ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923

-[ HoN ทำความรู้จักฮีโร่ใหม่ BUSHWACK ]-

-[ HoN ]-
    -[ ทำความรู้จักฮีโร่ใหม่ BUSHWACK ]-

Bushwack พิษปลิดชีพ

Bushwack
    ฮีโร่สาย Agility
    สำหรับวันนี้เรามาแนะนำฮีโร่ใหม่เกมส์สุดฮิตในประเทศไทยนั่นคือเกม HoN ที่เพิ่งปล่อยมาในแพทช์ใหม่ 2.6.35 นั่นคือ Bushwack นั่นเอง เป็นฮีโร่ semi carry ที่เรียกได้ว่าน่ากลัวเลยทีเดียว ด้วยความพลิ้วไหว ความคล่องแคล่ว และสกิลที่มีคูลดาว์นต่ำ แถมมีที่ดาเมจรุนแรงมากเรียกได้ว่า เล่นสนุกครบเครื่อง แต่ผู้เล่นที่ได้เจอกับเจ้า Bushwack นั้นคงไม่สนุกแน่นอน ก่อนอื่นมาดูรายละเอียดสกิลตัวนี้กันดีกว่า

ยิงหน้าไม้ อย่างรวดเร็ว สร้างความเสียหาย แก่ศัตรู และลดความเร็ว เคลื่อนที่ลง
    เลือกยูนิตเป้าหมาย เพื่อสร้างความเสียหาย กายภาพ 40 + 50,75,100,125% และลด ความเร็วเคลื่อนที่ลง 70% เป็นเวลา 1 วินาที

พุ่งไปยัง พื้นที่เป้าหมาย อย่างรวดเร็ว และเพิ่มความแรงให้กับ การโจมตี ครั้งต่อไป
    เลือกพื้นที่เป้าหมาย ที่ต้องการพุ่งไป และจะเพิ่ม ความเสียหาย กายภาพ 10,20,30,40 ให้กับการโจมตี ครั้งต่อไป

ด้วยทักษะ และความแม่นยำของ Bushwack ทำให้ การโจมตีของเขา ทะลุตัวศัตรู ไปได้เลยทีเดียว
    สกิลติดตัว: ทำให้การ โจมตีธรรมดา ของคุณ สร้างความเสียหาย 30,40,50,60% แก่ศัตรูที่อยู่ ข้างหลังเป้าหมาย

การโจมตีของ Bushwack นั้น ผสมผสานไปด้วย ยาพิษจากป่าลึก ซึ่งจะเผยให้เห็น ศัตรูที่ติดพิษ และสร้างความเสียหายแบบ DoT(Damage over time) ในช่วงระยะ เวลาหนึ่ง
    สกิลติดตัว: เมื่อโจมตีศัตรู (ไม่นับ DoT) จะทำให้เป้าหมาย ติดสถานะ Jungle Toxin เป็นเวลา 3 วินาที สามารถ Stack ได้สูงสุด 6 ครั้ง
    Jungle Toxin จะเพิ่มสถานะ clearvision ให้แก่เป้าหมาย และสร้างความเสียหาย กายภาพแบบ DoT เพิ่มขึ้น ตามจำนวน Stack สูงสุด สามารถสร้างความเสียหายกายภาพ 41,59,79 ต่อวินาที

จะเห็นได้ว่าเจ้า Bushwack เป็นฮีโร่ที่มีความคล่องตัวสูง และน่ารำคาญเป็นอย่างมากเวลาปะทะด้วย ซึ่งเจ้าตัวนี้มีดาเมจที่รุนแรงแถมยังมีสกิลหนีหรือไล่ตาม และสกิลที่สามารถ Slow เราได้จากระยะไกล เรียกได้ว่าใครเจอคงต้องมีหงุดหงิดกันเล็กน้อย

ด้วยสกิล side step ทำให้สามารถไล่ตามศัตรูและหนีได้ ด้วยคูลดาว์นสกิลเรียกได้ว่าการใช้สกิลนี้เป็นหัวใจสำคัญในการเคลื่อนที่หลบหลีกศัตรูหรือไล่ตาม หากใครใช้ดีๆหรือคล่องๆเรียกได้ว่าน่ากลัวเป็นอย่างมาก

จบกันไปสำหรับฮีโร่ Bushwack นะครับ เรียกได้ว่าเป็นฮีโร่ที่เล่นสนุกเอาใจวัยรุ่นเลยทีเดียวด้วยความคล่องแคล่วแถมเป็นแครรี่ไล่ฆ่าอย่างเมามัน เทคนิคการเล่นนั้นขึ้นอยู่กับผู้เล่นว่าจะสามารถควบคุมฮีโร่ตัวนี้หลบหลีกสกิลต่างๆได้มากแค่ไหนเพราะว่าเป็นฮีโร่ range carry แน่นอนย่อมและมาด้วยความอ่อนแอ ตำแหน่งยืนต้องสำคัญตลอดในระหว่างการปะทะ ถ้าตกเป็นเป้าเรียกได้ว่าพาทีมแพ้ได้เลย

Credit : HON , [GMTH]RACHEZ , Online Station

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    นึกว่าถือไมค์ กับ กีต้าร์

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    เท่าที่ผมเล่นมา ท่าเเรก slow 1 วิน้อยไปน่ะ ท่า 2 เหมือนจะดี เเต่หยุด skill ไม่ได้เเถมระยะไกล้มาก โดดลงเนินก้ไม่ได้
    ส่วนท่า 3 กับ uit เป็นอ่ะไรที่เก็บ ครีปได้ไวมาก ตัวนึงในเกมเลยยย

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    ตัวนี้โหดครับ มันอยู่ที่สเตปมากกว่านะโดดไปตีคริ

จงกู่ก้องร้องไปไม่หยุดยั้
    กล่าวขอบคุณ
    775
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    ผมว่าถ้ามันหมด EA มันน่าจะโดนปรับลงนะครับ เพราะมันค่อนข้างโกงเลยล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ถ้าเขาปรับให้สกิล 2 หลบสกิลพวกสตั้นได้นี่แจ่มเลย

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    อ่อ ไม่มีตังซื้อครับ

ฝึกเล่นมิดวอ สบายๆ ไม่ต้องมานั่งอ่านงี้หรอก

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ยิ่งฮีโร่ใหม่ยิ่งโกง

PlayStationFanboy & AKB48
    Saitama,Japan Chaiyaphum,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,259
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    เล่นmidwarโดนLastประจำ

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    เจ๋งดีครับ แต่อยากให้ฮอนมี Troll Warlord
    แอดมาได้นะครับ

Jessica제시카 정
    กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,414
    ยังไม่เคยลองเพราะไม่มีงบ

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    เปราะมากครับตัวนี้ ถือว่าเป็นตัวป่วนเกมเลยทีเดียว ยืนยิงๆใส่ก็แรงแล้ว ไหนจะสกิลแรกไปอีก มีตกใจกันบ้างแหละ
    แต่สกิล 2 อย่างที่ว่า ลงเขาไม่ได้ ทะลุต้นไม้ไม่ได้ ได้แต่พุ่งไปคริ ค่อนข้างเบา

ผมอัพไว้แค่ 1 พอ อัพสกิล 1 นำ กับสกิล 3 ไว้ฟาร์มสบายๆ ยิ่งมีอัลติยิ่งฟาร์มสบาย
    ออกดาเมจหน่อยๆ แล้วก็ของตีเร็วๆ แค่นี้ก็เพลินแล้วว