ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    621
    ได้รับคำขอบคุณ: 49

อยากจีบ แต่กลัวว่าเขาอยู่สูงเกินไป

ตอนนี้ผมชอบผู้หญิงคนนึงครับ ได้เบอร์เขามาแล้ว แต่ผมคิดไปคิดมาจะโทรหาดีไหม เพราะกลัวว่าเขาจะเป็นคนที่อยู่สูงกว่าเรากลัวผมจะดูแลเขาได้ไม่ดีพอ ตอนนี้ผมอยู่ปี3แล้ว บ้านผมฐานะปานกลางครับ ตอนนี้ยังไม่มีรถขับไปรับส่งเขา ซึ่งบ้านเขามีรถมาส่งที่มหาลัย ผมกลัวว่ามันจะเป็นอุปสรรคไหม ถ้าฐานะเราไม่ถึงขั้นรวยเพื่อจะดูแลเธอที่ผมชอบได้ อยากจะตัดใจเหมือนกันครับ แต่ความรู้สึกมันบอกว่าโคตรใช่ รอมานานแสนนาน แต่ที่สำคัญด้วยเหตุผลที่กล่าวมาข้างต้นครับ เลยกลัวไปกันไม่รอดแล้วผมจะเสียใจเหมือนที่เคยเป็นมา ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าจะทำยังไงดี

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    Blog Entries
    2
    ความรักมักมีอุปสรรค ครับพี่

ถ้าพี่ชอบเค้าก็ต้องลองจีบดูก่อนอย่าพึ่งไปใส่ใจอะไรมากไอ้เรื่องที่เค้าอยู่สูงเกินไปไรงี้

ผู้หญิงเค้าไม่ได้เหมือนกันทุกคนหรอกครับ (ความคิดเด็ก ม.4 ) นะ

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    เราเจอสถานการณ์เดียวกันแล้ว แต่ผมปี 2 ผมไม่มีความมั่นใจเลย ผมเป็นคนเซอๆ ไว้ผมยาว กลัวว่าเขาจะรังเกียจเราเพราะเขาเป็นคนหน้าตาสวย
    ใครจะไปเอาชายหน้าตาซกมกแบบผม

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ถ้าเค้าไม่ได้อยู่บนดอย อินทนนท์ ล่ะไม่ต้องไปกลัวอะไร มัวแต่คิดแต่ไม่ได้ทำก้อไม่เกิดประโยชน์ ลุยลูกเดียว สู้ๆ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    รู้ว่าเสี่ยงแต่คงต้องขอลอง รู้ว่าเหนื่อยถ้าอยากได้ของที่อยู่สูง

ไม่ลองไม่รู้ครับ แข็งใจชนไปเลย ฐานะเราค่อยสร้างก็ได้ แต่ต้องพยายามหน่อย-0-

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    ก็ลองดูสิครับ ถ้าคุณไม่ใช่คนที่แย่ขนาดนั้นคุณก็พิสูจน์ให้เขาดูว่าคุณก็มีดีเหมือนกัน

สู้ๆเขานะครับ

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    คุณก้ค่อยๆ หาทางเดินขึ้นไปจีบเขาใกล้ๆดิ

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    ไม่ต้องคิดอะไรทั้งนั้น ฐานะไม่เกี่ยวกันเลย อย่าคิดทั้งๆ ที่อีกฝ่ายอาจจะไม่เห็นด้วย

ความรักไม่ได้เป็นอุปสรรค อยู่ที่ว่าคุณรักเขา เค้ารักคุณหรือไม่ ถ้าเค้ารักคุณทุกอย่างลงตัว

ไม่ต้องไปคิดอะไรให้หนักสมอง บางทีการตัดใจ โดยความคิดผิดๆ ของตัวนายเอง อาจทำให้นายพลาดบางอย่างที่นายต้องการหามาทั้งชีวิตก็ได้

เพราะฉะนั้นโทรไปเถอะครับ ถ้ารักกันชอบกัน ฐานะมันก็ขวางคุณทั้ง 2 คนไม่ได้ เชื่อผมเถอะ

ผู้หญิงนะ จะรักใครซักคนเค้าไม่สนหรอกว่าคุณจะรวยหรือจน เค้าสนแค่ว่าคุณจะรักเค้าแบบนี้ตลอดไปไหม แค่นั้น!!

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    ลุยไปเลยครับ ชีวิตนี้มีชีวิตเดียว อย่าให้มันเสียเปล่า อย่าไปกลัวเสียใจที่จีบไม่ติดหรืออกหัก ดีกว่าเสียใจที่ไม่กล้าเข้าไปจีบเขา แต่ก่อนผมไม่กล้าขอเบอผู้หญิงหรอกครับ แต่พอลองเอาชนะใจตัวเอง ลองเข้าไปขอ 2-3 รอบก็เริ่มมีกำลังใจสู้ ไม่ได้ชั่งมันกล้าไว้ก่อน ผมไม่เสียใจที่แป๊ก แต่เสียใจที่ไม่กล้าเข้าไปมากกว่า

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    เราก็คนเค้าก็คน อย่าไปกลัวครับ สู้ๆ

L o V e You

กล่าวขอบคุณ
    135
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siraiwich2539 อ่านกระทู้
    ความรักมักมีอุปสรรค ครับพี่

ถ้าพี่ชอบเค้าก็ต้องลองจีบดูก่อนอย่าพึ่งไปใส่ใจอะไรมากไอ้เรื่องที่เค้าอยู่สูงเกินไปไรงี้

ผู้หญิงเค้าไม่ได้เหมือนกันทุกคนหรอกครับ (ความคิดเด็ก ม.4 ) นะ
    เยี่ยม 555

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    ปี 3 เหมือนกัน แนะนำว่าให้ลองไปเลย เราต้องรู้ตัวเองอยู่แล้วว่าเรามี คุณค่าอะไรบ้าง ทำให้เขาเห็นถึงคุณค่าของเราซะ ถ้าเขารวย ก็อย่าคิดว่าต้องพาไป กินเที่ยวแบบ รวยๆ เอาให้มันเป็นเรามากที่สุดละ
    สุดท้ายถึงมันจะไม่คุ้ม แต่ มันเป็นประสบการที่ควรจะทำ ดีกว่ามานั้งเสียดายทีหลัง.

ผมว่าผู้หญิงที่สวยเพียบพร้อมทุกอย่าง มักจะชอบผู้ชายที่ติดดินใช้ชีวิตแบบเรียบง่ายมีความสุขกับสิ่งเล็กๆ

กล่าวขอบคุณ
    621
    ขอบคุณมากๆครับทุกคน ผมขอเป็นวันวาเลนไทน์นี้จะดีไหมครับทุกท่าน จะมอบดอกกุหลาบให้เธอเลย จะเวิกไหม

กล่าวขอบคุณ
    621
    ประมาณว่าอยากเซอร์ไพรส์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ลองเถอะครับ ถ้าเธอเป็นคนดีนิสัยดีคงไม่เจอแบบผมนะ
    ผมกล้าแต่ดันเจอสวยเริดเชิดหยิ่ง แถมดูถูกเรากับเพื่อนอีกว่าจน เจอแบบนี้จบเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    621
    ผมยังนั่งเกร็งอยู่เลยครับ หัวใจมันรู้สึกแปลกๆเวลาจะทำอะไรแบบนี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ในเมื่อชอบแล้ว...อย่าถอยครับ... เรื่องแบบนี้ ..ไม่ลองไม่รู้

มันอยู่ที่ใจมากกว่านะครับ อิอิ ถ้าไปกันได้ เรื่องอื่นๆ ก็คงไม่มีปัญหา

สู้ๆๆ ครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    เสียใจที่ทำไม่ได้ ดีกว่าเสียใจที่ยังไม่ได้ลงมือทำ

กล่าวขอบคุณ
    141
    ทิ้งไว้นาน เดวคนอื่นก็คาบไปกินหรอกนาย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ความรักไม่เกี่ยว อยู่ที่ทางเปลี่ยว และ กำลัง ล้อเล่นนะ - 3-

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ยังไม่ทันจะเริ่มก็กลัวเสียแล้ว คิดการใหญ่ต้องใจกล้าไอ้น้องเอ้ย...
    '' CY@ ''

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ใช่ ปล่อยไว้โดนคนอื่นคาบนะครับผมเตือน

คิดว่าคนอื่นเขาแคร์เรื่องฐานะแบบนายหรอ

ถ้าเป็นพวกอินดี้แบบว่า. ขอโทษที่ที่เมียตรูรวยและสวยมาก

เกาะเจ้กินไรงี้ โหยมีเยอะแยะ โดนหลอกก็มีเยอะเกาะคนมีตังง่ะ

เห็นแฟนตุ้กกี้พันล้านไหมครับ เป็นวัยรุ่นจนๆคนนึงนี่หละ ทุกวันนี้มีกินขนาดไหน

พูดจริงๆนะครับเนี่ย 555

เพื่อนผมยังมีเมียรวย จากที่มันขับจักรยาน ทุกวันนี้ขับ Cefiroแต่งอย่างงามมาโรงเรียน

ผู้ชายบางคนหนะห่วงเงินเหมือนกันนะครับสมัยนี้ มันไม่ได้มีแค่ หญิงเกาะชายหรอกนะ 55
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 31st January 2013 เมื่อ 03:04

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    สมัยนี้ ชนชั้นสรรณะ มันไม่มีค่าอะไรละครับ (ยกเว้นครอบครัวเค้าถือ) เป็นผมก็คงเดินหน้าต่อเหละ ถ้าใจมันบอกว่า ใช่ก็คือ ใช่ อย่าลังเล เดี๋ยวจะโดน หมาคาบไปแ_ก...!!!

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,388
    พยายามครับ!!

กล่าวขอบคุณ
    377
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    ลองครับ โอกาสมีไว้ให้คนกล้าครับ อย่าคิดอะไรข้างเดียวครับ นี้คุณยังไม่ลองเลย
    ปล. ถ้าพลาดอย่าเสียใจ ผญ ไม่ได้มีคนเดียวทั้งโลกครับ