ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198

Exclamation สิ่งของที่เตรียมไป "ภาคสนาม" (ช่วยหน่อยนะ)

ตามหัวข้อเลยครับ
    ไม่รู้ว่าจะเอาอะไรไปมากเเค่ไหนจริงๆ
    รบกวนคนที่ไปมาเเล้วทีครับ
    ปี 2 นะ ^ ^
    ปล. ไปพรุ้งนี้เเล้วววววววววววววววววววววววววววววววววววววว -0- T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hot0892832683 : 31st January 2013 เมื่อ 16:39

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    อยากรู้เหมือนกัน ผม มทบ.31

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ผม ก็ มทบ 31 ที่เข้าค่ายนะคับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-[Just Normal People]-| ™
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    Blog Entries
    3
    อย่าลืม ช้อน , มาม่า,ไฟฉาย, กางเกงใน
    เสื้อใน 3-5 ตัว
    ถูงเท้า 3-5 คู่

ผมก็ไปพรุ่งนี้เหมื่อนกัน (1 FEB-3FEB)
    "Intellectual property infringement is a sin"

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Punch10sg อ่านกระทู้
    อย่าลืม ช้อน , มาม่า,ไฟฉาย, กางเกงใน
    เสื้อใน 3-5 ตัว
    ถูงเท้า 3-5 คู่

ผมก็ไปพรุ่งนี้เหมื่อนกัน (1 FEB-3FEB)
    ขอบคุณนะครับ
    ว่าเเต่ ท่านอยู่ จ. ไร ^ ^

-[Just Normal People]-| ™
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hot0892832683 อ่านกระทู้
    ขอบคุณนะครับ
    ว่าเเต่ ท่านอยู่ จ. ไร ^ ^
    กทมครับ *-*
    "Intellectual property infringement is a sin"

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Punch10sg อ่านกระทู้
    กทมครับ *-*
    อ้อๆๆ ครับผมๆๆ
    ผมอยู่โคราช

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    เอาไปให้น้อยที่สุดคับ ถุงเท้าคือสิ่งที่ควรเอาไปเยอะที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    แล้วของปี 3 หละครับผมไปผลัดสุดท้ายอะ
    ผู้มากไปด้วยปัญหา

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ช้อนเลยครับ สำคัญที่สุด ผมไปมาแล้วเรียกได้ว่าเป็นอาวุธประจำกายเลยทีเดียว 555
    Lost Stars

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ที่แน่ๆไม่ได้อาบน้ำแน่นอน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ลืมอะไรก็ได้ แต่อย่าลืม ช้อนนะโว้ย ผมโดนมาแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    793
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ที่เคยไปมา
    เตรียมขวดใส่น้ำไป 1 ขวด
    ช้อน 1-3 คัน
    ชุดไม่เคยได้เปลี่ยน กกนสัก 2-3 ตัว
    ถุงเท้า 1-2 คู่ ตากลมเอา
    ยาทากันยุง
    แปลงฟัน
    สบู่
    ไฟฉาย
    ลูกอมกันการขาดน้ำ
    ยาคลายกล้ามเนื้อ
    และอย่าเอาของมีค่าไปเลย เงินซ่อนมันในที่คุณคิดว่ามันจะหลุดออกมายากที่สุด

★★อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,605
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,869
    ช้อน เท่านั้น

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ผม ปี 3ครับ เพิ่งกลับมาวันที่ 18 ม.ค.
    เตรียมเอา
    พวก ไฟฉาย กระติกน้ำ ทุกๆอย่างที่เขาให้ซื้อ
    ถุงโง่ๆใหญ่ๆซัก 2 ถุง เอาไปใส่ของที่ใช้แล้วแยกกับไม่ใช้ "ช้อนด้วย"
    แปรงสีฟัน ส่วนพวกโฟมล้างหน้า แชมพู สบู่ ยาสีฟันไม่ต้องเอาไปก็ได้ ไปยืมคนในห้องน้พเอา เพราะตอนอาบน้ำ ทุกคนแม่มก็เป็นเพื่อนกันหมดอ่ะ ฮ่าๆ เป็นเวลาที่สวรรค์ที่สุดเลยก็ว่าได้ อ๊าาาา น้ำ ต่อๆ
    ถุงเท้า เอาไป สัก 4-5คู่นะ เพระเดินขึ้นๆลงๆเขาอยู่ประมาณ 3-4วัน
    เสื้อใน 5 ตัวเลย หรืออย่างน้อย 4 ถ้าทนได้ ก็ 3 เอ้อ ขันด้วย
    เส้อนอก จริงๆเอาไปตัวเดียวก็เหลือแหล่แล้ว แต่ถ้าเป็นคุณหนูก็เอาไป 2 พอ!!!
    ระวังจ่านรก เพราะเขาจะให้พวกนายเลอะที่สุด กลิ้งไปดิ วิดไปดิ ลุกนั่งไปดิ 1-2ชม.อ่ะ
    พวกของกินเอาแค่ของขบเคี้ยวไปพอ!!! แต่ถ้า กลัวหิวตอนกลางคืน ก็หาพวก ซีเล็คทูน่าแคร็กเกอร์ไปกินเล่นก็ได้ เพราะเขาจะให้อิสระเราตอนนอน เวลาพัก มีเป้นระยะๆ และเกือบทุกพัก "มีของกินขาย"
    คือพูดง่ายๆว่า พวกเราเป็นตัวทำเงินให้ทหารเลยล่ะ ส่วนเงินเอาไปซํก 800-1000 บาท
    และอย่าเอาปี2 มาเทียบกับ ปี 3 นะจ้ะ มันคนละเรื่อง ปี 2 ชิลมาก
    เริ่มเวลานอนประมาณ3ทุ่ม ถึงประมาณ 4.30 - 5.30 ตื่น ถือว่าให้เวลาพักผ่อนมากๆ และที่สำคัญเหนือสิ่งใดคือ ความเตรียมพร้อมและความรวดเร็วในทุกๆด้าน เตือนแล้วนะ
    เอาพวกยาทากันยุงไปด้วย แป้งเย็น ทิชชู่เย็นนี่จำเป็นใช้ได้เพราะมีวันนึงไม่ได้อาบน้ำ หรือไม่ก็รอสัก 4-5ทุ่มแล้วแอบไปอาบน้ำก็ไดถ้าทนไม่ไหว เพราะเพื่อนผมอาบน้พต่อหน้าทหารเลย เพราะทหารเมา ไม่รู้เรื่องเลย อย่างฮาอ่ะ ฮ่าๆ
    แต่ที่สำคัญของสำคัญที่สุด จะว่าเป็นหัวใจหลักเลยก็ได้คือวามอดทนและใจสู้ครับ บางอันเหนื่อย บางอันไม่ แล้วแต่ แต่ต้องเข้มแข็งเข้าไว้นะ โอเค หมดละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jerryboyz57 : 31st January 2013 เมื่อ 18:37

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ช้อนครับ สำคัญมาก ผมพกติดตัวใส่เป๋าเสื้อเลยล่ะ แล้วก็เอาไปเท่าที่คิดว่าใช้ครับ ผมพกไปเยอะ สุดท้าย ไปเท่าไหร่ กลับเท่านั้น

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ถ้าจะเอาเงินไป พยายามเอาแบงค์ย่อยไปนะครับ เวลาไปฝึกกลางป่าจะมีร้านขายน้ำ ผมมีแบงค์ 100 เค้ายังไม่รับเลย
    เสื้อรด.เอาไป2ตัวก็ดี เผื่อฝนตก

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- ::NOTEALEX:: -
    กล่าวขอบคุณ
    1,512
    ได้รับคำขอบคุณ: 494
    ช้อน อย่างเดียวก็รอดละ
    < HEISENBERG >

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เตรียมตังค์ไปเยอะๆครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jerryboyz57 อ่านกระทู้
    ผม ปี 3ครับ เพิ่งกลับมาวันที่ 18 ม.ค.
    เตรียมเอา
    พวก ไฟฉาย กระติกน้ำ ทุกๆอย่างที่เขาให้ซื้อ
    ถุงโง่ๆใหญ่ๆซัก 2 ถุง เอาไปใส่ของที่ใช้แล้วแยกกับไม่ใช้
    แปรงสีฟัน ส่วนพวกโฟมล้างหน้า แชมพู สบู่ ยาสีฟันไม่ต้องเอาไปก็ได้ ไปยืมคนในห้องน้พเอา เพราะตอนอาบน้ำ ทุกคนแม่มก็เป็นเพื่อนกันหมดอ่ะ ฮ่าๆ เป็นเวลาที่สวรรค์ที่สุดเลยก็ว่าได้ อ๊าาาา น้ำ ต่อๆ
    ถุงเท้า เอาไป สัก 4-5คู่นะ เพระเดินขึ้นๆลงๆเขาอยู่ประมาณ 3-4วัน
    เสื้อใน 5 ตัวเลย หรืออย่างน้อย 4 ถ้าทนได้ ก็ 3 เอ้อ ขันด้วย
    เส้อนอก จริงๆเอาไปตัวเดียวก็เหลือแหล่แล้ว แต่ถ้าเป็นคุณหนูก็เอาไป 2 พอ!!!
    ระวังจ่านรก เพราะเขาจะให้พวกนายเลอะที่สุด กลิ้งไปดิ วิดไปดิ ลุกนั่งไปดิ 1-2ชม.อ่ะ
    พวกของกินเอาแค่ของขบเคี้ยวไปพอ!!! แต่ถ้า กลัวหิวตอนกลางคืน ก็หาพวก ซีเล็คทูน่าแคร็กเกอร์ไปกินเล่นก็ได้ เพราะเขาจะให้อิสระเราตอนนอน เวลาพัก มีเป้นระยะๆ และเกือบทุกพัก "มีของกินขาย"
    คือพูดง่ายๆว่า พวกเราเป็นตัวทำเงินให้ทหารเลยล่ะ ส่วนเงินเอาไปซํก 800-1000 บาท
    และอย่าเอาปี2 มาเทียบกับ ปี 3 นะจ้ะ มันคนละเรื่อง ปี 2 ชิลมาก
    เริ่มเวลานอนประมาณ3ทุ่ม ถึงประมาณ 4.30 - 5.30 ตื่น ถือว่าให้เวลาพักผ่อนมากๆ และที่สำคัญเหนือสิ่งใดคือ ความเตรียมพร้อมและความรวดเร็วในทุกๆด้าน เตือนแล้วนะ
    เอาพวกยาทากันยุงไปด้วย แป้งเย็น ทิชชู่เย็นนี่จำเป็นใช้ได้เพราะมีวันนึงไม่ได้อาบน้ำ หรือไม่ก็รอสัก 4-5ทุ่มแล้วแอบไปอาบน้ำก็ไดถ้าทนไม่ไหว เพราะเพื่อนผมอาบน้พต่อหน้าทหารเลย เพราะทหารเมา ไม่รู้เรื่องเลย อย่างฮาอ่ะ ฮ่าๆ
    แต่ที่สำคัญของสำคัญที่สุด จะว่าเป็นหัวใจหลักเลยก็ได้คือวามอดทนและใจสู้ครับ บางอันเหนื่อย บางอันไม่ แล้วแต่ แต่ต้องเข้มแข็งเข้าไว้นะ โอเค หมดละ
    ขอบคุณท่านจริงๆ ครับบบบบ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    เงิน 1000 ขั้นต่ำ ไฟฉ่าย ปี2สบายมากๆ กระติกน้ำ สายเก่งไม่ต้องเอาไปหรอก แกะกะ ผมเอาไปแล้ว น่ารำคาญ 3อันแรกจำเป็นที่สุด

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ตอนผมไปปี 3 นะ

ผมห่มแบบที่เป็นเหมือนไหมถักอ่ะ บางแต่อุ่น

ช้อน ส้อม (ช้อนสั้นๆดีกว่า อันเดียว จบ)

กางเกงใน ถุงเท้า เยอะๆหน่อยก็ดี เผื่อไว้ว่าจะไม่ได้อาบน้ำบางวัน หรือต้องลุย น้ำ โคลน

พวกน้ำไม่ต้องก็ได้เค้ามีให้กิน บางทีก็มีขาย ที่ผมเคยไปก็มีขาย

บุหรี่ (สำคัญมาก เพราะที่ไปมีแต่กรองทิพย์ สายฝน กรุงทอง แล้วก็แมวดำ )

กระเป๋าเป้ กระติกน้ำ แล้วก็สายอะไรที่มันพันรอบเอวอ่ะ สำคัญมากห้ามลืม โดนตรวจมาอาจได้นอนดูดาวตอนกลางวัน

ไฟฉายอันเล็กๆ (เหมือนจะได้ใช้ แต่พอเดินป่ากลางคืน มันดันไม่ยอมให้เราเปิด -*-)

ผ้าอนามัย เอาไว้รองเท้ากันกัด

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    เพื่อนผมเอาบุหรี่ไปขายครับ มวนละ 15 บาท

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toobig อ่านกระทู้
    ผม ก็ มทบ 31 ที่เข้าค่ายนะคับ
    จริงดิ อยู่ จ. ไรครับเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    อ่า ผมไปวันที่ 6 นี้แล้ว ปี2

อยากจะรู้ว่าเค้าผ้าอนามัยติดกับรองเท้ายังไง(ราบไปกับรองเท้าเลยหรอ หรือว่าที่ ส้น) เอาไปเยอะไหม สำหรับ3วัน

ใส่ซิ่งเหล็กมันจะเจ็บไหมถ้าเทียบกับผ้า เงินเอาไปเท่าไหร่
    แหะๆๆ
    Alexandra Daddario