ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 312

Red face RebirthSoft ไม่รู้ยังจำกันได้รึเปล่า ... หลังจากที่หายไปนานเกือบ4ปี กำลังจะกลับมาแล้วนะในนามใหม่ BD plus

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆชาวJokergameTH
    ในบอร์ดของ RPG ผมเองเคยสิ่งสถิตใน ณ.แห่งนี้ก่อนเว็บjokerแบบเก่าจะมีปัญหาเรื่องเซฟเวอร์แล้วได้หายไปเลยหลังจากนั้น
    จริงๆไม่ได้หายไปไหนเลยครับ ไปเรียนศึกษาต่อมหาวิทยาลัยหลังจากที่ รู้สึกว่าการทำเกม RPG MAKER ธรรมดาน่าจะสามารถ ต่อยอดทำให้เราไปถึงการสร้างเกมได้จริงๆ
    ตอนนี้ก็ไกล้ผลสำเร็จแล้วครับ ก็อยากเอาภาพเก่าๆมาเล่าใหม่นะครับ

โลโก้ into ตอนเข้าเกมเพื่อยกเครดิตในส่วนประชาสัมพันธ์ให้กับ joker ครับ :')

LOGO ReBirthSoft สมัยปี 2552 ฮ่าๆ

ภาพบรรยากาศเกมที่เคยสร้างไว้นะครับ ตอนนี้ตัวเกมก็ยังอยู่ สมัยนั้น ยังสร้าง กราฟฟิคเองไม่เป็นครับ เลยต้องยกเครดิตให้ Maple Story ครับ

และแล้วปัจจุบัน จาก RebirthSoft ตอนนี้กลายเป็น BDplus แล้วครับ ในขณะที่กำลังศึกษาในมหาวิทยาลัยในด้านการสร้างเกมโดยตรง อยากจะฝากผลงานด้วยนะครับ
    ตัวนี้เป็นผลงาน วิชาสร้างสภาพแวดล้อมภายในเกมครับ

วิชาออกแบบสภาพแวดล้อมด้วย Engine และการเขียนAI BOT ในคลิปนี้นะครับผม

อันนี้ โปรเจคใหญ่ล่าสุดครับ
    Project :: Still aLive BKK
    โปรเจคนี้ใช้เวลาทำ 3สัปดาห์ กว่าๆ
    ผลงานของวิชา ออกแบบ Character Design
    สมาชิกกลุ่ม 4 คน
    BD Plus รับหน้าที่เป็น [producer , creative design ,modelor,painting, game developer]

และผลงานล่าสุด ของ BDplus ได้ทำการ Contact กับ Arkavis ในการร่วมประกวด ออกแบบเกมถายใน 48 ชม.
    จนได้รางวัลชนะเลิศในครั้งนี้ ในงาน Thailand game jam 2013
    ชื่อเกมว่า Heartbeat Manor
    เป็นเกมMultiplayer ที่สามารถเล่นออนไลน์ได้ จะมีการเปิดทดสอบให้เล่นได้เร็วๆนี้ครับ

" ขอบคุณสำหรับคนที่เคยติดตาม ReBirthsoft นะครับ และฝากติดตามผลงาน BDplus ด้วยนะครับ
    กำลังมีเกมมาปล่อยให้เล่นฟรี ฝากผลงานด้วยนะครับ พยายามพัฒนาเพื่อเข้าสู้อุตสากรรมเกมไทยครับ"

#############################################################################

เข้ามาติดตามผลงานได้ที่นี้เลยครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BDplus : 4th February 2013 เมื่อ 00:29

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    ยินดีต้อนรับกลับที่กลับมานะครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ยินดีมากๆ เลยครับ ฝากติดตามผลงานผมด้วยนะครับ
    อันนี้เกม ตัวใหม่ ที่แข่งในงาน Thailand Game jam 2013 ครับ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...69#post1908869

กล่าวขอบคุณ
    1,902
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ท่านกลับมาแล้ว เย้ ท่านคือแรงบันดาลใจอีกคนที่ทำให้ผมเริ่มสร้างเกมเลยละครับ (แต่ตอนนี้ผมไปต่อไม่ไหวแล้ว TwT)
    I SEE BLOOD A YOU

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    สวัสดีครับพี่เบิร์ด พี่คงจำผมไม่ได้หรอกครับ แต่ผมเป็นคนนึงที่เคยร่วมค่าย พี่เคยให้คำแนะนำปรึกษาผมหลายๆอย่าง ตอนนี้ผมเปลี่ยนแปลงทางเดินของผมละ(ไปเป็นสายกราฟฟิกแทน)
    ผมดีใจนะครับที่พี่ประสบความสำเร็จได้ มันอาจจะเป็นฝันเล็กๆ แต่พี่ทำให้ผมรู้ว่า หากตั้งใจก็จะสามารถประสบความสำเร็จได้
    ขอให้พี่มีความสุข ความเจริญยิ่งๆขึ้นไปนะครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    กรรม!!>< สู้ต่อไปครับ พี่เป็นกำลังใจให้นะ พี่เองก็กำลังสู้ต่อไป ฝากผลงานต่อๆไปด้วยนะ ครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,679
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    มาติดตามๆ สู้ๆ ครับผม ^^

กล่าวขอบคุณ
    32
    ขอบคุณน้่องมากๆเลยน๊าา พี่เองคุ้นๆเราเหมือนกัน ขอโทษที่อาจจะจำไม่ได้เพราะพี่เองหายไปนานเลย >< ตอนนี้
    จะพยายามอัพผลงานให้ติดตามพอดี มีน้องอีกคนเหมือนกัน ควาญหาพี่จนเจอในเฟสบุ๊ค
    บอกอยากให้กลับมาจอยกัน joker อีก
    555ฝากติดตามด้วยนะครับ ปรึกษาพี่ได้เช่นเดิมนะ มาทางเฟสบุ๊คพี่ก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    แบบนี้ติดตามเลยครับ =w=
    My Center Petchz@JKG
    Everything i do... "it has no value ?"

ร้านรับจ้างสารพัด เมืองเอโดะ
    กล่าวขอบคุณ
    562
    ได้รับคำขอบคุณ: 261
    กลับมาพร้อมความยิ่งใหญ่
    ยินดีต้อนรับกลับมาครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    พี่เรียนด้านอะไร

กล่าวขอบคุณ
    32
    พี่เรียน คณะเทคโนโลยีสารสนเทศครับ สาขาการออกแบบเชิงโต้ตอบและการพัฒนาเกมครับ

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    พี่เรียน คณะเทคโนโลยีสารสนเทศครับ สาขาการออกแบบเชิงโต้ตอบและการพัฒนาเกมครับ
    ถ้าสมมุติผมเรียนแบบพี่ อนาคตจะได้ทำงานด้านใหนครับ เงินดีปะ คนต้องการขนาดใหน หรือจะต้องเปิดค่ายเกมส์เองครับ แค่นี้หละ

ปล.ต้องมีพื้นฐานด้านใหนครับ แล้วไปทางศิลป์ใช่ปะ

กล่าวขอบคุณ
    32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MI~MI อ่านกระทู้
    ถ้าสมมุติผมเรียนแบบพี่ อนาคตจะได้ทำงานด้านใหนครับ เงินดีปะ คนต้องการขนาดใหน หรือจะต้องเปิดค่ายเกมส์เองครับ แค่นี้หละ

ปล.ต้องมีพื้นฐานด้านใหนครับ แล้วไปทางศิลป์ใช่ปะ
    ขึ้นแรกก็ ไม่จำเป็นต้องมีพื้ยฐานศิลป์มากครับ ขอแค่ขยันเข้ามาฝึกจากการเรียน และก็ อนาคตจะได้ทำงานในตำแหน่ง Game Developer ครับ เหนือกว่าพวก GM ทั่วไป คือนักพัฒนาเกมครับ

เงินเดือนค่อนข้างดีครับ และก็ไม่แย่งงานใครเพราะในประเทศไม่มาก หากมีเงินทุนหรือ ต้องการขอเงินทุนจากภาครัฐมาทำ ค่ายเกมเองก็ได้หมดครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    แล้ว ม.ของรัฐบาลมีขณะนี้ใหมครับ ที่ผมดูในเน็ตเห็นมีแต่เอกชนอะ ถ้าทีแต่เอกชนผมคงหมดสิทธิ์ แม่ผมไม่ชอบอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    อัพเดตกรุ๊ปครับ

https://www.facebook.com/groups/506074106101793/

กลับไปใช้ WinXP ดีมั้ยนะ.
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    Blog Entries
    1
    ผมยังจำพี่ได้นะครับ ผมเคยคุยกะพี่บ่อยๆใน msn ก็เป็นปีละที่ไม่ได้คุย

ผมยังจำได้ว่าวันนั้นพี่ยังเอารูปของปี 2552 มาอวดผมอยู่เลย 555 ผมลอมฟางครับ ถ้ายังจำผมได้นะ แต่มันก็นานมากแล้วล่ะนะ 55

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    Blog Entries
    1
    เดียวจะเล่นให้เซิฟพังเลย ตัวละครน่ารักดีครับ รอเป็นกำลังใจและเอาใจช่วยครับสู้ๆ
    THIS IS SEMPITERNAL!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอต้อนรับกลับมาสู่ครอบครัวเราครับ สู้ๆ ครับ เป้นกำลังใจให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    น่าเล่นมากเลยครับ