ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

GAMER UNLEASHED ;P
    [ New York City ]
    กล่าวขอบคุณ
    498
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,284

เกม Osiris เกมปริศนาจากผู้สร้าง Assassin's Creed

..::[ เผยเกมใหม่ Osiris ผู้สร้าง Assassin's Creed !! ]::..

-----------------------------------------------------

---------------------------------------------------------
    ..::[ เกมใหม่ Osirisผู้สร้าง Assassin's Creed !! ]::..

วันนี้ทาง Ubisoft Montreal's เผยวีดีโอโปรเจ๊ตเกมตัวใหม่ที่มีชื่อว่า Osiris นั่นเอง โดยได้มือพัฒนาจาก Ubisoft Montreal's
    ที่ได้สร้าง Assassin's Creed นั่นเองครับ
    ----------------------------------------------------------
    ..::[ Ubisoft Osiris Trailer HD ]::..

---------------------------------------------------------------
    Thank + Comment ให้หน่อยนะครับ
    Credit
    AGB

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    งั้นแสดงว่าภาพที่หลุดออกมา ว่ากันว่าเป็น Prince of Persia ภาคใหม่ น่าจะเป็นเกมนี้แทนสินะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

SNSD LIKE THIS !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,407
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    คงจะได้ไปหาสมบัติฟาโรละมั้ง อิอิ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    โอโห้ น่าติดตามมากๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ฝ่าดงมัมมี่ ล่าการ์ด รึเปล่า ?

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    ชอบสร้างเกมย้อนยุคนะ 5555

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    น่าติดตามจริงๆครับ คือเราจะได้เล่นเป็นตัวเอกมัมมี่รึเปล่า 555
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ไม่ขอพูดถึงรูปแบบของ Gameplay นะครับ เพราะถ้าเป็น RPG Openworld ก็น่าจะใกล้เคียงกับ Assassin's Creed แต่น่าเล่นดีครับแนวนี้มันหลากหลายอย่างที่ทราบกัน แต่ผมสงสัยพอจะมีใครทราบบ้างไหมครับว่าเทคนิคการเอามนุษย์มาทำ Motion Movement ให้กับเกมส์นี้มีบริษัท Ubisoft ที่เดียวหรอครับที่ใช้เทคนิคนี้ และเกมส์แรกที่มีการนำเทคโนโลยีนี้มาใช้คือเกมส์อะไร ?

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    เทคนิคนี้มีนานแล้วนะ มีมาก่อน devil may cry 3 อีกมั้งเคยดูคลิปของ devil may cry 3 ก็มีการเอาคนมาทำแบบนี้เหมือนกัน

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ผมชอบแนวเกมส์ AC ครับผม >//<

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iscream1991 อ่านกระทู้
    ไม่ขอพูดถึงรูปแบบของ Gameplay นะครับ เพราะถ้าเป็น RPG Openworld ก็น่าจะใกล้เคียงกับ Assassin's Creed แต่น่าเล่นดีครับแนวนี้มันหลากหลายอย่างที่ทราบกัน แต่ผมสงสัยพอจะมีใครทราบบ้างไหมครับว่าเทคนิคการเอามนุษย์มาทำ Motion Movement ให้กับเกมส์นี้มีบริษัท Ubisoft ที่เดียวหรอครับที่ใช้เทคนิคนี้ และเกมส์แรกที่มีการนำเทคโนโลยีนี้มาใช้คือเกมส์อะไร ?

Motion Capture นั้นทุกค่ายใหญ่ๆใช้หมดเลยครับใครใช้เป็นที่แรกก็ไม่แน่ใจส่วนเกมที่ Ubisoft ทำ Motion Capture เกมแรกถ้าผมจำไม่ผิดน่าจะเป็น Prince of Persia ภาคแรกสุดเลย(แต่เอาจริงๆรู้สึกว่าตอนนั้นเกมนี้ไม่ได้อยู่ใน Ubisoft นะครับ) ในยุคนั้นเทคนิคใช้การเคลื่อนไหวคนจริงๆมาใช้ในเกมนี้เรียกว่า Rotoscope

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUSTIN : 30th January 2013 เมื่อ 17:49

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phacawit อ่านกระทู้
    งั้นแสดงว่าภาพที่หลุดออกมา ว่ากันว่าเป็น Prince of Persia ภาคใหม่ น่าจะเป็นเกมนี้แทนสินะ
    ตามนั้น 5555

ตอนแรกผมเห็นก็ไม่เชื่อละเพราะ เจ้าชายคงไม่ดำขนาดนั้นหรอก.

FT.CN.T-ara,IU,AOA
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เกมนี้ให้ตามหาชื่อจริงของฟาโรห์ใช้ไหม

ปล. นอกเรื่อง 5 5 ^^
    Hyomin !! T-ara

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Otaku RocKer
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ผมเดาว่าแนวผจญภัย น่าจะคล้ายๆ Tomb Raider , Uncharted

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ธีมน่าจะออกแนว Stargate แน่ๆ...

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    รอติดตามตอนตามไป...........

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iscream1991 อ่านกระทู้
    แหม่ จะเมพเกินไปละมีบัริษัทเดียวในโลกซะงั้น 7 wonder of crysis 3 ก็ทำเหมือน กันไม่ได้ดูเหรอ ถ้าพูดถึงเกมส์ไม่รู้หรอก แต่ถ้าหนังก็ Avatar เจ้าแรกของโลกเลย
    . ..

เล่นเกมส์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,408
    *0* สนุกแน่

ทิฐิสูงอย่างเทียบไม่ติด
    กล่าวขอบคุณ
    737
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    แนะ ตีกับพระเจ้าก็น่าสนนะ(น่าจะเป็นแนวปลดแอคการกดขี่)
    ค่อยๆ ขยับมันช้าๆ ดีกว่าปล่อยไว้อยู่กับที่นะ "ชีวิต" น่ะ

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    1
    Motion Movement??? เขาเรียก MOCAP Motion capture ไม่ใช่เหรอ...

กล่าวขอบคุณ
    434
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,148
    Osiris นี่มันเคียวใน Dmc ใหม่นี่

มาไง

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 955
    ขอเพิ่มรูป
    Lee Da Hae So Beautiful >-<

meat
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    Osiris was an ancient Egyptian god, usually identified as the god of the afterlife, the underworld and the dead. So What Do You Think What It Is Leave Your Awnser In The Comment Sections @AC3Videos

โอซิริสเป็นพระเจ้าอียิปต์โบราณ เป็นพระเจ้าชีวิตหลังความตายดังนั้นคุณว่ามันคืออะไร commen ไว้ใต้คลิปนี้

ชอบส่องไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,919
    บอกตรงๆ นะ ตอนแรกเห็นเป็น " เกม Oasis เกมปริศนา......"

กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    แสดงว่าจะไม่มี Assassin's Creed อีกแล้วสินะ. . .