ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 203

[PC][MF] The Sims 3 [FULL][5.5GB][ENG] - เกมส์แรกของผมในบอร์ดใหม่

Release Date: June 2nd, 2009
    Genre: Strategy (God Sim / Manage / Busin. / Real-time) / 3D
    Developer: The Sims Studio
    Publisher: Electronic Arts
    Upload By : Arez

:: Image ::

:: Video ::

:: Information ::
    ในภาค 3 นี้โลกภายนอกบ้านหลังน้อยของคุณจะยิ่งใหญ่อลังการ สุดลูกหูลูกตา ชนิดว่าราวกับอยู่ในเมืองของโลกจริงๆแบบที่ไม่เคยมีมาก่อนใน The Sims กันเลย พร้อมกับได้พบปะเหล่าตัวละครชาวเมืองและเพื่อนบ้านมากหน้าหลายตา เยอะแยะจนเลือกคบหาไม่ถูกทีเดียว สรุปคือจุดที่เปลี่ยนแปลงใหญ่สุดของ The Sims 3 เป็นขนาดของแผนที่ที่มีรายละเอียดมากกว่าเดิม The Sims 3 นี้ หลังจากที่คุณเลือกเส้นทางเดินของความฝันแล้วก็ต้องทำมันให้ถึงจุดหมาย แล้วเกมส์จะมอบรางวัลแห่งชีวิตที่สุดวิเศษให้กับชาวซิมส์ของคุณ และระบบใหม่ๆที่ถูกเพิ่มขึ้นเป็นหลักก็จบเพียงเท่านี้ แต่มันยังมีอะไรปลีกย่อยอีกเพียบ ที่ถูกทำให้ดูดีขึ้นมากกว่า The Sims 2 ลองสังเกตกราฟิกที่สวยงามขึ้น ฉากของเมือง ท้องฟ้า และภูเขา สภาพแวดล้อมต่างๆถูกทำขึ้นให้ดูสวยงาม ว่าแล้วก็จะมัวอยู่แต่บ้านไปทำไม เดินไปเที่ยวข้างนอกกันเถอะ

:: Minimum System Requirements ::
    2.0 GHz P4 processor or equivalent
    1 GB RAM
    A 128 MB Video Card with support for Pixel Shader 2.0
    The latest version of DirectX 9.0c
    Microsoft Windows XP Service Pack 2
    6.1 GB of hard drive space with at least 1 GB of additional space for custom content and saved games

:: How To Install ::

โหลดให้ครบทุกไฟล์ แตกไฟล์ เมาท์อิมเมจ จากนั้นทำตามขั้นตอนด้านล่างเลยน่ะครับ
    1. รัน (ดับเบิลคลิก) Autorun.exe เพื่อติดตั้ง
    2. คลิก Next ไปเรื่อยๆจนเจอส่วนที่มีประเทศให้เลือกอย่าพึ่งเลือก Thailand เพราะอาจจะอัพแพทไม่ได้
    ให้เลือกประเทศให้เลือก United state of America นะครับ

3. กด Next ไปอีกเลือก I accept the ...... กด Next จะมีให้ใส่ Cd-key ให้เลือกใส่ตัวไหนก็ได้ตามนี้
    DNTK-WQGR-M5T4-T1K1-1911
    L7YY-YUR6-B1O4-J2B3-1911
    RXDD-TRX2-Y5V1-X8G7-1911
    OYQY-A5JY-G7P6-C2L8-1911
    XTTK-98VV-C8B6-84M8-1911

4. กด Next ไปเรือยๆได้เลยถ้าแก้อะไรไม่ถูก หรือถ้าเลือก Typical เกมจะลงตามไดรฟ์ C อัตโนมัติ ถ้าจะเปลี่ยนเลือก Custom กดแก้จากไดรฟ์ C เป็น D หรือไดรฟ์อื่นที่ว่างพอ (ด้านหลังไม่ต้องแก้)
    5. Next และ Install รอซักครู่จนเสร็จ ถือว่าขั้นตอนลงเกมเสร็จสิ้น

6.ติดตั้งเสร็จแล้วให้อัพเดทก่อนน่ะครับ ค่อยลง Crack
    (ลงแครกไว้ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3\Game\Bin)

***การอัพเดทก็ให้อัพเดทผ่าน Launcher ได้เลยน่ะครับ
    **หลังจากลง Crack เสร็จ อย่าพึ่งเล่นเกมส์น่ะครับ ให้รีสตาร์ทเครื่องก่อนหนึ่งครั้ง จากนั้นก็เข้าเกมส์ผ่าน Launcher ได้เลยครับ
    *How To Install By : demongtz From Thaithesims3
    *ไฟล์ทุกไฟล์ใส่ Recovery Record 5% ไฟล์ไหนเสียกด Alt + R เพื่อซ่อมได้ครับ

หากใครไม่สะดวกอัพเดท Patch ผ่าน Launcher ก็สามารถโหลดได้ที่เว็บนี้เลยน่ะครับ >> Click !

โหลด Crack ได้ที่ >> www.gamecopyworld.com น่ะครับ ถ้าอัพแพทเป็นเว่อร์ชั่นไหนก็โหลดแครกเว่อร์ชั่นนั้นมาน่ะครับ
    หรือโหลดที่ลิงค์นี่ก็ได้ครับ >> http://www.mediafire.com/?r63ps84g96d063i << Crack By demontz
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ {~RainBowBoy-Golf~} อ่านกระทู้
    มาเป็นกำลังใจให้ อิสอิส :PPPP

ปล.เเถมตัวภาษาไทยให้จ้าา : ) ' '

http://www.mediafire.com/?kv456bbha5ujslu

หากเล่นได้หรือไม่ได้ยังไงก็ช่วยบอกด้วยน่ะครับ เจ้าของกระทู้จะได้ไม่ต้องกังวล

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigG อ่านกระทู้
    โหลดได้ แตกไฟล์ผ่าน เล่นได้ครับ
    แล้วมันทำเป็นภาษาไทยได้ไหมครับ

กด THANKS หรือคอมเม้นให้หน่อยน่ะครับ เพื่อเป็นกำลังใจให้ผู้อัพโหลดได้อัพโหลดเกมส์ต่อไป

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Arez : 31st August 2011 เมื่อ 22:13
    << งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ที่ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง >>
    My PC Games Center

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    ขอทดลองเลยละกันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ขอดันหน่อยน่ะครับ
    << งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ที่ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง >>

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,641
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    โหลดได้ แตกไฟล์ผ่าน เล่นได้ครับ
    แล้วมันทำเป็นภาษาไทยได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    341
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    แจ่มดีครับขอเปนภาษาไทยหน่อยได้ปะ ขอให้อัพเกมเก่งๆๆๆมีตังใช้เยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ถ้าภาษาไทยก็ หาใน กูเกิ้ล ได้เลยครับ ถ้าขี้เกียจหาเดี๋ยวหลังเลิกเรียนประมาณ 4โมงเย็นเดี๋ยวผมจะหามาให้ก็ได้ครับ

F4Phanto/\/\
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ขอบคุณครับ ค่อยมกำลังใจอัพต่อหน่อย

Satit Kaset KPS.
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    THANK You หลายๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เป็นภาคหลักใช่มั้ยครับ... ไว้หาภาคเสริม มาให้เรื่อย ๆ หน่อยนะครับ จะขอบคุณมากมาย

กล่าวขอบคุณ
    10

Arrow

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ roewit อ่านกระทู้
    เป็นภาคหลักใช่มั้ยครับ... ไว้หาภาคเสริม มาให้เรื่อย ๆ หน่อยนะครับ จะขอบคุณมากมาย
    เป็นภาคหลัก อัพเดทได้ครับ

ส่วนภาคเสริมถ้าขอมาเดี๋ยวหาให้ครับ คงใช้เวลานิดหน่อย เพราะเกมส์เก่า ๆ มันหายาก

กล่าวขอบคุณ
    8
    ไม่ทราบว่าลงตัวภาษาไทยไว้ที่ไหนคะ

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aomikenoi อ่านกระทู้
    ไม่ทราบว่าลงตัวภาษาไทยไว้ที่ไหนคะ
    ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันน่ะครับ เพราะผมเล่นผมก็ไม่ได้ลง MOD อะไรเลย โหลดเสร็จอัพเดทลง CRACK ก็เล่น ไม่ได้ลง MOD ภาษาไทย ต้องรอให้คุณ {~RainBowBoy-Golf~} มาตอบแล้วแหละ เพราะ พี่แกเป็นแฟนเกมส์นี้โดยเฉพาะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    แตกไฟล์แล้วมันผิดพลาดอ่ะค่ะ อยากทราบขั้นตอนวิธีแตกไฟล์ค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Warancha อ่านกระทู้
    แตกไฟล์แล้วมันผิดพลาดอ่ะค่ะ อยากทราบขั้นตอนวิธีแตกไฟล์ค่ะ

ไฟล์เสียหรอครับ หรือ ติดพาสผิด (เอ๊ะ !!! ผมไม่ได้ใส่พาสไว้นิ )

ถ้าไฟล์เสียก็กด Alt + R ครับ วิธีแตกไฟล์ก็คลิ๊กขวาแล้วกด Extract File เลยครับ แล้วก็เลือกว่าจะลงไว้ที่ไหน ถ้าลงไดร์ฟ D ก็เลือก D:/ หรือ ลากลง Desktop เลยก็ได้ครับ ง่ายดี

หรือถ้ายัง งง อยู่ก็ไปอ่านได้ที่ MY CENTER ของผมก็ได้ครับ คลิ๊กที่รูปหรือที่ลายเซนต์เลยครับ >>
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Arez : 1st September 2011 เมื่อ 01:58

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Arez อ่านกระทู้

ไฟล์เสียหรอครับ หรือ ติดพาสผิด (เอ๊ะ !!! ผมไม่ได้ใส่พาสไว้นิ )

ถ้าไฟล์เสียก็กด Alt + R ครับ วิธีแตกไฟล์ก็คลิ๊กขวาแล้วกด Extract File เลยครับ แล้วก็เลือกว่าจะลงไว้ที่ไหน ถ้าลงไดร์ฟ D ก็เลือก D:/ หรือ ลากลง Desktop เลยก็ได้ครับ ง่ายดี

หรือถ้ายัง งง อยู่ก็ไปอ่านได้ที่ MY CENTER ของผมก็ได้ครับ คลิ๊กที่รูปหรือที่ลายเซนต์เลยครับ >>
    ขอบคุณมากค่ะ...

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    แต่โหลดเสร็จแล้วไฟล์ไม่ครบ191MB คือยังไงอ่ะคะ

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Warancha อ่านกระทู้
    แต่โหลดเสร็จแล้วไฟล์ไม่ครบ191MB คือยังไงอ่ะคะ
    ยังไงครับ ไม่เข้าใจ ขอรูปแทนจะดีกว่าน่ะครับ

ปล.ผมอัพไฟล์ละ 190.73MB น่ะครับ ไฟล์สุดท้ายรู้สึกจะ 181MB แล้ว 191MB มาได้ไงหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    thank you

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    part26ผมโหลดไม่ได้ครับด่วนคาบบ..

กล่าวขอบคุณ
    10
    ผมก็โหลดได้ปกติดีนี่ครับ

ถ้าคุณโหลดไม่ได้จริงก็ลองลบ COOKIES หรือลองหาเวลาอื่นโหลดดูน่ะครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    ลองอีกรอบทำตามคุณแนะนำก็ไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    งั้นก็เป็นที่เครื่องของคุณแล้วละครับ เพราะผมก็ยังโหลดได้ปกติ - -*

ปล.ตอนนี้อัพภาค World Adventure ให้แล้วน่ะครับ เดี๋ยวต่อไปก็จะอัพภาค Ambition ให้ ส่วนภาค Pets เข้าตอนไหนก็อัพให้ตอนนั้นเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Arez : 3rd September 2011 เมื่อ 13:04

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้แล้วครับไม่มีปัญหา ใด ๆ