ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    zippy share ก็ดีนะครับ ใช้ IDM โหลดได้ด้วย ไวมาก ไม่ลองดูหน่อยเหรอครับ

ถ้าได้นี่จักเป็นพระคุณยิ่ง put มันโหลดที รอเหนียงยาน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    สอบถามคุณ จขกท คือว่าผมตั้งให้ไปใช้ plug in GS ให้เป็นแบบ SSE3 หรือ SSE4 ได้ ทั้งๆที่ CPU ผมมันขึ้นว่า support ดังนี้ครับ

x86 Features Detected:
    MMX.. SSE.. SSE2.. SSE3
    MMX2 .. 3DNOW .. 3DNOW2.. SSE4a

ตั้งให้ใช้ได้แค่ SSE2 ลองเล่น FF12 เล่นได้ปกตินะ แต่ตอนฉากเปิดเมนูหรือคุยกันเฟรมเรทตกเหลือ 30 ซะงั้นเลย ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันมั้ยนะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    อัพเดต!

Medal of Honor Series

One Piece Series

Silent Hill Series

Siren Series

Game Non Series

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ salim123 อ่านกระทู้
    สอบถามคุณ จขกท คือว่าผมตั้งให้ไปใช้ plug in GS ให้เป็นแบบ SSE3 หรือ SSE4 ได้ ทั้งๆที่ CPU ผมมันขึ้นว่า support ดังนี้ครับ

x86 Features Detected:
    MMX.. SSE.. SSE2.. SSE3
    MMX2 .. 3DNOW .. 3DNOW2.. SSE4a

ตั้งให้ใช้ได้แค่ SSE2 ลองเล่น FF12 เล่นได้ปกตินะ แต่ตอนฉากเปิดเมนูหรือคุยกันเฟรมเรทตกเหลือ 30 ซะงั้นเลย ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันมั้ยนะ
    ปกติผมก็ใช้ SSE2 ครับ ผมไม่แน่ใจว่าที่ใช้ SSE3 ไม่ได้เป็นเพราะ plugin มันเก่าไปหรือป่าว ลองหาโหลดดูก็ได้ครับ
    ส่วน FPS นี่ ขึ้นอยู่กับการ setting และ Spec ของเครื่องด้วยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jenwut2524 อ่านกระทู้
    zippy share ก็ดีนะครับ ใช้ IDM โหลดได้ด้วย ไวมาก ไม่ลองดูหน่อยเหรอครับ

ถ้าได้นี่จักเป็นพระคุณยิ่ง put มันโหลดที รอเหนียงยาน
    ก็ลองเสนอเว็บอัพโหลดมาครับ ถ้าอัพได้ผมก็จะอัพให้ครับ แต่ one2up กับโฮสไทยนี่ตัดไปได้เลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 2nd February 2013 เมื่อ 16:50

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    จขกท ปกติใช้ Bios ตัวไหนครับ หรือเปลี่ยนเป็นเกมส์ๆไป

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อยากรู้ สเปคของ emu อ่ะครับ ขอขั้นต่ำ หรือเท่าที่มี ก็ได้ครับ อยากรู้

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    ชอบใจ radiata stories ครับ แต่รอโหลดดึกๆหน่อยตอนเย็นๆโหลดไม่ขึ้นเลย
    YOU CAN SEE ME

กล่าวขอบคุณ
    1,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 182
    Thanks Bros
    [Red Hood]

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อยากได้เกม Another Century's Episode 3 อ่ะครับ

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    โอ้ววววว สุดยอดมาก PS2 ลืมไว้ ตจว. ตอนนี้เซ๊่ยนเกม Godhand มาก จบไป 2 รอบ ขอบอกว่ามันส์สุดๆ

ขอบคุณ จขกท มากครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ salim123 อ่านกระทู้
    จขกท ปกติใช้ Bios ตัวไหนครับ หรือเปลี่ยนเป็นเกมส์ๆไป
    ปกติผมใช้ตัวเดียวครับ คือถ้า setting แล้วมันเล่นได้ ผมก็จะไม่เปลี่ยนครับ เท่าที่ผมเล่นมา ก็ยังใช้ตัว
    Japan v01.00(17/01/2000) Console ตัวนี้อยู่ ตลอดครับ เพราะส่วนมากจะขึ้นอยู่กับการ setting มากกว่าครับ

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    ท่าน จ ข ก ท ขอเกม Super Robot Wars OG ps2 หน่อยคับ อยากเล่นมากมาย ช่วยทีนะคับ ขอบคุณมากๆๆคับ

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    รบกวนขอเกม K1 หน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    กล่าวขอบคุณ
    494
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    สุดยอดมาก กระทู้ในตำนาน ขอเก็บไว้ละกันครับ
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    กล่าวขอบคุณ
    494
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    สุดยอดมาก กระทู้ในตำนาน ขอเก็บไว้ละกันครับ
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

[Machete Kills]
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ขอบพระคุณ อย่าง สูง ชอบมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 639
    สุดยอด!!มากๆ +1 เลยครับ

ขอหน่อยครับเกมส์นี้ King Arthur PS2

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FOXSOFT : 3rd February 2013 เมื่อ 00:58

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    โหลด bios มารึยังครับ เพราะตัว emulator จากเว็บ จะไม่มี bios ติดมาด้วยครับ
    ถ้าโหลดมา เอาไฟล์ bios ในนั้นทั้งหมดเอาไปใส่ใน folder bios ที่เราติดตั้ง emulator ครับ
    แล้วลองเข้า emu ดูว่า bios มันขึ้นรึยังครับ

เนี่ยผมทำถูกป่ะครับ

มันก็ยังไม่ขึ้นนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamezaazz : 3rd February 2013 เมื่อ 12:29

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamezaazz อ่านกระทู้

เนี่ยผมทำถูกป่ะครับ

มันก็ยังไม่ขึ้นนะครับ
    วิธีลง bios ลองดูนี่นะครับ

http://consolegameclub.com/how-to-setup-bios-for-pcsx2/

ดูจากรูปแล้ว Path ที่มี bios ก้จะเป็น "C:\Program Files\PCSX2 1.0.0\BIOS\bios"
    Path นี้ด้านในมีไฟล์ bios ใช่มั๊ยครับ ถ้าใช่ก็แก้ path bios เป็นตัวนี้แทนนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 3rd February 2013 เมื่อ 14:39

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    มี ultraman fighting evolution 3 มั้ยครับบ

ถ้ามีรบกวนอัพให้ด้วย จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยย

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chongkey อ่านกระทู้
    มี ultraman fighting evolution 3 มั้ยครับบ

ถ้ามีรบกวนอัพให้ด้วย จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยย

นี้ปล่าวคับ

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    ขอ def jam fight for ny ถ้าหาได้จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ (ขอบคุงล้วงหน้าครับผม)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DEFJAMTOPFY : 3rd February 2013 เมื่อ 15:43

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ทำไมต้องตั้งกระทู้ 2 หมวด 2 ที่คอมเม้นแต่ละอันก็ไม่ค่อยเหมือนกันด้วยหว้า เว็บอัพโหลด ลองหาเว็บอื่นหน่อยนะนาย เว็บที่ใช้อัพช้าสุดๆคับผม

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    เล่นได้นะครับ แต่ปัญหาของผมคือ ภาพและเสียงในเกม มันหน่วงๆช้าๆ น่ะครับไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขรึป่าวเอ่ย
    จุ๊ๆ !! โดนดุแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    3,547
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ขอบคุณคับผมโหลดเกม Dynasty Warriors 5 – Xtreme Legends ไปสนุกมากคับนึกถึงสมัยก่อนเป็นกำลังใจในการหาสิ่งดีๆให้นะคับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sinjin อ่านกระทู้
    ทำไมต้องตั้งกระทู้ 2 หมวด 2 ที่คอมเม้นแต่ละอันก็ไม่ค่อยเหมือนกันด้วยหว้า เว็บอัพโหลด ลองหาเว็บอื่นหน่อยนะนาย เว็บที่ใช้อัพช้าสุดๆคับผม
    ตอนแรกผมตั้งไว้ที่หมวด console ไว้อยู่ก่อนแล้ว แต่นั่นก็เพื่อแจกสำหรับคนที่เล่น PS2 เป็นหลักครับ
    อีกอย่างคนส่วนใหญ่สมัยนี้ มี PC ดีๆก็คงไม่ไปเล่นใน PS2 กันซักเท่าไหร่แล้ว และแน่นอนว่าคนที่มีแต่ PC ก็คงเข้าแต่หมวด PC Game นี้
    ผมเลยตั้งอีกกระทู้ในหมวดนี้ด้วย อีกอย่างผมแจกที่หมวด console มาเป็นเดือนแล้วก่อนจะเอามาลงหมวด PC เพราะเห็นว่าส่วนใหญ่ใช้ Emulator เล่นกัน

จริงๆก็รู้สึกเสียดายว่า อุส่าห์อัพเกมตั้งเยอะแยะ คนที่เข้าแต่หมวด PC Game ก็จะไม่เห็น แล้วไหนๆมันก็เล่นบน PC ได้ ก็เลยเอามาแจกในหมวดนี้ด้วยครับ

ส่วนเว็บอัพโหลดนี่ ผมกำลังลองหาเว็บอื่นที่สามารถอัพได้แบบ putlocker เพราะข้อจำกัดการอัพค่อนข้างเยอะ + เวลา
    เพราะงั้นถึงให้ลองเสนอมาครับ แต่โฮสต์ไทยนี่อัพไม่ขึ้นครับ ผมลอง filecondo กับ one2up แล้วอัพไม่ขึ้น เพราะ vps นอกครับ

หรือไม่ก็ request ให้อัพเว็บอื่นเป็นเกมๆไปครับ เพราะปัจจุบันเกม PS2 ที่ผมอัพไว้ก็ 300 กว่าเกมแล้ว ถ้าให้อัพทั้งหมด คงกินเวลานานแน่ๆ
    เพราะต้องมานั่งแบ่งพาร์ทอีก เพราะผมยังหาเว็บที่สามารถอัพโหลดไฟล์ขนาด 2gb ขึ้นไปโดยไม่จำเป็นต้องเป็น premium ก็เจอแต่ putlocker นี่แหละครับ
    ไม่นับ one2up กับ filecondo

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nikhunter อ่านกระทู้
    เล่นได้นะครับ แต่ปัญหาของผมคือ ภาพและเสียงในเกม มันหน่วงๆช้าๆ น่ะครับไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขรึป่าวเอ่ย
    ต้องดูที่การ setting ครับ ลองหาดูใน google ดูครับ เพราะแต่ละเกมจะมีการเซตที่แตกต่างกัน แต่ยางทีก็เกี่ยวกับเครื่องที่เราใช้เล่นด้วยนะครับ

ปล.เกมที่ request ไว้ผมอ่านดูทุก comment แล้วครับ กำลังหากับรออัพครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 3rd February 2013 เมื่อ 20:56

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: