ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1

ว่าด้วยโปรแกรม Baidu PC Faster ที่แถมมากับน้องร่มแดง

ตอนแรกผมว่าจะโหลดมาใช้แต่ลองเซิจหาข้อมูลแล้วมาเจอหน้าเพจนี้ ทำให้ผวาเล็กน้อยมีใครตอนนี้ที่ใช้อยู่บ้างครับ อยากให้มาแชร์ความเห็น- - ตกลงมันยังไงอะไร
    http://www.blognone.com/node/38558
    joker123
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    1
    มันเป็นไรที่ดีนะ แล้วไอที่เขาเป็นเขาก็ไปปิดเองไม่ใช้เหรอเปิดก็จบแล้วไม่มีปัญหาอะไรโปรแกรมนี้ดีๆจริงๆจ้า รับประกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย system_pc : 1st February 2013 เมื่อ 22:59

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    1
    เห็นบอกว่ามันมีบอกเวลาเปิดปิดเครื่องด้วยนิ
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    พวกโปรแกรมเร่งความเร็วผมลองใช้มาหลายตัวแล้วไม่ค่อยจะเห็นผลเท่าไรนะ บางทีโปรแกรมเร่งความเร็วนั่นแหละทำให้คอมเราช้าลงและเกิดข้อผิดพลาด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,447
    โปรแกรมแนวๆนี้ที่มันติดมากับโปรแกรมอื่นๆ ผมถอนออดหมดครับ ตัวนี้ติดมากับ KM Player รุ่นล่าสุดด้วยและที่สำคัญมันบังคับให้ติดตั้งแบบไม่รู้ตัว
    พอดีผมใช้ Windows 8 64bit ซึ่งตัวนี้มันไม่สนับสนุนมันเลยขึ้นข้อความแจ้งเตือนมา แนะนำว่าอย่าไปติดตั้งครับ เช่นเดียวกับพวก toolbar,web navigator ถ้าไม่ได้ใช้ ก็อย่าไปลง
    เพราะมันเป็นส่วนเสริมที่รกเครื่องเอามากๆ และมันจะทำงานมาพร้อมกับ startup มี service ที่เป็นตัว automatic update ให้มันหน่วงเครื่องเข้าไปอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nemesis29 : 2nd February 2013 เมื่อ 02:40

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ system_pc อ่านกระทู้
    มันเป็นไรที่ดีนะ แล้วไอที่เขาเป็นเขาก็ไปปิดเองไม่ใช้เหรอเปิดก็จบแล้วไม่มีปัญหาอะไรโปรแกรมนี้ดีๆจริงๆจ้า รับประกัน
    ผมคิดว่าเค้าน่าจะคิดว่าโปรแกรมสั่งปิดมันละมั้ง ส่วนตัวผมก็ใช้นะไอBuidu PC faster ไรเนี่ยก็ไม่เห็นมันจะไปขัดขวางการทำงานของnetworkแต่อย่างใด(ถ้าconfigเป็นนะ)
    ผมก็ใช้มาตั้งแต่เปิดตัวใหม่ๆนุ้นแหละ (ไม่รับประกันนะ แต่อยากให้ลองเอง ศึกษาเอง) ไปละจ้า ฟิ้วววววววววววววววววววววววววว
    คนเรามันก็มีแค่สองอย่างเท่านั้นแหละ ไม่ "กาก" ก็ "เกรียน"

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nemesis29 อ่านกระทู้
    โปรแกรมแนวๆนี้ที่มันติดมากับโปรแกรมอื่นๆ ผมถอนออดหมดครับ ตัวนี้ติดมากับ KM Player รุ่นล่าสุดด้วยและที่สำคัญมันบังคับให้ติดตั้งแบบไม่รู้ตัว
    พอดีผมใช้ Windows 8 64bit ซึ่งตัวนี้มันไม่สนับสนุนมันเลยขึ้นข้อความแจ้งเตือนมา แนะนำว่าอย่าไปติดตั้งครับ เช่นเดียวกับพวก toolbar,web navigator ถ้าไม่ได้ใช้ ก็อย่าไปลง
    เพราะมันเป็นส่วนเสริมที่รกเครื่องเอามากๆ และมันจะทำงานมาพร้อมกับ startup มี service ที่เป็นตัว automatic update ให้มันหน่วงเครื่องเข้าไปอีก
    อืม ผมก็ ใช้ วิน8 64bt ขอบคุณที่เตือนครับ

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    ผมก็ใช้มานานแล้วนะครับ ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับผม

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    ผมจะบอกก่อนเลยคือตอนนี้ผมก็ใช้อยู่มันก็ปิดตัวที่เขาว่ามาเหมือนกัน แต่ผลคือมันไม่เกิดอะไรขึ้นเลย ส่วนมากโปรแกรมนี้ผมไว้ใช้ อัพวินโดว์ ล้างขยะ และก็ดูเวลาเปิดเครื่อง แค่นั้นแหละ ถ้าใช้จนชิกปัญหาก็ไม่น่าจะมีนะ
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    3
    ผมก็ใช้อยู่ครับ ล้างขยะได้ดี โปรแกรมอะไรที่ไม่ได้ใช้มันจะแนะนำให้ปิด จะปิดหรือไม่ปิดก็แล้วแต่คนผู้ใช้ ต้องลองใช้เอง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    383
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมก็ใช้ตั้งแต่ตัวแรกปรากฎว่าคอมเดี้ยงครับแก้ไม่หายต้องลงโปรแกรมใหม่ผมใช้win xp ครับอาการหลังจากลงโปรแกรมจอฟ้าครับเพราะกดทุกอย่างที่มีตอนแรกไม่รู้ว่าเป็นอะไรนึกว่าไวรัสพอลงวินโดว์ใหม่ก็ลงเจ้าตัวนี้ใหม่ก็เป็นอีกก็เลยไม่ใช้คอมก็ใชได้ปกติมันติดมากับร่มแดงกับKMPlayerเวลาติดตั้งต้องดูให้ดีแต่ถ้าใครใช้แล้วไม่มีปัญหาก็ใช้เลยครับส่วนผมไม่ใช้แน่ครับเพราะไปโหลดตัวเวอร์ชั่น2.2.1bataมาคิดว่าเขาจะปรับปรุงดีขึ้นผลคือเหมือนเดิมต้องลงวินโดว์ใหม่ลองอยู่2-3รอบก็เหมือนเดิมเลยต้องยอมแพ้คอมผมคงจะไมยอมรับโปรแกรมนี้ก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    มันรกเครื่องครับ ผมใช้ซีซีคลีนก็พอละ อีกตัวก็12clickก็ดี