ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 133

เกมแนว Zobie survival แสดงความเห็น

หลายๆ คนคงจะเคยเล่นเกม อย่าง Dayz , Warz , Zombieu , Dead island กันมาแล้ว
    อยากได้ความเห็นครับ ว่าถ้าสามารถสร้างเกมซอมบี้ได้ อยากให้ในเกมมีอะไรบ้าง
    อะไรที่จะทำให้น่าเล่นมากขึ้น อะไรที่ คิดว่าเกมอื่นๆ ยังขาดไป
    อะไรที่คิดว่าควรจะมี

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    สิ่งที่ขาดไม่ได้คือความสมจริง!!

กล่าวขอบคุณ
    1,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    จับซอมบี้มาใส่กระเป๋า แล้วให้ถือของให้เราแบบใน The walking dead (เราจะได้ใส่ของได้เยอะขึ้น เย้ ๆ)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย soldierof200 : 3rd February 2013 เมื่อ 23:46

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ soldierof200 อ่านกระทู้
    จับซอมบี้มาใส่กระเป๋า แล้วให้ถือของให้เราแบบใน The walking dead (เราจะได้ใส่ของได้เยอะขึ้น เย้ ๆ)

เท่โพดดดดดดดดดด ..... เเหม่่ๆๆๆๆ 5555

กล่าวขอบคุณ
    254
    จับซอมบี้มาเป็น ทาส อันนี้ ก็โหด ป๊ายยยยย

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    dayZ สมจริงดีล่ะ dead island ก็มันสะใจ เเต่ warZ ผมให้ตกน่ะ zombieUไม่เคยลอง
    (เเต่โดยรวมผมว่าwarZยังต้องเเก้อีกเยอะในเเง่เอาชีวิตรอดจากzombieมันเหมือนเกมยิงคนมากกว่าเเต่ก็สนุกน่ะ^^)

กล่าวขอบคุณ
    254
    สำหรับตัวผม ผมว่าสิ่งที่น่าจะเอามาใส่คงเป็น
    1.ระบบความต้องการคล้ายๆ the sim ที่ต้องการกิน ต้องการ นอน ต้องการ ฯลฯ
    2.เลี้ยงหมาไว้ช่วย หาของ เตือนภัย ไล่ล่า
    3.สร้างอาวุธจากการรวมของได้ หลายแบบ เช่น ไม้+มีด,ปืน+ไฟฉาย,เหล้า+ชนวน,ฯลฯ
    4.สร้างสิ่งปลูกสร้าง พวกรั้ว กำแพง เต๊น
    5.มี AI ที่ต้องไปช่วย มี AI หลายๆ ประเภท โจร คนดี เด็ก
    6.ปลูกผัก เลี้ยงสัตว์ได้
    7.ไม่เน้นที่ปืน
    8.ไม่มีเนื้อเรื่องตายตัว มี event จะทำไม่ทำก็ได้ คล้ายๆ dead rising
    9.เล่นให้เกมถึงตอนจบก็ได้ ไม่จบก็ได้ แบบ fall out
    10.อาศัยอยู่ที่ไหนก็ได้ ในเกม ไม่บังคับ
    11.ต้องเข้าเมืองหาของ ประมาณ dayz
    12.ล่าสัตว์ได้ แบบ farcry3

ถ้ามีเกมแนวนี้ออกมาคิดว่าจะพอสู้กับเกมอื่นๆ ได้รึป่าว
    หรือน่าจะมีอะไรเพิ่มเติมอีก

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    254
    ขอดันหน่อยครับ
    state of decay ทำได้ตามที่คิดไว้เกือบแทบทุกอย่างเลยน่าเล่นดี
    ช่วยกันออกความเห็นหน่อยครับ อยากได้ความเห็นของ เกมเมอร์เยอะๆ
    ถึงแม้จะเป็นเพียงเสียงเล็กๆ แต่มันก็มีความสำคัญ

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IBaa อ่านกระทู้
    ขอดันหน่อยครับ
    state of decay ทำได้ตามที่คิดไว้เกือบแทบทุกอย่างเลยน่าเล่นดี
    ช่วยกันออกความเห็นหน่อยครับ อยากได้ความเห็นของ เกมเมอร์เยอะๆ
    ถึงแม้จะเป็นเพียงเสียงเล็กๆ แต่มันก็มีความสำคัญ
    หึยยย ผมไปดูใน youtube มาเมื้อกี้ state of decay
    น่าเล่นโคตรๆๆๆ
    ปล. มีเกนมเล่นเเล้ว 555

กล่าวขอบคุณ
    254
    มีความเห็นอะไรเพิ่มเติมใส่มาเต็มที่
    ในอนาคตอาจมีเกม แบบที่ พูดๆ กันไว้ในนี้ออกมาให้เล่น

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ขอแค่ gunplay มันเป็น gen ใหม่กว่า Arma ก็พอ ><

กล่าวขอบคุณ
    254
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    ขอแค่ gunplay มันเป็น gen ใหม่กว่า Arma ก็พอ ><
    gen ใหม่กว่านี่เป็นยังไงหว่า ขอคำอธิบายเพิ่มหน่อย

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    state of decay โอ้ น่าเล่นแต่ว่า . . . .

อยากให้มีเสริมอย่างที่ จขกท. กล่าวไปแล้ว

แล้วก็ ต่อเติมหรือซ่อมแซมสิ่งก่อสร้างได้ [ไม่เวอร์นะ] เช่น หน้าต่างกระจกแตก

ก็เอาไม้มา ปิดไว้ซึ่งก็ต้องเพิ่งอุปกรณ์อีกนะแหละ เพื่อสร้างที่พักที่ปลอดภัยเพราะถ้ามีการง่วงนอน

ถ้าไม่มีบ้านที่หรือที่พักที่ปลอดภัยยังไงก็ไม่น่ารอด

ละก็ซอมบี้อย่าวิ่งไวเกินไป ผมลองเล่น Dayz ละมันวิ่งไวมากคือหนีไม่ได้เลยมันก็เกินไป

อื้มเดินยิงปืนได้ด้วย ถ้ายืนยิงอย่างนี้มีหวังไม่รอด

ปืนมีการขัดลำกล้อง รถมีการเสียด้วยมันคงเป็นอะไรที่น่าจะสมจริงอีกหน่อย

เอาไว้เท่านี้ก่อนคิดไม่ออกฮ่าๆๆไว้คิดออกจะมาบอกต่อนะคับ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IBaa อ่านกระทู้
    สำหรับตัวผม ผมว่าสิ่งที่น่าจะเอามาใส่คงเป็น
    1.ระบบความต้องการคล้ายๆ the sim ที่ต้องการกิน ต้องการ นอน ต้องการ ฯลฯ
    2.เลี้ยงหมาไว้ช่วย หาของ เตือนภัย ไล่ล่า
    3.สร้างอาวุธจากการรวมของได้ หลายแบบ เช่น ไม้+มีด,ปืน+ไฟฉาย,เหล้า+ชนวน,ฯลฯ
    4.สร้างสิ่งปลูกสร้าง พวกรั้ว กำแพง เต๊น
    5.มี AI ที่ต้องไปช่วย มี AI หลายๆ ประเภท โจร คนดี เด็ก
    6.ปลูกผัก เลี้ยงสัตว์ได้
    7.ไม่เน้นที่ปืน
    8.ไม่มีเนื้อเรื่องตายตัว มี event จะทำไม่ทำก็ได้ คล้ายๆ dead rising
    9.เล่นให้เกมถึงตอนจบก็ได้ ไม่จบก็ได้ แบบ fall out
    10.อาศัยอยู่ที่ไหนก็ได้ ในเกม ไม่บังคับ
    11.ต้องเข้าเมืองหาของ ประมาณ dayz
    12.ล่าสัตว์ได้ แบบ farcry3

ถ้ามีเกมแนวนี้ออกมาคิดว่าจะพอสู้กับเกมอื่นๆ ได้รึป่าว
    หรือน่าจะมีอะไรเพิ่มเติมอีก
    ถ้ามีหมดนี้ ผมว่าคอมคงระเบิดก่อนอ่าคับ ต้องให้คอมโครตแรงมหาศาลที่สำคัญ ตัวเกมกินพื้นที่และตัวลงโครตๆใหญ่อ่าคับ เรียกง่ายๆโปรเจ็คยักเลยทีเด่ว ถ้าทำงั้นตายพอดีคับ

แต่ถ้าถามว่าใกล้ๆเคียงที่ว่ามาทั้งหมดมีไหม นั้นคือเกม Farcry คับผม แต่คงต้องปรับตัวเกมหลากหลายพอสมควรนั้นละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sinjin : 10th February 2013 เมื่อ 06:02

กล่าวขอบคุณ
    254
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sinjin อ่านกระทู้
    ถ้ามีหมดนี้ ผมว่าคอมคงระเบิดก่อนอ่าคับ ต้องให้คอมโครตแรงมหาศาลที่สำคัญ ตัวเกมกินพื้นที่และตัวลงโครตๆใหญ่อ่าคับ เรียกง่ายๆโปรเจ็คยักเลยทีเด่ว ถ้าทำงั้นตายพอดีคับ

แต่ถ้าถามว่าใกล้ๆเคียงที่ว่ามาทั้งหมดมีไหม นั้นคือเกม Farcry คับผม แต่คงต้องปรับตัวเกมหลากหลายพอสมควรนั้นละ
    ก็คงไม่ถึงระเบิดหรอก แค่เปิดไม่ติด ล้อเล่น
    มีไอเดียอะไรก็ใส่มาเถอะครับ
    จริงๆแล้วคอมมันรับได้ แต่คนที่สร้างอ่ะรับไม่ได้ พูดง่ายๆ สร้างไม่ไหว

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ยิ่งทำให้มันสมจริงมากเท่าไร มันก็ทำให้การเล่นยากขึ้นมากเท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    Zombie survival ??
    ผมก็งงน่ะ เกมทุกเกมจะต้องเอาตัวรอดจาก zombie
    แต่ถ้าแปลแนวเกมดีๆ จะได้ว่า
    1.เราเป็น zombie
    2.เราต้องเอาตัวรอดจากคนที่ซึ่งเป็นทหารอยู่ป้วนเปียนในเมือง ตามป่า ตามเขา ตามค่ายทหาร
    3.อยู่ตอนเช้าไม่ค่อยได้ จะเดินช้า / ตอนกลางคืน จะวิ่งเร็ว ตบไว
    น่าจะมีบ้างนะทำมาแบบคล้ายๆ DayZ , WarZ 5555 //แผ่น แปป

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    แนวสมจริงถ้าเราโดนซอมบี้กัดทีเดียว แล้วต้องไม่มียาแก้ แล้วกลายเป็นซอมบี้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wararuki : 10th February 2013 เมื่อ 07:42
    มีแต่ผู้ที่สังเวยชีวิตในสงครามเท่านั้น ที่ได้พบสันติภาพ

กล่าวขอบคุณ
    254
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OUTbreaK!!! อ่านกระทู้
    ยิ่งทำให้มันสมจริงมากเท่าไร มันก็ทำให้การเล่นยากขึ้นมากเท่านั้น
    มันมีจุดที่เรียกว่า balance ครับทำเกมให้สมจริงก็ต้องนึกถึงจุดนี้ด้วยว่า คนเล่นจะรู้สึกรำคาญรึเปล่า
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wararuki อ่านกระทู้
    แนวสมจริงถ้าเราโดนซอมบี้กัดทีเดียว แล้วต้องไม่มียาแก้ แล้วกลายเป็นซอมบี้เลย
    ถ้าจะยากขนาดนี้คงได้มีทุ่มคอมทิ้งกันไปข้าง

กล่าวขอบคุณ
    254
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dragonbul อ่านกระทู้
    Zombie survival ??
    ผมก็งงน่ะ เกมทุกเกมจะต้องเอาตัวรอดจาก zombie
    แต่ถ้าแปลแนวเกมดีๆ จะได้ว่า
    1.เราเป็น zombie
    2.เราต้องเอาตัวรอดจากคนที่ซึ่งเป็นทหารอยู่ป้วนเปียนในเมือง ตามป่า ตามเขา ตามค่ายทหาร
    3.อยู่ตอนเช้าไม่ค่อยได้ จะเดินช้า / ตอนกลางคืน จะวิ่งเร็ว ตบไว
    น่าจะมีบ้างนะทำมาแบบคล้ายๆ DayZ , WarZ 5555 //แผ่น แปป
    มีนะเกมแบบนี้อ่ะ stub the zombie ไง เด๊ะๆ เลย

ปล. มีใครเขียน python เป็นมั่งป่าวหว่า มาคุยกันหน่อยดิ skype IBaa NB
    Facebook IBaa NB

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    state of decay รถมันเท่เกินไป = =

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    ผมก็อยากเล่น แนวแบบ นี้แหละ คือ หาที่พักเป็นบ้าน อย่างนี้แล้ว สำรวจปลอดภัยก็มีการเพิ่มความปลอดภัยเอาไม้ เอาอะไรมาบังประตูหน้าต่างไว้ แล้วก็ ขึ้นไปชั้น บนสุดบนหลังคาเลย เอาสไนเปอร์มานั่งเล็งยิงไปเรื่อยๆ

กระสุนเอย ปืนเอย ไม่อยากให้อยู่ตามพื้น มันไม่เฟี้ยว อยากให้เป็นแบบ ร้านค้า อะครับแบบ เป็นร้านอยู่ในเมืองแล้วไม่มีคนเลย ตกดึก กระสุนหมดก็ต้อง ด้อมๆไป ลอบเอามาลังหนึ่ง หรือปืนก็เหมือนกัน ขนมาตามร้าน ค้า พวกตึกในเมืองก็ เกมือนกัน อยากให้สามารถขึ้นไปได้ทุกๆชั้นแอบได้ ไม่ต้องตึกกลับเข้าได้ทุกห้อง สุ่มเอาว่าชั้นไหนๆ เข้าไปได้ อะไรประมาณนี้ มีรถ มีเครื่องบิน ปะแหลม

และสิ่งที่สำคัญ ก็คือ ทะเล ไปตามอู่ต่อเรือ มีเรือบ้านซักลำ คงจะดี แล้ว เอาชีวิตรอดไปให้ได้ไม่มี ภารกิจแน่นอน

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    gen ใหม่กว่านี่เป็นยังไงหว่า ขอคำอธิบายเพิ่มหน่อย
    Gunplay arma 2 มันไม่ลื่นไหลครับ ค่อนข้างงึกๆงักๆ ไม่เกี่ยวกับว่ามันเป็นsimulator นะเพราะsimalator ไม่เกี่ยวกับการควบคุมอยู่เเล้ว เอาเป็นว่า gen ใหม่ที่ผมว่าก็เเบบ arma 3 หรือ Red orchesta อะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    อยากให้มีแบบนี้ =w=
    1.onlineเล่นกับผู้อื่นได้เหมือน Dayz มีคนดีคนชั่ว
    2.ล่าสัตว์ได้
    3.วางกัปดัก ดักคน,สัตว์ได้
    4.มีปืนหลากหลายปรับแต่ได้
    5.มีการตัดไม้สร้างซุ่มบ้านก่อไฟได้
    6.มีเมือง มีป่า มีทะเลทราย มีทะเล
    7.มีรถ,เรือ,เครื่องบิน
    8.ปรับแต่งชุดตัวละครได้
    9.สามารถนำ ไม้ ตระปู ขวด เชือก มาคราฟได้ เป้นอาวุธ
    10.ซอมบี้ ตาไม่บอด หูไม่หนวก
    11.เสียงปืนดังๆ ยกเว้นปืนเก็บเสียง (มันจะได้ง่ายๆ เวลารู้ว่ามีคนมา)
    12.มีการ cover หลบหลังสิ่งก้อสร้าง
    13.มีความ หิวข้าว,น้ำ วิ่งแล้วเหนื่อย มีความต้องการอาบน้ำ เป็นไข้ได้ เป็นโรคที่ต้องกินยาทุกๆชั่วโมงไม่งั้นเลือดลด
    14.มีขาหัก มีการตอนเพื่อนตายรักษาได้โดยใช้ ของต่างๆ เช่น ผ่าพันแผล ถุงเลือด เวลาเพื่อนขาหักก็หามเพื่อนได้
    15.จมน้ำตาย
    16.มีไฟไหม้ตัวได้
    17.หมอบ นั่ง วิ่ง กระโดด ได้
    18.เก็บของได้ทุกอย่าง แบบ Skyrim
    19.มีเครื่องมือสำหรับปีนเขา
    ขอแค่นี้แหละะ

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    254
    ตอนนี้ต้องการที่ปรึกษาเกี่ยวกับเกมซอมบี้ สุดๆ
    ใครที่เคยเล่น เกมซอมบี้มากกว่า สามถึงสี่เกม
    อยากจะช่วยผม ติดต่อมาได้เลยครับ ไม่มีข้อจำกัด(แค่คอยตอบคำถามผมเฉยๆ)
    ต้องการด่วนมาก
    IBaa NB(facebook,skype)
    สรุปง่ายๆ ก็คือผมทำเกมซอมบี้อยู่ ทีมเล็กๆ แค่สามสี่คน
    ทำฟรีแต่ทำแบบจริงจัง
    คนที่จะมาช่วยในส่วนนี้ ไม่ต้องทำเกมเป็น ไม่ต้องเขียนโปรแกรมเป็น
    แค่ชอบเล่นเกมแล้วก็มีความรู้เกี่ยวกับเกมซอมบี้เยอะๆ ก็พอ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: