ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 80

เรื่องเล่าฉบับMr.deathครับผม

ผมมีเพื่อนอยู่คนหนึ่งครับชื่อต้าไอ้เพื่อนผมคนนี้มันเป็นพวกกินดะอร่อยไม่อร่อยไม่รู้เสียไม่เสียไม่รู้ถ้ามันหิวมันก็กินได้หมดผมก็เคยเตื่อนมันหลายครั้งแล้วมันก็ไม่ฟัง
    แล้งคราวนี้มีอยู่ช่วงหนึ่งต้ามันก็ดูแปลกๆไอ้ผมก็สังสัยอยู่แต่มันบอกว่าไม่เป็นไรผมเลยไม่รู้จะทำไงผ่านมาสักพักตอนที่ผมกำลังนั่งเรียนในห้องอยู่ไอ้ต้ามันก็ขอไปอ้วกผมเห็นท่าทางไม่ดี
    เลยขอตามไปด้วยพอไปถึงห้องน้ำผมก็เห็นเพื่อนผมมันกำลังอ้วกอยู่ผมเลยไปช่วยลูปหลังมันแต่มันก็ยังอ้วกไม่หยุดไอ้ผมก็ลูปหลังมันไปเรื่อยพอดีตาผมมันบังเอิ่นไปเห็นกองอ้วกของไอ้ต้าเข้า
    ก็ท่ามันเป็นแค่กองอ้วกธรรมดาผมก็อยากจะรีบหันหน้าหนีอยู่หรอกแต่ผมดันไปเห็นอะไรบางอย่างเข้าผมเลยกลั้นหายใจแล้วมองใกล้เท่านั้นแหละครับผทแล้วจับไอ้ต้าโยนขึ้นรถส่งโรงพยาบาลเลยครับ
    เพราะสิ่งที่ผมเห็นก็คือขาแมงสาปครับใช่ครับอ่านไม่ผิดหรอกมันคือขาแมงสาปครับแถมมีไข่แถมมาด้วยเท่าไหร่ไม่รู้ไม่ได้นับครับ
    พอผมเอาไอ้ต้าส่งโรงพยาบาลเสร็จผมก็มานั้งรอมันสัก4-3ชั่วโมงเนี้ยแหละหมอก็ออกมาบอกผมกับพ่อแม่ไอ้ต้าว่าผมแมลงสาบอยู่ในท้องมัน3ตัว!!ครับพร้อมกับไข่อีกหลายฟองเลยครับ
    ผมกับพ่แม่ต้าตกใจมากเลยครับรู้อยู่ว่ามันกินดะแต่ไม่นึกว่ามันจะบ้ากินไข่แมลงสาปเข้าไปด้วยแถมหมอดันบ้าจี้เอาแมงสาปออกจากท้องแล้วเอาใส่กล่องใบเล็กๆให้เป็นที่ละลึกซะงั้น
    ผมรับมาผมก็โยนออกนอกหน้าต่างทันทีเลยครับไม่สรุปแล้วหลังจากนั้นไอ้ต้าก็โดนควบคุมเรื่องการกินอย่างเข้มงวดว่าต้องกินแต่ของที่สะอาดเท่านั้น
    ผมก็ส่งสัยนะว่าแมลงสาปมันอยู่รอดในกระเพาะคนได้ไงตั้งนานถึงน้ำย่อยของคนจะไม่แรงเท่ากรดแต่มันก็มีฤิทธย่อยเหมือนกันนะผมเลยลองไปหาข้อมูลมาดูก็สรุปได้ดังนี้ครับ

เนื่องจากแมลงสาบหายใจผ่านรูหายใจที่เรียกว่า "spiracle"
    รูขนาดเล็กที่อยู่ในแต่ละปล้องของลำตัว

อีกทั้งสมองของแมลงสาบไม่ได้ทำหน้าที่ควบคุมการหายใจ
    เลือดก็ไม่ได้ขนออกซิเจนไปตามอวัยวะต่าง ๆ ทั่วร่างกายอีกด้วย

แต่มันจะใช้ท่อหายใจดูดอากาศเข้าไปยังเนื้อเยื่อโดยตรง
    ผ่านกลุ่มท่อลมที่เรียกว่า "เทรเคีย"
    และแมลงสาบไม่มีระบบเส้นเลือดหรือมีเส้นเลือดฝอยที่ต้องใช้ความดันสูง
    เพื่อทำให้เลือดหล่อเลี้ยงอวัยวะต่าง ๆ เหมือนมนุษย์

ดังนั้น หลังจากที่แมลงสาบถูกตัดหัว คอของมันจะถูกปิดด้วยก้อนเลือดที่แข็งตัว
    จึงไม่มีการไหลของเลือดที่ควบคุมไม่ได้ จึงเป็นเหตุผลที่ว่า
    ทำไมเจ้าแมลงสาบจึงมีชีวิตอยู่ได้หลายสัปดาห์โดยปราศจากหัว

แล้วสุดท้ายผมข้อถามหน่อยว่าที่ผมหาข้อมูลมาได้เนี้ยถูกไหมครับถ้าไม่ถูกช่วยสรุปให้ผมหน่อยครับอยากรู้จริงๆ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: