ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Zero Dark Thirty ยุทธการถล่ม บิน ลาเดน หลังจากที่ดูมาแล้ว

ต้องบอกเลยว่า มันไม่ใช่หนัง Action แน่นอน หนังเรื่องนี้เป็นแนว Drama | History | Thriller เนื้อเรื่องเล่าถีงเหตุการณ์ 911 ที่โลกต้องจารึกชื่อ " โอซามา บิน ลาเดน "
    ศัตรูหมายเลข 1 ของ สหัฐฯ , ผู้ก่อการร้ายหมายเลข 1 ฯลฯ เริ่มจากการได้ตัวคนทำบัญชี จนล่าตัวคนตำแหน่งสูงและคนสนิทของ บิน ลาเดน และจบการไล่ล่าตัวนานนับ 10 ปี
    และตามมาด้วยแผนปฏิบัติการสังหารลับพิเศษ โดย Navy SEAL Team Six และมีชื่อแผนปฏิบัติการสังหารว่า ' Operation Neptune Spear 'และสามารถจบชีวิต บิน ลาเดน
    และใช้รหัสลับว่า “เจอรานิโม” ส่งไปยังทำเนียบขาว พร้อมได้สังหารผู้ชาย 3 คน กับหญิง 1 คน ในวันที่ 1 พฤษภาคม 2011 ตามเวลาสหัฐฯ สามารถหาข่าวได้จาก Google
    ทีนี้ก็กลับมากันต่อ โดยตัวหนังมีความยาวประมาณ 2 ชม.ครึ่ง ด้วยกัน แต่จะมีช่วงที่ตัวหนังดำเนินช้าตอนกลางเรื่อง อาจจะทำให้เบื่อได้โดยง่าย หนังเรื่องนี้ไม่เหมาะกับคอหนังตลาด
    จริงๆ แต่ถ้าคุณเป็นคนชอบอะไรที่เกี่ยวกับประวัติศาสตร์ หรือ สารคดี เป็นอย่างยิ่ง สรุปได้คะแนนไป 9/10

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    น่าดูมากครับ จะไปดูพรุ่งนี้ครับ
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ผกก.เดียวกับ hurt lockerด้วย ผมนึกว่าจะเป็นหนังแบบแอ็คชั่นไล่ล่าอะไรแบบนี้ซะอีกเทียบกับเรื่อง code name geronimoอันไนหนุกกว่าหรอครับ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ harnibal409 อ่านกระทู้
    ผกก.เดียวกับ hurt lockerด้วย ผมนึกว่าจะเป็นหนังแบบแอ็คชั่นไล่ล่าอะไรแบบนี้ซะอีกเทียบกับเรื่อง code name geronimoอันไนหนุกกว่าหรอครับ
    Dark Zero Thirty ครับ เน้นเนื้องสำคัญๆ มากกว่าครับ ผมว่าตัวหนังมันดีมากเน้นความเป็นจริงเยอะมาก แถมต่างประเทศวิจารณ์ในทางที่ดีกว่า
    code name ครับเหมือน code name จะเน้น action ซะมากกว่าไม่ได้เน้นที่ตัวบท

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    Dark Zero Thirty ครับ เน้นเนื้องสำคัญๆ มากกว่าครับ ผมว่าตัวหนังมันดีมากเน้นความเป็นจริงเยอะมาก แถมต่างประเทศวิจารณ์ในทางที่ดีกว่า
    code name ครับเหมือน code name จะเน้น action ซะมากกว่าไม่ได้เน้นที่ตัวบท
    แบบนี้มันอาจจะไม่ใช่แนวผมแล้วละมั้งผมแนวบู้แอ็คชั่นครับ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    26
    ผมเป็นคนที่ชอบความลับหรือเรื่องพวกนี้อยู่แล้ว) หนังเรื่องนี้ทำออกมาดีมากครับชอบการดำเนินมีอะไรให้น่าคิดตลอด ฉากแอคชั่นมีให้ลุ้น เนื้อหาเยอะกว่าสารคดีไม่รู้กี่เท่า -0- ให้9/10 ครับ
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    บอกตรงๆ ดูหนังผียังไม่ตกใจเท่า ฉากระเบิด...!!!

ยิ่งเสียงระเบิดอะไรพวกนี้ได้ใจมากครับ แบบ Soundtrack...

กล่าวขอบคุณ
    26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jomzababin อ่านกระทู้
    บอกตรงๆ ดูหนังผียังไม่ตกใจเท่า ฉากระเบิด...!!!

ยิ่งเสียงระเบิดอะไรพวกนี้ได้ใจมากครับ แบบ Soundtrack...
    ใช่ครับดังมากๆหูแทบแตก 555+

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ผมดูแล้วครับแต่ไม่ได้ดูในโรงอ่ะใช้วิชามารดูเอาเป็นซาวแทรกหนังดีอีกเรื่องเลยครับเรื่องนี้ตอนแรกก็นึกว่าจะยิงๆกันกระจายแต่พอดูๆไปกับชอบในการเล่าเรื่องดำเนินเรื่องมากครับผมให้ 9.5/10 เลยอ่ะ 555+ สนุกๆใครที่หวังว่าจะดูแอ๊คชั่นมันส์กระจายทั้งเรื่องไม่ใช่กับเรื่องนี้ครับแต่ผมแนะนำเลยหนังดีจริงๆลุ้นๆ
    PETCH KUB