ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 51

อยากลดความอ้วนครับ : (

เป็นคนที่ชอบกินจุกจิกมากครับ จะแก้นิสัยนี้อย่างไงดี
    ออกกำลังกายทุกวันครับ วันละ 30 นาที แต่ยังอ้วนอยู่เลยครับ
    เมื่อก่อนหนัก ประมาณ 50 กว่าๆ ตอนนี้ 60 กว่าๆ ละ เริ่มรู้สึกอ้วนละ สูงแค่ 165 -*-
    เมื่อก่อนไม่เคยอ้วน คิดว่าตัวเองอ้วนยาก เลยกินจุกจิกบ่อย

อยากกลับไปผอมกว่านี้ครับ ขอแนวทางหน่อย ที่บ้านของกินเล่นเยอะด้วย -.-
    แล้วกินอะไรถึงไม่อ้วนครับ

ปกติ ข้าวเช้าผมจะกิน ข้าวผัด พอเที่ยงผมจะกินพวกก๊วยเตี๋ยว พอหัวค่ำผมจะกิน ไข่ต้ม 2 ฟอง + นม 1 กล่อง
    เป็นอย่างงี้ทุกวัน

อยากลดน้ำหนักมากครับ : C
    " สิ่งดีเกินพอดี อาจกลายเป็นสิ่งไม่ดี "

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    เวลาออกกำลังกาย ถ้าอยากลดไขมันต้อง 45นาทีขึ้นไปครับ ต่ำกว่านั้น มันจะลดแค่พวก แป้ง และสารอาหารอื่นๆครับ
    ทำไปก็เท่านั้น ไม่ได้ลดความอ้วนหรอกครับ 30 นาที แต่ในเรื่องของอาหารการกินโอเคอยู่แล้วครับ แค่ออกกำลังกายให้มากๆพอ

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    วิธีลดของผม เดือนนึงลดได้ 4 เป็นอย่างต่ำ ให้วิ่งครับ อยากผอมวิ่งลูกเดียว และเวลาวิ่งให้ใส่เสื้อกันหนาวหนาๆพร้อมใส่ฮู้ดด้วย(หลังจากเริ่มวิ่งมาประมาณ4วันแล้วนะครับ เดี๋ยวร่างกายปรับเปลี่ยนไม่ทัน)
    วิ่งไปวันละ3กิโลเมตรเป็นอย่างต่ำ วิ่งทุกวันตอนเย็นครับ อาจใช้เวลามากซักหน่อยกว่าจะครบ วิ่งเดินสลับกัน และถ้าใส่เสื้อกันหนาวจะเีรียกเหงื่อได้เป็นอย่างดี วิ่งที่สนามนะครับ อย่าไปวิ่งบนลู่เพราะมันจะเหนื่อยน้อยกว่า
    และที่สำคัญอาหารครับ ให้กินอาหารก่อนไปออกกำลังกายตอนเย็นครับ(อันนี้เทคนิคผม) เพราะถ้ากินหลังออกกำลังกายจะกินแบบมหาศาลเลยครับ ผลคืออ้วนหนักกว่าเก่า กินก่อนออกกำลังกายประมาณ30นาที กินข้าวจานเดียวพอไม่ต้องกินเยอะเดี๋ยวจุก และข้อดีของการกินข้าวก่อนวิ่งคือมันทำให้ไม่กินตอนดึกๆเพราะกินตอนดึกนั่นแหละจะทำให้อ้วนแบบบัดซบเลยครับ(ลองมาแล้ว) อาหารก็กินเน้นไปที่ผักนะครับ ผักกินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วน ยัดปากเข้าไปตอนทานเย็น อาหารมื้ออื่นกินเต็มที่ยกเว้นข้าวเย็นกินให้น้อยๆและอย่าดึก ตอนแรกๆที่วิ่งอาจจะเหนื่อยซักหน่อยพอทำไปซักพักจะเริ่มชินและวิ่งเร็วขึ้นเรื่อยๆไปเองครับ และสำคัญที่สุุดคือจิตใจของตัวเองครับว่าจะทรมานในช่วงแรกได้ดีแค่ไหน ต้องทำอย่างต่อเนื่องอาจจะเดือนสองเดือนสามเดือนก็แล้วแต่ ถ้าทำตามนี้รับรองได้ว่าผอมแน่ๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    ลดความอ้วนแบบทำลายไขมันอย่างเดียวระวังครับ แนะนำอ่านที่นี่ >> http://www.tuvayanon.net/7ans530401a.html