ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 900

Exclamation จะเปิดร้านเน๊ต+เกมส์

คือผมจะเปิดร้านเนตต่อจากคนอื่นน่ะครับ
    พอดีเค้าเซ้งร้าน
    รายละเอียดอ่านตามนี้

ร้านอินเตอร์เน็ตย่านตลาดเขมา กทม. ใกล้วัดสร้อยทอง ร้านอยู่ข้างตลาดเขมา แหล่งชุมชนขนาดใหญ่ มี3 โรงเรียน(โรงเรียนโยธินบูรณะใหม่กำลังก่อสร้าง) หอพัก มีเด็กและนักศึกษา รวมไปถึงคนทำงานอาศัยอยู่เยอะ

[ ในร้านมีทั้งหมด 18 เครื่อง เครื่องแม่ 2 เครื่อง(sever 1 เครื่องคิดเงิน 1)
    เครื่องprinter 1 เครื่อง epson me320
    เครื่องปรึ้นสลิบคูปอง 1 เครื่อง
    ตัวตัดไฟ 1 ตัว syndome star series
    HUB24port 1ตัว 3COM
    ตู้เย็น 1 เครื่อง
    ทีวี 32" 1 เครื่อง
    แอร์ 2 เครื่อง 24000btu , 18000btu
    พัดลมติดผนัง 6 ตัว
    กล้องวงจรปิด 4 ตัว
    เน็ต 2 เส้น true 7mb เดินสายแลน cat6
    ใช้ระบบ NO HDD ของ liewnetwork โปรแกรมคิดเงินของ Ncafe(ของแท้) สิขสิทธิ์ windows , microsoft office 20 เครื่อง ของโครงการ get it right สิขสิทธิ์ asiasoft Dota 18 เครื่อง สามารถซื้อเพื่มได้ ]

ร้านเป็นอาคารพาณิชย์ 3ชั้น หน้า 4 ลึก 10 ค่าเช่าอยู่ที่ 5000 บ/ด(สัญญาเช่าอยู่อีก 2ปี)ต่อสัญญาได้ สามารถเปิดชั้น2,3 วางเครื่องได้ 40เครื่องสบายๆ หม้อไฟ30(100) ค่าน้ำค่าไฟ ตามมิเตอร์
    ค่าชม. อยู่ที่่ 15 บาท มีเด็ก ผู้ใหญ่ คนทำงานเข้ามาตลอด กลางคืนก็จะมีผู้ใหญ่ เข้ามาเล่นทั้งคืน แต่ไม่ไหว ผมดูแลคนเดียวเหนื่อยสุดๆ

สาเหตุที่ขาย : ไม่ได้ไปต่างประเทศ ไม่ได้เจ้ง ทุกวันนี้ก็ยังเปิดอยู่ ระบบไม่มีปัญหาใดๆ liewnetwork ค่อยดูแลตลอด แต่เนื่องจากกำลังจะมีน้องแล้วก็เพ่งซื้อบ้านใหม่อยู ่ไกลต้องกลับไปดูแลแฟน บวกกับผมทำเกี่ยวกับรับเหมาและทำเฟอร์นิเจอร์ตกแต่งภ ายในด้วยจึงไม่มีเวลา กว่าจะได้มาเปิดร้านก็เที่ยงได้ ไม่อยากจ้างเด็กเพราะไม่ไว้ใจเคยโดนโกงมาแล้วเลยเข็ด ขอเซ้งที่ 350,000 บาท
    ไม่แยกขายนะครับ
    ปล.ราคาที่ลงเอาไว้อาจไม่ใช้ราคาสุดท้ายที่ขาย สนใจแวะเข้ามาดูร้านได้ 0809800123 เอก

spec เครื่องแม่
    cpu amd phenomII x2 550
    m/b gigabyte GA-880G-UD3H
    ram 2g.
    monitor samsung 17" square
    Hdd 5 ลูก 500gb ของ wd black 4 blue 1
    spce เครื่องลูก
    cpu e7200
    m/b asus P5G41T-M LX
    ram 2g.
    vga his 4670
    monitor samsung 19" square

รูปภาพประกอบ ที่ร้าน

ตอนนี่ราคาอยู่ที่ 300,000 ครับ
    ผมยังใหม่อยู่ ยังไม่เคยมีประสบการณ์ด้านนี้
    ถ้าหากผมทำ มันจะดีมั้ยครับ
    แล้วมันจะเจ๊งมั้ย แล้วต้องระวังอะไรมั่งครับ
    กำลังอยู่ในช่วงตัดสินใจ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    482
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    โอเคเลยกับ 300,000 อุปกรณ์พร้อม ถ้าดูร้านเองแล้วรู้เกี่ยวกับคอมพิวเตอร์บ้างก็ไม่น่ามีปัญหานะ แต่ก็ต้องระวังเรื่องตำรวจกับพวกแอบอ้างตรวจลิขสิทธิ์อีก ถ้าไม่แน่ใจ ไปหารายละเอียดที่ เวป ict อีกทีดีกว่า

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    300,00 ไม่แพงเลยนะทำแล้วก็เก็บตังเรื่อยๆได้อยู่ที่สำคัญค่าเช่า 5,000 ถูกมากผมอยู่ภูเก็ตสเปกเดียวกันราคา/เดือนละ20,000
    ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ห้องแถว 3 ชั้น แค่ 5,000 โคตรถูก แถมผีด้วยป่าวนั่น -..-"

ถูกครับ 300,000 จ้างเด็กคุมร้านเพิ่มกะกลางคืนก็ได้ครับ เดือนละไม่กี่พัน

ถ้ามีคนตลอดก็โอครับ แต่อย่าเพิ่งรีบเปิดชั้นเพิ่ม อาจขาดทุนได้

เพราะต้องดูก่อนว่า แถวนั้นคู่แข่งเยอะมั๊ย คนเต็มทุกร้านตลอดมั๊ย กลางคืนคนเต็มมั๊ย

เพราะถ้าเปิดชั้น 2 ก็ต้องเปิดแอร์ และติดแอร์เพิ่มอย่างน้อย 1-2 ตัว พัดลมราวๆ 4 ตัว

ถ้าคนไม่เต็มหรือน้อยเกินไปในชั้น 2 เสียค่าไฟฟรีครับ

แล้วถ้าทำเนียน ไม่เปิดแอร์ เปิดแต่พัดลมบ่อยๆก็ลูกค้าหายเหมือนกันครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    ระวัง หมา(ย)นำจับนะครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: Snailzones Family ::.
    กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    Blog Entries
    1
    พี่เอ็มจะเปิดร้านเหรอเนี่ย 555
    MY CENTER :: ARTIRTYZ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sopin128 อ่านกระทู้
    ระวัง หมา(ย)นำจับนะครับ
    กลัวอยู่ เกี่ยวกับ หมา(ย) ของ ตร.
    หมายเถื่อนสินะ 5555
    ผมว่าจะไม่ลงเกมส์เถื่อน
    ลงของลิขสิทธ์ ดีมั้ยอ่ะ แต่ของลิขสิทธ์แพงอยู่ 5555
    คงจะทำแต่เกมส์ออนไลน์ก็พอ

แล้วหมายจำ นี่ มันจะจับข้อหาอะไรมั่งอ่ะ

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    ปัญหาหลักก็ระวังเรื่อง ลิขสิทธิ์ อย่างเดี่ยวครับ ใช้ทุกอย่างที่ ถูกลิขสิทธิ์ ที่นี้ใครจะมาจับ จะเป็นของจริงหรือปลอมก็ทำไรไม่ได้ทั้งนั้น
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

กล่าวขอบคุณ
    264
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EviLBlacK03 อ่านกระทู้
    ปัญหาหลักก็ระวังเรื่อง ลิขสิทธิ์ อย่างเดี่ยวครับ ใช้ทุกอย่างที่ ถูกลิขสิทธิ์ ที่นี้ใครจะมาจับ จะเป็นของจริงหรือปลอมก็ทำไรไม่ได้ทั้งนั้น
    รวมถึงเครื่องผมด้วยรึปล่าวครับเนี่ญ

ปล. เครื่องของผมนี่โหลดมาเตมเบย ..........
    ....... เห้อ อันนี้เค้ามีสิทมาค้นเครื่องของเรารึปล่าวครับ
    อ้อ อีกอย่างคือ window ของผมก้มไ่ใช่ของแท้อีกเหมือนกัน แต่ของร้านเปนของแท้ (มั้ง)

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bboyemperor อ่านกระทู้
    รวมถึงเครื่องผมด้วยรึปล่าวครับเนี่ญ

ปล. เครื่องของผมนี่โหลดมาเตมเบย ..........
    ....... เห้อ อันนี้เค้ามีสิทมาค้นเครื่องของเรารึปล่าวครับ
    อ้อ อีกอย่างคือ window ของผมก้มไ่ใช่ของแท้อีกเหมือนกัน แต่ของร้านเปนของแท้ (มั้ง)
    อันนี้ผมไม่แน่ใจเหมือนกัน ถ้าไม่ได้เป็นเครื่องแม่ หรือเครื่องลูกเขาคงไม่ค้นหรอก แต่ถ้าคุณตั้งในร้านให้เขาเห็นก็อาจจะค้นก็ได้ แต่จริงๆพวกตรวจลิขสิทธิ์ของจริงคงไม่ค้อยมาเท่าไหร่หรอกถ้าไม่มีคนแจ้งหนะ
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สนุกกับชีวิต
    กล่าวขอบคุณ
    1,867
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,791
    ถูกจังครับ ถามเค้ายังดูรายได้ยังครับว่าได้เท่าไรต่อเดือน รวมทั้งหมด18เครื่อง ณ ถ้าเต็มตลอดผมว่าไม่ต่ำกว่า2000ต่อวันเปิดได้ไม่กี่ปีได้ทุนคืนแน้ๆ
    แล้วก็จ่างเด็กมาช่วยก็ได้นิครับ หาคนที่ไว้ใจได้ ค่าแรงร้านเน๊ตไม่น่าเกิน200 ถ้าเราเป็นคอมก็หาดปรแกลมมาเซ็คเงินก็ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย love060604 : 31st January 2013 เมื่อ 13:36

กล่าวขอบคุณ
    264
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ love060604 อ่านกระทู้
    ถูกจังครับ ถามเค้ายังดูรายได้ยังครับว่าได้เท่าไรต่อเดือน รวมทั้งหมด18เครื่อง ณ ถ้าเต้มตลอดผมว่าไม่ต่ำกว่า2000ต่อเดือนเปิดได้ไม่กี่ปีได้ทุนคืนแน้ๆ
    แล้วก็จ่างเด็กมาช่วยก็ได้นิครับ หาคนที่ไว้ใจได้ ค่าแรงร้านเน๊ตไม่น่าเกิน200 ถ้าเราเป็นคอมก็หาดปรแกลมมาเซ็คเงินก็ได้ครับ
    พิมผิดรึปล่าวครับนี่น

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    ห้องแถว 3 ชั้น แค่ 5,000 โคตรถูก แถมผีด้วยป่าวนั่น -..-"

ถูกครับ 300,000 จ้างเด็กคุมร้านเพิ่มกะกลางคืนก็ได้ครับ เดือนละไม่กี่พัน

ถ้ามีคนตลอดก็โอครับ แต่อย่าเพิ่งรีบเปิดชั้นเพิ่ม อาจขาดทุนได้

เพราะต้องดูก่อนว่า แถวนั้นคู่แข่งเยอะมั๊ย คนเต็มทุกร้านตลอดมั๊ย กลางคืนคนเต็มมั๊ย

เพราะถ้าเปิดชั้น 2 ก็ต้องเปิดแอร์ และติดแอร์เพิ่มอย่างน้อย 1-2 ตัว พัดลมราวๆ 4 ตัว

ถ้าคนไม่เต็มหรือน้อยเกินไปในชั้น 2 เสียค่าไฟฟรีครับ

แล้วถ้าทำเนียน ไม่เปิดแอร์ เปิดแต่พัดลมบ่อยๆก็ลูกค้าหายเหมือนกันครับ
    แถมผี - -* เงิบ

กล่าวขอบคุณ
    264
    กำ เหมือนจะมีคนเซ้งตัดหน้าซะแล้ว 5555

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    อย่าลืมซื้อกระจกกันกระสุนนะครับ เดี๋ยวมันต้องมีคนมาป่วน
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    กล่าวขอบคุณ
    494
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    เอาตรงๆเลยนะครับ ร้านก็ไม่ได้ใหญ่มาก ห้องแถวห้องเดียว
    คำนวณรายได้ กี่ปีคืนทุน , ค่าซอง อีก
    แต่ร้านเกมส์คงมีขาประจำอยู่แล้วถ้าเปิด 24 ชม.
    ฮิฮิ ถ้าไม่รุ่งก็เซ้งต่อได้ครับ
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    จากเท่าที่เคยได้พูดคุยกับคนคุมร้านเกม สมัยไปเล่นตามร้าน เขาจะลงเกมเฉพาะเกมที่เป็นออนไลน์ และเขามีโปรแกรมแช่แข็งเครื่องลูกเพื่อป้องกันไม่ให้ลูกค้าเอาอะไรมาลงในเครื่อง เพราะอาจจะเป็นของผิดกฎหมาย(ละเมิดลิขสิทธิ์)เช่นเกม หรือเพลง ถ้าจะลงอะไรเพิ่มเขาจะลงที่เครื่องแม่เท่านั้น ส่วนเกมกล่อง สมัยนั้น BF2 ฮิดมาก เขาจะซื้อคีย์หรืออะไรมาสักอย่างเนี่ยแหละก็จะไม่มีปัญหา ลูกค้าก็จะยืม ID เล่นบ้างอะไรบ้างก็ว่ากันไป
    [IMG][/IMG]

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    1
    ถูกมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    THIS IS SEMPITERNAL!

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมเองเคยคิดจะเปิดร้านเกมส์นะครับ แต่แถวบ้านนี้มีเกือบติดๆกัน 3-4ร้านแล้วจะไปเปิดที่อื่นค่าเช่า แพงเหลือเกิน เลยคิดไม่ทำ เห็นคู่แข่งเยอะเกิน แต่คิดไว้ว่าจะไปเปิด ต.จ.ว แถวบ้านเกิด มันคงจะดีเลยล่ะ แต่ต้องมาลากสายเน็ตเองนี้สิ คิดหนักเลย - -''
    PKTz

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    หาแบ๊คกันหมาก็พอ แล้วมันก็มีอีกภัยนึงที่อ่านมา คือ เด็กคุมร้านเป็นขโมยซะเองนี่แหละ แต่ยังไงก็ระวังๆ นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ว่าแต่จะไปหาเงินจากไหนหรอ จขกท. ผมเคยฟังเรื่องที่คุณโพสที่คุณบอก ไม่มีพ่อแม่หาเงินกินเอง

ถ้าคุณมีเงินขนาดนั้น คุณคิดจะไปลงทุนเสี่ยงแบบนี้หรอ

สนุกกับชีวิต
    กล่าวขอบคุณ
    1,867
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,791
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bboyemperor อ่านกระทู้
    พิมผิดรึปล่าวครับนี่น
    ครับพิมผิดจะว่าต่อวัน 555+