ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 7891011 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    Shadow of colossus นี้ pass อะไรครับ คือ putlocker มันถาม ครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้แล้วครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ 1

ขอบคุณมากเลยครับสำหรับ แพท หายค้างแล้วครับ (ส่วนวิธีแรกลองแล้วค้างเหมือนเดิมครับ)
    ขอบคุณครับที่ให้ความช่วยเหลือตลอดมา ผมเป็นกำลังใจให้นะครับ

Gom team
    กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    มีเกม Tourist Trophy หรือเปล่าครับ ที่ผมโพสรูปไปหน้า 6 อะ มีหรือเปล่าครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BL!TZ อ่านกระทู้
    มีเกม Tourist Trophy หรือเปล่าครับ ที่ผมโพสรูปไปหน้า 6 อะ มีหรือเปล่าครับ
    มีครับ เด๋วอัพให้ครับ

ปล.ใครที่ request ไว้นานๆแล้วยังไม่ได้ บางทีผมอาจจะลืมครับ เด๋วว่างๆจะไปไล่อ่านคอมเม้นใหม่ ช่วงนี้งานผมก็มีเยอะ อาจจะมีลืมบ้าง คงต้องรอผ่านเดือนนี้ไปก่อน คงจะมีเวลามากขึ้นครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    เล่นได้ครับแต่มันช้ามากเลยอะครับ
    เบินเอ้า 3
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -=CoMMy=- : 28th February 2013 เมื่อ 00:22

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    เกมส์เยอะมากขอเอาไปลองก่อนคับ
    ขอบตุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -=CoMMy=- อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับแต่มันช้ามากเลยอะครับ
    เบินเอ้า 3
    ลองเซตตามนี้ดูนะครับ

Recommended settings:

EE/IOP: Chop/Zero/None, Flush to Zero: On, Denormals are Zero: On
    VUs: MicroVU0: On, MicroVU1:On, Chop/Zero/None, Flush to Zero: On, Denormals are Zero: on
    Speedhacks: EE Cyclerate:3, VU Cycle stealing: 0, Enable INTC Spin detection, Enable Wait Loop Detection, mVU Flag Hack: On, mVU Block Hack: On
    Game Fixes: EE Timing Hack: On
    GSdx: D3D internal res: 1920x1440(or use Scaling x3), Texture Filtering: On, Allow 8-bit textures: On, Skipdraw=4

spec: AMD Phenom II X4 955 3.2 GHz, ATI Radeon HD 5770
    เพิ่มเติม : http://wiki.pcsx2.net/index.php?titl...ut_3:_Takedown

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    ส่วนนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ เพราะไม่เคยใช้สูตรโกงเลย แต่รู้สึกว่าจะมีในเมนู enable cheat ที่ emu อยู่ครับ
    ผมเห็นแล้วครับ แต่ว่ามันโกงไม่ได้อ่ะครับผม ลองดูแล้วครับ พอจะแนะนำวิธีให้ได้รึป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanorinho อ่านกระทู้
    ผมเห็นแล้วครับ แต่ว่ามันโกงไม่ได้อ่ะครับผม ลองดูแล้วครับ พอจะแนะนำวิธีให้ได้รึป่าวครับ
    เราต้องเขียนสคริปใส่เป็นไฟล์ครับ เหมือนเวลาทำ patch เกมครับ จะเป็นไฟล์ชื่อ .pnach

http://forums.pcsx2.net/Thread-How-pnach-files-work

ลองทำตามวิดีโอก็ได้ครับ

ตอนแรกในวิดีโอจะให้เราเข้าเกมก่อน เพื่อหาค่า CRC ของเกมครับ เอาไว้ไปตั้งชื่อไฟล์ ถ้าเราเซต Enable Cheats แล้วมันจะโหลดให้อัตโนมัติเวลาเข้าเกมครับ
    ส่วน code โกงเกม ให้ใช้ omniconvert เพื่อแปลงค่าจากนั้นก็เอาค่าที่แปลง ไปใส่ในไฟล์ที่เราสร้างไว้เป็น patch ครับ รูปแบบ มีในกระทู้นั้นอยู่แล้ว

http://www.herrvillain.com/omniconvert/

รู้สึกว่าบางคนบอกว่าใช้ code breaker ก็ได้ แต่ไม่เคยลองเลยครับ เลยไม่รู้ แต่ patch นี่ผมเคยทำอยู่ ลองทำดูครับ ไม่ยาก

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มี super robot alpha 2 , super robot impact ไหมครับ

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อัพเดต!

Game Non Series

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ผมอยากได้ Devil May Cry 3 Specail Edition จัง แบบ ภาค USA อ่า งับ ภาค Dante Awakening มันไม่มี Vergil พี่ Dante ใช้อ่าจิ

ลืมถามไปเลย ว่า Valkyrie Profile 2 – Silmeria มัน Undub อะไรไหมงับ เห็นขนาดมัน 2.8 หรือว่ามันอาจจะยัด ใส่ 7 zip ไว้เลยดูเล็กลง เห็น เว็ปนอกขนาด มัน 3.4 แบบ ตัว Full อันนี้มันยัดใส่ Rar

ว่าแต่ Undub ใช้ Ripอ่าเปล่า เห็นเว็ปนอกมัน Post กัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FeelAlone : 1st March 2013 เมื่อ 18:19

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FeelAlone อ่านกระทู้
    ผมอยากได้ Devil May Cry 3 Specail Edition จัง แบบ ภาค USA อ่า งับ ภาค Dante Awakening มันไม่มี Vergil พี่ Dante ใช้อ่าจิ

ลืมถามไปเลย ว่า Valkyrie Profile 2 – Silmeria มัน Undub อะไรไหมงับ เห็นขนาดมัน 2.8 หรือว่ามันอาจจะยัด ใส่ 7 zip ไว้เลยดูเล็กลง เห็น เว็ปนอกขนาด มัน 3.4 แบบ ตัว Full อันนี้มันยัดใส่ Rar

ว่าแต่ Undub ใช้ Ripอ่าเปล่า เห็นเว็ปนอกมัน Post กัน
    ไม่แน่ใจนะครับ เพราะต้นฉบับเค้าไม่ได้บอกว่า undub ส่วนตัวเกมไมไ่ด้ rip ครับ เวลาบีบใส่ 7zip มันจะบีบไฟล์ประเภทนี้ได้เยอะอยู่แล้วครับ แตกมาจะได้ไฟล์ใหญ่อยู่แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    205
    ผมว่า Zone USA นิ เกมส์ที่เล่นไม่ค่อยมีปัญหาเลยอีกอย่าง pnach Patch WideScreen เยอะมากด้วยงับเลยเล่น Kingdom Harts และ FinalFantaxy X X-2 XII แบบสวยHDเลย งับ ส่วนใหญ่ จะเป็นแต่ พวก JAP หรือ EUR เล่นแล้วภาพมันชอบหาย เลย ชอบ Zone USA มาก่าเกมส์เยอะดีด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FeelAlone : 1st March 2013 เมื่อ 19:28

Gom team
    กล่าวขอบคุณ
    189
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    อัพเดต!

Game Non Series

ขอบคุณมากครับผม

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FeelAlone อ่านกระทู้
    ผมว่า Zone USA นิ เกมส์ที่เล่นไม่ค่อยมีปัญหาเลยอีกอย่าง pnach Patch WideScreen เยอะมากด้วยงับเลยเล่น Kingdom Harts และ FinalFantaxy X X-2 XII แบบสวยHDเลย งับ ส่วนใหญ่ จะเป็นแต่ พวก JAP หรือ EUR เล่นแล้วภาพมันชอบหาย เลย ชอบ Zone USA มาก่าเกมส์เยอะดีด้วย
    โดยมากผมจะเลือก USA เป็นหลักครับอยู่แล้วครับ แต่บางเกมนี้มันมีแต่ JAP ก็คงต้องทำใจครับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    มีเกม KENGO III ป่ะครับ หายากมากเลย

กล่าวขอบคุณ
    205
    ว่าแต่ สงสัย นิดหน่อยงับ JAP นิ อย่าง Front mission 5 หรือ Kindom Harts Final remix อย่างเนี่ย มัน เป็น Patch EngLish เลยเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    5
    ว่าแต่ สงสัย นิดหน่อยงับ JAP นิ อย่าง Front mission 5 หรือ Kindom Harts Final remix อย่างเนี่ย มัน เป็น Patch EngLish เลยเปล่า
    patch แบบนี้ต้อง patch ที่แผ่นเกมครับ

กล่าวขอบคุณ
    256
    ดันให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    256
    ขอบคุณมากๆ เลยนะครับที่ทำให้ผมได้กลับมาใช้เครื่อง PS2 อีกครั้ง เพราะแผ่นแมมพังหมด
    วันนี้สูบไปหลายเกมเลยฮ่าๆ +ยืนยันให้นะครับทุกเกมที่โหลดไป ไลลงแผ่น DVD เล่นในเครื่อง PS2 เล่นได้ทุกเกมครับผม ^^
    ปล.แต่ผมอยากได้ 3ภาค ของ GT.... ภาค Liberty/vice city/San andreas มากเลยครับ ขอลิ้งโหลด Putlocker หลังไมค์ได้ไหมครับ ที่เห็นในภาพแผ่นก็พังละครับ เล่นไม่ได้ T T

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย good11 : 2nd March 2013 เมื่อ 18:30

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มีวิธีแก้ไหมครับ ผมโหลดเกม แสม็กดาว 2011 มาเล่น พอแล้วมันดู อืดนิดๆ ควรปรับอะไรยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    35
    สำหรับใครที่"อืด"หรือ"ช้า" ให้ลองกด F4 = ปลดการจำกัดของแฟรมเรท
    หรือTAB ปรับโปรแกรมเป็นTerbo หรือจะกดทั้ง2อย่างเลยก็ได้ เวลาอยู่ในเกมส์
    สังเกตุเวลากด ค่าตัวเลขด้านบนของโปรแกรมจะมีการเปลี่ยนแปลง มากหรือน้อยขึ้นอยู่กับสเปคคอม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ขอ DragonBall Z – Budokai Tenkaichi 4