ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 280

(สปอย)DMC5รู้แล้วทำมันดันเต้ผมดำ

ต้องเกริ่มก่อนเลย บางคนอาจจะเช็งทำมัยดันเต้เปลี่ยนไปทำมัยดันเต้ผมดำใช่ดันเต้หรือป่าว เนื้อเรื่องมันเกี่ยวกันหรือป่าว ผมเล่นจบแล้วบอกได้เลยเกี่ยวข้องแน่นอน ตัวเนื้อเรื่อภาคนี้จะเป็นก่อนภาค3 ดันเต้เมื่อก่อนผมดำแต่สีผมเปลี่ยนไป เพราะ แปลงร่างเป็น Devil Trigger แปลงมากๆไปผมก็เริ่มขาว ช่วงแรกขาวเป็นกระจุก เหมือนโดนต่อต๋อย 555 แล้วมาขาวเต็มหัวก็หลังจากที่สู้กับเวอร์จิ้น แค่นี้แหละ เนื้อเรื่องมันมากมีเศร้าตอน แคทโดนจับดันเต้ทำอะไรไม่ได้เม่งโครตซึ้งเลย

รูปนิดหน่อย
    มุขแคปหมูเอาซะตูเชื่อ ว่าเฮียแกชอบเลยหันมาใส่วิก เพราะวิกสีขาวลอยปริวมา

รูปหน้าเต็มๆเชื่อเต็มที่เลยว่าหลังจากภาคนี้เฮียแกใส่วิกแน่นอน

ไปๆมาๆหลังจากสู้กับเวอร์จิ้น ผมหงอกเต็มหัว

จัดไปเต็มๆเพื่อไครสงสัย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    พอจบเด่วก็รู้เองครับ -.-
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมว่าเนื้อเรื่องมันไม่ต่อกันนะครับ
    เพราะภาคเก่า บอกว่าดันเต้ ครึ่งคนครึ่งปีศาจ
    มาภาคนี้ครึ่ง นางฟ้า ครึ่ง ปีศาจ เหมือนจะรีเมคใหม่

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    เข้าใจผิดแล้วครับ เนื้อเรื่องไม่ได้ต่อกันเลยซักนิด ภาคนี้คือเนื้อเรื่องใหม่หมด เพราะมันคือรีบูท

*สปอย*

ภาคเก่าดันเต้เป็นลูกครึ่งมนุษย์ปิศาจและหัวหงอกตั้งแต่เกิด และฝีมืออ่อนกว่าเวอร์จิล อีวาตายเพราะปกป้องดันเต้กับเวอร์จิลจากปิศาจ ส่วนสปาด้าตายไปนานแล้ว

แต่ภาคนี้ดันเต้เป็นลูกครึ่งปิศาจเทวดาและหัวไม่หงอกด้วย แถมเวอร์จิลภาคนี้ยังฝีมืออ่อนกว่าดันเต้อีก(เก่งบุ๋นมากกว่า) อีวาตายเพราะถูกมันดัสควักหัวใจออกมาและสปาด้ายังไม่ตาย

เวอร์จิลคนเก่าไม่มีอะไรดีเลยมั้ง สนใจแต่พลังอำนาจ(ยังไม่รู้เลยมั้งว่าตัวเองมีลูก) สมควรแล้วที่ถูกมันดัสฆ่าตาย

แต่เวอร์จิลคนนี้รักดันเต้มาก สิ่งสำคัญรองจากตัวเองก็คือดันเต้ ไม่งั้นในตอนจบเวอร์จิลคงไม่บอกดันเต้ให้ร่วมกันปกครองหรอก ถ้าไม่รักน้องมันคงดำเนินแผนการเงียบๆคนเดียวไปแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RlucksN : 28th January 2013 เมื่อ 02:52

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ภาคนี้ REBOOT เนื้อเรื่องใหม่ ไม่เกี่ยวกับภาคเก่าเลยสักนิด

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RlucksN อ่านกระทู้
    เข้าใจผิดแล้วครับ เนื้อเรื่องไม่ได้ต่อกันเลยซักนิด ภาคนี้คือเนื้อเรื่องใหม่หมด เพราะมันคือรีบูท

*สปอย*

ภาคเก่าดันเต้เป็นลูกครึ่งมนุษย์ปิศาจและหัวหงอกตั้งแต่เกิด และฝีมืออ่อนกว่าเวอร์จิล อีวาตายเพราะปกป้องดันเต้กับเวอร์จิลจากปิศาจ ส่วนสปาด้าตายไปนานแล้ว

แต่ภาคนี้ดันเต้เป็นลูกครึ่งปิศาจเทวดาและหัวไม่หงอกด้วย แถมเวอร์จิลภาคนี้ยังฝีมืออ่อนกว่าดันเต้อีก(เก่งบุ๋นมากกว่า) อีวาตายเพราะถูกมันดัสควักหัวใจออกมาและสปาด้ายังไม่ตาย

เวอร์จิลคนเก่าไม่มีอะไรดีเลยมั้ง สนใจแต่พลังอำนาจ(ยังไม่รู้เลยมั้งว่าตัวเองมีลูก) สมควรแล้วที่ถูกมันดัสฆ่าตาย

แต่เวอร์จิลคนนี้รักดันเต้มาก สิ่งสำคัญรองจากตัวเองก็คือดันเต้ ไม่งั้นในตอนจบเวอร์จิลคงไม่บอกดันเต้ให้ร่วมกันปกครองหรอก ถ้าไม่รักน้องมันคงดำเนินแผนการเงียบๆคนเดียวไปแล้ว
    เคยอ่านแว็บๆในนิยายอยู่นะ แต่จริงๆผมว่าเวอจิลไม่ใช่คนแบบนั้นมั้ง

พี่ชายฝาแฝดของดันเต้ซึ่งพลัดพรากจากกันเมื่อตอนเด็ก เพราะครอบครัวของสปาร์ด้าถูกราชาปีศาจไล่ล่า และดันเต้เองก็คิดว่าเวอร์จิลตายไปพร้อมกับแม่แล้ว จนกระทั่งเวอร์จิลเข้ามาในเมืองที่ดันเต้อาศัยอยู่ ดันเต้กลายเป็นนักล่าปีศาจเพื่อแก้แค้นให้แม่

ทั้งสองคนได้พบกันอีกครั้งและเราได้เห็นว่า เวอร์จิลต่างจากดันเต้มากขนาดไหน อะไรเป็นสาเหตุให้เขากลายเป็นคนเย็นชาและโหด*****ม? และทำไมเขาจึงต้องการพลังมากมายเช่นนั้น? เราจะได้พบคำตอบจากนิยายเล่มนี้เอง

ครั้งหนึ่งเวอร์จิลไปที่เมืองฟอร์ทูน่า เป็นไปได้ที่เขาเคยทำงานร่วมกับภาคีแห่งดาบอยู่ช่วงหนึ่ง ที่นั่นเขาพบผู้หญิงคนหนึ่งแล้วก็ตกหลุมรัก ต่อมาเขาได้มีลูกกับเธอ

แน่นอนว่าเด็กคนนั้น คือ " นีโร " แต่แล้วบางอย่างได้เกิดขึ้น กองทัพของมุนดัสมาตามล่าเวอร์จิล เป็นเหตุให้ภรรยาของเขาเสียชีวิต

ด้วยเหตุนี้เอง เวอร์จิลตัดสินใจว่าเขาไม่อยากจะสูญเสียอะไรอีกแล้ว หลังจากนั้นเขาทิ้งลูกชายไว้กับภาคีแห่งดาบอย่างปลอดภัย เขาตัดสินใจทำทุกวิถีทางแม้แต่วิธีที่รุนแรง เพื่อเอาชนะมุนดัสให้ได้ นั่นทำให้บุคลิกของเขาเสื่อมทรามลง เวอร์จิลรู้ดีว่าตัวเองไม่มีพลังพอ ดังนั้นเขาจำเป็นต้องรับพลังของพ่อซึ่งถูกผนึกอยู่ในดาบที่สปาร์ด้าทิ้งไว้ ในโลกปีศาจ

แต่หนทางไปสู่โลกปีศาจไม่ง่ายนัก เวอร์จิลจึงเดินทางไปที่เมืองที่ดันเต้อยู่และค้นหาวิธีเปิดประตูโลกปีศาจ ณ ห้องสมุดแห่งหนึ่ง และได้พบกับอาร์คัมซึ่งเป็นบรรณารักษ์อยู่ที่นั่น อาร์คัมรู้ว่าเวอร์จิลเป็นใครและต้องการอะไร เขาจึงยื่นมือเข้ามาช่วยเวอร์จิลโดยการเล่าตำนานหอคอยแห่งความกลัว เทเมนนิกรู ได้ฟัง พร้อมทั้งยังบอกว่าเขาทำพีธีให้ตัวเองกลายเป็นปีศาจได้อย่างไร เพื่อพิสูจน์ว่าตนเองนั้นอยู่ข้างปีศาจ

เวอร์จิลจำเป็นต้องแสดงให้เห็นว่าเขายอมทำตามที่อาร์คัมบอกทุกอย่าง เพื่อจะไปสู่โลกปีศาจให้ได้ อาร์คัมไม่รู้ว่าจะบอกให้ดันเต้ทำตามแผนได้ยังไง แต่เวอร์จิลรู้ดีว่าดันเต้จะต้องมาหาเขาแน่ เพราะสายสัมพันธ์ของพี่น้องที่ดันเต้มีให้เขาตลอดเวลา ถึงจะฆ่าคนหมดโลกเวอร์จิลก็ยอมทำ
    ผมไปเจอมาแค่ส่วนนึงเพราะตัวเต็มๆมันหายไปละ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,565
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ฮาตอนวิกมาคอบผม
    Oh Yeah!!

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    เนื้อเรื่องแคปหมูบอกไม่ต่อกันจริง แต่มันมีหลายๆอย่างเชื่อมกันมายังภาค3เช่น
    สร้อยคอภาคที่พี่น้องสองคนมี และเป็นจุดที่ภาค3เวอร์จิล ต้องการแย้งมาจากดันเต้อีกเส้น เพื่อที่จะได้ครอบครองพลังของสปาด้า ภาคอื่นๆยกเว้นภาค3 ไม่มีสร้อยใส่แล้ว เหมือนจงใจใส่เข้ามา
    ปีศาจที่ต้องสู้ในโลกคู่ขนาน แต่ตอนไกล้จะจบ เวอร์จิลได้เปิดประตูนรก ทำให้ทั้ง2โลกเชื่อมต่อกัน ทำให้ภาคต่อๆมาไม่ต้องไปโลกคู่ขนานแล้ว เหมือนเป็นบทนำที่มาของปีศาจ
    หลังจากเวอจิลหายไป ก็ไม่มีไครรู้ว่าไปที่ใหน

เหมือนแคปหมูพยายามจะทำเนื้อเรื่องให้แตกต่าง แต่ก็ตัดใจทิ้งล่องรอยให่มาเป็นรอยต่อไม่ได้
    ที่เปลี่ยนมีแค่ประวัติดันเต้ พี่น้องฝาแฝดกลายเป็นครึ่งคนครึ่งเทวดา แทนครึ่งคนครึ่งปีศาจแทนภาคเก่า และประวัติของครอบครัวดันเต้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pinitko : 28th January 2013 เมื่อ 10:05

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    Blog Entries
    1
    ผมเล่นเเบบไม่รู้อะไรทั้งนั้นมันให้ฟันอะไรฟันเเหลกเอามันอย่างเดียวสนุกดี

ผมขาวหรือผมดำผมแทบไม่เคยสังเกตซะด้วยซ้ำสนเเค่ '' เยกเข้ ได้อาวุธใหม่ เเมร่งเท่สาส!!! ''

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ฝากผลงานๆ ^ ___ ^

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phir123 อ่านกระทู้
    ฮาตอนวิกมาคอบผม
    ตามนี้ 55+

กล่าวขอบคุณ
    388
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    เผลอ ๆ เราอาจจะไม่ได้เห็นดันเต้คนเก่าอีก...
    เล่น Starcraft II ผ่านแลนกัน คลิ๊ก

กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,834
    พึ่งเล่นได้นิดเดียวเอง ลองไปเทียบคะแนน จากการเล่นกับต่างชาติแพ้ขาดลอย

.::< Freedom JKG FC >::.
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,478
    รู้สึุกว่า ถ้าเล่นจบ จะได้ชุด ดันเต้ผมขาวมานะครับ
    CPU : AMD FX-6100 3.3 GHz / M/B : Gigabyte 970A-D3-R3 / VGA : ZOTAC Geforce GTX960 2GB / RAM : Hyper-X DDR3 1600 Kingston 8GB /

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    วิกผมขาว ที่ปลิวมาลงหัวในฉากแรก คิดว่าคงเป็นมุขให้คนหายคิดถึงเฉยๆ มั้ง

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pinitko อ่านกระทู้
    เนื้อเรื่องแคปหมูบอกไม่ต่อกันจริง แต่มันมีหลายๆอย่างเชื่อมกันมายังภาค3เช่น
    สร้อยคอภาคที่พี่น้องสองคนมี และเป็นจุดที่ภาค3เวอร์จิล ต้องการแย้งมาจากดันเต้อีกเส้น เพื่อที่จะได้ครอบครองพลังของสปาด้า ภาคอื่นๆยกเว้นภาค3 ไม่มีสร้อยใส่แล้ว เหมือนจงใจใส่เข้ามา
    ปีศาจที่ต้องสู้ในโลกคู่ขนาน แต่ตอนไกล้จะจบ เวอร์จิลได้เปิดประตูนรก ทำให้ทั้ง2โลกเชื่อมต่อกัน ทำให้ภาคต่อๆมาไม่ต้องไปโลกคู่ขนานแล้ว เหมือนเป็นบทนำที่มาของปีศาจ
    หลังจากเวอจิลหายไป ก็ไม่มีไครรู้ว่าไปที่ใหน

เหมือนแคปหมูพยายามจะทำเนื้อเรื่องให้แตกต่าง แต่ก็ตัดใจทิ้งล่องรอยให่มาเป็นรอยต่อไม่ได้
    ที่เปลี่ยนมีแค่ประวัติดันเต้ พี่น้องฝาแฝดกลายเป็นครึ่งคนครึ่งเทวดา แทนครึ่งคนครึ่งปีศาจแทนภาคเก่า และประวัติของครอบครัวดันเต้
    ที่ภาคอื่นๆดันเต้ไม่ใส่สร้อยคอแล้วเพราะหลังจากเราฆ่าเวอร์จิลได้ สร้อยคอทั้งสองอันของดันเต้กับเวอร์จิลมันรวมเข้ากับได้ Force edge กลายเป็นดาบ Sparda ครับ

รีบูทมันก็คือการตีความใหม่ อย่างภาคนี้เราฆ่ามันดัสตายด้วยความร่วมมือของเวอร์จิล แต่ในภาค 1 เราได้ทริชช่วยปราบมันดัส เปรียบเสมือนโลกคู่ขนานนั่นแหละ

เหมือนหนัง spider-man กับ amazing-spiderman นั่นแหละ หลักการเดียวกัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ royser อ่านกระทู้
    วิกผมขาว ที่ปลิวมาลงหัวในฉากแรก คิดว่าคงเป็นมุขให้คนหายคิดถึงเฉยๆ มั้ง
    อันนี้มันโทรลแฟนเก่าๆชัดๆครับ ฝรั่งหลายคนด่ากันกระจายเลย

"not in a million years" แปลประมาณว่า ไม่มีวันซะหรอกโว้ย!!(โทรลพวกแฟนเก่าว่าอยากได้หัวขาวเรอะ? ไม่มีหรอกวะ อะไรประมาณนี้)

แต่ผมโครตฮา 555

-------------------------------------------------------------

เรื่องนีโร ที่ผมอ่านมาไม่เหมือนกับที่คุณ Namies123 บอกไว้นะ ค่อนข้างต่างกันเยอะพอสมควร ที่ผมว่าแปลกคือในตอนนั้นมันดัสยังโดนปิดผนึกอยู่เลยครับ เพราะงั้นเป็นไปไม่ได้ที่จะมาตามล่าเวอร์จิล เพราะมันดัสพึ่งตื่นขึ้นหลังจบภาค 3 (เพราะความซ่าของเวอร์จิลนั่นแหละ)

นีโรไม่รู้ด้วยซ้ำว่าพ่อตัวเองเป็นใคร รู้แค่ว่ามีแม่เป็นโสเภณี(จากปากคำของคนในเมือง) แล้วโสเภณีคนนั้นตาย เครโด้จึงรับนีโรมาเลี้ยงกับน้องสาวตัวเอง คีรีเอ

เวอร์จิลไปเกาะฟอทูน่าเพื่อค้นหาพลังของสปาด้าแค่นั้น แล้วคงจะเก็บกดเลยไม่รู้จะไประบายที่ไหน(เวอร์จิลในตอนนั้นน่าจะแค่ 16-17 เองมั้ง เพราะในภาค 3 อายุ 19)

เลยไปทำผู้หญิงท้องเข้า 555

อันนี้ผมอ่านมาจากหนังสือเปิดตำนาน dmc นะ อ้างอิงมาจากนิยาย deadly fortune ของภาค 4 อาจจะมีผิดไปบ้างแต่โดยรวมน่าจะประมาณนี้(อ่านนานแล้ว)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RlucksN : 28th January 2013 เมื่อ 15:58