEMORY: 1GB RAM (XP), 2GB RAM (Vista/Windows7)
    VIDEO: 256 MB DirectX 9.0c compatible graphics card (shader model 3)
    HARD DRIVE: 20GB free hard disk space (ก่อนติดตั้งต้องการพื้นที่ 30 GB)
    OTHER DETAILS: 1024x768 minimum screen resolution

ระบบที่แนะนำ
    CPU: 2nd Generation Intel CoreTMi5 processor (or greater), or AMD equivalent
    MEMORY: 2GB RAM (XP), 4GB RAM (Vista / Windows7)
    VIDEO: AMD Radeon HD 5000 and 6000 series graphics cards or equivalent DirectX 11 compatible graphics card
    OTHER DETAILS: 1280x1024 minimum screen resolutionระบบขั้นต่ำเครื่องคอมที่ต้องการ
    CPU: 2GHz Intel Dual Core processor, 2.6GHz Intel Single Core processor , or AMD equivalent (with SSE2)
    MEMORY: 1GB RAM (XP), 2GB RAM (Vista/Windows7)
    VIDEO: 256 MB DirectX 9.0c compatible graphics card (shader model 3)
    HARD DRIVE: 20GB free hard disk space (ก่อนติดตั้งต้องการพื้นที่ 30 GB)
    OTHER DETAILS: 1024x768 minimum screen resolution

ระบบที่แนะนำ
    CPU: 2nd Generation Intel CoreTMi5 processor (or greater), or AMD equivalent
    MEMORY: 2GB RAM (XP), 4GB RAM (Vista / Windows7)
    VIDEO: AMD Radeon HD 5000 and 6000 series graphics cards or equivalent DirectX 11 compatible graphics card
    OTHER DETAILS: 1280x1024 minimum screen resolution
    ใครเล่นแล้ว โปรดเชฟ ภาพมายืนยันให้ คน โหลด คนต่อๆ ไป ด้วยนะครับ>//<
    ไฟล์เสียซ่อมได้ ครับ

My Center by ShuJiSaiKano
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shuji : 4th November 2011 เมื่อ 17:14

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    รอร้อ รอโหลด กันไป เยอะ แล้วช่วย มาโพส ด้วยนะครับ ว่าเล่นได้ ไหม อย่าหายกริบ เลย ฮือ ๆ รอต่อ ไป

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Red face kangnee

ขอบคุณครับ กำลังโหลดอยู่ครับ นานไปหน่อยแต่ก็ จะพยายามโหลดต่อไป สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้

❤V-O-C-A-L-O-I-D❤
    กล่าวขอบคุณ
    2,600
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    29 part!!! เจอของแต่ละที่ อย่างน้อย ๆ ก็ 70 part ขึ้นทั้งนั้นเลย ว่าแต่ตัวนี้มันรีอะไรออกมั่งเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    คือมันจะ มีข้อดีที่ว่า ลงง่าย มาก เน็กๆๆๆๆ - -จบ รอๆๆๆ ชี่ๆๆๆ แว้บ เล่นได้ ข้อเสียคือ เสียง อาจจะเบาลง ภาพมูฟวี่เน่าลงบ้าง มูฟวี่อาจจะหายไปบ้างละมั้งนะ แต่ โดยรวม มัน เหมือนเดิม - -
    เล่นจบไป 6-7 รอบ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

F4Phanto/\/\
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    เดิน จงกลม ดึ้บๆ เผื่อมีคน สนใจเพิ่มอิอิ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    ผมกดโหลด part 11 มันกดโหลดไม่ได้อะครับ เด้งหน้าเดิมตลอด เลย ทำไงต่อครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ

กำลังโหลด

ได้ผลยังไงจะมาบอกครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    397
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ขอบคุณน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guszo อ่านกระทู้
    ผมกดโหลด part 11 มันกดโหลดไม่ได้อะครับ เด้งหน้าเดิมตลอด เลย ทำไงต่อครับ
    ลอง เปลี่ยนไป ใช้ ตัว เล่นเวป ตัว อื่นครับ เช่น ไฟล์ฟ็อก หรือ โคลม เอ็กเพอเร่อก็ได้ ที่ไม่ใช่ตัวเดิม

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

ลงไม่ได้ ครับ

มันบอก ว่า Setup ไม่สำเร็จ แล้ว ก็ หลุด เลย

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maimeename อ่านกระทู้
    มันบอก ว่า Setup ไม่สำเร็จ แล้ว ก็ หลุด เลย

ได้แน่นอนครับท่าสเปคถึง เดียวผม จะ ทำ วิธีการลงมาให้นะครับ ค่ำๆ ดึกๆเลยแล้วกัน ภารกิจรัดตัว - -

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ทัณฑ์บน ครั้งที่ 1
    กล่าวขอบคุณ
    938
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,126
    3
    ลองหน่อยละกัน = =

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เจ๋งไปเลยคร้าบ~~!! เป็นกำลังใจให้ทำสิ่งดีๆ แบ่งปันแบบนี้ต่อไปนะครับ ฮีั่ๆๆๆ ผมกำลังเริ่มโหลดอยู่ครับ หาแต่ละที่ เจอแบบ 70+ ทั้งนั้น แถมบางทีโหลดไป ไฟล์อันนึงดันโดนลบไปอีก บางอันก็เสียแล้วซ่อมไม่ได้ เซงมากๆเลย หาโหลดมาหลายที่เลย ผมเชื่อว่าอันนี้ต้องได้แน่นอน ถ้าไงเดี๋ยวเล่นได้แล้วจะมายืนยันและเอารูปมาฝากนะคร้าบ!!

ขอบพระคุณมากครับสำหรับเกมส์ดีๆ และ สิ่งดีๆที่นำมาแบ่งปันให้พี่น้องชาว โซเชียลเน็ตเวิร์ก ^_^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ตามมาให้กำลังใจครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เล่นได้แล้วคร้าบ 100% เอาภาพมายืนยันเลย

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,406
    75
    ชอบมากเลยเกมส์นี้

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ถนนกับเส้นแบ่งพื้นที่จังหวัดหายอะคับ ไม่ทราบปรับตรงไหนหรอ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7
    เเจ้วไปเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ purdential อ่านกระทู้
    ถนนกับเส้นแบ่งพื้นที่จังหวัดหายอะคับ ไม่ทราบปรับตรงไหนหรอ
    ไปปรับตรงไหนหายละครับนั่น - -ผม ไม่เคยเป็นเลยนะนั่น
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ชอบรูป ลายเซ็นอะครับ
    โหลดหลายเกมจากคนนี้แล้วครับ เล่นดีทุกเกม

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mastercatnas อ่านกระทู้
    ชอบรูป ลายเซ็นอะครับ
    โหลดหลายเกมจากคนนี้แล้วครับ เล่นดีทุกเกม
    แหมพูดสะผมปลื้ม เลย>///<กอด ทีเอ้ย ไม่ใช่แระ
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Dota 2 Forever
    Silent Hill : Harry Mason's House
    กล่าวขอบคุณ
    459
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    เก่งมากเลยครับ อุตส่าห์อัพโหลดนะครับเนี่ย ขอบคุณครับ(ยังไม่ทันได้โหลด)

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,124
    มาดันให้นะนายจ๋าาา ^^

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: