ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เงิน วันละ100 ถุงเท้า3-4 เกงใน3-4 ของเช็ทรด กระติกน้ำไม่ต้องเอาไปก็ได้

meat
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    ผมปี 2 ครับ พึ่งกลับมาวันที่ 28 ที่เขาชนไก่
    สิ่งที่ต้องเตรียม
    -กางเกงขาสั้นประมาณ 2 ตัว
    -ช้อน
    -ผ้าปิดจมูก (ผมไปเขาชนไก่ ฝุ่นที่นั่นเยอะมากแต่ที่อื่นไม่รู้)
    -เสื้อใน รด สีเขียว 2 ตัว
    -ผ้าอนามัยไว้รองเท้าเผื่อเดินทางไกล
    -ไฟฉาย
    *ตอนกลางคืนเขาให้ใส่ รด ครึ่งท่อนคือ กางเกง รด,เสื้อเขียว รด,รองเท้าคอมแบท,และไม่ต้องใส่ซิ้ง
    *มีของขายเยอะ เตรียมเงินไว้ประมาณ 500 กว่าๆ พอ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ชิวครับผมไปผลัดที่4 ปี2กลับมาแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    สิ่งเดียวที่ทรมานที่สุดในเขาชนไก่คือ "ฝุ่น" ไม่รู้มันจะเดินลากเท้ากันทำไม

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ตอนผมไปปี 3 หนาวมาก ถ้าที่ฝึกหนาวผมแนะนำให้ใส่ถุงเท้าลูกเสือเลยครับอุ่นมาก

แล้วก็อันนี้เผื่อไว้เป็นมาแล้ว เข็มกับด้ายนะครับ ระวังเป้าแตก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    ช้อนครับ และก็เข้มขัดสนาม+กระติกน้ำ แล้วก็
    1.ถุงนอน หรือผ้าห่ม (ถ้ากลัวหนาว)
    2.เอาหมอนเล็กๆไปสักใบหนึ่ง
    3.ไฟฉาย
    4.เงินครับ เพาะต้องใช้แน่นอน
    5.มีดที่มันสามารถตัดไม้ได้ ทำครัวก็ได้ (เอาไปเผื่อ)
    6.ไฟแชค หรือไม้ขีด (เอาไปเผื่ออีกเช่นเคย)
    7.ของใช้ส่วนตัว (ยาสีฟัน+แปรงฟัน)

แค่นี้แหละครับ ชุดอะไรใส่ตัวเดียวไปเลยครับ ไปชุดไหนหลับชุดนั้น ตอนผมไป 3 วันนี่ ถุงเท้ากับกางเกงในไม่เปลี่ยนเลย
    พยายามเอาของไปให้น้อยที่สุดครับ ให้ลอคแซคของเราเบาที่สุดเท่าที่จะทำได้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pug1 อ่านกระทู้
    ช้อนครับ และก็เข้มขัดสนาม+กระติกน้ำ แล้วก็
    1.ถุงนอน หรือผ้าห่ม (ถ้ากลัวหนาว)
    2.เอาหมอนเล็กๆไปสักใบหนึ่ง
    3.ไฟฉาย
    4.เงินครับ เพาะต้องใช้แน่นอน
    5.มีดที่มันสามารถตัดไม้ได้ ทำครัวก็ได้ (เอาไปเผื่อ)
    6.ไฟแชค หรือไม้ขีด (เอาไปเผื่ออีกเช่นเคย)
    7.ของใช้ส่วนตัว (ยาสีฟัน+แปรงฟัน)

แค่นี้แหละครับ ชุดอะไรใส่ตัวเดียวไปเลยครับ ไปชุดไหนหลับชุดนั้น ตอนผมไป 3 วันนี่ ถุงเท้ากับกางเกงในไม่เปลี่ยนเลย
    พยายามเอาของไปให้น้อยที่สุดครับ ให้ลอคแซคของเราเบาที่สุดเท่าที่จะทำได้
    เจ๋งครับๆ ที่ทนได้

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ปี 2 เหรอคงไม่ต้องเอาอะไรไปเยอะหรอก ผมปี 3 เพิ่งกลับเมื่อวานอย่างเหนื่อย

จะพูดถึงเรื่องสภาพที่นู่นให้อย่างเดียวละกัน

1.ถ้าไปช่วงนี้ อากาศร้อนกลางวัน กลางคืนร้อนไม่มาก แต่ก็ร้อนเพราะนอนในเต็นท์ แนะนำเอาถุงนอนไปหนุนหัวนอนดีที่สุด ผ้าห่มไม่ต้องเลย
    2.ตอนเช้าๆอากาศดีมาก
    3.ช่วงนี้อากาศร้อน + มีฝนตกบ่อยๆด้วย ตอนผมไปโดนฝนไป 2 วัน ในป่า ดินอย่างเละ - -*
    4.ยุงอย่างเยอะ ยากันยุง ห้ามขาด
    5.ถ้าฝนไม่ตก ฝุ่นเยอะมากๆๆๆ
    6.อาหารกองพันโดยรวมถือว่าอร่อยใช้ได้ แต่บางอย่างก็ไร้รสชาติเลย
    7.ห้องน้ำถือว่าใช้ได้
    8.มีร้านค้าเยอะอยู่ เน้นย้ำ ไก่ย่างอร่อยมาก

บรรยากาศคร่าวๆก็ประมาณนี้แหละ ลองตรองดูละกันว่าจะเอาอะไรไปบ้าง ผมปี 3 ใส่เสื้อ รด. ตัวเดียว 4 วันรวด เปลี่ยนวันกลับ 555

ปล.ห้ามเอาของมีคม หรือ สิ่งเทียมอาวุธไปเด็ดขาด เขายึดหมด - -*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BoatHaHa : 31st January 2013 เมื่อ 20:22
    ...

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ยาทากันยุงครับอย่าลืม กย.15 หรือซอฟเฟล พระซักองค์+ไฟฉายด้วยนะครับ

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    โอ้ว ผมไปมาเมื่อปีที่แล้ว ไป 6 วันห้ามอาบน้ำด้วย 55+
    สิ่งที่ต้องเตรียมนะครับ สำหรับผม
    1. ผ้าห่ม [กลางคืนหนาวนะ ยิ่งนอนเต๊นท์ด้วย หนาวมาก]
    2. ช้อน [ของผมโดนทำโทษไม่ใช้ตลอดค่าย โคตรเซง ต้องใช้มือจกข้าวกิน]
    3. ไฟฉาย
    4. ยา พลาสเตอร์ปิดแผล [ไม่ค่อยได้ใช้]
    5. ผ้าอนามัยแบบหนา เอาไว้รองตรงส้นเท้า ทำให้รองเท้าไม่กัด
    6. ทิชชู่
    7. เงินก็พกไปตามสะดวก ประมาณ 200-300 ก็ได้ครับ ที่นั่นจะมีขายโค้ก ขนมปัง บลาๆ
    8. เสื้อผ้า เผื่อสำรองเปลี่ยน
    9. ขนมปังเล็กๆน้อยไว้ กินยามดึก แต่ระวังครูฝึกเห็นนะ

* สู้ๆครับเด๋วก็ผ่านไป
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ยาแก้ สังฆัง 55+

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ของสำคัญที่พูดไปคงไม่มีใครเชื่อผม (ผมเรียนจบมา 4 ปีละ ตอนนั้นเป็นหัวหน้าหมวด)

เงิน สำคัญที่สุดเตรียมไปเยอะๆ โดยเฉพราะพวกที่กินอะไรไม่ค่อยเป็น เพราะที่นั่นจะมีร้านขายข้าวมันไก่ ก๊วยเตี๊ยว ให้เราเลือกกิน
    เวลาพักระหว่างฝึก ก็จะมีน้ำ แป๊บซี่ ขนม ให้เลือกซื้อ เพราะฉนั้น ใช้เงินเยอะแน่นอน

ส่วนสิ่งที่ไม่ควรเตรียมไป คือมาม่า เพราะ ไม่มีน้ำร้อนให้ เราจะกินยังไง? ถ้าจะต้มน้ำเองหรือกินปล่าวๆ เดินไปซื้อข้าวมันไก่กินเถอะ

กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    ไม่ต้องตัดผมมมมมมมมม อ้าก รองทรงผ่าน 100 เปอร์เซ็น เจ็บมาแล้วสั้นอยู่คนเดียวฮือๆ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ต้องใส่ ซิ่งไปไหมครับ กระเป๋าเป้ที่เอาไปใช้กระเป๋าเป้ของอะไร?

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yosapat01 อ่านกระทู้
    ต้องใส่ ซิ่งไปไหมครับ กระเป๋าเป้ที่เอาไปใช้กระเป๋าเป้ของอะไร?
    เเนะนำให้ใส่ไปครับ ซิ่งอ่ะ
    กระเป๋าของที่เขาให้ซื้ออ่ะ สีเขียว

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ช้อนอย่างเดียวเลย !!!!!!! งานนี้ ผม มทบ.14 วันแรกก็เอาเลย เห็นป่าข้างๆไหม !!!! ปาให้ไกลที่สุด!!!!! ปฎิบัติ อิอิ
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    สิ่งที่สำคัญที่สุดครับ ตอนขากลับ คงรู้นะครับว่าต้องทำไงเมื่อผลัดใหม่เข้ามา

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ของผมผลัดที่ 14 กองพันที่ 32 ร้อย 3 หมวด 3 ผมเป็นหัวหน้าหมวด มีใครอยู่กะผมด้วยรึป่าวเนี่ยๆๆ ^^

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ของผมผลัดที่29มั้ง 6-8 กุภาที่ผ่านมา ทหารบอกผลัดผมสบายสุด มีนศท.แค่257นาย ผลัดอื่น500+เค้าบอกมา
    ของที่เอาไป
    กกน.4+ตัว
    ช้อน
    เสื้อข้างใน 3+
    ชุดนอกเอาไปตัวเดียวเลยถ้าไม่ลังเกียจ
    หมอนเล็กๆ ประสบการณ์ไม่ได้เอาปวดคอมาก
    ผ้าห่ม แล้วแต่ผม่ว่าไม่หนาวนะ
    เงิน500+(สำหรับผมยังไม่พอเลย) เหนื่อยๆต้องกินโค็ก มีให้กินตลอดหลังจากผ่านฐานได้ ป๋อง20 ข้าวไม่อร่อย
    มันจะให้ซื้อเสื้อข้างใน65บาทกับผ้าพันคอ35บาท รวมเป็น100+ แล้วก็ค่าทำบุญนิดๆๆ จดหมายถึง3จังหวัด10บาท
    วันที่ 2 ผลัดหลังจากนี้จะมีการเดินกลางคืน19.00น+ ถึง20.30 ให้หาทางกลับไปจุดรวมพลให้ได้ ลำบากหน่อยมันเป็นของปี4 เค้าลองเอามาใช่ดู 3-4ผลัดละ
    อุณหภูมิที่เจอ 43 องศาอ่า ร้อนๆร้อนที่สุดเคยเจอมาทหารบอก
    แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ผม เอา "หมอน" ไปด้วยแหละ ฮ่าๆๆ

ผมไปมาแล้ว สองปเลย เขาชนไก่

ปี2ไป สามวัน

ปีสามไป หกวัน

ปีสองเอาของไปแน่นเลย เสื้อผ้าอยู่บ้านด้วย(เอาไปทำใมไม่รู้)

ปีสามรู้เลย เอาไปนิดเดียวพอ เสื้อผ้าอยู่บ้านไม่ต้องเลย รองเท้าแตะ เอาไปด้วยก็ดี (ผมไม่ได้เอาไป ไปโขมยของกองร้อยข้างๆมาใส่)

กางเกงใน สองสามตัว ชุด ร.ด สองชุด เสื้อเขียวใส่ข้างใน เยอะหน่อย นับเอา สองวันตัวนึง ใส่สลับๆกัน

ถุงเท้า สองคู่พอ ใส่ไปเหอะ ไม่กี่วัน เท้าไม่ทันเน่าหรอก รองเท้าเอาไปคู่เดียวพอ เอาแบบ ใส่พอดีๆ

สู้ๆนะเออ อย่าลืม เงิน สำคัญมากๆ เอาไปเยอะ 600+ เลย ผมอยู่หกวัน หมดไปเกือบพัน ตอนปีสองนิดหน่อย สี่ร้อยกว่าบาท
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yedtamon57 : 11th February 2013 เมื่อ 12:43

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ผมเพิ่งกลับมาจากเข้าค่าย เมื่อกี้นี้

เอาหลัก ๆ เลยที่ผมได้ใช้
    ชุดฝึก (ชุด รด.) (ใครไม่ใส่ไปก็บ้าแล้ว แต่เราอาจจะได้ใส่อยู่ชุดเดียวก็ได้ ชุดอื่นที่เตรียมไปอาจจะไม่ได้แตะ)
    กระติกน้ำ,สายโยงบ่า (น้ำใช้ดื่มตลอด สำคัญมากอย่าหายล่ะ)
    ช้อน - ส้อม (ให้พกตัวตลอดเลยใส่กับซองกระติกน้ำ)
    ไฟฉาย (เอาไปเผื่อเข้าเวร)
    เกงใน หรือ boxer (เพราะของผม ไม่ได้อาบน้ำเลยเปลี่ยนลูกเดียว)
    ผ้าสนาม (ผ้ายาง) (เอาไว้ปูที่นอนในเต้นท์ และ กันฝนเวลาฝนตก)
    แป้ง สเปรย์ดับกลิ่น (ควรเอาไปด้วยเพราะเราอาจจะไม่ได้อาบน้ำเลย เลยต้องใช้พวกนี้แทน)
    ยากันยุง (พักแรมในป่า ยุงจะเยอะมาก ๆ โดยเฉพาะตอนเข้าเวร ตื่นมาเช้าอีกที แขนมีแต่รอยยุงกัด)
    แปรงฟัน กับ ยาสีฟัน (บางทีเขาอาจจะเรียกรวมตอนเช้า ละทานข้าวเลย และเราจะไม่มีเวลาทำธุระส่วนตัว ** แนะนำ ควรพกน้ำยาบ้วนปาก ดีกว่า)

**เผื่อใครที่ยังไม่ได้เข้าค่าย หรือ เอาไว้ใช้ในปีถัดไป
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ตัดผมทรงไรดี จะไป วันพุธนี้แล้ว ไปปี3ครั่งแรกเลย ปี2ครั่งที่แล้วน้ำท่วม เค้าเลยไม่มีให้ไป ไปที่เขาชนไก่เตรียมอะไรบ้าง

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    ผ้าอนามัยด้วยครับยาลืม

ปล. ใส่ไว้ในรองเท้า ช่วยได้มากกกกกกกกกกกกกกก
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **