ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,388
    เยอะแยะเลย แต่เสียดายเพิ่งขายเครื่องไปเอง !!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อยากได้เกมส์ Syphon Filter ทุกภาคเลยอ่ะครับ ขอบพระคุณอย่างสูง ^__________^

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ balenbenz45 อ่านกระทู้
    เกม digimon rumble arena 2 เล่นไม่ได้อ้ะครับ เปิดได้แล้ว แต่มันขึ้นว่า เหมือนเราไม่มี memmory card ในสล๊อต 1 แต่ในไฟล์ของผมมันมีแล้วนะ

ต้องทำไงอ้ะครับ TT'

ผมลองทดสอบกับ Emulator แล้วก็เข้าได้ตามปกตินะครับ รวมถึงเล่นได้ปกติครับ
    ผมไม่แน่ใจว่าคุณใช้ emulator หรือไรท์ลงไปเล่นใน PS2
    ถ้าใช้ Emulator ลองดูในหัวข้อ memory ว่าไฟล์ที่เป็น mem เรานั้น มันมีอยู่จริงหรือป่าว (บางทีมันอาจจะหายครับ)
    ส่วนถ้าเป็นบน PS2 ลองเช็คว่า mem นั้นดีอยู่หรือป่าว ลองเทสกับเกมอื่นดู หรือลองเช็ค mem ดูครับว่าเซฟด้านในเป็นยังไง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wimpy Kid อ่านกระทู้
    ทำไมผมเล่นๆไปแล้วมันค้างทุกทีเลยง่ะ
    เกมอะไรครับ บางทีก็เกิดจากหลายสาเหตุ บางทีอาจจะ setting ไม่ดี หรือเป็นที่ bios หรืออาจจะเป็นที่ตัว iso หรือเป็นที่เครื่องครับ
    โดยมากเกมที่ไม่ใช้กราฟิกเยอะ setting ปกติก็จะสามารถเล่นได้ตามปกติ กรณีเกมที่ใช้กราฟิกเยอะขึ้น FPS เริ่มตก ก็จะต้องมีการ setting เพิ่มเติมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 31st January 2013 เมื่อ 10:37

กล่าวขอบคุณ
    5
    อัพเดต!

Wild Arms Series

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ไม่อัพลงเว็ปอื่นบ้างเหรอครับ putlock โหลดช้ามาก igetfile ก็(ไม่อยากเสียตังอ่ะครับ)
    อย่าว่าผมเลยนะ พอดีมีลูกต้องเลี้ยงดู หาเกมส์เล่นฆ่าเวลาแบบไม่อยากเสียตัง

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    Blog Entries
    1
    คือผมโหลดเซฟเกมส์ Naruto 5 มาอ่ะครับ แล้วมันลงเซฟยังไงหรอครับ ไม่รู้จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ขอบคุณนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jenwut2524 อ่านกระทู้
    ไม่อัพลงเว็ปอื่นบ้างเหรอครับ putlock โหลดช้ามาก igetfile ก็(ไม่อยากเสียตังอ่ะครับ)
    อย่าว่าผมเลยนะ พอดีมีลูกต้องเลี้ยงดู หาเกมส์เล่นฆ่าเวลาแบบไม่อยากเสียตัง
    vps ผมอยู่นอกอ่ะครับ อัพพวก one2up หรือโฮสไทยไม่ขึ้น เคยลองแล้ว 1 gb ใช้เวลา 3-4 วัน
    สำหรับผมแล้วว่า putlocker ค่อนข้างไวกำลังดีเลยนะครับ สงสัยขึ้นอยู่กับเน็ต เพราะผมโหลดทีขึ้นเป็น mb เลยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ system_pc อ่านกระทู้
    คือผมโหลดเซฟเกมส์ Naruto 5 มาอ่ะครับ แล้วมันลงเซฟยังไงหรอครับ ไม่รู้จริงๆ
    เซฟนี้คงเป็นไฟล์ memory card ใช่มั๊ยครับ

ถ้าเป็น memory card ก็เอาไฟล์ไปไว้ใน Documents\PCSX2\memcards ลองหาดูนะครับ

ลองดู path จากตัว emulator ครับ config -> memory cards

ได้ path แล้วลองเปิดู จะมีไฟล์ memory card อยู่ เราก็เอาไปแทนที่อันเก่าแค่นี้ก็เสร็จแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 31st January 2013 เมื่อ 22:11

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    มีเกมมวยK1ไมครับผมจำชื่อไม่ได้ถ้ามีก็ขอด้วยนะครับขอบคุณ Digimon arena2 กับwwe2010เล่นได้100%ครับ
    OriginMr_OngShy steamKNM^r5

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมหาตัว Bios ไม่ขึ้นอะ หรือผมทำไม่เป็น T.T

Skyz...Skyking!!!
    กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    2
    สุดๆๆๆยอดมากกกกๆๆครับ

Skyz...Skyking!!!
    กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    2
    ขอให้เจริญๆๆครับ สารฝันผมมากๆๆเลย ToT

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamezaazz อ่านกระทู้
    ผมหาตัว Bios ไม่ขึ้นอะ หรือผมทำไม่เป็น T.T
    โหลด bios มารึยังครับ เพราะตัว emulator จากเว็บ จะไม่มี bios ติดมาด้วยครับ
    ถ้าโหลดมา เอาไฟล์ bios ในนั้นทั้งหมดเอาไปใส่ใน folder bios ที่เราติดตั้ง emulator ครับ
    แล้วลองเข้า emu ดูว่า bios มันขึ้นรึยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมขอถามหน่อยนะครับ ผมเล่นบลัดดี้โรล 4 แล้วมันหน่วงอ่ะครับ คือต้องแก้ไหนเหรอครับ แล้วไบออสอ่ะครับ ใช้อันไหนถึงจะดีครับ ขอบคุณนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    บางเกมเล่นไม่ได้นะคับ อย่างเช่น Dukapon kingdom ลองโหลดมาแล้วมันฟ้องหา iso ไม่เจอตลอดเลยคับตอนจะเล่นนะคับ ทั้งที่โหลด bios มาแล้วตั้งให้อ่านไบออสเวอร์ชั่นใหม่สุดตัวด้านล่างแล้วนะคับผม เด่ว ทดสอบกับเกมอื่นแล้วจะมายืนยันคับ

สมาชิกผู้มีเกรียน
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    ขอบคุณมากครับ หาเกมส์นี้มานานมาก

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sinjin อ่านกระทู้
    บางเกมเล่นไม่ได้นะคับ อย่างเช่น Dukapon kingdom ลองโหลดมาแล้วมันฟ้องหา iso ไม่เจอตลอดเลยคับตอนจะเล่นนะคับ ทั้งที่โหลด bios มาแล้วตั้งให้อ่านไบออสเวอร์ชั่นใหม่สุดตัวด้านล่างแล้วนะคับผม เด่ว ทดสอบกับเกมอื่นแล้วจะมายืนยันคับ
    ผมก็เล่นได้ตามปกตินะครับ แล้ว bios ก็เป็นตัวเดียวกันด้วย เพราะผมอัพ bios ที่ผมใช้อยู่นี่แหละครับ

ที่เล่นไม่ได้อาจจะเป็นเพราะ setting ไม่ดีหรือป่าวครับ

ผมใช้ Japan v01.00(17/01/2000) Console ลองเลือกตัวนี้ดูนะครับ

ส่วนวิธีเปิดเกม ไม่ต้องใช้ daemon-tool mount แผ่นนะครับ
    ให้เลือกที่ CDVD ->ISO selector -> browse.. แล้วก็เลือกไฟล์ iso ของเกมครับ
    แล้วค่อยเลือกที่ system -> Boot CDVD (full) หรือ (fast)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 31st January 2013 เมื่อ 23:44

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อยากได้ K1 หรือ Fight night ต่อยมวยอ่ะครับ รบกวนหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมสามารถเอาใส่แผ่นแล้วเล่นกับเครื่องps2ได้หรือเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 0kamon0 อ่านกระทู้
    ผมสามารถเอาใส่แผ่นแล้วเล่นกับเครื่องps2ได้หรือเปล่าครับ
    ได้ครับ มีหลายคนลองไรท์ไปเล่นแล้วมายืนยันว่าเล่นได้ แต่ต้องเลือกไรท์ความเร็วของหัวอ่านให้ถูกนะครับ เร็วไปก็ไม่ได้ ช้าไปก็ไม่ได้เช่นกันครับ
    ปกติจะไรท์ที่ 4x ส่วนบางเกมผมไม่แน่ใจครับ เพราะมันก็ขึ้นอยู่กับหัวอ่านของเครื่องด้วยว่ามันรับได้แค่ไหน

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    5
    ท่าน จ ข ก ท ขอเกม Super Robot Wars OG ps2 หน่อยคับ อยากเล่นมากมาย ช่วยทีนะคับ ขอบคุณมากๆๆคับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 1st February 2013 เมื่อ 15:41

กล่าวขอบคุณ
    453
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    ผมก็เล่นได้ตามปกตินะครับ แล้ว bios ก็เป็นตัวเดียวกันด้วย เพราะผมอัพ bios ที่ผมใช้อยู่นี่แหละครับ

ที่เล่นไม่ได้อาจจะเป็นเพราะ setting ไม่ดีหรือป่าวครับ

ผมใช้ Japan v01.00(17/01/2000) Console ลองเลือกตัวนี้ดูนะครับ

ส่วนวิธีเปิดเกม ไม่ต้องใช้ daemon-tool mount แผ่นนะครับ
    ให้เลือกที่ CDVD ->ISO selector -> browse.. แล้วก็เลือกไฟล์ iso ของเกมครับ
    แล้วค่อยเลือกที่ system -> Boot CDVD (full) หรือ (fast)
    แจ่มคับไปนั่ง งงวิธีเซ็ตให้เกมเล่นได้อยู่นาน เล่นได้จริงคับผม ขอบคุณคับผม แหล่ม

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nomerzy อ่านกระทู้
    ผมขอถามหน่อยนะครับ ผมเล่นบลัดดี้โรล 4 แล้วมันหน่วงอ่ะครับ คือต้องแก้ไหนเหรอครับ แล้วไบออสอ่ะครับ ใช้อันไหนถึงจะดีครับ ขอบคุณนะครับ
    ลองเซตดูตามนี้นะครับ

config -> Video (GS) -> Plugin setting

ติ๊กที่ Allow 8-bit textures

ภาพประกอบ อย่างอื่นปรับตามเครื่องตัวเองนะครับ ไม่ต้องตามภาพ แค่ให้ดูตำแหน่งที่ปรับเฉยๆครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    453
    เท่าที่ลองๆมา รู้สึกไฟล์ของ USA จะเล่นได้ลื่นไร้ปัญหา แต่ไฟล์ของพวก ญี่ปุ่น เจแปนเล่นได้ แต่ชอบมีปัญหาบ้างนิดหน่อย ในบางเกมที่ทดสอบอ่านะคับ กับไม่ชอบใจอีกอย่างเว็บที่ฝากไฟล์เกม ดีเลย์โหลดเกมไม่บอกเลยกี่นาที แต่นานมาก กว่าจะโหลดเกมใหม่ได้ละกันคับผม

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    แหล่มมากครับ