ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kooh อ่านกระทู้
    พี่กัน ได้โน๊ตบุ๊กแล้วอ่ะ Spec ตามลายเช็น GT540m แรงกว่าที่คาดไว้จริง ๆ Metro 2033 ยัด High ลื่น ๆ Bf3 ลื่น ๆ Crysis 2 Hardcore ลื่น ๆ OK เลยพี่ แต่ bf3 นี่ทำใจหน่อยเล่นได้ไม่นาน 1-2 ชม ไม่งั้นร้อนเหงื่อตก*
    BF3 ยังไม่มาไม่ใช่หรอ
    - XENON -

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    มาแล้ว ๆ พี่ตาม พี่ข้างบ้านผมเอามาให้ลงดู ผมก็ไม่รู้นะไปเอามาจากไหนไม่รู้ รู้ว่าโน๊ตบุ๊กเล่น ลื่น ๆ อ่ะแต่ร้อน สาดเลย
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    ไม่ทราบว่าลงหุ้นด้านไหนครับ?
    ผมอายุ 17 ยังไม่มีความคิดที่จะเล่นหุ้น เพราะผมทำงานเป็นร่ามให้คุณพ่อ ได้เงินเยอะพอสมควร แต่ในใจก็อยากเล่น แต่อายุยังไม่ถึง + ไม่อยากให้บอกพ่อแม่ให้เปิดบัญชีเดี๋ยวโดนเขกกระบาน

ส่วนเรื่องที่แล้วมาก็ให้แล้วไปนะครับ (:
    อายุ เท่ากันเลย 55555

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kooh อ่านกระทู้
    พี่กัน ได้โน๊ตบุ๊กแล้วอ่ะ Spec ตามลายเช็น GT540m แรงกว่าที่คาดไว้จริง ๆ Metro 2033 ยัด High ลื่น ๆ Bf3 ลื่น ๆ Crysis 2 Hardcore ลื่น ๆ OK เลยพี่ แต่ bf3 นี่ทำใจหน่อยเล่นได้ไม่นาน 1-2 ชม ไม่งั้นร้อนเหงื่อตก*
    เล่นแบบนานๆ กลัวมันจะเป็นไข้หละสิ เสียดายแทนบอลจัง แต่อย่างน้อยมันก็แรง
    ถูกใจบอลก็น่าจะพอแล้วหละ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KoreaFever อ่านกระทู้
    เล่นแบบนานๆ กลัวมันจะเป็นไข้หละสิ เสียดายแทนบอลจัง แต่อย่างน้อยมันก็แรง
    ถูกใจบอลก็น่าจะพอแล้วหละ
    ขอบคุณมากครับ ผมนับถือพี่จริง ๆ --

ปีหน้า คงต้องไปเรียนที่อื่นละ เลยต้องมองอนาคตไว้ อ่ะนะ...
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ขอบคุณมากครับ ผมนับถือพี่จริง ๆ --

ปีหน้า คงต้องไปเรียนที่อื่นละ เลยต้องมองอนาคตไว้ อ่ะนะ...
    จะไปไหน ><
    - XENON -

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ( แสดงความคิดเห็น )
    บอร์ดสาธารณะ มีบุคคลหลายแบบ แต่ละคนมีความคิดต่างกัน
    ดังนั้นการแสดงความคิดเห็นเพื่อตอบโต้ และการหยอกล้อหรือว่ากล่าวต่างๆ
    ขอให้ดูความเหมาะสม...และมารยาท

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ apbook01 อ่านกระทู้
    ( แสดงความคิดเห็น )
    บอร์ดสาธารณะ มีบุคคลหลายแบบ แต่ละคนมีความคิดต่างกัน
    ดังนั้นการแสดงความคิดเห็นเพื่อตอบโต้ และการหยอกล้อหรือว่ากล่าวต่างๆ
    ขอให้ดูความเหมาะสม...และมารยาท
    คับ ๆ (โดนกันเต็ม ๆ )
    - XENON -

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ShadowStePz อ่านกระทู้
    อ้าวท่าน บางเกมส์ ทำงาน แค่การ์ดใบเดียวนะครับ ยังงั้นก็สู้ เอาใบเดียวไม่ดีกว่าหรอครับ

ต้องให้บอกชื่อเกมส์ไหมครับผมจะได้ไปหาชื่อให้

Do SLI or CrossFire always improve performance ?
    Not always.
    There are some games that don't benefit from MultiGPU technology.
    For example,Flight simulator X doesn't benefit from either SLI or CrossFire.
    Another example is StarCraft2 which barely benefits from more than 1 card

ที่มา : http://www.tomshardware.co.uk/forum/...crossfire-faqs

ถ้าผมใช้คำผิดต้องขอโทษด้วยนะครับ ไม่ทราบจริงๆครับต้องใช้คำว่าอะไรหรอครับ

ป.ล. ถ้าหากไม่ทราบว่าแปลว่าอะไรเดี๋ยวผมจะแปลให้ฟังครับ
    CF ไม่เสถียรไม่มีครับ คำว่าไม่สถียร หมายถึง ทำงานได้แต่ไม่ค่อยดี
    There are some games that don't benefit from MultiGPU technology แปลว่า บางเกมนั้นไม่ได้ประโยชน์จากเทคโนโลยี Multi GPU
    ซึ่งเป็นเพราะตัวเกมนั้นไม่รองรับเทคโนโลยี SLI หรือ CF จึงทำงานแค่ตัวเดียว ซึ่งอาจจะต้องอัพเดท patch หรือ อัพเดทโปรไฟล์ของ driver ให้มันรองรับเทคโนโลยีเหล่านี้
    จึงไปเรียกว่าไม่เสถียรไม่ได้ต้องเรียกว่าไม่รองรับมากก่า(คือ CF หรือ SLI ไม่ทำงานเลยต่างหากมันถึงได้แรงเท่าการ์ดตัวเดียว)

ที่คุณโดนดูถูกก็เพราะไปบอกว่ามันไม่เสถียร ภาษาเด็กๆ เขาด่าว่าโชว์... (ผมไม่ได้ด่าใครนะแต่บอกว่าถ้าเขาจะด่าคุณจริงๆน่าจะเป็นคำนี้)
    การที่ไม่รู้ไม่มีใครว่าหรอกแต่ไม่รู้แล้วทำเป็นรู้เนี่ยโดนด่าเสียคนมาหลายคนครับ ถ้าเป็นนที่ ocz แรกว่านี้อีก

ถ้าเป็นสมัยก่อนผมด่าแรงกว่านี้อีก

ปล. GTX 590 และ HD 6990 พวกนี้เป็น multi GPU เช่นกัน ถ้ารู้อยู่แล้ว่าบางเกมไม่รองรับยังจะไปแนะนำการ์ดสองตัวนี้อีกเหรอ
    การ์ดที่ CF หรือ SLI นั้นมีทั้งแบบการ์ดเดี่ยว (Single PCB คือในแผงวงจร1แผ่นมี GPU มากกว่า 1 ตัว) เช่น GTX 590 และ แบบเอาการ์ดหลายๆใบมาต่อ CF หรือ SLI เห็นไปแนะนำการ์ดสองตัวนี้ใน rep 18 (นี่ตกลงไม่รู้รึว่าการ์ดสองตัวนี้เป็น multi GPU แบบการ์ดเดี่ยว) ดังนั้นข้ออ้างต่างๆที่ยกมามันเลยไม่มีเหตุผล

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    AMD
    CPU: Phenom II X6 1100T 3.30GHz 6850.-
    M/B: Gigabyte 990FXA-D3 4300.-
    RAM: Kingston Hyper X 4GB 1600(2GBx2) 1200.-
    HDD: WD Caviar Blue 1TB EALX 1950.-
    VGA: Gigabyte HD6970 OC2 2GB DDR5 11900.-
    DVD: LG 24x 690.-
    CASE: ThermalTake V3 Black Edition 1150.-
    PSU: Scythe GOURIKI-III 600W 2250.-

ราคารวม 29600.-
    หรือลด VGA ลงมาเป็น HD6950 = 26470.-
    (ตัวบนคุ้มกว่า)
    ลด cpu ลงมาเป็น PHENOM II X6 1055T 2.80 GHz ( แรงเหลือเฟือ ) ราคา 4,850 (thesystem)
    VGA ขอเสนอแค่ EVGA GeForce GTX 560 Superclocked ( PhysX สำคัญสำหรับคอเกมส์ ) ราคา 6,900 ( แรงเหลือเฟือ ) ( TKcom )
    PSU : raidmax rx-730ss ราคา 1,990
    สุดท้ายผมขอให้เพิ่มชุดน้ำ THERMALTAKE 850 i ราคา 3,990 ( Jedi ) ( สำคัญมากๆครับซิ้งค์เดิมเอาไม่อยู่นะครับถ้าเล่นเกมส์หนักๆไม่เห็นกระทู้ไหนพูดถึงกันเลย )

ราคาอาจจะแรงเพราะเพิ่มชุดน้ำเข้าไปครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ตรงนั้นผมขอโทษจริงๆครับ ที่ใช้คำผิด ผมหาข้อมูลมาอ้างอิงให้แล้ว ตอนนี้ที่ผมบอกว่า
    "บางเกมส์ ทำงาน แค่การ์ดใบเดียวนะครับ ยังงั้นก็สู้ เอาใบเดียวไม่ดีกว่าหรอครับ"
    ก็ถูกต้องไม่ใช่หรอครับ

ส่วนเรื่องแนะนำ GTX 590 กับ ATI 6990 ตรงนี้ผมลืมจริงๆตรงข้อนี้ที่เป็น Multi GPU ครับ

ผมทราบครับ ที่ท่านบอกมา ผมก็ หาข้อมูลก่อนจะมาเลือก GTX 570 ข้อมูลเหล่านั้นผมก็เคยได้รับมา

ไม่ใช่ว่าไม่รู้แล้วเอามาบอก ผมก็เคยเล็งครับ HD 6870 x 2 แต่ปรากฏว่าคนใน OVCZone บอกว่า บางเกมส์ไม่รองรับ

ผมจึงเลือก GTX 570 แทน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ในบอร์ดนี้หลายคนก็เล่น ocz อยู่แล้วที่คุณเอาข้อมูลมาลงน่ะเขารู้อยู่แต่แรกครับแถมบางคนเล่นมาแล้วทั้ง SLI CF เขาถึงได้ขำกับคำว่า CF ไม่เสถียรไงครับ
    ไอ้เรื่องบางเกมการ์ดทำงานแค่ใบเดียวผมว่าเขารู้ตั้งแต่ก่อนซื้อแล้วล่ะครับ
    คุณที่ไปฟังชาวบ้านเขามาอีกทีคิดว่าเขาจะเชื่อคุณมั้ยล่ะครับ มันออกแนวเอามะพร้าวห้าวมาขายสวนไปหน่อย ผมพอเข้าใจนะว่าทำไมเขาถึงขำ
    คิดดูว่าขนาดบอร์ดผมรับ CF ผมยังเล่นแค่การ์ดเดี่ยวเลย ผมเห็นคุณใช้คำว่า "ผมก็เคยเล็งครับ HD 6870 x 2 แต่ปรากฏว่าคนใน OVCZone บอกว่า บางเกมส์ไม่รองรับ" นั่นแสดงว่าคุณเองก็ไม่เคยลองเทคโนโลยีเหล่านี้
    ที่เขาบอกคุณว่าเกมที่ไม่รองรับส่วนใหญ่มีแต่เกมเก่าๆมันก็ถูกแล้วนี่ เพราะเกมใหม่ๆถ้าเกมไหนดังๆเนี่ยไม่นานนักผู้ผลิตการ์ดก็จะออก profile มาให้รองรับ multi GPU เองครับไม่ต้องกังวลไปหรอกครับ
    ส่วนผมก็ใช้ GTX 460 ไม่เปลี่ยนเพราะจอเล็กซื้อ GTX 570 ไปก็เท่านั้นหาความต่างได้ยาก

ลืมแล้วไปแนะนำกับไม่รู้แล้วไปแนะนำผลที่ได้เหมือนกันครับ
    ถ้าผมไม่พูดเนี่ยแล้วคุณจะนึกออกมั้ยล่ะ

ปล.คนที่อยู่ที่นั่นนานๆจะเรียก OCZ (เหมือนยี่ห้อแรม) มีแต่มือใหม่ที่จะเรียก OVZ OCVZ เพราะตั้งแต่เขาตั้งเว็บมาเขาเรียกตนเองว่า OCZ ตั้งแต่แรกๆแล้วครับ ดังนั้นจะถูกแพ่งเล็งโดนแค่ emoticon ไม่ได้ถือว่าดูถูกนะครับ แต่อยากโดนดูถูกเนี่ยโดนจัดเต็มไปนานแล้วล่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Khow : 30th August 2011 เมื่อ 12:30

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khow อ่านกระทู้
    ในบอร์ดนี้หลายคนก็เล่น ocz อยู่แล้วที่คุณเอาข้อมูลมาลงน่ะเขารู้อยู่แต่แรกครับแถมบางคนเล่นมาแล้วทั้ง SLI CF เขาถึงได้ขำกับคำว่า CF ไม่เสถียรไงครับ
    ไอ้เรื่องบางเกมการ์ดทำงานแค่ใบเดียวผมว่าเขารู้ตั้งแต่ก่อนซื้อแล้วล่ะครับ
    คุณที่ไปฟังชาวบ้านเขามาอีกทีคิดว่าเขาจะเชื่อคุณมั้ยล่ะครับ มันออกแนวเอามะพร้าวห้าวมาขายสวนไปหน่อย ผมพอเข้าใจนะว่าทำไมเขาถึงขำ
    คิดดูว่าขนาดบอร์ดผมรับ CF ผมยังเล่นแค่การ์ดเดี่ยวเลย ผมเห็นคุณใช้คำว่า "ผมก็เคยเล็งครับ HD 6870 x 2 แต่ปรากฏว่าคนใน OVCZone บอกว่า บางเกมส์ไม่รองรับ" นั่นแสดงว่าคุณเองก็ไม่เคยลองเทคโนโลยีเหล่านี้
    ที่เขาบอกคุณว่าเกมที่ไม่รองรับส่วนใหญ่มีแต่เกมเก่าๆมันก็ถูกแล้วนี่ เพราะเกมใหม่ๆถ้าเกมไหนดังๆเนี่ยไม่นานนักผู้ผลิตการ์ดก็จะออก profile มาให้รองรับ multi GPU เองครับไม่ต้องกังวลไปหรอกครับ
    ส่วนผมก็ใช้ GTX 460 ไม่เปลี่ยนเพราะจอเล็กซื้อ GTX 570 ไปก็เท่านั้นหาความต่างได้ยาก

ลืมแล้วไปแนะนำกับไม่รู้แล้วไปแนะนำผลที่ได้เหมือนกันครับ
    ถ้าผมไม่พูดเนี่ยแล้วคุณจะนึกออกมั้ยล่ะ

ปล.คนที่อยู่ที่นั่นนานๆจะเรียก OCZ (เหมือนยี่ห้อแรม) มีแต่มือใหม่ที่จะเรียก OVZ OCVZ เพราะตั้งแต่เขาตั้งเว็บมาเขาเรียกตนเองว่า OCZ ตั้งแต่แรกๆแล้วครับ ดังนั้นจะถูกแพ่งเล็งโดนแค่ emoticon ไม่ได้ถือว่าดูถูกนะครับ แต่อยากโดนดูถูกเนี่ยโดนจัดเต็มไปนานแล้วล่ะ
    ก็นั่ง งง อยู่นานว่า OVZ คืออะไร ocz ของพวกเรานี้เองเหอะ ๆ
    เรียกผิดเรียกถูกแหะ
    ขอบคุณท่านข้าวมากนะคับ ผมได้ความรู้อีกแล้ว
    - XENON -

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    นี่หละสิ่งที่ผมอยากจะบอก อิอิ ขอบคุณสำหรับความรู้ครับท่าน Khow

The Best
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,401
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ShadowStePz อ่านกระทู้
    ตรงนั้นผมขอโทษจริงๆครับ ที่ใช้คำผิด ผมหาข้อมูลมาอ้างอิงให้แล้ว ตอนนี้ที่ผมบอกว่า
    "บางเกมส์ ทำงาน แค่การ์ดใบเดียวนะครับ ยังงั้นก็สู้ เอาใบเดียวไม่ดีกว่าหรอครับ"
    ก็ถูกต้องไม่ใช่หรอครับ

ส่วนเรื่องแนะนำ GTX 590 กับ ATI 6990 ตรงนี้ผมลืมจริงๆตรงข้อนี้ที่เป็น Multi GPU ครับ

ผมทราบครับ ที่ท่านบอกมา ผมก็ หาข้อมูลก่อนจะมาเลือก GTX 570 ข้อมูลเหล่านั้นผมก็เคยได้รับมา

ไม่ใช่ว่าไม่รู้แล้วเอามาบอก ผมก็เคยเล็งครับ HD 6870 x 2 แต่ปรากฏว่าคนใน OVCZone บอกว่า บางเกมส์ไม่รองรับ

ผมจึงเลือก GTX 570 แทน
    คุณใช้คำไม่ผิดหรอ แต่คนที่ใช้คำผิดน่าจะเป็นคุณคนนี้มากกว่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    อย่าแฟรตเลยครับ ตัวที่ทำออกมาหลังๆจะแฟรตไม่ได้ครับ เห็นเจ๊งไปหลายคนแล้ว ไม่***เสี่ยงครับ อีกอย่างการแฟรตแล้วเสีย ไม่อยู่ในเงื่ือนไขการรับประกันด้วยครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เสือปืนไวๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    ซื้อ PS3 หรือ XBOX360 ไปเลย เงินที่เหลือซื้อเน็ตบุ๊คเครื่องละ 7-8พัน เอาแชทกับ ญ. ได้ทั้ง 2 อย่าง
    55++++++++++

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armsupergame อ่านกระทู้
    เข้าใจคำว่า "สเปค" กับ "คุณภาพ" ไหมครับ

อาจจะดูแรงไปหน่อยนะ ขอโทษด้วยหละกัน

แต่ข้างบน เถียงกันเบาๆหน่อยนะ เดี๋ยวจะัโดนมหกรรมใบเหลือและแดงกัน
    ไม่ต้องห่วงครับรู้ลิมิตว่าบ่นได้แค่ไหน ยังไม่ได้จัดหนักขนาดจะโดนใบแดงหรอกครับ ถ้าอ่านดีๆจะเห็นชัดว่าไม่ได้ด่าว่าร้ายถึงขนาดให้เสียหายได้เลยด้วยซ้ำ
    นี่ยั้งๆไว้เยอะเหมือนกันนะ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ^
    ไม่อยากให้ท่านข้าว เดือดร้อนเพราะผม ขอบคุณครับที่ช่วยพูดในสิ่งที่ผมไม่อยากจะพูด คงจบแล้วหละ ><

กล่าวขอบคุณ
    0
    จริงๆผมหงุดหงิดตั้งแต่ rep แรกที่บอกว่าใส่ emoticon เป็นการล้อเลียนคำพูด และ แสดงกิริยา ไม่ให้เกียรติ์
    ้ถ้าใส่ emoticon แล้วถือว่าล้อเลียนคำพูด และ แสดงกิริยา ไม่ให้เกียรติ์กันคงทะเลาะกันทั้งเว็บ
    ส่วนเรื่องโจ๊กไข่คงหมายถึงตอนดึกอิ่มแล้วไม่อยากกินมาม่า (คือไม่อยากดราม่าหรือทะเลาะกับใคร)
    ปัญหามันมาจากการตีความคำพูดแบบผิดๆ ยิ่งไปตีความคำว่าไม่อยากกินโจ๊กไข่ เป็นกล่าวหาว่าใส่ไข่เนี่ย ยิ่งแล้วใหญ่
    ก่อนจะตีความอะไรปรึกษาคนที่บ้านบ้างเถอะ ไม่มีใครอ่านแล้วตีความว่า ไปกล่าวหาว่าใส่ไข่หรอกครับ

เขาใส่ emo ขำกลิ้งก็คือเขาขำนั่นแหลไม่มีอะไรมากไปกว่านั้น ตนเองใช้คำผิดไม่หัดกลับไปดูตนเองน่ะนะว่าทำไมเขาถึงขำ เฮ้อคนเรา
    แต่ถ้าเป็นผม ผมจะบอกว่า CF ไ่ม่เสถียรมันมีที่ไหนเล่า ไม่ขำและทำหน้าเซ็็งๆ

ผมอยากจะบอกว่าน้องเอ๋ยถ้าน้องเรียนมหาลัยจนถึงวิชาสัมนา เวลาน้องนำเสนอแล้วข้อมูลมันผิดน่ะอาจารย์เขาจัดหนักชนิดที่ว่าหน้าแหกไม่รับเย็บเลยนะ สอยทุกดอกถามว่าส่วนที่นำเสนอใครสอนด้วยซ้ำต่อหน้าประชาชีทั้งห้องน่ะ
    เพื่อนผมโดนไปนี่หงอยไปสามวัน แต่ผมรอดเพราะผมดักทางอาจารย์ได้ ในโลกวิชาการน่ะมันอัดกันหนักกว่านี้เยอะครับ
    แต่ไม่มีใครโกรธกันรู้ว่าพลาดตรงไหนก็ไปแก้แค่นั้นเอง
    คิดซะว่ากลับมาแล้วเราจะแกร่งกว่าเดิม อยากเก่งต้องหน้าด้านครับถ้าหน้าบางไม่ได้ความรู้ครับ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ^
    สุดยอด ตีความหมายของโจ๊กใส่ไข่ของผมได้ถูกต้อง ข้าน้อยขอคาราวะ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมตีจากคำว่าตอนดึกอิ่มแล้ว แค่นั้นก็รู้แล้วว่าจะื่สื่ออะไร แต่ดันมีคนไขว้เขวกับโจ๊กทั้งๆที่ความหมายจริงๆมันอยู่ที่ ตอนดึกอิ่มแล้ว มากกว่า
    อ่านจนจบบอกว่าให้อีกฝ่ายชนะผมก็พอเดาๆได้แล้วล่ะคือ "ข้าไม่อยากดราม่า" แค่นั้นล่ะจบ

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KoreaFever อ่านกระทู้
    ^
    สุดยอด ตีความหมายของโจ๊กใส่ไข่ของผมได้ถูกต้อง ข้าน้อยขอคาราวะ อิอิ
    ผมว่าใครๆก็รู้นะไอ โจ๊กใส่ไข่เนี่ย -*-

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมว่าใครๆก็รู้นะไอ โจ๊กใส่ไข่เนี่ย -*-
    ผมก็ว่างั้น

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    AMD
    CPU: Phenom II X6 1100T 3.30GHz 6850.-
    M/B: Gigabyte 990FXA-D3 4300.-
    RAM: Kingston Hyper X 4GB 1600(2GBx2) 1200.-
    HDD: WD Caviar Blue 1TB EALX 1950.-
    VGA: Gigabyte HD6970 OC2 2GB DDR5 11900.-
    DVD: LG 24x 690.-
    CASE: ThermalTake V3 Black Edition 1150.-
    PSU: Scythe GOURIKI-III 600W 2250.-

ราคารวม 29600.-
    หรือลด VGA ลงมาเป็น HD6950 = 26470.-
    (ตัวบนคุ้มกว่า)
    สเปกนี้ เล่นเกมส์สเปกสูงๆ ปรับภาพสูงสุด ลื่นมั้ยครับ

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 069669286 อ่านกระทู้
    สเปกนี้ เล่นเกมส์สเปกสูงๆ ปรับภาพสูงสุด ลื่นมั้ยครับ
    ลื่นครับแต่ไม่หมดทุกอย่างนะครับแต่สูงๆได้แน่นอน