ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบ Dunk เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,745

@[PC] Hyperdimension Neptunia Re;Birth1 - (RELOADED) | 5GB | FULL | 2015 |-[Filecondo|One2Up|Rabbitfile]

Title: Hyperdimension Neptunia Re;Birth1
    Genre: RPG, Strategy
    Developer: Idea Factory, Inc.
    Publisher: Idea Factory International, Inc.
    Release Date: 28 Jan, 2015

Hyperdimension Neptunia Re;Birth1 เกมส์ที่ต่อยอดมากจากเรื่องราวของ Choujigen Game Neptune จากแนวคิดโลกของเครื่องเกมส์ที่จับตัวละครสาวน้อยน่ารักมาเป็นนางฟ้าตัวแทนเครื่องเกมส์รุ่นต่างๆคือ Black Heart(PS3) White Heart (Wii) และ Green Heart (Xbox 360) โดยนางฟ้าคนสวยมีหน้าที่ปกป้องโลกของเกมส์ให้สงบสุข โดยมีโชว์ฉากวับๆแวมๆของสาวๆมาเซอวิสตลอดเรื่อง โดยซีรี่นี้ได้นำมาสร้างเป็นเกมส์ให้เล่นกันบนเครื่อง PS3 ก่อน 2 เกมส์นั่นคือ Hyperdimension Neptunia mk2 และ Hyperdimension Neptunia Victory และประสบความสำเร็จอย่างมาก ทางค่ายจึงเกิดไอเดียที่จะทำเกมส์ฉบับสมบูรณ์ โดยการสร้างตัวละครใหม่พร้อมกับแต่งเนื้อเรื่องประกอบ เพิ่มดีเทล นำมาสร้างเป็นเกมส์ RPG ในชื่อว่า Hyperdimension Neptunia Re;Birth 1

FULL GAMES - RELOADED 5 GB

Filecondo 1-Part

Rabbitfile 1-Part

1GB/PART
    โหลดสลับกันได้

One2Up(1) |:| One2Up(2) |:| FileCondo

แยกไฟล์ > Mount Image > ติดตั้ง > Crack > Play

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Slamdunk787 : 31st January 2015 เมื่อ 20:23

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    มันคล้ายๆ ไฟนอลเลย

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    จองไว้
    ครึๆ
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    น่าสนใจอย่างเเรง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เร่นแล้วหลหลุดออกจากเกมครับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    จองๆ เดี๋ยวกลับมาโหลดครับ

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ผมไม่รู้ ว่า แบบ ซื้อ กะ โหลด มันจะมีบัคต่างกันรึเปล่า นะ

1. คือ save ไม่ได้ / ให้ย้าย Documents ไปที่ไดร์ อื่น ที่ไม่ใช่ C

ส่วน วิธีหา เอาตาม google win xp กะ 7 มันต่างกัน ขี้เกียดอธิบาย

2. เล่นๆ แล้ว หลุด หลังสู้จบ / พอชนะ แล้ว ให้ รอตัวละคร พูดให้จบ

และ เพลงเริ่มกลับมาเหมือนเดิม ถึงจะกด ไปต่อได้ ไม่งั้นโอกาส หลุด สูงมาก

ยิ่งตัว plutia พูดนานมาก ถ้าชนะแล้วกด รั่วๆ ผมบอกได้เต็มๆ เลย ว่าโอกาสหลุด 90%

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    สรุปมันเป็นบัคสินะ ไอ้ค้างตอนสู้จบ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ไม่มีเสียง

กล่าวขอบคุณ
    1
    อยากบอกว่า เกมห่วยแตกมาก แค่เปิดมาก็crashละ
    มีน้อยคนเท่านั้นแหละที่เล่นได้โดยไม่ต้องปรับเปลียนแก้ไขอะไรเลย

หวังว่าจะมีคนอัพตัวที่เขาแพชfixไว้ด้วยนะ ตัวเกมเก่าบัคๆแบบี้ไม่ไหวอ่ะ

ตัวเกมแท้ปัจจุบันก็ยังแก้บัคไม่หมดเล้ย กระจอกจริงๆ ปล่อยเกมมาไม่ตรวจสอบไรเล้ย
    เกมค่ายอื่นเขาทำออกมารองรับมันทั้งวิน32 64 พึ่งจะเคยเกมนี้เกมแรกนี่แหละทีรองรับแค่64 คิดได้ไงก็ไม่รู้เนอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Icyterror : 1st February 2015 เมื่อ 13:14

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Icyterror อ่านกระทู้
    อยากบอกว่า เกมห่วยแตกมาก แค่เปิดมาก็crashละ
    มีน้อยคนเท่านั้นแหละที่เล่นได้โดยไม่ต้องปรับเปลียนแก้ไขอะไรเลย

หวังว่าจะมีคนอัพตัวที่เขาแพชfixไว้ด้วยนะ ตัวเกมเก่าบัคๆแบบี้ไม่ไหวอ่ะ

ตัวเกมแท้ปัจจุบันก็ยังแก้บัคไม่หมดเล้ย กระจอกจริงๆ ปล่อยเกมมาไม่ตรวจสอบไรเล้ย
    เกมค่ายอื่นเขาทำออกมารองรับมันทั้งวิน32 64 พึ่งจะเคยเกมนี้เกมแรกนี่แหละทีรองรับแค่64 คิดได้ไงก็ไม่รู้เนอะ
    เกมใหม่ๆเดี๋ยวนี้รองรับแต่ 64 แล้วครับ เพื่อความเข้าใจที่ตรงกัน

เดี๋ยวผมขอลองก่อน(แท้) อยากรู้เหมือนกันว่ามีปัญหาเฉพาะเถื่อนรึเปล่า

โอเคลองดูแล้ว มีปัญหาแค่ตอนเข้าเกมต้องลง vcredit ของเก่า
    เล่นได้ตอนนี้เพิ่งปราบมอนตัวแรก ไม่มีอาการค้าง แคลช หลุดใดๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย helos : 1st February 2015 เมื่อ 14:34

กล่าวขอบคุณ
    0
    ของใครมีเสียงมั่ง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอกราบเลย ชอบเกมแนวนี้มาก มีอีกอัพเยอะนะครับ ขอบคุณมากเลย
    CPU :fx 8320 VGA :R9 290 MB :MSI 970a-g46 Ram : 16 GB PW: 750 w

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6
    ตัวเกมส์แท้ แล้วตั้งแต่ ch 1 จน ch 2 กำลังจะจบแล้ว ในขนาด 1080 ไม่เจอปัญหาอะไรเลย

Save ได้ตามปรกติด้วย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    หลังจากได้ลองเล่นมา ก็เล่นได้อย่างไม่มีปัญหา เสียงมาครบ (๋JP) ต่อสู้ไม่สะดุด ไม่มีหลุด เซฟเกมโหลดได้ปรกติ จอยก็ไม่มีปัญหาอะไร สรุป ก็ไม่เจอปัญหาอะไรเลย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อย่างที่บอกคับ อย่ารีบกดตอนสู้จบพอ จริงบัคค้างเยอะ ถ้าgameoverก็ค้าง

ปล.อยากรู้คับ อันที่เจอนกแล้วเจอทวินเทลผ่านไง

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    น่าเล่นมากคับ จากรูปตัวอย่าง เหมือนโปเกม่อน 3ds มั้ยคับ ?

กล่าวขอบคุณ
    0
    เวลาในเกมส์ ผมเล่นมาแล้ว 8 ชั่วโมงนิดๆ เสียงมาครบ เกมส์ลื่น ยังไม่เจอบัคอะไรเลย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Icyterror อ่านกระทู้

เค้าก็แก้เรื่อยๆ นะ ผมงงกว่าคือคอมสมัยนี้ยังมีคนเล่น 32 bit อยู่ด้วยหรอครับ

ใครถูกใจก็ซื้อแท้ซะนะครับ เกมดีๆฝั่งญี่ปุ่นจะได้มาลงเยอะๆ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ติดบัคchep 3อะตรงเจ๊****ด บังคับแพ้แล้วค้าง

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    ติดบัคchep 3อะตรงเจ๊****ด บังคับแพ้แล้วค้าง
    ให้เอาตัวที่พูดนานที่สุดไปตายก่อนครับ

ตัวที่เหลือถอยออกมา

แสดงว่าบัคแบบเดียว กะ ผม ทุกอย่างเลยสินะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ไม่ทราบว่าvcedit ตัวไหนครับ
    อยากเล่นจัง -3- เอาไว้มีตังจะซื้อของแท้มาเล่น(จริงๆรอภาคสองออกแล้วจะซื้อภาคสอง ฮ่าๆ)
    (Crashตอนเข้าเหมือนกันครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย disaresta : 7th February 2015 เมื่อ 23:30

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    สอบถามหน่อยครับ ตอนนี้ติดปัญหาเซฟไม่ได้อย่างเดียวเลย พอมีวิธ๊แก้ไหมครับ เกมสนุกมากแต่ดันเซฟไม่ได้ซะงั้น - -*